TIN TÀI TRỢ.

Cách dùng điều hòa cho gia đình có trẻ sơ sinh

• 13.7K Lượt chia sẻ
  • 124K Lượt đọc
  • 65 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • 195 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mùa hè đã sắp tới rồi, hôm nay lượn lờ topic mang thai sinh nở em được biết có rất nhiều mẹ sẽ sinh dê con trong năm nay. Còn có cả những topic riêng cho các mẹ sinh dê con tháng 4, 5, 6,.... Có nhiều mẹ sinh vào mùa hè nên em mạn phép viết bài chia sẻ kinh nghiệm sử dụng điều hòa đối với gia đình có trẻ nhỏ mới sinh nha.

- Để phòng tránh bé bị nhiễm lạnh, không để nhiệt độ phòng lạnh dưới 26oC, tránh để bé nơi gió lùa như quạt máy, hoặc hơi lạnh thổi ra từ máy điều hòa quạt thẳng vào người của bé; không để bé bị ẩm ướt nhất là từ nước tiểu của bé. Khi cho bé ở phòng lạnh cần đảm bảo duy trì nhiệt độ phòng từ 26 - 28oC, mặc áo, quấn tã, mặc quần dài, mang găng tay, mang vớ chân, đội mũ, đắp mền nhẹ, ấm, thay tả khi trẻ bị ướt, không nằm ngay nơi hơi lạnh được thổi ra từ máy điều hòa.
    - Cho bé bú đầy đủ vì nhiệt độ lạnh làm cho bé tiêu hao nhiều năng lượng hơn bình thường. Điều này cũng giống như người lớn thôi lạnh là nhanh đói lắm
    - Tạo độ ẩm trong phòng: Điều hòa thường làm cho da trẻ khô nên khi sử dụng, bạn cần đặt một chậu nước trong phòng hoặc máy phun hơi nước tạo ẩm để tránh khô da và ngạt mũi cho trẻ. Bên cạnh đó, cần xịt, nhỏ nước muối sinh lý thường xuyên làm sạch đường hô hấp trên của trẻ.
    - Khi trẻ ngủ, hãy đắp một tấm chăn mỏng, đặc biệt che kín vùng bụng, tránh lỗ chân lông giãn nở dễ dẫn tới bị cảm lạnh. Cần chọn cho trẻ những bộ quần áo thấm mồ hôi tốt như đồ cotton.

Trên đây là những lưu ý cần thiết khi các mẹ bật điều hòa trong phòng cho bé. Các mẹ nhớ cẩn thận nha
    Chúc các mẹ sắp sinh dê con mẹ tròn con vuông nha
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 46 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Nhà có trẻ con dùng điều hòa dễ bị viêm họng lắm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 437 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

