TIN TÀI TRỢ.

Ở căn hộ cao cấp chỉ để chứng tỏ bản thân?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.94K Lượt đọc
  • 152 Trả lời

• Trang 2/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sonoko Xem bài viết
    Đúng rồi, giờ có chung cư là có luôn nhà trẻ gần như là phục vụ riêng cho chung cư đó vậy. Cũng yên tâm nhỉ? Mình đi làm về cất xe rồi dắt con lên nhà luôn hoặc ông bà ở nhà có thể xuống đón cháu, không phải đi xe sợ nguy hiểm.
    Em cũng sống mòn mặt đất rồi, có nhiều cái em thấy mình cứ khổ vì bám đất như là không an ninh, khu nhà em còn tạm ổn chứ chạy ra ngõ bên toàn thành phần không ổn cứ phải nơm nớp; hôm nào mất điện thì chịu trận còn chung cư cc thì nó có máy phát còn đỡ, khu vực chung nhiều khi cha chung không ai khóc, có nhà đầu hồi toàn bị người ta vứt rác ở đấy mà chả làm gì, nói chung cũng có nhiều cái không hay. Nhà em quyền quyết lại ở các cụ, chứ vợ chồng em thì thích ở chung cư hơn, chả biết phải làm thế nào, nghe mợ ở trên tả về Times City mà thèm quá huhu.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,562 Bài viết

• 1,819 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yeupuppy Xem bài viết
    Mình thấy nhà nước có hỗ trợ vay trả góp rất hay, rất phù hợp với gia đình có thu nhập thấp và không có sẵn một khoản tiền lớn. Còn vụ phí đúng là hơi cao dù rất thích các dịch vụ kèm theo như hồ bơi, phòng tập thể dục, công viên trẻ em, hihi
    Uhm giờ ngân hàng họ cũng cho vay nhiều nhưng mình nhát chết lắm chỉ dám vay ít thôi và nhắm có thể trả được chứ k dám liều vay nhiều hihi, bởi k biết cày cuốc sao mới trả hết được nợ với nần
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,562 Bài viết

• 1,819 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thao.hellokute Xem bài viết
    Em cũng sống mòn mặt đất rồi, có nhiều cái em thấy mình cứ khổ vì bám đất như là không an ninh, khu nhà em còn tạm ổn chứ chạy ra ngõ bên toàn thành phần không ổn cứ phải nơm nớp; hôm nào mất điện thì chịu trận còn chung cư cc thì nó có máy phát còn đỡ, khu vực chung nhiều khi cha chung không ai khóc, có nhà đầu hồi toàn bị người ta vứt rác ở đấy mà chả làm gì, nói chung cũng có nhiều cái không hay. Nhà em quyền quyết lại ở các cụ, chứ vợ chồng em thì thích ở chung cư hơn, chả biết phải làm thế nào, nghe mợ ở trên tả về Times City mà thèm quá huhu.
    Ở mặt đất đúng là nhiều cái thuận tiện nhưng nếu ở khu vực k an ninh hay dân trí k cao (vì giá nhà có thể rẻ và xa hơn) thì cũng lo nào trộm cắp rồi k văn minh. Những khu nhà đất sạch đẹp dân trí cao lại đắt chả biết khi nào mới tích cóp, vay mượn đủ để mua. Thật khổ ha
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,537 Bài viết

• 5,504 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi robusta81 Xem bài viết
    Mình nghĩ không phải chứng minh hay chứng tỏ gì với ai cả. Như mình mình chọn chung cư vì nhiều tiện ích của nó. Gọn gang, sạch sẽ, có khuôn viên, cây xanh, có bảo vệ ít nhiều yên tâm khi đi công tác hay đi chơi xa. Nói chung thì tùy điều kiện và sở thích nữa, chứ không phải ai chọn chung cư cao cấp cũng là để chứng tỏ bản thân mà.
    Mình thì hơn chục năm nay đi làm có để dành tí chút, cũng muốn mua một căn hộ giá vừa phải để đỡ vay ngân hàng nhiều. SAu này còn dám shopping và zu lịch. Chứ sợ nhất là ôm cục nợ to tướng không dám ăn không dám mặc thì tiêu
    Bỏ qua những chuyện buồn để sống cho vui vẻ...
    eNortjKzUjI0MDAzsVSyBlwwFWQC0Q,,06
    eNortjKzUjI0MDAzsVCyBlwwFWEC0A,,62
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,537 Bài viết

