TIN TÀI TRỢ.

Cả năm các bé chăm học, nên mua qùa gì để thưởng cho con?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.2K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 41 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ ơi, Vừa hết năm học rồi. Năm nay con vừa hoàn thành năm nhất đại học chữ to. Cả nhà háo hức lắm. Kết quả của con cũng tốt. em nên thưởng quà gì cho con gái đây ạ, cả năm bé chăm ngoan học giỏi rồi! Có mẫu sandals nào thời trang cho bé không ạ? Nhà em chuẩn bị đi biển, Mua sandals được đấy các mẹ nhỉ. Các mẹ tư vấn em với! Em cám ơn nhiều ạ!
    Mẹ nào đang bán hàng, cho em xin 500 mẫu nha.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 51 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Cho con đi du lịch đi mẹ nó. Cả mùa hè 2 tháng lận. Cho con đi chơi và mình cũng tranh thủ nghỉ ngơi luôn. Mìn lên kế hoạch phượt dải miền trung cho 2 mẹ con rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 41 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vâng, thì em tính đi du lịch đấy ạ. Trẻ con thì chỉ thích đi biển, chứ em thích đi núi hơn. Lên Đà Lạt ngắm thông vi vu thích hơn xuống biển nha tra ng nhiều. Nhưng mà con thích nên chiều con các mẹ. Đang lên kế hoạch rồi, rảnh em đi sắm đồ cho con đây ạ. Hè em cũng muốn dành thời gian nghỉ ngơi cho gia đình, thêm thời gian cho con chút
    • 28 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Đi biển thì đi xỏ ngón đi mom ơi, hoặc chân trần cho tiện lội nước. Sandan cho con gái thì nhiều lắm, lại điệu đà, chả như đồ của con trai, mới gọi là tìm mỏi mắt mới đc đôi ưng ý. À, chợt nhớ ra dép Little Shondo của Shondo cũng đc đấy mo, đáp ứng đúng yêu cầu của mom luôn, tớ thấy nó thiết kế dạng tổ ong í, nhưng mẫu khá đẹp, đi biển thoải mái
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 35 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunlight_rus Xem bài viết
    Đi biển thì đi xỏ ngón đi mom ơi, hoặc chân trần cho tiện lội nước. Sandan cho con gái thì nhiều lắm, lại điệu đà, chả như đồ của con trai, mới gọi là tìm mỏi mắt mới đc đôi ưng ý. À, chợt nhớ ra dép Little Shondo của Shondo cũng đc đấy mo, đáp ứng đúng yêu cầu của mom luôn, tớ thấy nó thiết kế dạng tổ ong í, nhưng mẫu khá đẹp, đi biển thoải mái
    Mình lại thấy hàng của Shondo chỉ được cái chắc, bền thôi các mẹ ạ. Còn về mặt thời trang thì mình thấy chưa được lắm. Với hàng của hãng này, các bé chạy nhảy thoải mái, okie, không lo tuột quai, không lo trơn trượt. Bé trai thì sẽ hợp hơn bé gái á!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chủ top ở đâu thế ạ? Theo em được biết thì Shondo có chuỗi cửa hàng khá rộng nhưng ko có ở HN đâu. THôi cứ dùng Bitis cho bền. Ha ha. Trẻ con cũng dễ tính
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 8 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình cũng không cầu kỳ lắm khi chọn đồ cho con Cứ ngon, bổ, rẻ, bền đẹp là được. Với trẻ con cũng đúng là không cầu kỳ. Mình mua thế nào là tụi nó biết thế. Nhiều khi mua đồ đắt, cũng là thể hiện sự sĩ diện của bố mẹ mà thôi. :P em cứ hay nói thật thế
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thường lựa chọn phần thưởng đinkemf điều kiện. Muốn có thưởng con phải đạt thành tích gì đó. Giày dép thì là nhu cầu thiết yếu. Mình lên kế hoạch sắm từ đầu mùa. Mùa nào thức nấy
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trẻ con giờ sướng nhỉ. Nhìn trẻ con giờ nhiều đồ, bạn nào cũng xúng xính, dễ thương ko chịu được ý. Hồi xưa mình nhớ mình đi mãi cái dép tổ ong, mặc quần thu gr đít ) he...he...
