TIN TÀI TRỢ.

Ở căn hộ cao cấp chỉ để chứng tỏ bản thân?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.94K Lượt đọc
  • 152 Trả lời

• Trang 3/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,562 Bài viết

• 1,819 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    [QUOTE=Myptt;33441529]Em nghĩ đi vay cũng là một cách để tạo động lực kiếm tiền cho hai vợ chồng, tất nhiên là khoản vay ở mức vừa phải thôi, có thể nhờ bố mẹ hai bên chút đỉnh nữa, ước lượng có thể trả các cái trong 5 năm thì ukie mà.

Dĩ nhiên rồi bạn. Vay ít còn được, nhắm trả nổi chứ vay nhiều quá đuối lắm

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 911 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thao.hellokute Xem bài viết
    Em cũng sống mòn mặt đất rồi, có nhiều cái em thấy mình cứ khổ vì bám đất như là không an ninh, khu nhà em còn tạm ổn chứ chạy ra ngõ bên toàn thành phần không ổn cứ phải nơm nớp; hôm nào mất điện thì chịu trận còn chung cư cc thì nó có máy phát còn đỡ, khu vực chung nhiều khi cha chung không ai khóc, có nhà đầu hồi toàn bị người ta vứt rác ở đấy mà chả làm gì, nói chung cũng có nhiều cái không hay. Nhà em quyền quyết lại ở các cụ, chứ vợ chồng em thì thích ở chung cư hơn, chả biết phải làm thế nào, nghe mợ ở trên tả về Times City mà thèm quá huhu.
    Mình đang thuê chung cư, có đi về quê cả tháng cũng không lo gì, hihi. Có điều chung cư mình ở hơi xa chổ làm, nhưng được cái an ninh vừa túi tiền vợ chồng mình.
    • 911 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    [QUOTE=robusta81;33441802]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Myptt Xem bài viết
    Em nghĩ đi vay cũng là một cách để tạo động lực kiếm tiền cho hai vợ chồng, tất nhiên là khoản vay ở mức vừa phải thôi, có thể nhờ bố mẹ hai bên chút đỉnh nữa, ước lượng có thể trả các cái trong 5 năm thì ukie mà.

Dĩ nhiên rồi bạn. Vay ít còn được, nhắm trả nổi chứ vay nhiều quá đuối lắm
    Vay có hỗ trợ của Nhà nước và Ngân hàng nên mình có thể cân đối thu nhập mà giải ngân, như thế đỡ hơn là chi ra một khoản tiền lớn, nặng gánh lắm.
    • 911 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em nghĩ đi vay cũng là một cách để tạo động lực kiếm tiền cho hai vợ chồng, tất nhiên là khoản vay ở mức vừa phải thôi, có thể nhờ bố mẹ hai bên chút đỉnh nữa, ước lượng có thể trả các cái trong 5 năm thì ukie mà.

Đấy cũng là lý do em thích rời mặt đất bay lên chung cư chứ để khẳng định bản thân thì ở biệt thự chứ hehe
    Có khả năng ở biệt thự thì nói làm gì nữa, đó là niềm mơ ước của bao nhiêu người mà. Thôi, mình biết khả năng của mình nên mơ biệt thự cứ mơ còn thực tế là vẫn có cái nhà của mình dù be bé là tốt lắm rồi. Có nhà ổn định mới có định hướng dài lâu được.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,562 Bài viết

• 1,819 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi happymami Xem bài viết
    Có khả năng ở biệt thự thì nói làm gì nữa, đó là niềm mơ ước của bao nhiêu người mà. Thôi, mình biết khả năng của mình nên mơ biệt thự cứ mơ còn thực tế là vẫn có cái nhà của mình dù be bé là tốt lắm rồi. Có nhà ổn định mới có định hướng dài lâu được.
    Hihi làm công ăn lương thế này biết đời nào mà mua được biệt thự? Có căn hộ nhỏ xinh tầm 60-80m2 là mãn nguyện lém rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,562 Bài viết

• 1,819 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    R
    Mình đang thuê chung cư, có đi về quê cả tháng cũng không lo gì, hihi. Có điều chung cư mình ở hơi xa chổ làm, nhưng được cái an ninh vừa túi tiền vợ chồng mình.
    Cố gắng mua nữa là ổn bạn nhỉ bởi các cụ nói an cư lạc nghiệp
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,537 Bài viết