• 5,504 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Uhm giờ ngân hàng họ cũng cho vay nhiều nhưng mình nhát chết lắm chỉ dám vay ít thôi và nhắm có thể trả được chứ k dám liều vay nhiều hihi, bởi k biết cày cuốc sao mới trả hết được nợ với nần
    HÍ hí, mẹ này giống mình khoảng chết nhát nè, khoái căn hộ, khoái tiện nghi lắm nhưng còn phải suy nghĩ nhiều nhiều chưa dám xuống tay.
    • 390 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngu_quen Xem bài viết
    Em thấy khách mua chung cư cao cấp thường là người có tiền, tức là không phải vay mượn nhiều quá để mua nhà. Họ vào ở chung cư cao cấp là để tận hưởng cuộc sống tiện nghi, an toàn. Còn nếu điều kiện chưa tốt lắm mà cố vào chung cư cao cấp thì cũng mệt, phải gồng mình mà trả nợ, chi phí dịch vụ ở chung cư cao cấp cũng đắt đỏ hơn nữa.
    Chung cư cao cấp bây giờ chắc phải từ 2 tỷ hả các chị? Em hỏi để có kế hoạch mua nhà khi nào cống chò, chứ bây giờ thì hai đứa đang tiết kiệm ạ. Mà các chị ơi, ở chung cư hay nhà có nền đất thì nơi nào thích hơn ạ?
    • 390 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ở mặt đất đúng là nhiều cái thuận tiện nhưng nếu ở khu vực k an ninh hay dân trí k cao (vì giá nhà có thể rẻ và xa hơn) thì cũng lo nào trộm cắp rồi k văn minh. Những khu nhà đất sạch đẹp dân trí cao lại đắt chả biết khi nào mới tích cóp, vay mượn đủ để mua. Thật khổ ha
    Em còn trẻ nên đang cố gắng cày bừa, cơ mà sở thích nhà nông như được trồng rau, trồng hoa...thì chưa bỏ được. Ở chung cư thì chắc là rẻ hơn mua nền xây nhà rồi phải không các chị? (Em thì em không khoái mua nền trong hóc kẹt, xa xôi đâu). Vì vậy chắc là sẽ mua chung cư rồi. Chỉ là em lăn tăn giá cả thế nào? vay ngân hàng khoảng bi nhiu tiền là mình có thể trả được đối với một công chức văn phòng như em? hic hic...
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,537 Bài viết

• 5,504 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi niemcudauyeu Xem bài viết
    Em còn trẻ nên đang cố gắng cày bừa, cơ mà sở thích nhà nông như được trồng rau, trồng hoa...thì chưa bỏ được. Ở chung cư thì chắc là rẻ hơn mua nền xây nhà rồi phải không các chị? (Em thì em không khoái mua nền trong hóc kẹt, xa xôi đâu). Vì vậy chắc là sẽ mua chung cư rồi. Chỉ là em lăn tăn giá cả thế nào? vay ngân hàng khoảng bi nhiu tiền là mình có thể trả được đối với một công chức văn phòng như em? hic hic...
    Chị thì có hai nhóc nên cũng không dư dã nhiều, vì còn lo cho con học hành các kiểu nữa. Nếu không có dư thì chị nghỉ một căn hộ chung cư bình thường, xây ổn, không bong tróc gì khi ở một thời gian là lý tưởng rồi (mà cái này khó kiểm chứng quá đi). Còn cao cấp thì ai cũng khoái nhưng mang nợ nhiều quá khi mình chưa đủ tài chính thì em cân nhắc lại nhe.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,537 Bài viết