các mẹ nên sử dụng điều hòa công nghệ inverter để đảm bảo phòng của bé yêu luôn ở nhiệt độ mong muốn
    các mẹ hiểu thế nào là công nghệ inverter ?
    cuộc sống tươi đẹp , giá trị của thời gian {0985933325}
    https://www.facebook.com/JAPAN.100V
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 248 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Cho mình hỏi, làm ntn để biết được trẻ bị nhiễm lạnh? Nhiệt độ phù hợp để ko nóng, ko quá lạnh?
    • 195 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi qlinh142 Xem bài viết
    Cho mình hỏi, làm ntn để biết được trẻ bị nhiễm lạnh? Nhiệt độ phù hợp để ko nóng, ko quá lạnh?
    Trẻ con không biết nói nên các mẹ phải thật cẩn thận chú ý mỗi khi sử dụng điều hòa trong phòng cho con nhỏ, để có thể nhận biết trẻ bị nhiễm lạnh mẹ cần thường xuyên kiểm tra bằng cách sờ vào da bé nếu da bé lạnh thì bạn nên tăng nhiệt độ điều hòa cho bé kẻo bị nhiễm lạnh. Do nhiệt độ của trẻ luôn cao hơn người bình thường nên tốt nhất là các mẹ phải thường xuyên kiểm tra con trong khi sử dụng điều hòa nha
    còn tùy vào thời tiết nếu thời tiết nóng bạn có thể để điều hòa nhiệt độ tầm từ 26-28oC
    • 195 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muadongkhonglanh_123 Xem bài viết
    các mẹ nên sử dụng điều hòa công nghệ inverter để đảm bảo phòng của bé yêu luôn ở nhiệt độ mong muốn
    các mẹ hiểu thế nào là công nghệ inverter ?
    Điều hòa sử dụng công nghệ Inverter (biến tần) tạo khí mát bằng cách thay đổi tần số máy nén, do đó điều chỉnh lượng môi chất để đáp ứng nhu cầu làm mát và đạt được nhiệt độ mong muốn với mức độ thay đổi nhiệt độ tối thiểu. Nhờ điều khiển nhiệt độ chính xác, tình trạng lãng phí có thể được loại bỏ. Do vậy, điều hòa Inverter có hiệu quả sử dụng năng lượng cao hơn nhiều máy điều hòa thông thường.
    Đúng không bác ơi
    • 51 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Tạo độ ẩm trong phòng: Điều hòa thường làm cho da trẻ khô nên khi sử dụng, bạn cần đặt một chậu nước trong phòng hoặc máy phun hơi nước tạo ẩm để tránh khô da và ngạt mũi cho trẻ. Bên cạnh đó, cần xịt, nhỏ nước muối sinh lý thường xuyên làm sạch đường hô hấp trên của trẻ.
    Cách này có vẻ thủ công quá các mẹ ợ, hiện nay trên thị trường có các dòng máy có khả năng tạo và giữ độ ẩm không khí rất tốt. Các mẹ nên tìm hiểu thêm.
    Mặt khác, mình bổ sung thêm cho các bố mẹ chưa biết về một loại máy có khả năng diệt khuẩn, nấm mốc, virus, mùi hôi trong gian phòng của mình. Điều này sẽ đảm bảo cho sức khỏe của bé hơn.
    • 2 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đã có mẹ nào nhà sử dụng máy lạnh chưa ạ, em tính mua máy lạnh mà chưa biết nên mua hiệu nào tốt mà tiết kiệm điện nữa ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 46 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NgocMai1210 Xem bài viết
    Đã có mẹ nào nhà sử dụng máy lạnh chưa ạ, em tính mua máy lạnh mà chưa biết nên mua hiệu nào tốt mà tiết kiệm điện nữa ạ.
    Sài của panasonic được đó mẹ nó mua cái loại sử dụng công nghệ Inverter đó dùng cho tiết kiệm điện. nhà hàng xóm nhà em mua của Daikin thấy bảo dùng cũng ok
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

dung nào cung đều tốt cả Inverter đó dùng cho tiết kiệm điện hơn hăn! nhưng cách sử dụng điều hòa sao cho hợp lý nhất ! với e nhà dùng nên đê thêm chậu nước mát vào trong để đỡ bị khô da nữa các mẹ à
    • 195 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Dự báo năm nay mùa hè nóng lắm lại còn kèo dài nhiều ngày, các mẹ nhanh tay mua điều hòa đi không tới đúng thời điểm mới mua hàng không đảm bảo đâu vì thường những ngày đó hay khan hàng lắm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

theo thói quen dùng của mình thì thấy nhiệt độ điều hòa chưa hợp lý cho lắm. Để vậy có lúc còn thấy nóng nữa!
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Với diện tích phòng là khoảng 60-80m2 thì nên dùng máy điều hòa hay máy lạnh loại nào vậy bạn?
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà các mẹ có con nhỏ thì nên dùng loại điều hòa invecter gas 410 nhé. Điều hòa các loại này có độ lạnh vừa phải phù hợp với trẻ nhỏ. Lại còn tiết kiệm điên năng và thân thiên với môi trường nữa.
    Các mẹ quan tâm có thể inbox cho em, em sẽ tư vấn thêm nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 21 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