    giờ các con còn đc mặc đồ nước ngoài, giày dép đủ thứ. Mỗi thời mỗi khác các mẹ nhỉ
    • 18 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vucatcat Xem bài viết
    Chủ top ở đâu thế ạ? Theo em được biết thì Shondo có chuỗi cửa hàng khá rộng nhưng ko có ở HN đâu. THôi cứ dùng Bitis cho bền. Ha ha. Trẻ con cũng dễ tính
    Kiểu dáng của Shondo cũng cổ điển kiểu như Bitis thôi, nhưng mà mình thấy nhẹ hơn. Trẻ con không cầu kỳ quà thì mua dùng cũng được. Còn muốn thời trang thì phải có kiểu như HM Zara ý ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Từ hôm con nghỉ hè, với mình hôm nào cũng là chủ nhật )) Mong làm sao chonheets hè sớm sớm để mọi việc trở lại quy củ. Ko cho con nghỉ hè thì mang tiếng ác, con ko có tuổi thơ mà nghỉ hè ở TP quả là vất vả
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 41 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thật đóa. Con mình nghỉ hè, mình cũng đảo lộn hết về mặt sinh hoạt. Sáng nay con đi học vẽ. Học 2 tiếng nhưng mẹ vẫn mất cả buổi sáng đưa đón. Thật lòng, mình đang mong hết hè đây. may mà trường con mình, tháng 7 các cô đã nhận lại rồi
    • 423 Bài viết

• 413 Được cảm ơn

Con gái nhiều mẫu lắm, ko như con trai. Mình thích các loại dép của Thái, rẻ và bền, mẫu thì cũng chấp nhận đc. Đồ con gái bản thân nó điệu sẵn rồi, đẹp sẵn rồi í, nhìn mẫu gì mình cũng thấy yêu chứ lị. Hi hi. À mà mẹ nó muốn mua sandal tầm giá bao nhiêu tiền?
    • 43 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà mình đang một trường ca nghie hè. Đi đâu. Làm gì. Vừa rồi về quê, quà 01/06 mua toàn bánh kẹo cho trẻ ccon thôi. Con nhà mình thì năm nào cũng 2 lần quần áo giày dép đông hè. Mùa đông mua giày adidas săn sale. Tầm chưa đến 1,2 triệu/ đôi đi dã chiến luôn. Mùa hè thì mua sandal shondo. Cũng không đắt lắm. Đi dã chiến một mùa luôn. Trẻ con cũng ko cần cầu kỳ quá. Saqn hàng sale vừa rê vừa đẹp. Có lần mình sqqn đc hàng vnxk xịn cũng ưng ý lắm. Tuy nhiên hàng này giờ quá nhiều ko bit thật giả thế nào. Nhiều lúc mua đc ưngbys, nhiều lúc thì không. Mình ko mua sắm tràn lan để kiểu ton xoẹt ton xho con quần áo này nọ. Đúng quan điểm áo 3 manh. Quần 3 mảnh. Dép 1 đôi )
    • 9 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình ko coi giày dép quần áo là phần thưởng bao giờ. Vì đơ là nhu cầu thiewts yếu, bố mẹ nào cũng phải mua cho con. Mình cho trao thưởng cho con có thoả thuận. Con phải đạt một mục tiêu và tự chọn phần thưởng của mình. Tất nhiên là có thoả thuận giữa đôi bên
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 41 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi uyennguyen883 Xem bài viết
    Nhà mình đang một trường ca nghie hè. Đi đâu. Làm gì. Vừa rồi về quê, quà 01/06 mua toàn bánh kẹo cho trẻ ccon thôi. Con nhà mình thì năm nào cũng 2 lần quần áo giày dép đông hè. Mùa đông mua giày adidas săn sale. Tầm chưa đến 1,2 triệu/ đôi đi dã chiến luôn. Mùa hè thì mua sandal shondo. Cũng không đắt lắm. Đi dã chiến một mùa luôn. Trẻ con cũng ko cần cầu kỳ quá. Saqn hàng sale vừa rê vừa đẹp. Có lần mình sqqn đc hàng vnxk xịn cũng ưng ý lắm. Tuy nhiên hàng này giờ quá nhiều ko bit thật giả thế nào. Nhiều lúc mua đc ưngbys, nhiều lúc thì không. Mình ko mua sắm tràn lan để kiểu ton xoẹt ton xho con quần áo này nọ. Đúng quan điểm áo 3 manh. Quần 3 mảnh. Dép 1 đôi )