• 5,504 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chung cư cao cấp bây giờ chắc phải từ 2 tỷ hả các chị? Em hỏi để có kế hoạch mua nhà khi nào cống chò, chứ bây giờ thì hai đứa đang tiết kiệm ạ. Mà các chị ơi, ở chung cư hay nhà có nền đất thì nơi nào thích hơn ạ?
    Em nói đúng đấy niemcudauyeu, chung cư cao cấp bây giờ từ 2 tỷ trở lên thôi em à. Cơ mà tiền nào thì của nấy thôi, vị trí đẹp, nhiều tiện ích xung quanh thì cũng đáng chứ nhỉ? Nền đất thì mình muốn xây kiểu gì cũng được nhưng không an ninh, dễ bị trộm "leo rào", còn chung cư thì có bảo vệ canh gát, đi đâu cũng yên tâm. Cái nào cũng có lợi hại của nó cả.
    • 390 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mebetuandung Xem bài viết
    Dạo gần đây trên nhiều diễn đàn, em thấy các bố mẹ đang bàn tán khá rôm rả về việc mua nhà ạ? Nhất là nhà chung cư cao cấp ấy. Em thì chẳng muốn bàn ra hay gì đâu, nhưng mấy hôm nay em với ông xã cũng có bất đồng ý kiến về chuyện này.

Bọn em mới cưới được 2 tháng thôi. Tiền làm đám cưới cũng do vay mượn gia đình 2 bên, đến giờ vẫn chưa trả nợ hết. Bố mẹ em có để lại một căn nhà be bé, đủ để 2 vợ chồng sống. Thế nhưng dạo gần đây chẳng biết ông xã em đi nghe ở đâu mà cứ lại nằng nặc đòi bán nhà này để mua căn hộ, bảo là ở đấy an toàn hơn, tiện hơn cho 2 đứa vì đứa nào cũng hay đi sớm về khuya. Em nghe chẳng lọt tí nào!

Đại đa số các đồng nghiệp của em cũng đang đổ xô đi vay mượn khắp nơi để đặt cọc mua nhà chung cư, em thì thấy chuyện đó hơi vô lý và có phần ... chạy theo phong trào. Giống như mọi người đi mua căn hộ là mình cũng phải góp nhặt để có căn hộ, để bằng bạn bằng bè vậy. Trong khi, điều kiện cũng chưa đủ, tiền thì phải đi vay mượn, mỗi tháng phải gồng mình trả lãi. Trời, chi cho cực vậy ?! Chẳng lẽ cứ phải sống ở khu căn hộ cao cấp, sang trọng thì mới khẳng định được mình? Vậy mục đích là để có chỗ chui ra chui vào hay là để chứng tỏ bản thân với mọi người?

Em đang tìm đồng minh cho chồng em sáng mắt ra đây! Em là em sẽ in ra hết comment ở dưới xong sẽ nhồi hết cho chồng em đọc =.=
    Chị chủ tóp mới cưới còn em thì mon men lên xe hoa đây, cũng muốn tìm một căn hộ vừa phải để làm túp liều tranh hai quả tim zàng nè, theo em thì một phần người ta cố gắng mua để khẳng định bản thân, một phần chắc họ cũng có một mớ vốn lận lưng rồi. Chỉ cần vay thêm của ngân hàng rồi từ từ trả góp chắc là không đến nổi. Em sợ nhất là mua nhiều tiền quá thì hàng tháng lương đem đi góp hết thì sống thế nào đây? Chứ còn mua để bằng anh bằng em thì em can liền, nhu cầu và thực lực của mình tới đâu thì mua tới đó chị nhỉ? tụi em còn nhỏ nên suy nghĩ lung tung lắm, chắc nghe mấy chị có kinh nghiệm chia sẽ thêm rồi hỏi thêm hai họ nữa mới dám quyết.
    • 390 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Gaby Xem bài viết
    Em nói đúng đấy niemcudauyeu, chung cư cao cấp bây giờ từ 2 tỷ trở lên thôi em à. Cơ mà tiền nào thì của nấy thôi, vị trí đẹp, nhiều tiện ích xung quanh thì cũng đáng chứ nhỉ? Nền đất thì mình muốn xây kiểu gì cũng được nhưng không an ninh, dễ bị trộm "leo rào", còn chung cư thì có bảo vệ canh gát, đi đâu cũng yên tâm. Cái nào cũng có lợi hại của nó cả.
    Dạ, em đồng ý với chị Gb ạ, vậy chắc em phải dành dụm cả tiền mừng cưới rồi mượn thêm bố mẹ hai bên nữa xem sao. Nếu mà chưa đủ thì đành sống chổ nào hợp túi tiền trước cái đã, khi nào có nhiều hơn sẽ đổi chổ sau.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,537 Bài viết

