TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ chỉ giúp em bình nước loại nào tốt cho trẻ em với ạ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.35K Lượt đọc
  • 42 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Co các tnh viên,
    Em đang muốn mua bình nước cho bé n em mang theo đi học mà chưa biết loại nào tốt cho sức khỏe mà mẫu mã đẹp chút xíu cho bé có động lực mang theo mỗi khi đi ra ngoài. Hiện nay thấy cái gì cũng độc hại đến nhựa cũng gây ung thư làm em hoang mang quá, trên mạng đủ loại nguồn thông tin khác nu nên chị nào biết tư vấn giúp em nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 52 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Không phải sản phẩm nhựa nào cũng gây ung thư đâu chị ơi, tùy theo cách mình sử dụng thôi, sử dụng đúng cách sẽ không gây hại được đâu. Với lại chị nên mua mấy bình nước của mấy hãng có tiếng ấy, đừng mua hàng lung tung là được nè
    • 492 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Lock&Lock, Duy Tân hay Elmich K5 xưa giờ nghe feedback tốt mà mẹ. Có điều mẫu mã đẹp mà đi đôi với chất lượng cũng hiếm lắm. Em nghĩ tập cho con tính biết đâu là tốt vẫn có lợi hơn chứ nhỉ. À hay mẹ mua mấy con vật, bông hoa dán lên cho đẹp, lại độc đáo không đụng hàng chắc đỡ hơn. Nghĩ chăm con nuôi con cũng cực các mẹ ha.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lock and Lock bình nước cũng đa dạng nhưng mình thấy ít có họa tiết hoạt hình dành cho mấy bé lắm. đa số chỉ là dòng trơn dành cho lứa tuổi lớn lớn thôi
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình nghĩ là bình nước mua cho bé thì nên để bé lựa chọn, mình chỉ phụ trách lọc qua những loại bình an toàn trước rồi cho bé lựa bình bé thích. Bé nhà mình cũng cứng đầu lắm, thích cái nào là nằng nặc đòi cái đó, nên mình sẽ cho bé lựa những cái mình cảm thấy ổn trước rồi để bé lựa sau.
    • 24 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bichthuy99 Xem bài viết
    Mình nghĩ là bình nước mua cho bé thì nên để bé lựa chọn, mình chỉ phụ trách lọc qua những loại bình an toàn trước rồi cho bé lựa bình bé thích. Bé nhà mình cũng cứng đầu lắm, thích cái nào là nằng nặc đòi cái đó, nên mình sẽ cho bé lựa những cái mình cảm thấy ổn trước rồi để bé lựa sau.
    mình cũng nghĩ giống bạn, để trẻ tự lựa thì trẻ sẽ có ý thức giữ gìn hơn so với việc mình mua cho trẻ, mấy món đồ nào bé nhà mình đòi mua mình cũng thấy bé giữ kĩ hơn, chắc do đồ mẹ mua bé không thích lắm nên chẳng bận tâm
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em thấy trên Shopee nhiều bình đẹp lắm, có mấy bình lúa mạch gì á thấy cũng đảm bảo. Chị tham khảo thử xem
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà mình mà mua không thích là cũng không ngó ngàng luôn chứ đừng nói giữ gìn. Bởi vậy mua cho bé nên chiều theo ý thích của mấy bé nhưng phải có sự kiểm soát của ba mẹ. Ba mẹ cũng nên biết ý để lựa cho bé nữa, bé thích mấy cái phù hợp với lứa tuổi trong khi người lớn lại có mắt thẩm mĩ khác, cũng mệt thiệt.
