Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ ơi, giúp em , vợ chồng mâu thuẫn chỉ vì mấy ...cái quần áo.

• 4 Lượt chia sẻ
  • 32.1K Lượt đọc
  • 833 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,291 Bài viết

• 9,016 Được cảm ơn

Em đang muốn phát điên, mới sáng sớm 2 vợ chồng đã cãi nhau chỉ vì cả ngày CN bận rộn với chương trình Gala sale, chưa kịp ủi đồ cho chồng đi làm mà ông ý thì chả chịu làm gì cả. Có mẹ nào giống như em không ạ???
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5,116 Bài viết

• 2,428 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẹJLy Xem bài viết
    Em đang muốn phát điên, mới sáng sớm 2 vợ chồng đã cãi nhau chỉ vì cả ngày CN bận rộn với chương trình Gala sale, chưa kịp ủi đồ cho chồng đi làm mà ông ý thì chả chịu làm gì cả. Có mẹ nào giống như em không ạ???
    Haha, nàng ơi, đời tớ cũng ghét nhất là ủi đồ, huhu...Thật chứ tớ rửa chén bát cao như núi cũng được, mà ủi đồ là tớ ghét! Nhưng quần áo đi làm mà không ủi thì làm sao được??? Bình tĩnh, đừng cãi nhau vì...đồ nhăn
    chukiwtt-1
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 360 Bài viết

• 476 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    tèn ten! em cũng có 1 "cuộc hoành tránh" vào đầu tháng. Mới sáng bác ý cầm cái áo nhàu nhúm và xấn tới...em cũng làm cho ra nhẽ luôn . Thời buổi nào rồi chứ, lúc mới lấy nhau sao thấy iu ơi là iu, còn bây giờ đến việc bỏ quần áo vào chậu cũng là vợ làm, rồi thì vợ chăm con, nấu ăn....Đến giờ nhắc lại em vẫn sôi gan :Sick:
    Không có đâu em này, không có cái chết đầu tiên, và có đâu bao giờ, đâu có cái chết sau cùng
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,116 Bài viết

• 2,428 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xoaikeo Xem bài viết
    tèn ten! em cũng có 1 "cuộc hoành tránh" vào đầu tháng. Mới sáng bác ý cầm cái áo nhàu nhúm và xấn tới...em cũng làm cho ra nhẽ luôn . Thời buổi nào rồi chứ, lúc mới lấy nhau sao thấy iu ơi là iu, còn bây giờ đến việc bỏ quần áo vào chậu cũng là vợ làm, rồi thì vợ chăm con, nấu ăn....Đến giờ nhắc lại em vẫn sôi gan :Sick:
    Vì lúc mới lấy nhau mình chưa bận rộn với con cái mà bạn.Khi đó chỉ có việc nhà cửa, bếp núc, quần áo...nên thấy trách nhiệm phải có của người vợ cũng hơi nhẹ nhàng ^^ Kiểu như chàng đi làm bận cả ngày, nên được nghỉ ngơi, những việc nhà để thiếp ý mà Mình hồi 1 con vẫn tự tay rất nhiều thứ mà không bao giờ đòi hỏi chồng phải phụ, nhưng từ khi 2 con thì thua, vợ tắm con thì ít nhất chồng cũng biết...nhặt quần áo dơ bỏ vô chậu.
    chukiwtt-1
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,312 Bài viết

• 6,364 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    máy móc đầy ra đấy, các cty nó SX ầm ầm, nhà nhà công nghệ, người người công nghệ hết rồi, cứ mua máy móc về, thế là khỏi ai rửa chén, khỏi ai giặt đồ. Khỏi cải nhau!
    • 5,116 Bài viết

• 2,428 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi namsinhto Xem bài viết
    máy móc đầy ra đấy, các cty nó SX ầm ầm, nhà nhà công nghệ, người người công nghệ hết rồi, cứ mua máy móc về, thế là khỏi ai rửa chén, khỏi ai giặt đồ. Khỏi cải nhau!
    Năm ơi, biết là vậy, nhưng mà có những thứ máy móc không thay thế con người được í, em ví dụ như cái việc nhặt đồ dơ bỏ vô chậu đó, máy nào mà nhặt cho được :Smug:
    chukiwtt-1
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,291 Bài viết

