TIN TÀI TRỢ.

[Tư vấn] Mọi người tư vấn giúp mình về mua căn hộ quận 2!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.53K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các pác!
    Em năm nay 30 tuổi. Đã có 1 vợ và 1 con nhỏ. Lương hai vợ chồng em khoảng 19t/tháng.Hiện em đang có số vốn 700 triệu (bố mẹ có cho chút ít). Giờ em đang ở thuê nhà trọ. Em có ý định vay thêm (khoảng 400t ) và mua chung cư để ở, nhưng mua chung cư đã có sổ hồng khoảng 1.1 tỉ ở quận 2 thì em thấy nó mau xuống cấp quá. Em sợ dồn hết mọi thứ, trả nợ xong thì chung mình ở sẽ xuống cấp và lạc hậu (do ở quận 2 đang có rất nhiều dự án mới đang xây).Sau khi tham khảo thì em đang dự tính như sau:
    Em mua căn the krista của capitaland giá 1 tỉ 8 (2 pn). Căn này chỉ cần trả trước 450 triệu. Mỗi tháng trả thêm 18t trong 30 tháng (như vậy vợ chồng em có thể đủ khả năng chi trả trong gần 3 năm này mà ko vay-chú thích thêm:Em có 700t .em trả 450 còn 250t em trang trải ra gần 2 năm. Sau đó lương em lên sẽ đủ tự chi trả. Em tính rồi. Công việc em ổn định và đã có mức tăng lương ổn định rồi ). Đến 31 tháng 12 năm 2017 nhận nhà thì em trả thêm 800 trieu nữa. Lúc này em có thể đã dư khoảng 100t nữa. Mượn thêm bà con thì em vay khoảng 600 triệu nữa. Sau đó em cày và trả nợ. Như vậy trong 3 năm tới vợ chồng em vẫn phải ở nhà trọ nhưng sau này có nhà ngon để ở.
    Em ko bik cách của em có nên ko?
    Hay pác nào có ý kiến gì cho em tham khảo với. Mọi đóng góp em đều rất cám ơn và ý kiến nào tâm đắc em sẽ hậu tạ bữa nhậu. Việc này sẽ thay đổi cuộc đời em rất nhiều. Thanks các pác đã quan tâm đọc tin!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

A cho e hỏi 1 tỉ 8 thì bao nhiêu m2 thế
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 33 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyen_nhat_huan Xem bài viết
    Chào các pác!
    Em năm nay 30 tuổi. Đã có 1 vợ và 1 con nhỏ. Lương hai vợ chồng em khoảng 19t/tháng.Hiện em đang có số vốn 700 triệu (bố mẹ có cho chút ít). Giờ em đang ở thuê nhà trọ. Em có ý định vay thêm (khoảng 400t ) và mua chung cư để ở, nhưng mua chung cư đã có sổ hồng khoảng 1.1 tỉ ở quận 2 thì em thấy nó mau xuống cấp quá. Em sợ dồn hết mọi thứ, trả nợ xong thì chung mình ở sẽ xuống cấp và lạc hậu (do ở quận 2 đang có rất nhiều dự án mới đang xây).Sau khi tham khảo thì em đang dự tính như sau:
    Em mua căn the krista của capitaland giá 1 tỉ 8 (2 pn). Căn này chỉ cần trả trước 450 triệu. Mỗi tháng trả thêm 18t trong 30 tháng (như vậy vợ chồng em có thể đủ khả năng chi trả trong gần 3 năm này mà ko vay-chú thích thêm:Em có 700t .em trả 450 còn 250t em trang trải ra gần 2 năm. Sau đó lương em lên sẽ đủ tự chi trả. Em tính rồi. Công việc em ổn định và đã có mức tăng lương ổn định rồi ). Đến 31 tháng 12 năm 2017 nhận nhà thì em trả thêm 800 trieu nữa. Lúc này em có thể đã dư khoảng 100t nữa. Mượn thêm bà con thì em vay khoảng 600 triệu nữa. Sau đó em cày và trả nợ. Như vậy trong 3 năm tới vợ chồng em vẫn phải ở nhà trọ nhưng sau này có nhà ngon để ở.
    Hay pác nào có ý kiến gì cho em tham khảo với. Mọi đóng góp em đều rất cám ơn và ý kiến nào tâm đắc em sẽ hậu tạ bữa nhậu. Việc này sẽ thay đổi cuộc đời em rất nhiều. Thanks các pác đã quan tâm đọc tin!
    Căn hộ quận 2 mà giống như anh muốn thì em thấy La-astoria cũng được đó ạ. CĐT An Gia Hưng là Thanh toán trước có 10% thui hihi, 2PN thì tầm 1.4 tỷ, còn nếu anh có khả năng mua 1.8tỷ thì nên lấy loại 3PN đi, sau này có thêm vài đứa nữa cho nhóc ở nhà có em chơi cùng cũng thoải mái hơn, dự án này có loại có gác lững đấy, hôm trước đi xem nhà mẫu nên cũng ham lắm hehe. Ngoài La-astoria thì Homyland 2 cũng được, giá cũng tầm ý Anh đấy ạ.sàn gỗ mát lắm,nhận nhà rồi đó anh.

Nói chung là phải tìm hiểu kỹ đi, quan trọng nhất xem CĐT là ai đã.. từng làm dự án nào rồi, có bị chậm tiến độ hay phàn nàn gì của khách hàng không.

