TIN TÀI TRỢ.

Ở căn hộ cao cấp chỉ để chứng tỏ bản thân?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.95K Lượt đọc
  • 152 Trả lời

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 24 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dạo gần đây trên nhiều diễn đàn, em thấy các bố mẹ đang bàn tán khá rôm rả về việc mua nhà ạ? Nhất là nhà chung cư cao cấp ấy. Em thì chẳng muốn bàn ra hay gì đâu, nhưng mấy hôm nay em với ông xã cũng có bất đồng ý kiến về chuyện này.

Bọn em mới cưới được 2 tháng thôi. Tiền làm đám cưới cũng do vay mượn gia đình 2 bên, đến giờ vẫn chưa trả nợ hết. Bố mẹ em có để lại một căn nhà be bé, đủ để 2 vợ chồng sống. Thế nhưng dạo gần đây chẳng biết ông xã em đi nghe ở đâu mà cứ lại nằng nặc đòi bán nhà này để mua căn hộ, bảo là ở đấy an toàn hơn, tiện hơn cho 2 đứa vì đứa nào cũng hay đi sớm về khuya. Em nghe chẳng lọt tí nào!

Đại đa số các đồng nghiệp của em cũng đang đổ xô đi vay mượn khắp nơi để đặt cọc mua nhà chung cư, em thì thấy chuyện đó hơi vô lý và có phần ... chạy theo phong trào. Giống như mọi người đi mua căn hộ là mình cũng phải góp nhặt để có căn hộ, để bằng bạn bằng bè vậy. Trong khi, điều kiện cũng chưa đủ, tiền thì phải đi vay mượn, mỗi tháng phải gồng mình trả lãi. Trời, chi cho cực vậy ?! Chẳng lẽ cứ phải sống ở khu căn hộ cao cấp, sang trọng thì mới khẳng định được mình? Vậy mục đích là để có chỗ chui ra chui vào hay là để chứng tỏ bản thân với mọi người?

Em đang tìm đồng minh cho chồng em sáng mắt ra đây! Em là em sẽ in ra hết comment ở dưới xong sẽ nhồi hết cho chồng em đọc =.=

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

ậy, chung cư cũng có nhiều loại với nhiều tầm tiền mà mẹ nó. Nhất là những căn mà thuộc diện hỗ trợ 30.000 tỷ thì mỗi tháng trả nợ cũng chỉ trả 5 đến 7 triệu ( Nếu tổng lương hai vợ chồng tầm 10 triệu trở lên, chưa con cái thì cũng ổn). Những cái đó không có gì mà cao cấp cả. Em thì chả biết cụ thể thế nào, nhưng mà vợ chồng mình bàn bạc với thầy u hai bên xem.Cá nhân em có nhà đất rồi thì em cũng chả muốn bán đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em thấy khách mua chung cư cao cấp thường là người có tiền, tức là không phải vay mượn nhiều quá để mua nhà. Họ vào ở chung cư cao cấp là để tận hưởng cuộc sống tiện nghi, an toàn. Còn nếu điều kiện chưa tốt lắm mà cố vào chung cư cao cấp thì cũng mệt, phải gồng mình mà trả nợ, chi phí dịch vụ ở chung cư cao cấp cũng đắt đỏ hơn nữa.
    • 45 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Tùy vào khả năng kinh tế thôi! Nếu bán đất đi để mua nhà CCCC thì không nên! Dù là CCCC nhưng ai biết được 20 - 30 năm nữa nó thế nào! Nếu bạn ở Hà Nội thì cứ nhìn mấy cái CC Trung Tự , Kim Liên, Giảng Võ thì thấy ngay! Cách đây 30 năm chả Vip, thời điểm đó bán nhà đi mua CC đó mà ko muốn ra ngoại thành : Gia Lâm, Văn Điển, Mỹ Đình... Đến giờ thì mấy cái CC đó phải đập vội. Vả lại CCCC tại thời điểm này theo tôi biết đa số bán theo suất với time 50 năm là cao nhất, và 50 năm với 1 đời người là đã đủ khi bắt đầu chuyển đến ở nhưng đất thì của ta mãi dù chế độ thay đổi! Tùy vợ chồng bạn cân nhắc nhé!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em thấy sống ở CC thì tiện nghi nhưng nếu đk chưa cho phép thì như chị có chỗ chui ra chui vào cũng tốt, miễn là mình sống thấy thoải mái là Ok.
    • 5 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Có sao xài vậy đi bạn. Khi nào có ĐK thì mua. Đua đòi làm chi cho mệt người.
    • 42 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