• 9,016 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cindy0806cindy Xem bài viết
    Haha, nàng ơi, đời tớ cũng ghét nhất là ủi đồ, huhu...Thật chứ tớ rửa chén bát cao như núi cũng được, mà ủi đồ là tớ ghét! Nhưng quần áo đi làm mà không ủi thì làm sao được??? Bình tĩnh, đừng cãi nhau vì...đồ nhăn
    Khổ, mọi lần thì tớ cũng vẫn phải là ủi đồ cho chồng cả tuần cơ. Bác ấy ra quy định là cứ chủ nhật hàng tuần, vợ phải là cho bác ấy nguyên 5 bộ áo quần, để mỗi ngày bác ấy diện 1 bộ. Mà khổ, có phải chủ nhật nào cũng như chủ nhật nào đâu, cũng có ngày này ngày kia chứ. Hôm qua đi cả ngày, về mệt quá nên tớ lăn lóc ra ngủ, quên là quần áo như quy định. Vậy là sáng nay mặt bác lầm lì xì ra khói, hỏi không nói chào không thưa, lại còn mắng vợ đoảng...Vậy là tớ mới điên, ba máu sáu cơn, mới ngày đầu tuần đã thế này, bực mình không bàn phím nào tả xiết
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,291 Bài viết

• 9,016 Được cảm ơn

Mèng ơi, sao ông chồng nào cũng giống nhau thế nhỉ? Ngày mới cưới tớ cũng không nghĩ là bác ấy sẽ có ngày lười như thế này đâu, công nhận, giờ càng ngày các bác ấy càng lười, nhưng lại rất thích sai vợ việc nọ việc kia, cứ làm như vợ có ba đầu sáu tay ấy...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,291 Bài viết

• 9,016 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cindy0806cindy Xem bài viết
    Vì lúc mới lấy nhau mình chưa bận rộn với con cái mà bạn.Khi đó chỉ có việc nhà cửa, bếp núc, quần áo...nên thấy trách nhiệm phải có của người vợ cũng hơi nhẹ nhàng ^^ Kiểu như chàng đi làm bận cả ngày, nên được nghỉ ngơi, những việc nhà để thiếp ý mà Mình hồi 1 con vẫn tự tay rất nhiều thứ mà không bao giờ đòi hỏi chồng phải phụ, nhưng từ khi 2 con thì thua, vợ tắm con thì ít nhất chồng cũng biết...nhặt quần áo dơ bỏ vô chậu.
    Lúc chưa có con, cuộc sống của 2 VC son đúng là đơn giản nhẹ nhàng. Chàng thậm chí còn rất chịu khó vào bếp phụ vợ nữa cơ, nhặt rau nấu cơm...là chuyện bình thường. Nhưng có điều từ ngày có con, rồi nhà có giúp việc, bác ấy làm hết, đâm ra chàng nhàn cư. Giờ không còn thuê người giúp việc nữa thì chàng bắt đầu mắc bệnh lười mới khổ. Nhiều khi quần áo đi làm về chàng thay ra, vứt lung tung khắp nhà í. Tớ nhắc mãi rồi ấy mà vẫn chưa sửa được, đúng là nhiều lúc cãi nhau chỉ vì mấy cái áo quần...Nghe có vẻ vớ vẩn, nhưng nếu cứ lâu ngày tích tụ thành ra mâu thuẫn lớn, khổ thế đấy.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,291 Bài viết

• 9,016 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi namsinhto Xem bài viết
    Đấy, nhiều lúc em cũng ước giá có cái máy nào, vừa biết nấu cơm, rửa bát, lau nhà, biết giặt áo quần, biết phơi khô, biết là đồ cho chồng...thì tốt biết mấy. Nhà cửa lúc nào cũng sạch sẽ, tình cảm vợ chồng chẳng còn lo sứt mẻ vì mấy chuyện không đâu...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 5,771 Bài viết

