Bạn đã bao giờ căm dùng đồ thiệt bị bên Đức và cắm vào ổ cắm nhà mình mà khi sờ vào thiết bị thì thấy điện dò và bị tê tay chưa ?

Nhất là đối với các thiết bị chứa dùng có kèm theo nước như là máy giặt , máy rửa bát , tủ lạnh ….

Nếu có thì đây là giải pháp cho bạn khi gặp trường hợp đó

Hầu hết tất cả giắc cắm của các thiết bị điện tử bên Đức nó đều được làm theo tiêu chuẩn bên đó ( hình ở dưới nhé )

Đi với giắc cắm đó là ổ cắm chuyên dụng luôn cho giắc cắm đó (hình cũng ở bên dưới luôn )

Nhà nào mà dùng đồ Đức và dùng loại ổ cắm đó thì cực kì an toàn rồi vì khi cắm giắc cắm đó vào ổ cắm chuyên dùng
của nó thì nó có phần tiếp địa ( nối đất ) là cái phần ngằm chặt giữa 2 bên ổ cắm cực kì chăc chắn và an toàn

Vì khi điện chẳng may dò từ thiết bị ra thì nó sẽ đi xuống đất chứ không giật tê tay người dùng
Còn ở Việt Nam mình đa số các nhà là dùng ổ cắm đa năng không có cái ngàm của phần nối đất đó đối với các giắc cắm chuẩn Đức

Nhưng ổ cắm bên Đức họ thiết kế cũng rất thông mình đó là chỗ có rắc cắm đó
( ảnh ở bên dưới nhé ) bạn có nhìn thấy không ?

Có một cái lỗ tròn nhỏ đường kính tầm 4mm ,cái lỗ đó cũng được nối với phần tiếp địa của giắc cắm nên bạn chỉ cần lấy cái móc quần áo nhôm to như vậy cắt 1 đoạn thẳng tầm 3cm cắm vào cái lỗ đó khi mình cắm vào ổ cắm thì thiết bị của mình dùng sẽ có thêm phần tiếp nên tuyệt đối an toàn với người sử dụng

Luôn phải có tiếp địa với những thiết bị điện dùng có cả nước như máy giặt , máy rửa bát , máy sấy …
Đơn giản vậy thui , ai cũng làm được nhé và rất an toàn chắc chắn ( Kinh nghiệm rút ra từ rất nhiều lần lắp đặt thiết bị điện tử Đức )

9J4EGAhHm3tHjEojsrdQvnsciQGSRADftvwQe23EARmhlmZku7k-2FofRKVfHC6daXQQgOpyEjzie6Tqtuz283wPXaru__w