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

sao bạn không mua bình giữ nhiệt cho bé, nhiều khi bé thích uống mấy nước trái cây lành lạnh cho mát thì bình nhựa đâu giữ được đâu
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Anhhoa123456 Xem bài viết
    Hình như Đại Đồng Tiến cũng có bình nước Mickey phải không bạn Sakura? Bé nhà mình thì mê phim hoạt hình Mickey lắm nên chắc mua cho bé bình Mickey quá
    Đúng rồi bạn, có bình chuột Mickey đó. Mình thấy mấy bình hoạt hình dễ thương, mà không nhiều loại cho lắm, bé mình lựa tới lựa lui lại chọn siêu anh hùng. Bạn dẫn bé ra siêu thị coi thử
    • 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi littlebunny2018 Xem bài viết
    sao bạn không mua bình giữ nhiệt cho bé, nhiều khi bé thích uống mấy nước trái cây lành lạnh cho mát thì bình nhựa đâu giữ được đâu
    cho trẻ uống nước lạnh không tốt đâu bạn, với lại mấy bình inox cũng nặng thí mồ, bé nhỏ cầm sau nổi, miệng bình cũng sắc nữa ko cẩn thận quẹt chảy máu nữa ==/
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Shoppe bạn mua nhớ phải chọn lọc đấy, mình thấy trên đó bán quá nhiều và mức giá cũng rất nhiều nhưng ko chắc thương hiệu sản phẩm và chất liệu an toàn ko
    • 44 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi whitelotus123456 Xem bài viết
    Shoppe bạn mua nhớ phải chọn lọc đấy, mình thấy trên đó bán quá nhiều và mức giá cũng rất nhiều nhưng ko chắc thương hiệu sản phẩm và chất liệu an toàn ko
    đúng rồi trên shopee mình chỉ thường mua quần áo hoặc mấy vật dụng linh tinh thôi, chứ mua đồ cho bé phải kĩ không thì ảnh hưởng sức khỏe bé lắm, trẻ con mà đề kháng chưa hoàn chỉnh như người lớn đâu, nên làm gì cũng phải cẩn thận
    • 26 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

em mua bình lock and lock cũng đc đó.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi baycaouocmo123 Xem bài viết
    Co các tnh viên,
    Em đang muốn mua bình nước cho bé n em mang theo đi học mà chưa biết loại nào tốt cho sức khỏe mà mẫu mã đẹp chút xíu cho bé có động lực mang theo mỗi khi đi ra ngoài. Hiện nay thấy cái gì cũng độc hại đến nhựa cũng gây ung thư làm em hoang mang quá, trên mạng đủ loại nguồn thông tin khác nu nên chị nào biết tư vấn giúp em nhé.
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caysaogiay123 Xem bài viết
    cho trẻ uống nước lạnh không tốt đâu bạn, với lại mấy bình inox cũng nặng thí mồ, bé nhỏ cầm sau nổi, miệng bình cũng sắc nữa ko cẩn thận quẹt chảy máu nữa ==/
    bé mình cũng lớn học lớp 5 rồi nên bé thích mấy bình inox, đi siêu thị bé toàn đòi mấy bình đó không à ==/
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bình inox mang theo cho bé đi học hơi nặng ý bạn, chọn bình nào chất liệu nhẹ 1 xí nha
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hiện nay bình nhựa thì mình thấy của Đại Đồng Tiến và Duy Tân, Lock & Lock khá nổi trên thị trường. Bé nhà mình thì thích mẫu mã đẹp, dễ thương, mà ông bà thì cũng sử dụng mấy hiệu lâu đời như Đại Đồng Tiến vì nó bền thế nên mình chọn của Đại Đồng Tiến luôn cho tiện, vừa có nhiều mẫu con nít cho bé lựa mà cũng hợp ý ba mẹ.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bình Đại Đồng Tiến bạn mua ở siêu thị nào vậy ạ? Hôm kia mình dắt bé ra Big C Hà Đông mà đã hết mất tiêu híc
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi whitelotus123456 Xem bài viết
    Bình Đại Đồng Tiến bạn mua ở siêu thị nào vậy ạ? Hôm kia mình dắt bé ra Big C Hà Đông mà đã hết mất tiêu híc
    Bạn ở Hà Nội hả? Vậy bạn đi siêu thị khác hoặc gọi lên công ty để hỏi đi chứ mình cũng không rành lắm, mình ở TPHCM nên ở đây nhiều siêu thị cũng dễ mua lắm
    • 44 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình thấy mấy bình nước của Lock & Lock dùng ổn đó bạn, nhà mình toàn xài hộp của bên đó thấy chất lượng ok lắm, bạn tham khảo thử xem ^^
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3