• 5,504 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi robusta81 Xem bài viết
    Sao mình chẳng tiết kiệm đc mấy dù đã đi làm cũng cả chục năm hơn , chắc do vén khéo quá hihi. Đúng là ôm cục nợ to quá hốt hền lắm nên mình nhắm bank nào vay dễ, lãi suất dễ thở thì chiến
    Cả hai vợ chồng tích cóp mới được mẹ nó ui. Phải cày bừa thêm nhìu job linh tinh khác lấy tiền đi chợ thì mới để dành lương được. Nói chung phải vất vả tính toán thì mới được tí chút, so với người khác thì chẳng đáng nhiu đâu
    Bỏ qua những chuyện buồn để sống cho vui vẻ...
    eNortjKzUjI0MDAzsVSyBlwwFWQC0Q,,06
    eNortjKzUjI0MDAzsVCyBlwwFWEC0A,,62
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,537 Bài viết

• 5,504 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    R

Cố gắng mua nữa là ổn bạn nhỉ bởi các cụ nói an cư lạc nghiệp
    Đúng rồi đó, thay vì mình đóng tiền thuê nhà trọ cũng tháng vài triệu, mình vay rồi trả góp ngân hàng thêm chút nữa thì sau này còn có cái nhà. Nghĩ đến mục tiêu cuối cùng mình có nhiều động lực để cố gắng.
    • 390 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Đấy cũng là lý do em thích rời mặt đất bay lên chung cư chứ để khẳng định bản thân thì ở biệt thự chứ hehe
    Mẹ nó định vay và trả trong 5 năm là giỏi đấy, chứ mình là tính vay rồi góp ngân hàng những 15 năm cơ.
    • 390 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hihi làm công ăn lương thế này biết đời nào mà mua được biệt thự? Có căn hộ nhỏ xinh tầm 60-80m2 là mãn nguyện lém rồi
    Căn hộ nhỏ xinh là giấc mơ đời này của em đó mấy chị. Nhưng cũng muốn có được nơi giữ xe và bảo vệ để yên tâm hơn khi đi về. Khi ở chung cư thì mấy chuyện này mình khỏi lo ha mấy chị?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,537 Bài viết

• 5,504 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi niemcudauyeu Xem bài viết
    Căn hộ nhỏ xinh là giấc mơ đời này của em đó mấy chị. Nhưng cũng muốn có được nơi giữ xe và bảo vệ để yên tâm hơn khi đi về. Khi ở chung cư thì mấy chuyện này mình khỏi lo ha mấy chị?
    Nếu nói đến mua chung cư thì ai cũng muốn mua chỗ đẹp. Mà cũng tùy tình hình kinh tế. Em mà mua thì em cũng chỉ coi giá cả có trả nổi hay không. Còn mấy cái như bãi giữ xe, thang máy, nhân viên phục vụ tốt không thì hên xui thôi em à.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,537 Bài viết

• 5,504 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Biệt thự đối với mình thi đó là điều gì đó xa xỉ ghê lắm, chưa dám nghỉ đến luôn á. Nhưng ó những bạn gia đình có điều kiện thì người ta có thể chọn lựa biệt thự ha. Có khi có đủ tiền để mua đất nền xây nhà nhưng người ta vẫn khoái mua chung cư cao cấp vì sở thích hay hoàn cảnh nào đó. Em thì hiện tại cũng không quan trọng lắm cao cấp hay không, miễn vừa túi tiền là có thể chọn.
    • 45 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Ở chung cư tiện lợi đủ đường mà mẹ nó ơi. Riêng về khoản an ninh là mình đã thấy rất OK rồi. Bỏ nhà đi cả tháng, cả năm cũng ko lo mất cắp. Hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,562 Bài viết

• 1,819 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Gaby Xem bài viết
    Cả hai vợ chồng tích cóp mới được mẹ nó ui. Phải cày bừa thêm nhìu job linh tinh khác lấy tiền đi chợ thì mới để dành lương được. Nói chung phải vất vả tính toán thì mới được tí chút, so với người khác thì chẳng đáng nhiu đâu
    Uhm đúng là cày thật lực luôn đó bạn vậy mà thấy chẳng thấm vào đâu í nhỉ.nhưng vì tuơng lai con em chúng ta phải cố gắng thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,562 Bài viết

