TIN TÀI TRỢ.

Trao đổi về nhà chung cư khu vực Hà Nội (phần 2)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 205K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 668 Bài viết

• 642 Được cảm ơn

Chào cả nhà,

giangthu1998 thử vận may khai trương phần 2 của chủ đề nhà chung cư Hà Nội. Tự xét thấy năm 2010 cũng là năm may mắn trong việc mua bán chung cư của mình, hy vọng các thành viên khác cũng sẽ gặp may và đầu tư hiệu quả.
    Đặc biệt xin chúc các mẹ đang tìm mua nhà để ở sẽ nhanh chóng tìm được mua được tổ ấm của mình. :Rose::Rose::Rose:

Xin cảm ơn sự chia sẻ trân thành của các môi giới và mong thường xuyên nhận được những lời khuyên và thông tin bổ ích về thị trường từ các bác. :Rose::Rose::Rose:

Link cũ:
    https://www.webtretho.com/forum/f237/.../index100.html

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 734 Bài viết

• 641 Được cảm ơn

Thôi thì lại chậm chân mất rùi :Battin ey:
    Xí cái mặt tiền thật to vậy....

Sang nhà mới chúc cả nhà mình may mắn nhiều nhiều...tớ là tớ thực sự cảm ơn mọi người đã tin tưởng...nhờ tớ tư vấn về vấn đề đất cát nhà cửa....

Dù mơi tham gia diễn đàn một thời gian...cũng còn nhiều bỡ ngỡ và nhiều thiếu xót...nhưng được sự động viên của các chị các anh...vững tâm hơn trong việc tư vấn..

Với tư cách là người hoạt động trong lĩnh vực bất động sản...thường được gọi là " cò " nhưng mình rất tự hào về công việc mình đang làm...Một tư vấn tài chính cá nhân chuyên nghiệp

Sang nhà mới sẽ cố gắng hết sức để mang những tư vấn đúng nhất -đủ nhất và sâu nhất vê thị trường...Góp phần đảm bảo an toàn tài chính và hơn hết đầu tư bất động sản hiệu quả.....

Giờ đẹp tháng đẹp ...12h

p/s: Dạo này công việc cũng bận rộn nên không trả lời ngay các thắc mắc nhờ tư vấn của các anh chị được nên mọi người lượng thứ nhé :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 311 Bài viết

• 349 Được cảm ơn

Mình về thứ nhì post bài, vẫn đang tìm 1 căn ở C4 xuân đỉnh, . Chúc 2 tháng cuói năm làm ăn phát đạt, đẩy đuọc hàng găm, mua may hàng mới.
    Điềm tĩnh khống chế lòng tham , bình an nổi sợ
    Kỷ luật là sức mạnh của nhà đầu tư
    • 1,061 Bài viết

• 1,979 Được cảm ơn

Mình muốn mua một căn ở CT1 Văn Khê bạn nào có PM cho mình với nhé
    • Chờ kích hoạt
    • 9 năm
    • 51 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Tối nay mình có hẹn đi xem nhà T9 khu Happy House Garden - Việt Hưng. Nếu mọi việc xuôi chèo mát mái thì tốt quá.
    Cũng nhờ có các bố mẹ trên này tư vấn và định hướng giúp mình, chứ không chắc mình còn phải ngụp lặn trong các trang báo quảng cáo rao vặt nhà đất mất. CẢM ƠN MỌI NGƯỜI RẤT NHIỀU! Chúc các bố các mẹ đang tìm kiếm mua nhà mua đất sớm tìm được nơi như ý. Chúc Nhà mới của chúng mình sớm lên tầng cao nhé :Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 87 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình vẫn có nhu cầu tim căn chung cư tâm 2ty - 2,3 khu vực cầu giấy, năm 2011, 2012, 2013 có nhà cũng okie. Nhưng pháp lý ổn một chút. mong các bố mẹ tư vấn
    Thanks
    ++++++++++++
    CSG, ACB, VSP
    ++++++++++++
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 83 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CuongPT Xem bài viết
    Mình về thứ nhì post bài, vẫn đang tìm 1 căn ở C4 xuân đỉnh, . Chúc 2 tháng cuói năm làm ăn phát đạt, đẩy đuọc hàng găm, mua may hàng mới.
    Khu này giá bao nhiêu bạn ơi? có căn dt nhỏ ko?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 196 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hic. Nhà lên cao. Nhanh chân xí cái tầng mới nào. Hy vọng sớm có căn chung cư của mình.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 191 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Mình cũng muốn chen chân để lấy tý lộc may măn! Mong sớm tìm được chỗ nương thân ở nới nhà cao tầng này.
    Chúc nhà mình luôn "lộc tài tăng tiến, trí tuệ tăng trưởng" để dân đen được hưởng tí lộc rơi lộc vãi ạ.
    • 1,780 Bài viết

• 1,356 Được cảm ơn

Tham gia tí cho xôm, dù bây giờ chưa có định hướng rõ ràng.
    • 263 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Ah chúc mừng nhà mới. Mong cho thị trường sớm ấm lên để nhà mình sớm lên tầng. Mong các bố các mẹ chuyên gia tư vấn tiếp tục hết sức vì sự nghiệp làm giàu của chúng ta :Battin ey:
    Sent I-130: 18/6/15
    Case approved: 17/7/15
    Case number: 17/8/15
    Filled DS-261: 18/8/15
    Paid AOS fee: 18/8/15
    Waiting for IV fee invoice ...
    • 893 Bài viết

• 1,499 Được cảm ơn

Lượn qua lượn lại, lượn lại rồi lại lượn qua, em vẫn thấy thật là đau đầu quá đi thôi. Dạo này em nghe than chủ đầu tư chém tiền sang tên kinh qua, em lại nản rồi. Giá mà em có 3-4 tỷ thì tốt.
    • 663 Bài viết

• 1,865 Được cảm ơn

Nhà mới, lại có người mở mát tay, chắc chắn sắp tới kinh doanh chung cư sẽ phát đạt.