• 5,504 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình nghĩ không phải chứng minh hay chứng tỏ gì với ai cả. Như mình mình chọn chung cư vì nhiều tiện ích của nó. Gọn gang, sạch sẽ, có khuôn viên, cây xanh, có bảo vệ ít nhiều yên tâm khi đi công tác hay đi chơi xa. Nói chung thì tùy điều kiện và sở thích nữa, chứ không phải ai chọn chung cư cao cấp cũng là để chứng tỏ bản thân mà.
    Em đồng ý với mẹ robusta81 nè, nếu mà vì chứng tỏ bản thân mà thành chúa chổm thì chẳng ai dại đâu. Cơ mà nếu có tiền thì mua thôi chứ nhỉ? Cái vụ yên tâm khi đi công tác có người canh nhà dùm là em khoái nhất khi mua chung cư đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,537 Bài viết

• 5,504 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dạ, em đồng ý với chị Gb ạ, vậy chắc em phải dành dụm cả tiền mừng cưới rồi mượn thêm bố mẹ hai bên nữa xem sao. Nếu mà chưa đủ thì đành sống chổ nào hợp túi tiền trước cái đã, khi nào có nhiều hơn sẽ đổi chổ sau.
    Giải pháp của em khả thi lắm đấy niemcudauyeu, ba mẹ hai bên giúp được là may mắn lắm đấy. Chứ mình đi làm công chức thì chắc chục năm nữa mới có đủ tiền mua em nhỉ? Mà tuổi trẻ nhiều khi hay lắm nhé, có khi làm vài năm lên chức lên lương thì phất lên mấy hồi
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,562 Bài viết

• 1,819 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thì hơn chục năm nay đi làm có để dành tí chút, cũng muốn mua một căn hộ giá vừa phải để đỡ vay ngân hàng nhiều. SAu này còn dám shopping và zu lịch. Chứ sợ nhất là ôm cục nợ to tướng không dám ăn không dám mặc thì tiêu
    Sao mình chẳng tiết kiệm đc mấy dù đã đi làm cũng cả chục năm hơn , chắc do vén khéo quá hihi. Đúng là ôm cục nợ to quá hốt hền lắm nên mình nhắm bank nào vay dễ, lãi suất dễ thở thì chiến
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,562 Bài viết

• 1,819 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng rồi, giờ có chung cư là có luôn nhà trẻ gần như là phục vụ riêng cho chung cư đó vậy. Cũng yên tâm nhỉ? Mình đi làm về cất xe rồi dắt con lên nhà luôn hoặc ông bà ở nhà có thể xuống đón cháu, không phải đi xe sợ nguy hiểm.
    Họ phải phát triển các tiện ích để mang lại sự thuận tiện cho dân cư mà. Thêm vào đó, chung cư giờ phần lớn là dành cho các cặp vợ chồng trẻ, có con nhỏ nên có nhà trẻ như vậy rất thuận tiện, bố mẹ cũng yên tâm đi làm.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,562 Bài viết