nếu thấy hợp lý thì mua thôi bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ở khu chung cư cao cấp là nâng cấp cho cuộc sống hiện tại chứ sao lại nói để chứng tỏ mình. Chung cư cao cấp thì nó có nhiều cái lợi và đi kèm cũng có những cái vấn đề bất tiện. Tiện là được vị trí để thuận tiện đi lại, có nhiều tiện ích, an ninh đảm bảo, lên tầng cao thì không ồn và không bụi, nhiều khu chung cư cao cấp vẫn có khu quần thể riêng rất nhiều cái hay. Nếu nhà đất đang ở quá xa nơi làm việc và cảm thấy khó chịu về cảnh quan xung quanh thì chuyển đi cũng được mà mẹ nó.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,564 Bài viết

• 1,819 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mebetuandung Xem bài viết
    Dạo gần đây trên nhiều diễn đàn, em thấy các bố mẹ đang bàn tán khá rôm rả về việc mua nhà ạ? Nhất là nhà chung cư cao cấp ấy. Em thì chẳng muốn bàn ra hay gì đâu, nhưng mấy hôm nay em với ông xã cũng có bất đồng ý kiến về chuyện này.

Bọn em mới cưới được 2 tháng thôi. Tiền làm đám cưới cũng do vay mượn gia đình 2 bên, đến giờ vẫn chưa trả nợ hết. Bố mẹ em có để lại một căn nhà be bé, đủ để 2 vợ chồng sống. Thế nhưng dạo gần đây chẳng biết ông xã em đi nghe ở đâu mà cứ lại nằng nặc đòi bán nhà này để mua căn hộ, bảo là ở đấy an toàn hơn, tiện hơn cho 2 đứa vì đứa nào cũng hay đi sớm về khuya. Em nghe chẳng lọt tí nào!

Đại đa số các đồng nghiệp của em cũng đang đổ xô đi vay mượn khắp nơi để đặt cọc mua nhà chung cư, em thì thấy chuyện đó hơi vô lý và có phần ... chạy theo phong trào. Giống như mọi người đi mua căn hộ là mình cũng phải góp nhặt để có căn hộ, để bằng bạn bằng bè vậy. Trong khi, điều kiện cũng chưa đủ, tiền thì phải đi vay mượn, mỗi tháng phải gồng mình trả lãi. Trời, chi cho cực vậy ?! Chẳng lẽ cứ phải sống ở khu căn hộ cao cấp, sang trọng thì mới khẳng định được mình? Vậy mục đích là để có chỗ chui ra chui vào hay là để chứng tỏ bản thân với mọi người?

Em đang tìm đồng minh cho chồng em sáng mắt ra đây! Em là em sẽ in ra hết comment ở dưới xong sẽ nhồi hết cho chồng em đọc =.=
    Chồng bạn thì lại khác chồng mình ha. Chồng mình thì chỉ thích ở nhà đất. Mình thì thích nhà chung cư vì sạch sẽ, an toàn, có bảo vệ nữa. Có đi chơi đâu cũng an tâm. Chung cư cũ mình ở, lại có cả công viên, hồ bơi, đầy đủ các tiện ích nên mình thích lắm. Nói chung vẫn vote ở chung cư, nhưng phí quản lý nọ kia thấp đi chút thì càng sướng hơn
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,564 Bài viết

• 1,819 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mrqkat1 Xem bài viết
    Ở khu chung cư cao cấp là nâng cấp cho cuộc sống hiện tại chứ sao lại nói để chứng tỏ mình. Chung cư cao cấp thì nó có nhiều cái lợi và đi kèm cũng có những cái vấn đề bất tiện. Tiện là được vị trí để thuận tiện đi lại, có nhiều tiện ích, an ninh đảm bảo, lên tầng cao thì không ồn và không bụi, nhiều khu chung cư cao cấp vẫn có khu quần thể riêng rất nhiều cái hay. Nếu nhà đất đang ở quá xa nơi làm việc và cảm thấy khó chịu về cảnh quan xung quanh thì chuyển đi cũng được mà mẹ nó.
    Mình đồng ý với bạn. Nhiều người nó là để chứng tỏ mình, mình không nghĩ thế. Chung cư ngày nay đã khác xưa nhiều rồi, có nhiều tiện ích, nhiều thuận lợi và cuộc sống cũng rất thoải mái, vui vẻ. Nói chung mình thấy có điều kiện ở chung cư cao cấp cũng rất tốt, không quá lo lắng về vấn đề vệ sinh, an ninh nọ kia. Rồi có khuôn viên cho trẻ con chạy nhảy, nô đùa, giúp các bé phát triển vận động tốt.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,564 Bài viết

