TIN TÀI TRỢ.

Cách khử mùi tủ lạnh và vệ sinh tủ lạnh kĩ do dòi gây ra

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.18K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình có vấn đề như thế này:
    Hôm trước Tết có dọn đồ về quê nhưng quên dọn đồ trong tủ lạnh, ngăn đông có mực và bạch tuộc để đông, nhưng khi đi về quê lại ngắt cầu dao nên giờ vào lại SG thì nó hư hết, sinh ra nhiều dòi lắm, cả ngăn đông và lạnh. Có mùi hôi rất khó chiụ, mong các mẹ hướng dẫn mình cách khử mùi hôi trong tủ lạnh và vệ sinh kĩ, mình đã loại bỏ hết dòi nhưng không biết còn không, sợ nó còn ẩn bên trong các ngóc ngách tủ lạnh.
    Cảm ơn các mẹ nhiều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 36 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Mẹ ah, nhà mình cũng có lần bị như mẹ đấy. Làm mọi cách mà không hết hôm trước mình cũng có đọc 1 bài chia sẻ trên diến đàn của 1 chị bảo mua 1 chai xịt bếp KITCHEN WONDER ở st intimex. mình cũng mua thử về dùng thì thấy rất hiệu quả mà cái này còn dùng để lau bếp và bên trong lò vi sóng đc, dùng rất tốt các mẹ ah. với tủ lạnh nhà mẹ thì nên xả tủ và bỏ hết thúc ăn ra lau dọn sạch sau đó dùng cái bình xịt đó xịt trực tiếp vào mọi ngóc ngách trong tủ và lau bằng khăn mềm, sau đó mở tủ để khoảng 1 tiếng cho mùi bay hết đi là yên tâm và dùng tủ như bình thường.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 64 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ nó nhé, mình đã thử nghiệm, rất ok.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nếu tủ không khử mùi thì bạn bỏ than vào tủ lạnh hoặc 300gr cf xay nhuyễn
    • 68 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em đã dùng cái bình xịt Kitchen Wonder rồi, nó rất sạch và mùi thơm thì ok, E dùng nó để vệ sinh các thiết bị phòng bếp luôn, tiện quá. Tks chủ top!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tủ nhà e cũng gặp tình trạng như vậy. E đang đặt mua chai cácmẹ mách. Nếu k hết mùi chắc e bỏ tủ lạnh quá. Kái mùi tủ lạnh thật kinh khủng. E làm vs cả tháng rùi mà k hết
    comment by WTT mobile view