Việc thực thi ND 71 và TT 16 chẳng bao lâu nữa thành thông lệ, giao dịch sẽ tăng lên.

Không nhiều tiền lại không có thời gian khảo sát đất thổ cư thì đầu tư vào chung cư dự án vẫn là cách đầu tư tương đối tốt so với các cách đầu tư khác - mình thuộc dạng này nên hiện nay vẫn "kết" với CC dự án.
    Tuy vậy, cũng phải nói rằng, chung cư ra hàng khá nhiều; thế nhưng điểm mặt những chung cư an toàn về pháp lý + tiến độ thi công đảm bảo + giá hợp lý + sang tên dễ dàng, xem ra cũng không nhiều. Mà 4 yếu tố này theo mình là quan tâm hàng đầu ở thời điểm hiện tại của người đầu tư CC (mình cũng định thêm cả yếu tố Thiết kế + Nội dung Hợp đồng, nhưng thấy chúng ít quan trọng hơn 4 yếu tố trên). Người mua sử dụng hay người đầu tư kể từ nay trở đi đều kén chọn kỹ hơn. Theo chủ quan của mình, những CC thỏa mãn 4 yếu tố này sẽ sôi động vào cuối năm nay hoặc đầu năm 2011.
    Mình để ý khoảng vài năm nay, cứ Tết ra 1-2 tháng (khoảng tháng 2-5) là nhà đất lại chạy ầm ầm. Hy vọng năm tới sẽ lặp lại. Mua bây giờ và đón sóng đầu năm mới chắc không phải là phép tính dở. Còn nếu cuối năm có sóng thì tuyệt quá còn gì.
    Chúc cả nhà may mắn.
    :Rose::Rose::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 6,920 Bài viết

• 719 Được cảm ơn

Xí mặt tiền, em ít tiền nên theo CC thôi, mỗi tháng tk 1 ít trả góp dần
    Nhưng em đang băn khoăn là đầu tư vào CC tốt hơn hay là đầu tư vào vàng tốt hơn, vàng dạo này tăng chóng mặt nên hơi lăn tăn
    Đầu tư của em ko phải là lướt sóng mà để tiết kiệm làm của hồi môn cho con gái sau này, cho nó 1-2 căn chung cư hơn hay cho nó vài chục cây vàng hơn (vào thời điểm mà nó lấy chồng )
    • 548 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Chúc cả nhà mua may bán đắt.
    @ Memit: lo xa cho con gái quá nhỉ, cũng giống như ông chồng nhà này. Có mỗi cô con gái, làm cái gì cũng bảo là để hồi môn cho con gái.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 311 Bài viết

• 349 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beAn09 Xem bài viết
    Khu này giá bao nhiêu bạn ơi? có căn dt nhỏ ko?
    Tùy căn bạn à, fias tầm 23-24 tr/m. căn 85m. 87 m và 112m thì phải. chưa duyệt thiết kế chi tiết nênt ớ không nói cụ thể được.
    Điềm tĩnh khống chế lòng tham , bình an nổi sợ
    Kỷ luật là sức mạnh của nhà đầu tư
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 178 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bamemaika Xem bài viết
    Chúc cả nhà mua may bán đắt.
    @ Memit: lo xa cho con gái quá nhỉ, cũng giống như ông chồng nhà này. Có mỗi cô con gái, làm cái gì cũng bảo là để hồi môn cho con gái.
    Cứ thế này thể nào ai cũng muốn để con giai:Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 178 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

À quên ko trả lời bạn Quanct, mình thì nghĩ là đầu tư dài hạn ko chênh nhau là mấy giữa 25 và 35, còn lướt e ứ nói, thằng nào làm móng trước thằng ấy dc
    • 806 Bài viết

• 431 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeMit Xem bài viết
    Xí mặt tiền, em ít tiền nên theo CC thôi, mỗi tháng tk 1 ít trả góp dần
    Nhưng em đang băn khoăn là đầu tư vào CC tốt hơn hay là đầu tư vào vàng tốt hơn, vàng dạo này tăng chóng mặt nên hơi lăn tăn
    Đầu tư của em ko phải là lướt sóng mà để tiết kiệm làm của hồi môn cho con gái sau này, cho nó 1-2 căn chung cư hơn hay cho nó vài chục cây vàng hơn (vào thời điểm mà nó lấy chồng )
    Hihi nhà này giống nhà mình. Nhưng mình cũng tính là sau khi tiết kiệm đủ số VND để trả hết tiền cho cái CC này thì có lẽ minh sẽ mua vàng để dành vậy. Mấy hôm nay thấy em Gold tăng nhanh qua cũng sốt ruột, may mà em JPY của mình cũng phi nhanh không kém :Laughing::Laughing::Laughing:
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 734 Bài viết

• 641 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhoncon Xem bài viết
    À quên ko trả lời bạn Quanct, mình thì nghĩ là đầu tư dài hạn ko chênh nhau là mấy giữa 25 và 35, còn lướt e ứ nói, thằng nào làm móng trước thằng ấy dc
    :Battin ey:

Dài hạn thì 2 cái ko chênh nhau mấy -->Dại gì mua cái có giá gốc 35 cao hơn cái bán rồi 25 ( cả gốc + chênh ) tới tận 2 tr/m2

Thằng nào làm móng trước thằng ấy được--->Vậy thằng 25 làm trước rồi...

Nên sao??? rooling: vậy tớ tư vấn đầu tư vào cái 25 có đúng hay sai..?? rooling: