TIN TÀI TRỢ.

Những điều bạn cần biết trước khi mua nhà

• 0 Lượt chia sẻ
  • 59.3K Lượt đọc
  • 225 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 125 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dinhmanh1983 Xem bài viết
    Mẹ nó nói làm em nhớ tới buổi cuối tuần trước em đi tham quan nhà mẫu của Vinhomes Ba Son. Nhằm ngay hôm có hội thảo nói về tiềm năng đầu tư nhà quận 1. Thấy rất nhiều thông tin bổ ích và tiềm năng này trong vài năm nữa là rất lớn đó.
    Mẹ nó đang nói buổi diễn giải của Savills tổ chức phải không?
    Đi tìm hạnh phúc

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 77 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhlenguyen Xem bài viết
    Mẹ nó đang nói buổi diễn giải của Savills tổ chức phải không?
    Đúng ạ. Hôm đó còn có chương trình bốc thăm trúng thưởng cho khách đặt cọc hôm đó. Đi hẳn Châu Âu. Nhưng mà tiếc cái là chỉ cho 1 người thôi. Hôm đó mở bán Aqua 3 và 4 luôn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 125 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dinhmanh1983 Xem bài viết
    Đúng ạ. Hôm đó còn có chương trình bốc thăm trúng thưởng cho khách đặt cọc hôm đó. Đi hẳn Châu Âu. Nhưng mà tiếc cái là chỉ cho 1 người thôi. Hôm đó mở bán Aqua 3 và 4 luôn.
    Hihihi. Kiểu này chắc em không dám cho nhà em đi mua quá, ổng đi được với em nào thì khổ.
    Em chỉ đi thử lúc tối thứ 6 thôi. Cũng có thuyết trình nhưng mà của CBRE làm, nói về nhà ga metro ngay Ba Son luôn ạ.
    Đi tìm hạnh phúc
    • 14 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    1. Không nóng vội khi mua nhà đất

Đừng tiếc nuối nếu bạn không mua được căn nhà ưng ý vì sẽ có căn nhà khác phù hợp đang chờ bạn.

Tráng trường hợp vì quá thích mà bạn sẽ bị mất một số tiền nhiều hơn thực tế.

2. Không mua nhà đất tại thời điểm nóng

Đây là quy tắc kỷ luật về thời điểm. Giai đoạn sốt đất là cột mốc xấu nhất để tiến hành một giao dịch nhà phố. Lý do, cơn sốt tác động mạnh đến tâm lý bên bán, khiến họ tăng giá vô tội vạ, thiếu cơ sở và tạo nên những mức giá bất hợp lý trên thị trường.

Ngược lại, cơn sốt khiến người mua bối rối, sợ vuột mất cơ hội, càng cố mua cho bằng được. Đa số các thương vụ mua nhà phố bị hớ tiền tỷ đã diễn ra trong thời kỳ sốt đất. Do đó, tránh mua trong thời điểm này là giảm thiểu được rất nhiều rủi ro.

3. Xác định khu vực thật sự muốn mua nhà đất

Chọn lựa địa điểm bạn muốn muốn, vì điều này sẽ giúp bạn sàn lọc, tiết kiệm thời gian và đánh trúng mục tiêu.

Hơn thế nữa, khi đã xác định được vùng, khu vực bạn muốn mua sẽ giúp bạn dễ dàng tập trung trong việc dò giá, đặc điểm, quy định pháp lý của từng địa phương đó.

4. Thăm dò và so sánh giá nhà đất

Hãy xem xét và thăm dò trước khi quyết định mua.

Hãy xem xét nhu cầu, tài chính kinh tế và bạn có thực sự cần hay không.

5. Hỗ trợ từ môi giới nhà đất

Mô giới có kinh nghiệm am hiểu và nắm chắc địa bàn. Không những vậy họ còn có thể cung cấp cho bạn nhiều nhà đất để lựa chọn hơn

Người mua nhà phố nếu sử dụng đến kho dữ liệu của môi giới sẽ tiết kiệm được nhiều thời gian và công sức, đồng thời có cơ hội tiếp cận rổ hàng hóa phong phú. Bản thân người môi giới với kinh nghiệm “tác chiến” tại địa bàn cũng có thể xác định bước đầu mức giá của căn nhà phố đang ở ngưỡng cao, thấp hay hợp lý để người mua cân nhắc, chọn lựa.

6. Thẩm định giá nhà đất

Nếu bạn không có kinh nghiệm và thời gian hãy nhờ đến sự giúp đỡ của các cơ quan thẩm định giá, hoặc bộ thẩm định giá của ngân hàng.

Việc thẩm định giá nếu tiến hành bài bản, ngoài cung cấp khung giá, tiềm năng, đặc tính kết cấu của căn nhà phố, các thông số về quy hoạch, tính chính chủ (người chủ thật sự) sẽ càng cụ thể, rõ ràng. Lúc này, cơ hội mua được hàng tốt giá hợp lý sẽ rất cao do khách hàng có đầy đủ cơ sở để đàm phán, ngã giá.

Biên tập bởi Nhadat.net
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

quá nhiều cái phải suy nghĩ khi mua nhà mới nhỉ. Nhưng theo mình tiêu chí mình lựa chọn hàng đầu là cấu trúc nhà và tình hình giao thông cùng hàng xóm. Đụng phải ngôi nhà thiết kế dở cũng không yên tâm sống trong đấy hic
    Doanh nghiệp uy tín chuyên thi công mái xếp, mái hiên di động, mái vòm, mái thả, nhà xưởng với sự chân thành trong từng chi tiết. Mái xếp Hoàn Thiện có gần 20 năm trong ngành chúng tôi hiểu rõ những điều mà khách hàng mong muốn và từng ngày hoàn thiện mình. Độ hoàn thiện sản phẩm là mục tiêu hàng đầu của chúng tôi.
    • 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Theo sở thích với phong thuỷ cá nhân thôi chứ cứ xét này xét nọ có mà mùa quýt vẫn chưa mua đc