TIN TÀI TRỢ.

Cả năm các bé chăm học, nên mua qùa gì để thưởng cho con?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.2K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 18 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    uh, con gái có nheieuf mầu mã hơn. Giống như thời trang nam và thời trang nữ ấy. Đồ cho bé trai ít mẫu và ít thứ đệp đẽ lung linh hơn đồ của con gái. Thế nên mới có tuyên truyền một câu, trên đời, thiếu gì cũng được, nhưng nhât định phải có một cô con gái. Con gái không chỉ đc cùng mẹ làm điệu, mà con gái còn tình cảm nhất quả đất nữa

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 41 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phyphung Xem bài viết
    Bé nhà mình là con trai, thấy con gái dễ mua đồ hơn ý, nhóc lớn nhà mình thích đồ công nghệ mà mình thì mù tịt, hỏi bố nó thì bố cứ bảo để nó tự kiếm tiền mà mua
    Con trai cũng dễ á. Giờ nhiều đồ hay ho lắm mẹ nó. Lên các mẹ bán đồ, thấy quá trời kiểu style cho con trai luôn đấy mẹ nó ạ. Nhìn cưng lắm, nghĩ cũng muốn sinh thêm bé trai. he..he...
    • 22 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sonhap Xem bài viết
    Cho con đi du lịch đi mẹ nó. Cả mùa hè 2 tháng lận. Cho con đi chơi và mình cũng tranh thủ nghỉ ngơi luôn. Mìn lên kế hoạch phượt dải miền trung cho 2 mẹ con rồi.
    Các mẹ có cho con đinhocj hè không ạ? Con em năm nay lên lớp 1. Phân vân quá, ko biết có nên cho con đi học trước không?
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 73 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lanyn Xem bài viết
    Con trai cũng dễ á. Giờ nhiều đồ hay ho lắm mẹ nó. Lên các mẹ bán đồ, thấy quá trời kiểu style cho con trai luôn đấy mẹ nó ạ. Nhìn cưng lắm, nghĩ cũng muốn sinh thêm bé trai. he..he...
    Uh, thấy con trai giờ cũng làm điệu được không kém gì con gái đâu các mẹ ạ. Bữa mình vào trung tâm thương mại. Thấy quá nhiều đố luôn. Sang sang tý thì có hàng cross. Cơ mà đắt lắm. Kiểu dáng cũng vừa phải thôi, không thời trang. Muốn nhẹ nhàng, lại có cá tính thì thì dùng shondo. Hãng này của Pháp. Cũng là hàng nhập khẩu sang chảnh vừa đủ và giá cũng rất mềm. So với việc các mẹ order về thì kinh tế hơn nhiều. Nhiều khi order về thì bị quá thời gian, con lớn quá, chả đeo vừa nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 21 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ ơi, Vừa hết năm học rồi. Năm nay con vừa hoàn thành năm nhất đại học chữ to. Cả nhà háo hức lắm. Kết quả của con cũng tốt. em nên thưởng quà gì cho con gái đây ạ, cả năm bé chăm ngoan học giỏi rồi! Có mẫu sandals nào thời trang cho bé không ạ? Nhà em chuẩn bị đi biển, Mua sandals được đấy các mẹ nhỉ. Các mẹ tư vấn em với! Em cám ơn nhiều ạ!
    Mẹ nào đang bán hàng, cho em xin 500 mẫu nha.
    Đồ cho con gái mua quá dễ mà mẹ nó. Giờ thời trang cho bé cập nhật và phổ biến. Lướt Fb một hồi chỉ sợ không đủ tiền mua cho con thôi. Quần áo giày dép, phụ kiện, đủ cả luôn. Nhưng mà mình thích mua đồ cho con thì dắt con đi thử hơn ý ạ. Vừa thì lấy. Với lại mình thấy nhiều mẹ cứ mua đồ cho con rộng quá, đeo lên người chả đepj. Đồ mặc đẹp nhất lúc mới thì lúc mới lại chả vừa. Đồ cho bé giờ sẵn và rẻ. Mua vừa vặn cho con đeo đẹp
    • 18 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cái đoạn bôi đỏ ý ạ. Có nghiêm khắc quá không chị? Em nghĩ, trẻ con cũng nên có thêm kiểu style này nọ nữa ạ. Nhìn các con mặc đẹp cũng thấy đáng yêu mà các mẹ. Em bị bệnh cuồng mua sắm. Thấy gì đẹp là chỉ muốn mua cho con thôi
    Thường thì style nọ kia chỉ để mát cái mắt của bố mẹ ý. Nhưng công nhận một điều là, nhìn mấy đứa nhỏ được "setup" theo style nọ kia, nhìn rất cưng. Rồi ại ước gì con mình cũng được như thế. Ha..ha...