• 1,819 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngu_quen Xem bài viết
    Em thấy khách mua chung cư cao cấp thường là người có tiền, tức là không phải vay mượn nhiều quá để mua nhà. Họ vào ở chung cư cao cấp là để tận hưởng cuộc sống tiện nghi, an toàn. Còn nếu điều kiện chưa tốt lắm mà cố vào chung cư cao cấp thì cũng mệt, phải gồng mình mà trả nợ, chi phí dịch vụ ở chung cư cao cấp cũng đắt đỏ hơn nữa.

Mình nghĩ không phải chứng minh hay chứng tỏ gì với ai cả. Như mình mình chọn chung cư vì nhiều tiện ích của nó. Gọn gang, sạch sẽ, có khuôn viên, cây xanh, có bảo vệ ít nhiều yên tâm khi đi công tác hay đi chơi xa. Nói chung thì tùy điều kiện và sở thích nữa, chứ không phải ai chọn chung cư cao cấp cũng là để chứng tỏ bản thân mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 782 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi robusta81 Xem bài viết
    Chồng bạn thì lại khác chồng mình ha. Chồng mình thì chỉ thích ở nhà đất. Mình thì thích nhà chung cư vì sạch sẽ, an toàn, có bảo vệ nữa. Có đi chơi đâu cũng an tâm. Chung cư cũ mình ở, lại có cả công viên, hồ bơi, đầy đủ các tiện ích nên mình thích lắm. Nói chung vẫn vote ở chung cư, nhưng phí quản lý nọ kia thấp đi chút thì càng sướng hơn
    Mình thấy nhà nước có hỗ trợ vay trả góp rất hay, rất phù hợp với gia đình có thu nhập thấp và không có sẵn một khoản tiền lớn. Còn vụ phí đúng là hơi cao dù rất thích các dịch vụ kèm theo như hồ bơi, phòng tập thể dục, công viên trẻ em, hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 782 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình nghĩ không phải chứng minh hay chứng tỏ gì với ai cả. Như mình mình chọn chung cư vì nhiều tiện ích của nó. Gọn gang, sạch sẽ, có khuôn viên, cây xanh, có bảo vệ ít nhiều yên tâm khi đi công tác hay đi chơi xa. Nói chung thì tùy điều kiện và sở thích nữa, chứ không phải ai chọn chung cư cao cấp cũng là để chứng tỏ bản thân mà.
    Mình thấy chung cư bây giờ nhiều lắm, lựa chọn được chung cư có địa lý phù hợp với chổ làm cho hai vợ chồng và giá cả hợp lý rất quan trọng. Và nhà mình mua để ở nên chọn căn bền đẹp, diện tích rộng rãi cho các thành viên.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,905 Bài viết

• 1,553 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vợ chồng mình cũng đang suy nghĩ đến việc vay theo hỗ trợ mua nhà chung cư đây. Như vậy hàng tháng mình tiết kiệm để đóng mà vẫn có nhà để ở, không phải thuê mướn, tính thời gian thuê mướn nhà cũng chiếm khá nhiều đó
    Em nào có nói lời chia tay
    Mà chiều nay chông chênh đến vậy
    Con đường xưa vẫn trải đầy ánh nắng
    Sỏi đá khô cằn.............
    Cũng thổn thức kêu đau
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,905 Bài viết

• 1,553 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy nhiều nhà quan niệm chỉ thích nhà phố chứ không thích chung cư, nhất là người lớn tuổi, ngại đi thang máy. Như mình thì cứ vừa túi tiền là được ah, có nhà đi về sẽ ổn định mà phát triển
    Cũng thổn thức kêu đau
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,564 Bài viết