    Cái đoạn bôi đỏ ý ạ. Có nghiêm khắc quá không chị? Em nghĩ, trẻ con cũng nên có thêm kiểu style này nọ nữa ạ. Nhìn các con mặc đẹp cũng thấy đáng yêu mà các mẹ. Em bị bệnh cuồng mua sắm. Thấy gì đẹp là chỉ muốn mua cho con thôi
    • 18 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lanyn Xem bài viết
    Cái đoạn bôi đỏ ý ạ. Có nghiêm khắc quá không chị? Em nghĩ, trẻ con cũng nên có thêm kiểu style này nọ nữa ạ. Nhìn các con mặc đẹp cũng thấy đáng yêu mà các mẹ. Em bị bệnh cuồng mua sắm. Thấy gì đẹp là chỉ muốn mua cho con thôi
    Trước đây mình cũng thế đấy ạ. Xong rồi từ khi đọc cuốn Lối sống tối giản của người Nhật, mình không còn bệnh đó nữa, Thấy cuộc sống đơn giản hơn Không mất công lựa chọn đồ đạc nữa. Mình cũng không cầu kỳ về việc đồ đạc, hay quần áo nữa. Tất nhiên, vẫn hướng đến việc lịch sự, kín đáo Phù hợp hoàn cảnh. Riêng tivi thì nhà mình không có. Chỉ có sách giấy thôi.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vianhky Xem bài viết
    Từ hôm con nghỉ hè, với mình hôm nào cũng là chủ nhật )) Mong làm sao chonheets hè sớm sớm để mọi việc trở lại quy củ. Ko cho con nghỉ hè thì mang tiếng ác, con ko có tuổi thơ mà nghỉ hè ở TP quả là vất vả
    Cũng nên cho con thoải mái một chút. Vì giờ các con cũng ko có mùa hè nhiều đâu. 1 tháng chứ mấy. Không như mình ngày xưa. Ngày xưa mình nghỉ 3 tháng, nhưng xã hội an toàn. Đi bêu nắng suốt được. Còn giờ đâu dám thả con ra như thế.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bagiachetcong Xem bài viết
    Kiểu dáng của Shondo cũng cổ điển kiểu như Bitis thôi, nhưng mà mình thấy nhẹ hơn. Trẻ con không cầu kỳ quà thì mua dùng cũng được. Còn muốn thời trang thì phải có kiểu như HM Zara ý ạ
    HM hay Zara thì phải hàng order thì mới xịn mẹ nó ạ. Mình thấy, hàng order về, mình mặc cái gì cũng được. Nhưng ra store ở Vn, mua ko cái gì ưng lại đi về. Nhiều lần như thế rồi. Riêng hàng em bé thì mình cứ mua cái gì có sẵn thôi. Shondo kia là hãng của Pháp thì phải. Hình như mới có cửa hàng trong HCM thôi. Hà nội chưa có. Mình thì nếu tiện sẽ mua, chứ không phải kiểu săn hàng, tạo style cho con này nọ. Gì học lâu chứ ăn ngon mặc đẹp học nhanh lắm. Như mình hồi xưa, đi học hết đại học vẫn đơn giản đến quê mùa. Nhưng đi làm cái tự có nhu cầu tìm hiểu và thay đổi. Nên cứ dần dần, trẻ con đu đủ dùng là được.
    • 22 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình hay mua hàng bình thường cho các con thôi. Lên facebook, thấy có ai bán cái gì hay hay thì mua onlien luôn cho tiện. Mình không có nhiều thời gian đi ngắm đồ. Nhiều khi cũng thấy, mua online tốn tiền vô ích, vì mua xong con chả đi được nữa. Nhưng bệnh nghiện mua sắm không bỏ đc. Cứ đến giờ nghỉ lại vào các nhóm mua hàng để hóng deal
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 41 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em cũng thuộc vào diện nghiện mua sắm. Hay mua đồ cho con. Nhìn cái mớ đồ sơ sinh, có thứ còn chưa dùng đến ý ạ. Hiu..hiu... nhưng mà vẫn chưa bỏ được. Vẫn không tối giản được. Cứ bị kích thích cơ ý.
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 5 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bé nhà mình là con trai, thấy con gái dễ mua đồ hơn ý, nhóc lớn nhà mình thích đồ công nghệ mà mình thì mù tịt, hỏi bố nó thì bố cứ bảo để nó tự kiếm tiền mà mua
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2