• 1,819 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Họ phải phát triển các tiện ích để mang lại sự thuận tiện cho dân cư mà. Thêm vào đó, chung cư giờ phần lớn là dành cho các cặp vợ chồng trẻ, có con nhỏ nên có nhà trẻ như vậy rất thuận tiện, bố mẹ cũng yên tâm đi làm.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,562 Bài viết

• 1,819 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giải pháp của em khả thi lắm đấy niemcudauyeu, ba mẹ hai bên giúp được là may mắn lắm đấy. Chứ mình đi làm công chức thì chắc chục năm nữa mới có đủ tiền mua em nhỉ? Mà tuổi trẻ nhiều khi hay lắm nhé, có khi làm vài năm lên chức lên lương thì phất lên mấy hồi
    Trong lúc khó khăn, bố mẹ hỗ trợ được tốt quá. Còn không thì đi vay ngân hàng. Thực ra thì khi mua nhà, mua đất, làm nhà hầu như ai cũng vay mà. Và không phải ai cũng có người nhà để vay nên giải pháp có vẻ tối ưu nhất là vay ngân hàng, cũng không quá khó khăn. Chỉ có điều k dám vay nhiều vì trả lãi mệt quá hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,562 Bài viết

• 1,819 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi blackcat23 Xem bài viết
    Em nghĩ sống chung cư không phải để chứng tỏ bản thân, mà do nhu cầu là chính. Sống ở chung cư có người bảo vệ, cơ bản là an ninh hơn, các dịch vụ cũng khá thuận tiện hơn, ở tầng cao view đẹp lắm. Còn ở nhà phố thì thoải mái, nhưng nếu để tìm 1 diện tích phù hợp thì giá trị cũng khá cao.
    Nói chung nhu cầu và phù hợp với điều kiện của mình thì sẽ tiến hành. Quan trọng là phải cảm thấy thoải mái nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sống chung cư mỗi cái là khó cho ng làm ăn , nhưng mà ai sống đơn giản thì ok thôi, an ninh tốt, mọi thứ ổn định, chung cư cao cấp thì khỏi nghĩ. Ai cũng muốn nhà cao cửa rộng nhưng chưa đến mưucs mua đất xây nhà, ở như vậy có gì là thể hiện?
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 19 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trong lúc khó khăn, bố mẹ hỗ trợ được tốt quá. Còn không thì đi vay ngân hàng. Thực ra thì khi mua nhà, mua đất, làm nhà hầu như ai cũng vay mà. Và không phải ai cũng có người nhà để vay nên giải pháp có vẻ tối ưu nhất là vay ngân hàng, cũng không quá khó khăn. Chỉ có điều k dám vay nhiều vì trả lãi mệt quá hihi
    Em nghĩ đi vay cũng là một cách để tạo động lực kiếm tiền cho hai vợ chồng, tất nhiên là khoản vay ở mức vừa phải thôi, có thể nhờ bố mẹ hai bên chút đỉnh nữa, ước lượng có thể trả các cái trong 5 năm thì ukie mà.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trinhnhahanh Xem bài viết
    E cũng nghĩ như mợ, ở cc cao cấp có nhiều cái tiện, em ở Times thì mầm non ở dưới chân tòa nhà, tiểu học thì đi bộ qua được, tiện cho con. Chợ búa mua sắm cũng tiện, xem phim thì cũng đi thang máy xuống, ở ngoài ng ta dọn dẹp cho mình nên mình cũng chỉ lau dọn dẹp trong nhà. Như chỗ em thì em tin là sẽ giữ tốt được lâu vì của bền tại người, với em 50 năm đủ 1 đời ng rồi, còn lại cho con cái phấn đấu.
    Em nghĩ ở không phải theo trào lưu mà do nhu cầu của mình, mình không làm ăn buôn bán thì ở cc cho tiện.
    Đấy cũng là lý do em thích rời mặt đất bay lên chung cư chứ để khẳng định bản thân thì ở biệt thự chứ hehe
  • Trang 2/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 8