TIN TÀI TRỢ.

Mẹ nào mua chung cư cao cấp Hemisco (gần Xa La) - trao đổi thông tin với nhau đi ạ !

• 0 Lượt chia sẻ
  • 151K Lượt đọc
  • 1.53K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,778 Bài viết

• 3,468 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi missshine1984 Xem bài viết
    Mỗi người có một cách xử lý những vấn đề không ưng ý khác nhau, nhưng ở đây mọi người đều nói CĐT chứ nói gì các anh chị đâu mà bạn Xuxuxinhxinh căng thẳng thế.
    Ví dụ như nhà tôi, VC tôi cũng nộp đơn cho CĐT, hôm đi đo cũng ghi ý kiến, cũng ko đồng ý ký và yêu cầu phải giải trình này nọ. Chẳng nhẽ vì nhà tôi ko đấu tranh chung trong 1 nhóm mà ko được giải quyết, mà ko được quyền lên tiếng ở đây?
    Tôi có gửi đơn đấy, mà có thấy CĐT gửi cái mail hay cuộc điện thoại nào mời họp hành đâu mà biết đường đi họp. Thế thì tôi có quyền nói CĐT chứ.
    Bạn bảo, "sau... thì các bác ở đâu xuất hiện" thì cũng hơi bị quá đáng đấy. Kể cả chúng tôi chẳng đấu tranh tí nào đi chăng nữa, thì những chế độ như lạm phát, tiền dịch vụ này nọ cũng phải là chung cho cả tòa nhà, không thể cho riêng mình hộ nào hết.
    Mình trích lại nguyên văn những cái mình đã viết. Mình chẳng thấy mâu thuẫn gì. Bây giờ mình cũng vẫn như thế, không đấu tranh ầm ĩ. Ý kiến của mình chỉ là mẹ Xuxu xinh xinh không cần phải căng thẳng khi có những mẹ đòi quyền lợi từ CĐT, bởi vì họ đòi CĐT chứ có đòi các bạn đâu. Mình hoàn toàn không động chạm gì đến chuyện các bạn đấu tranh hay bọn mình không đấu tranh. Ở đây, rõ ràng mình đang nói về phía mình - với CĐT chứ có nói các bạn đâu
    Còn các bạn đấu tranh, các bạn hưởng thành quả các bạn đấu tranh, có ai lấy mất phần của các bạn đâu.
    Xin phép tôi không tiếp tục trao đổi vấn đề này nữa.
    wDPWp7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 30 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Dear cac bac!
    Em da chuyen ve o duoc 4 ngay roi, nhieu cai buc xuc nhung chiu duoc rieng cai vu chu dau tu giam tien thu gi do thi biet tu hom qua, nhung vi ming xin nhan ve nha som nen danh nham mat dong cho xong. chi dien nhat hom nay minh lap K+ de dem nay xem bong da thi ko duoc vi toan bo can so 1 den so 7 ban cong theo huong dong bac nen khong the lap truyen hinh ve tinh duoc, sau do minh xin lap tu tang thuong va long day xuong thi chu dau tu bao khong cho phep vi ho muon bao ve cho ong Thanh Nien net gi do doc quyen lap IPTV, minh da giai thich la IPTV se chang co ai lap dau vi no la cai do hoi.
    Dien the la cung, dem nay C1 da roi ma khong co TV xem, minh vua di nhau ve dang hoi men len day thay moi nguoi y kien khac nhau qua. moi nguoi ve o som nhu minh chac cung se gap nhieu van de dien tiet nhu minh thoi.
    Mong moi nguoi ve som de con dau tranh ve nhung loi ich cua minh.
    • 712 Bài viết