• 15,942 Được cảm ơn

hơ ai bảo bà để chồng sướng quen rồi, tôi toàn cho chồng mặc áo phông, quần bò, khỏi ủi chết mệt :Laughing:
    Em đạt giải tuần 1 rồi Cảm ơn cả nhà Chương trình bình chọn gian hàng ưa chuộng tại Mua Gì? Ở Đâu? https://zaodich.com/forum/f2494/komas...nuong-1130274/

426019_521214117931516_458256870_n
    72985_521159207937007_872519172_n
    379170_463913543661574_1505702568_n
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 360 Bài viết

• 476 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chóe Xem bài viết
    hơ ai bảo bà để chồng sướng quen rồi, tôi toàn cho chồng mặc áo phông, quần bò, khỏi ủi chết mệt :Laughing:
    Hô hô, xã em mà được như xã mẹ chóe thì em mừng húm. Xưa iu anh vì anh ý chỉnh chu, sạch sẽ, giờ có mà phát ốm nhé, mặc áo thun, quần bò cũng đòi phải thẳng thớm. Gớm, đồ mà giũ ra từ máy giặt, đem phơi khô thì chưa chịu mặc đâu nhé, phải là phẳng phiu mới chịu. Chị giúp việc nhà em làm 1 lèo nhiều việc (làm theo giờ), giặt đồ thì cứ bấm máy để đấy. Có khi cả tiếng sau khi giặt xong nó mới phơi, đồ nó nhăn nheo, cuộn nát vào nhau, giũ mạnh cũng ko đủ phẳng, thế là chàng thấy bộ mặt mình đủ bảnh, lại bắt vợ mó tay vào, dành thời gian là đồ cho chàng :Crying:
    Không có đâu em này, không có cái chết đầu tiên, và có đâu bao giờ, đâu có cái chết sau cùng
    • 882 Bài viết

• 3,284 Được cảm ơn

èo, sáng ra ngại nhất là vụ là quần áo bà ah. em GV nhà tôi ẩu lắm, là cũng như ko, có hôm chồng điên, bắt vợ lãnh hậu quả đủ luôn vì iẻm kia 10h mới vác mặt đến làm, vợ ko là thì lấy đâu quần áo đi làm cho kịp giờ? mà quần áo chồng tôi to lắm...huhuh....dài như cái dầm maxi ấy, là xong cũng đi chục số điện.
    • 882 Bài viết

• 3,284 Được cảm ơn

bà này ghúm, ăn mặc kiểu ko soang choạng nên khỏi lo canh chồng :Laughing:
    • 5,116 Bài viết

• 2,428 Được cảm ơn

Khổ, mọi lần thì tớ cũng vẫn phải là ủi đồ cho chồng cả tuần cơ. Bác ấy ra quy định là cứ chủ nhật hàng tuần, vợ phải là cho bác ấy nguyên 5 bộ áo quần, để mỗi ngày bác ấy diện 1 bộ. Mà khổ, có phải chủ nhật nào cũng như chủ nhật nào đâu, cũng có ngày này ngày kia chứ. Hôm qua đi cả ngày, về mệt quá nên tớ lăn lóc ra ngủ, quên là quần áo như quy định. Vậy là sáng nay mặt bác lầm lì xì ra khói, hỏi không nói chào không thưa, lại còn mắng vợ đoảng...Vậy là tớ mới điên, ba máu sáu cơn, mới ngày đầu tuần đã thế này, bực mình không bàn phím nào tả xiết
    Tớ nhớ có lần đọc ở đâu cái vụ kỹ tính, nhà nào ý, thuê hẳn 1 người chuyên việc là ủi quần áo cho 1 tuần đi làm nhá, mà phải đạt yêu cầu thẩm mỹ của chủ nhân Lương khá nhé, tớ nghe cũng ham :Laughing:
    chukiwtt-1
    • 128 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