Krista cũng được nhưng nếu mua La-astoria thì tiền bạc sẽ được thoải mái hơn.
    • 92 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Em quánh dấu lót dép hóng thôi ạ
    • 12 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình đang ở Pars Spring, giai đoạn 1 của Krista. Theo mình thì bạn nên mua lại căn hộ Parc Spring vì những lý do sau đây:
    1. An ninh tốt;
    2. Tiện ích chung: dù không quá rộng rãi nhưng khá đầy đủ và miễn phí (bạn thử nghĩ cái cảm giác muốn nhảy xuống hồ bơi mà phải dắt theo cái ví để mua vé bơi sẽ thấy);
    3. Nói gì thì nói, chất lượng nhà sẽ được phản ánh qua chừng 5 năm sống (bạn thử nhìn căn hộ Ehome hay một số căn hộ thương mại trung bình của các chủ đầu tư VN khác, kể cả HAGL).
    4. Giá cả bên Parc Spring mềm hơn Krista và bạn có nhà ở ngay. Vì là tài sản hiện hữu chứ không phải tài sản hình thành trong tương lai nên việc vay vốn ngân hàng sẽ thuận lợi hơn.

Nếu về Parc Spring, nhớ thông báo để nhận hàng xóm nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy quận 2 thì có chung cư an phúc tầm 1t2 căn 65 m2 khá tốt
    Tư vấn vay vốn ngân hàng mua nhà, mua ô tô thế chấp bằng chính xe mua, vay tiêu dùng. Lãi suất ưu đãi, không phạt trả nợ trước hạn tại Hồ Chí Minh
    Call: 01222993168 (viber/zalo/sms)
    • 163 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

.................................
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đang ngóng dự án Krista mở bán
    • 9 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyen_nhat_huan Xem bài viết
    Chào các pác!
    Em thấy anh mua căn hộ Parspring nói cũng đúng, hiện tại với số tiền của anh anh có thể mua lại căn hộ bên parspring giá 1.2 -1.5 tỷ. tuy bên này nội thất cao cấp bằng bên Krista nhưng chất lượng công trình tốt, về tài chính. anh chị không đủ tiền có thể nhờ ngân hàng hỗ trợ. anh chị có thể vay trong dài hạn khoàn 20 năm để số tiền trả hàng tháng thấp trong thời hạn sau 5 năm a chị có thể gom được 1 số tiền mà trả trước hạn không bị phạt lãi suất. ngoài ra anh chị có nhà sẵn thì không phải mất tiền thuê nhà mà dùng tiền đó phụ vào tiền lãi hàng tháng. chúc a mua được ngôi nhà như mong muốn.
    • 5 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

quận 2 theo mình được biết có rất nhiều dự án đang xây dựng. Gia đình mình cũng đã chọn được một căn Masteri ở quận 2, giá tầm 2,6 tỷ căn 2 PN rồi.
    • 171 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng tính mua ở đ8ây nhưng thấy giá hơi cao . Mọi người vào comment cho review với
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 33 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cogangmoingay Xem bài viết
    Mình cũng tính mua ở đ8ây nhưng thấy giá hơi cao . Mọi người vào comment cho review với
    Bạn đi làm ở đâu? Bạn nên chọn khu vực nào thuận tiện cho công việc đi làm nhé , bạn quan tâm khu vực Q.2 thì có nhiều dự án lắm.
    Khi cuộc sống đặt bạn vào tình thế khó khăn
    - Đừng bao giờ nói " Tại sao lại là tôi? "
    - Mà hãy nói rằng : " Tôi sẽ cố gắng "
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

The Ascent Khu Thảo Điền
    HUỲNH THỊ THÚY AN
    Nhân viên kinh doanh
    M: 0908.269.659 - 0902.690.959
    A: 235 Võ Thị Sáu, F.7, Quận 3
    E: an.htt@hoabinhhbh.com - anhuynhvjc@gmail.com

uc?export=download&id=0BxoRc2Ox-JlgX2ZqOWs2S1ozc3c&revid=0BxoRc2Ox-JlgVENWK215Q2dOYjAwQzMyMncyU2ZnL3dBWWY4PQ

CÔNG TY CỔ PHẦN NHÀ HÒA BÌNH
    H O A B I N H H O U S E C O R P O R A T I O N
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đẫ mở bán rồi bạn ơi
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình thì thấy Q2 có nhiều dự án Vista Verde, Masteri Thảo Điền, Sarimi ... nhưng mà lại hơi xa, về trễ hơi sợ tí, mình thấy hay chủ thớt thử tìm hiểu Vin Tân Cảng xem, ở Bình Thạnh cạnh bờ sông gần trung tâm hơn tí
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nangvang_nangvang Xem bài viết
    mình thì thấy Q2 có nhiều dự án Vista Verde, Masteri Thảo Điền, Sarimi ... nhưng mà lại hơi xa, về trễ hơi sợ tí, mình thấy hay chủ thớt thử tìm hiểu Vin Tân Cảng xem, ở Bình Thạnh cạnh bờ sông gần trung tâm hơn tí
    Vin Tân Cảng thì bao nhiều 1m2 mẹ nó?
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Surithanhan Xem bài viết
    Vin Tân Cảng thì bao nhiều 1m2 mẹ nó?
    em nghe nói đắc đó mẹ nó ạ, Vinhomes chả bao giờ là rẻ cả