• 301 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Miss_MIT Xem bài viết
    Dear cac bac!
    Em da chuyen ve o duoc 4 ngay roi, nhieu cai buc xuc nhung chiu duoc rieng cai vu chu dau tu giam tien thu gi do thi biet tu hom qua, nhung vi ming xin nhan ve nha som nen danh nham mat dong cho xong. chi dien nhat hom nay minh lap K+ de dem nay xem bong da thi ko duoc vi toan bo can so 1 den so 7 ban cong theo huong dong bac nen khong the lap truyen hinh ve tinh duoc, sau do minh xin lap tu tang thuong va long day xuong thi chu dau tu bao khong cho phep vi ho muon bao ve cho ong Thanh Nien net gi do doc quyen lap IPTV, minh da giai thich la IPTV se chang co ai lap dau vi no la cai do hoi.
    Dien the la cung, dem nay C1 da roi ma khong co TV xem, minh vua di nhau ve dang hoi men len day thay moi nguoi y kien khac nhau qua. moi nguoi ve o som nhu minh chac cung se gap nhieu van de dien tiet nhu minh thoi.
    bác ở tầng mấy đấy
    • 178 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dear cac bac!
    chi dien nhat hom nay minh lap K+ de dem nay xem bong da thi ko duoc vi toan bo can so 1 den so 7 ban cong theo huong dong bac nen khong the lap truyen hinh ve tinh duoc, sau do minh xin lap tu tang thuong va long day xuong thi chu dau tu bao khong cho phep vi ho muon bao ve cho ong Thanh Nien net gi do doc quyen lap IPTV, minh da giai thich la IPTV se chang co ai lap dau vi no la cai do hoi.
    Mình chưa ở chung cư bao giờ, nhưng mình cứ nghĩ là đó là nhà của mình thì mình làm gì thì làm, lắp gì thì lắp, dùng dịch vụ nào thì dùng... Tại sao CĐT lại áp đặt mình phải dùng cái này mà không được dùng cái kia? Mình dùng thì mình phải trả tiền chứ CĐT có trả tiền đâu mà họ lại áp đặt nhỉ?

Nhà em là căn số 2, ban công hướng Đông Bắc, Bác Miss_MIT cho em hỏi chút là tại sao ban công hướng Đông Bắc lại khong the lap truyen hinh ve tinh duoc vậy? Em cũng có ý định sau khi chuyển vào nhà mới sẽ mua 1 cái tivi to, lắp K+ để xem bóng đá có sướng. Nghe bác nói thế em thất vọng quá mặc dù chưa hiểu tại sao?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 23 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi C5quangtrung Xem bài viết
    Chào bạn VyVy1109,
    Thực ra thì từ trước đến nay mình chưa có việc không trả lời một PM của ai đó gửi riêng cho mình. Khi bạn nói như trên thì mình quay về hộp tin tìm mãi cũng chẳng thấy ai có nick là VyVy1109 gửi message cho mình cả. Bạn xem lại có post nhầm cho ai không nhé.
    Còn tư vấn ư?, mình cũng như bao bạn khác còn chưa biết số phận mình như thế nào đây mà có thể tư vấn được. Có một chút tư vấn thì bạn cứ đi hỏi trực tiếp nhà đầu tư xem ý họ thế nào.
    À, cái này thì tại em rồi, hôm đấy em mượn nick của bạn cùng cquan để nhắn cho chị là thuyvt1984 (lúc đấy em chưa có nick trên diễn đàn) xong em lại quên mất ko hỏi lại bạn í, sorry chị nhé.....
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dear cac bac!
    Giải pháp tạm thời cho gia đình nào cần xem truyền hình
    CÔNG TY CỔ PHẦN NGHE NHÌN TOÀN CẦU AVG

CHƯƠNG TRÌNH KHUYẾN MÃI 30/04 - 01/05:

-CHỈ VỚI 890.000VND CHO GÓI NHƯ Ý, CƠ BẢN VÀ 990.000VND CHO GÓI CAO CẤP QUÝ KHÁCH SẼ ĐƯỢC COI MIỄN PHÍ TRONG 6 THÁNG. CHI PHÍ ĐÃ BAO GỒM PHÍ THUÊ BAO, TRUYỀN DẪN, THIẾT BỊ VÀ CHI PHÍ BẢO TRÌ.
    -Khi đăng ký sử dụng dịch vụ của AVG, khách hàng sẽ được dùng thử miễn phí đầu thu và dịch vụ trong 10 ngày đầu. Sau 10 ngày dùng thử, nếu khách hàng không sử dụng, AVG sẽ thu lại thiết bị và hoàn trả toàn bộ phí khách hàng đã đóng khi đăng ký dịch vụ.
    - Lắp đặt nhanh trong vòng 24h
    Được truyền dẫn trên hệ thống truyền hình kỹ thuật số vệ tinh (DTH) và hệ thống truyền hình kỹ thuật số mặt đất (DTT)
    http://www.hdvietnam.com/diendan/80-...-dung-thu.html