• 1,819 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi niemcudauyeu Xem bài viết
    Uhm cc thì k lo chỗ để xe và bảo vệ vì giờ hoi phải tính toán chứ. Rồi còn có cả nhà trẻ, siêu thị để phục vụ dân cư nữa mà, nên k lo đâu bạn.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,562 Bài viết

• 1,819 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Biệt thự đối với mình thi đó là điều gì đó xa xỉ ghê lắm, chưa dám nghỉ đến luôn á. Nhưng ó những bạn gia đình có điều kiện thì người ta có thể chọn lựa biệt thự ha. Có khi có đủ tiền để mua đất nền xây nhà nhưng người ta vẫn khoái mua chung cư cao cấp vì sở thích hay hoàn cảnh nào đó. Em thì hiện tại cũng không quan trọng lắm cao cấp hay không, miễn vừa túi tiền là có thể chọn.
    Nhưng mơ ước mà nên thui mình cứ mơ cũng được. Nhiều khi đi qua những ngôi nhà đẹp có thầm hỏi sao họ có nhà đẹp thế, to thế, biết bao giờ mình mới có.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,537 Bài viết

• 5,504 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhưng mơ ước mà nên thui mình cứ mơ cũng được. Nhiều khi đi qua những ngôi nhà đẹp có thầm hỏi sao họ có nhà đẹp thế, to thế, biết bao giờ mình mới có.
    ừa mơ thì không ai cấm đâu phải không robusta81? Mình thỉnh thoảng cũng thoáng nghĩ nếu ngày nào đó mình mua được chung cư xong, mình tích cóp nữa thì mình sẽ tậu thêm hoặc đổi sang nhà đất. Nhưng lúc đó chỉ sợ quen hàng xóm, quen được bảo vệ coi nhà, coi xe thì không muốn mạo hiểm ra "tự lo" nữa thôi, hi hi...
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,537 Bài viết

• 5,504 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Uhm cc thì k lo chỗ để xe và bảo vệ vì giờ hoi phải tính toán chứ. Rồi còn có cả nhà trẻ, siêu thị để phục vụ dân cư nữa mà, nên k lo đâu bạn.
    Chung cư bây giờ người ta hay làm nhiều tiện ích xung quanh nó lắm mẹ nó ha. Nào là trường học, công viên, siêu thị, rồi phòng tậ thể thao nữa cơ...Mình e sợ phải tôn nhiều tiền dịch vu hàng tháng quá cao thôi, vì còn đóng tiền góp ngân hàng nữa nên suy nghĩ hơi nhiều. Chị em nào từng ở chung cư cao cấp, hay chung cư tốt tốt chia sẽ với cả nhà nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,562 Bài viết

• 1,819 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    K
    ừa mơ thì không ai cấm đâu phải không robusta81? Mình thỉnh thoảng cũng thoáng nghĩ nếu ngày nào đó mình mua được chung cư xong, mình tích cóp nữa thì mình sẽ tậu thêm hoặc đổi sang nhà đất. Nhưng lúc đó chỉ sợ quen hàng xóm, quen được bảo vệ coi nhà, coi xe thì không muốn mạo hiểm ra "tự lo" nữa thôi, hi hi...
    Uhm cc mình ở vui lắm, có hàng xóm, tụi nhỏ chơi với nhau nên con gái mình bảo xuống đất ở con k có bạn chơi cùng nên bố mẹ đừng xuống nhé hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,537 Bài viết

• 5,504 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    K
    Uhm cc mình ở vui lắm, có hàng xóm, tụi nhỏ chơi với nhau nên con gái mình bảo xuống đất ở con k có bạn chơi cùng nên bố mẹ đừng xuống nhé hihi
    Bạn của mình ở chung cư cũng khoái vụ này nè, thậm chi còn gửi con sang hàng xóm đi cafe với mình ở tầng trệt nữa đó. Ở chung cư cao cấp của bạn mình, mìhh thích điều nữa là hàng xóm có văn hóa và hiểu chuyện lắm.
  • Trang 3/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 8