• 1,819 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sonoko Xem bài viết
    Vợ chồng mình cũng đang suy nghĩ đến việc vay theo hỗ trợ mua nhà chung cư đây. Như vậy hàng tháng mình tiết kiệm để đóng mà vẫn có nhà để ở, không phải thuê mướn, tính thời gian thuê mướn nhà cũng chiếm khá nhiều đó
    Đúng rồi, người lớn tuổi thì thích nhà phố, nhà đất vì thoải mái, tiện dụng. Nhưng mình thấy giờ phần lớn các hộ gia đình trung và trẻ thì sẽ lựa chọn chung cư vì nhiều tiện ích mang lại. Tụi nhỏ mình thích lắm, vì có thể ra hành lang chơi, hoặc xuống dưới khuôn viên của chung cư chạy nhảy, đu xà, tập thể dục. Thêm vào đó nếu đi chơi cũng đỡ lo vì có bảo vệ coi.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,905 Bài viết

• 1,553 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhiều người mắc bệnh sĩ nhỉ? Chứng tỏ tốt nhất là có được cuộc sống hạnh phúc, nhà cửa ổn định, vợ chồng hòa thuận, con cái ngoan giỏi. Mình chỉ mong khi về đến nhà lúc nào cũng thoải mái và đầy tiếng cười cho dù cuộc sống gia đình không khá giả chỉ cần đủ ăn
    Cũng thổn thức kêu đau
    • 9 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

E cũng nghĩ như mợ, ở cc cao cấp có nhiều cái tiện, em ở Times thì mầm non ở dưới chân tòa nhà, tiểu học thì đi bộ qua được, tiện cho con. Chợ búa mua sắm cũng tiện, xem phim thì cũng đi thang máy xuống, ở ngoài ng ta dọn dẹp cho mình nên mình cũng chỉ lau dọn dẹp trong nhà. Như chỗ em thì em tin là sẽ giữ tốt được lâu vì của bền tại người, với em 50 năm đủ 1 đời ng rồi, còn lại cho con cái phấn đấu.
    Em nghĩ ở không phải theo trào lưu mà do nhu cầu của mình, mình không làm ăn buôn bán thì ở cc cho tiện.

Trích dẫn Nguyên văn bởi mrqkat1 Xem bài viết
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,905 Bài viết

• 1,553 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng rồi, người lớn tuổi thì thích nhà phố, nhà đất vì thoải mái, tiện dụng. Nhưng mình thấy giờ phần lớn các hộ gia đình trung và trẻ thì sẽ lựa chọn chung cư vì nhiều tiện ích mang lại. Tụi nhỏ mình thích lắm, vì có thể ra hành lang chơi, hoặc xuống dưới khuôn viên của chung cư chạy nhảy, đu xà, tập thể dục. Thêm vào đó nếu đi chơi cũng đỡ lo vì có bảo vệ coi.
    Mình thấy chung cư nhỏ bạn ở có khu hô bơi, cầu tụt, nhà vui chơi chung cho các bé, cây xanh và hành lang luôn được chăm sóc. Mình qua chơi rất ưng ý, nhưng phí dịch vụ hàng tháng tính trên m2 nhà ở hơi cao so với mặt bằng chung.
    Cũng thổn thức kêu đau
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,905 Bài viết

• 1,553 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Trinhnhahanh Xem bài viết
    E cũng nghĩ như mợ, ở cc cao cấp có nhiều cái tiện, em ở Times thì mầm non ở dưới chân tòa nhà, tiểu học thì đi bộ qua được, tiện cho con. Chợ búa mua sắm cũng tiện, xem phim thì cũng đi thang máy xuống, ở ngoài ng ta dọn dẹp cho mình nên mình cũng chỉ lau dọn dẹp trong nhà. Như chỗ em thì em tin là sẽ giữ tốt được lâu vì của bền tại người, với em 50 năm đủ 1 đời ng rồi, còn lại cho con cái phấn đấu.
    Em nghĩ ở không phải theo trào lưu mà do nhu cầu của mình, mình không làm ăn buôn bán thì ở cc cho tiện.
    Đúng rồi, giờ có chung cư là có luôn nhà trẻ gần như là phục vụ riêng cho chung cư đó vậy. Cũng yên tâm nhỉ? Mình đi làm về cất xe rồi dắt con lên nhà luôn hoặc ông bà ở nhà có thể xuống đón cháu, không phải đi xe sợ nguy hiểm.
    Cũng thổn thức kêu đau
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8