Chồng mình kỹ tính lắm nè,mình giặc đồ và ủi đồ không đúng ý chồng.Nên từ lúc lấy nhau đến nay là 2 năm rồi chồng minh thầu giặc đồ,phơi quần áovà chồng tự ủi đồ đi làm luôn,he he,mình thì nấu ăn thôi,nhưng ăn cơm tiệm nhiều hơn,lâu lâu thèm món gì mới nấu,nhưng mà chồng rửa chén
    Các mẹ phải nói chồng phụ việc nhà nữa đi,mình còn thời gian nghỉ ngơi nữa chứ
    • 5,116 Bài viết

• 2,428 Được cảm ơn

Hô hô, xã em mà được như xã mẹ chóe thì em mừng húm. Xưa iu anh vì anh ý chỉnh chu, sạch sẽ, giờ có mà phát ốm nhé, mặc áo thun, quần bò cũng đòi phải thẳng thớm. Gớm, đồ mà giũ ra từ máy giặt, đem phơi khô thì chưa chịu mặc đâu nhé, phải là phẳng phiu mới chịu. Chị giúp việc nhà em làm 1 lèo nhiều việc (làm theo giờ), giặt đồ thì cứ bấm máy để đấy. Có khi cả tiếng sau khi giặt xong nó mới phơi, đồ nó nhăn nheo, cuộn nát vào nhau, giũ mạnh cũng ko đủ phẳng, thế là chàng thấy bộ mặt mình đủ bảnh, lại bắt vợ mó tay vào, dành thời gian là đồ cho chàng :Crying:
    GV nhà mình thì đỡ cái là rất chăm giặt đồ cho thơm Nghĩa là em ý rất sợ ủ đồ lâu trong máy, sợ có mùi, nên dù đang làm việc gì cũng nghe ngóng máy giặt báo quần áo xong rồi là phi đi phơi đồ ngay! Nhưng mà, được cái thơm, chứ giặt quần áo bằng máy thì phải chịu cảnh xoắn cuốn vào nhau rồi
    chukiwtt-1
    • 4,282 Bài viết

• 6,398 Được cảm ơn

Em nể bác nhất ở cái khoản dạy chồng từ thuở bơ vơ mới về :Applause::Laughing:
    • 3,267 Bài viết

• 13,394 Được cảm ơn

Tự mình làm hư chồng nhá Jly, hồi trước chị cũng hầu hạ là ủi cả quần lót cho chồng nữa cơ, vì chồng chị quen như thế từ bé rồi. Bây giờ á, muốn mặc đồ phẳng phiu thì tự nhấc mông đi là lấy mà mặc, thậm chí lắm hôm còn là hộ chị nữa nếu muốn vợ ko bê bối, hihihi, tự nhận xét mình là con vợ mất nết thật. Nhưng nhờ có tự làm mà Hãm đã ko cần mặc pyjama và quần lót phẳng phiu nữa, chỉ đủ sức tự là quần áo đi làm và đồ cho con đi học thôi hehehe
    NAM MÔ A DI ĐÀ PHẬT
    • 5,116 Bài viết

• 2,428 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dieu Anh Paris Xem bài viết
    Tự mình làm hư chồng nhá Jly, hồi trước chị cũng hầu hạ là ủi cả quần lót cho chồng nữa cơ, vì chồng chị quen như thế từ bé rồi. Bây giờ á, muốn mặc đồ phẳng phiu thì tự nhấc mông đi là lấy mà mặc, thậm chí lắm hôm còn là hộ chị nữa nếu muốn vợ ko bê bối, hihihi, tự nhận xét mình là con vợ mất nết thật. Nhưng nhờ có tự làm mà Hãm đã ko cần mặc pyjama và quần lót phẳng phiu nữa, chỉ đủ sức tự là quần áo đi làm và đồ cho con đi học thôi hehehe
    Ôi chị ơi, ủi cả đồ lót hả? :RaisedEye
    chukiwtt-1