theo nghiên cứu của các nhà khoa học thì nhiệt độ thích hợp cho trẻ nhỏ là ko dưới 28 độ mọi người nhé
    • 195 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Các chị em nên lưu ý để trẻ khỏi bị nhiễm lạnh nhé, trời bắt đầu nóng rồi đó ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 3 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mẹ nó mua máy Aikibi về sài thử đi ạ, 2 vc mình cũng mới mua về lắp từ tuần trước thấy sài cũng ok lắm. Do thời tiết nóng quá mà nhà mình đang có em bé dùng quạt nhiều thì ảnh hưởng tới sức khỏe bé nên vc mình quyết định mua về lắp dùng thử, lúc đầu mình tính mua Daikin nhưng thấy giá hơi cao mà Aikibi với Daikin đều là thương hiệu của Nhật mà máy sài bền hay không là do cách mình sử dụng nữa mẹ nó ạ và nhờ mấy bé cửa hàng tư vấn nhiệt tình nên mình quyết định mua máy Aikibi. Máy chạy êm mà giá cũng mềm nữa mẹ ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 3 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Máy xài ok không mẹ. Tại chị hàng xóm nhà mình cũng xài Aikibi nghe nói máy chạy êm mà còn được hành tới 5 năm phải không ạ. Em cũng đang phân vân tính mua Daikin mà thấy giá hơi cao, chưa kể tính tiền công rồi tiền phát sinh thêm ???
    Đúng rồi bảo hành tới 5 năm luôn mẹ ạ trong khi các hãng khác có 1 năm thôi, mình mua ở cửa hàng Aikibi luôn nên được khuyến mãi nhiều lắm. Lúc mình mua máy 1 ngựa loại Inverter giá là 9.800.000 ngoài ra tính thêm tiền ống đồng nữa thôi, vì nhà mình đi ống ngắn nên mất có hơn 2m thôi. Lúc mua em có xin lại số điện thoại cửa hàng vì ở đây giao hàng lắp đặt tận nơi luôn nếu không có thời gian đi thì chỉ cần gọi điện tới là có người đến lắp ngay. Cửa hàng này ở quận 12 nha mẹ, mẹ có lấy số đt không có gì điện thoại hỏi trực tiếp nta sẽ tư vấn cho mình.
    • 2 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MyMy520 Xem bài viết
    Đúng rồi bảo hành tới 5 năm luôn mẹ ạ trong khi các hãng khác có 1 năm thôi, mình mua ở cửa hàng Aikibi luôn nên được khuyến mãi nhiều lắm. Lúc mình mua máy 1 ngựa loại Inverter giá là 9.800.000 ngoài ra tính thêm tiền ống đồng nữa thôi, vì nhà mình đi ống ngắn nên mất có hơn 2m thôi. Lúc mua em có xin lại số điện thoại cửa hàng vì ở đây giao hàng lắp đặt tận nơi luôn nếu không có thời gian đi thì chỉ cần gọi điện tới là có người đến lắp ngay. Cửa hàng này ở quận 12 nha mẹ, mẹ có lấy số đt không có gì điện thoại hỏi trực tiếp nta sẽ tư vấn cho mình.
    Cám ơn mẹ MyMy520. Mẹ cho mình số điện thoại cửa hàng đi ạ để mình gọi xem thế nào nếu được sẽ lắp luôn, mình ở quận gò vấp cũng gần Quận 12
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 3 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ MyMy520. Mẹ cho mình số điện thoại cửa hàng đi ạ để mình gọi xem thế nào nếu được sẽ lắp luôn, mình ở quận gò vấp cũng gần Quận 12
    0903796281 nha mẹ. Mấy bé nhiệt tình lắm, có gì mẹ cứ điện thoại tới mấy bé sẽ tư vấn rõ hơn. Chúc mẹ Ngocmai1210 chọn được máy ưng ý cho mình.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4