Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Sàn Hoàng Vương làm ăn mất uy tín. Có ai mua chung cư Handiresco mà bị như em không ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 786 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 122 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Em thề sàn Hoàng Vương, Handiresco làm ăn cực kỳ vớ vẩn ạ. BDS có vẻ ấm lên là lại làm ăn chộp giật, bố láo. Em vẫn đang kiềm chế để không nói bậy ạ!
    Em có đặt cọc (hộ bố mẹ) mua 1 căn Handiresco từ tháng 3, đến tận bây giờ là tháng 6 mà chưa ký nổi hợp đồng. Hôm nay thông báo chuẩn bị ký thì sàn bảo chủ đầu tư đòi tăng 1-2 giá/m2, và như thế là khách muốn mua phải mua giá mới. Em đêk hiểu thế thì vai trò của Hoàng Vương là gì, giấy tờ ký tá với nó để làm gì, nó báo giá, truyền thông đủ kiểu để làm gì (mà đợt đấy môi giới vào đây chào bán bao nhiêu còn gì).
    Nói thật, bản thân em thời gian vừa qua cực kỳ lo lắng khi quyết mình mua dự án này vì:
    - Thứ nhất, giá vào hợp đồng chỉ có 26tr/m2, còn phần chênh lên ~6 tr/m2 gọi là phí dịch vụ, là nộp cho Hoàng Vương, chả có giấy tờ pháp lý nào ghi nhận. Nghĩa sau này có rủi ro gì xảy ra (giả dụ thị trường lại đi xuống), chủ đầu tư chỉ ghi nhận cái phần 26 tr ấy thôi ah, còn lại mình mất trắng.
    - Thứ 2, với nhữn người đâu tư thì vốn ban đầu quá cao, mới mua mà ngoài 20% đợt 1 ra còn phải đóng phí dịch vụ kia 6tr/m2
    - Thứ 3, sàn cứ mượn danh Handico cho độ tin tưởng cao, chứ thực ra trong vài tháng vừa qua em thấy là không tin được. Bao lâu mà không xong 1 cái móng, ra công trường chả mấy khi có người
    - Thứ 4,Sàn Hoàng Vương thì làm ăn cực kỳ kém chuyên nghiệp, nhân viên tư vấn từ mới đến lâu năm chả nắm được về dự án cũng như trình tự thủ tục ký hợp đồng, thông tin thì cung cấp lung tung, vài hôm lại thay đổi 1 lần, hứa thì cấm có thành sự thật
    - Thứ 5, thông tin cung cấp không minh bạch. Đến giờ kêu chuẩn bị ký hợp đồng mà em còn chả có thông tin pháp lý cụ thể hay là thông tin dự án (các tiện ích có những gì…), cái kiểu như sẽ có 1 ông chồng/bà vợ như thế còn xấu đẹp, đầy đủ các bộ phận hay không thì không biết…

Nói chung nhiều vấn đề lắm, nhưng em đang bị phân tâm quá nên quên mất. Em thì cân nhắc trên nhiều yếu tố, vẫn cố đấm ăn xôi, nhưng giờ nó đòi tăng giá thì chịu rồi. Giờ thì nó xấu toàn diện trong mắt em. Em đang nghĩ có khi có vụ này, em rút lại được tiền có khi lại may. Nhưng riêng cung cách làm được của chủ đầu tư Handico, Handiresco và sàn Hoàng Vương thì không chấp nhận được, em nói để mọi người có thông tin mà cân nhắc cho những quyết định của mình khi chọn sản phẩm của những chỗ này.

Em cũng không hiểu người đầu tư bây giờ điên rồ cỡ nào mà khiến bọn chủ đầu tư tăng giá với 1 sản phẩm có nhiều nhược điểm thế, đấy là còn chưa kể rất nhiều căn chưa ra hàng là sẽ không được ký trực tiếp với chủ đầu tư mà là mua thứ cấp qua Hoàng Vương.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chia sẻ với mẹ thời buổi này các mẹ nên cẩn trọng ngay trong nội dung đặt cọc nữa nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 122 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Đúng mẹ nó ạ, nhưng không phải là muốn mà nó ghi theo ý mình đâu. Nói thật là ban đầu em cũng đã đấu tranh về cái đặt cọc rồi. Nhưng nó bảo nó có cái mẫu ấy thôi, dự án nào cũng dùng, và không có đóng dấu công ty. Đây là cái kiểu, có thế thôi, mua thì mua,không mua thì thôi. Em thì thôi chấp nhận may rủi, không ngờ "rủi" thật . Nhưng em chưa từng nghe tiền lệ có chủ đầu tư nào làm ăn kiểu ấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

thế mới nói..mua dự án cũng là con dao 2 lưỡi mà,bạn chọn được ngườ tư vấn và nhầ phân phối uy tín thì yên tâm..gặp mấy cái loại này thì xui xẻo.haiz..chia buồn nhé..có cái ở 21 Lê Văn Lương ấy sao ko mua?mình thấy còn được hơn ấy..
    Hà Duy EZ Việt Nam 0911.45.93.88