    • 43 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cái đoạn bôi đỏ ý ạ. Có nghiêm khắc quá không chị? Em nghĩ, trẻ con cũng nên có thêm kiểu style này nọ nữa ạ. Nhìn các con mặc đẹp cũng thấy đáng yêu mà các mẹ. Em bị bệnh cuồng mua sắm. Thấy gì đẹp là chỉ muốn mua cho con thôi
    Không bạn ạ. Học cái gì nó lâu, chứ học ăn ngon mặc đẹp nó nhanh lắm. Cần cho con thấy giá trị của việc chi tiêu bạn ạ. Quan điểm của mình là trẻ con không cần nhiều đồ quá Đủ dùng là được rồi. Bạn cứ thử nhìn cũng ta xem. Thậm chí học hết đại học còn chưa biết thời trang, hàng hiệu là cái gì. nhưng mà đến khi mình đi làm, tự có nhu cầu thì tìm hiểu thôi. Nên các con cũng vậy. Cứ bình tĩnh, dạy các con kiến thức và tư duy trước
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 41 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cũng là một quan điểm "Vô cùng tàn nhẫn - Vô cùng yêu thương" Em thấy mẹ nó phân tích cũng có lý. hôm vừa rồi, có bài báo nòi một gia đình bên Mỹ hay gì đó, bố mẹ đi khaong thương gia và con cái chỉ đi hạng phổ thông đó. Nhiều ng phản đối nhưng cũng có nhiều người ủng hộ quan điểm của chị đó về cách nuôi dạy con.
    • 18 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy các mẹ còn có thói quen đăng hình con lên Fb. Nhiều khi còn đăng ảnh Bikini của bé. Rồi có mẹ đăng ảnh , khoe con, còn đăng cả hình bộ phận nhạy cảm của con. Đúng là chỉ để thỏa mãn sự khoe của bố mẹ mà thôi. mình cũng muốn khoe con, nhưng lâu rồi cũng hạn chế, vì mạng XH hiện nay không an toàn chút nào. Mình nghĩ, cái luật An ninh mạng thời gian tới không biết như nào nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ ơi, Vừa hết năm học rồi. Năm nay con vừa hoàn thành năm nhất đại học chữ to. Cả nhà háo hức lắm. Kết quả của con cũng tốt. em nên thưởng quà gì cho con gái đây ạ, cả năm bé chăm ngoan học giỏi rồi! Có mẫu sandals nào thời trang cho bé không ạ? Nhà em chuẩn bị đi biển, Mua sandals được đấy các mẹ nhỉ. Các mẹ tư vấn em với! Em cám ơn nhiều ạ!
    Trẻ con không cần cầu kỳ lắm đâu. Kiểu nào càng đơn giản, con đi càng thấy dễ chịu bạn ạ. Loại quai hậu, đế kếp, chắc chắn chút là được. Tránh đế cao su mềm, các con đi nhanh mòn, dễ trơn trượt, bé dễ bị té bạn ạ. Mình mua cho con ở hàng little shondo, dùng okie. Bền. Đứa anh có thể truyền cho đứa em được (nhưng trẻ con dùng thì như phá, đứt thì không đứt được đâu, nhưng mà cũ, bẩn do chúng nó cứ thích lội nước, lội xình, đi chạy nhảy, mồ hôi chân với bụi bặm nên bị bẩn đi)
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phyphung Xem bài viết
    Bé nhà mình là con trai, thấy con gái dễ mua đồ hơn ý, nhóc lớn nhà mình thích đồ công nghệ mà mình thì mù tịt, hỏi bố nó thì bố cứ bảo để nó tự kiếm tiền mà mua
    ơ, con trai giờ cũng nhiều đồ đẹp lắm mà mẹ cháu ơi. Mình thấy có nhiều hàng để mua mà style đẹp lắm, nhìn cứ như sao nhí hàn với châu âu ý. Mình trước hay mua cho con hàng zara với HM. Nhưng sau thấy cũng không tiện vì order. Mình chuyển qua mua Little shondo cho con. Nhẹ nhàng, không bị hôi chân và hàng lại luôn có sẵn. kể ra, giá cũng không rẻ lắm sơ với các hàng mua khác đau, nhưng được cái nhẹ, chân trẻ hay nhiều mồ hôi thì không bị hôi chân
    • 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thích các kiểu đơn giản như thế này. Ngay cả con gái, mình cũng thích sự gọn gàng năng động.

36525209_1091259797694630_4491897701209735168_n

Những kiểu ntn, các bạn ấy có thể tự phục vụ được mà không cần đến bố mẹ. Mình lười, nên cứ thích cái gì các con tự làm, hạn chế tối đa sự can thiệp của bố mẹ.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2