Vừa rồi mình có lắp 1 cái DTT xem chất lượng cũng ok tuy hơi thiếu về bóng đá, chủ yếu là gói Super Sunday thôi.
    DTT thì chỉ cần 1 cái đầu thu và 1 cái ănten rất nhỏ gọn để trong nhà là xong.
    Chỉ cần gọi tổng đài trong vòng 1 ngày họ sẽ đến lắp, đội kỹ thuật bên đấy thái độ khá tốt.

Việc bọn BQL ko cho lắp truyền hình vệ tinh là rất vô lý vì thằng Thanh Niên Net chỉ có hợp đồng độc quyền(bố láo, ăn cắp)
    ký với CDT về truyền hình cáp và internet trong tòa nhà.
    Bạn cứ bảo các ông trưng ra cho tôi hợp đồng độc quyền truyền hình vệ tinh và luật nào cấm xem và lắp đặt truyền hình vệ tinh ?.
    Thật vô lý khi cư dân của tòa nhà là chủ sở hữu của tòa nhà lại bị buộc phải dùng dịch vụ độc quyền do người khác áp đặt.
    Ngay cả trong hợp đồng mua bán cũng ghi rõ hệ thống truyền thông, truyền hình là hạ tầng chung.
    Mấy chú ban quản lý tòa nhà nói như bạn Tomkute thì chính xác là đi làm thuê cho dân Hemisco, luơng của chúng do dân Hemisco trả.
    Nếu bố láo, mất dạy thì cho nghỉ việc thuê người khác. Đày tớ mà đè đầu cưỡi cổ ông chủ là ko được.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 763 Bài viết

• 1,293 Được cảm ơn

Trùi ui, các bác đã về ở rồi ạ? Em đang mắc mấy vấn đề với chủ đầu tư nên chưa đóng nốt tiền để về. Em vừa phải đóng tiền thuê nhà hiện tại thêm 4 tháng nữa, đúng như chị C5 nói cái được và cái mất về vật chất chưa chắc cái nào hơn, nhưng ít nhất chủ đầu tư cũng hiểu rằng không phải cái gì họ muốn áp đặt thì chúng ta đều "phải" nghe theo!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 30 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Lap truyen hinh ve tinh thi phai huong chao ve phia DONG NAM, là huong ve ve tinh Vinasat-1, vi the cac can tu 01~07 vi huong ban cong DONG BAC nen bi vuong toa nha. chi co cach la dung truyen hinh ky thuat so mat dat cua ong AVG, hom qua goi may ong AGV vao bat de xem bong da nhung doi nhan vien ky thuat ban het khong lap duoc the danh kiem cai ang ten rau ve xem, chan...!
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Lap truyen hinh ve tinh thi phai huong chao ve phia DONG NAM, là huong ve ve tinh Vinasat-1, vi the cac can tu 01~07 vi huong ban cong DONG BAC nen bi vuong toa nha. chi co cach la dung truyen hinh ky thuat so mat dat cua ong AVG, hom qua goi may ong AGV vao bat de xem bong da nhung doi nhan vien ky thuat ban het khong lap duoc the danh kiem cai ang ten rau ve xem, chan...!
    Lắp cái đầu DTT của AVG thì đơn giản mà, bạn đến thẳng trung tâm AVG mua 1 bộ rồi về nhà tự lắp ko khác gì 1 cái đầu DVD cả
    Bán căn hộ Hemisco Xala 78m2 và 89m2 LH 0902149359.
    • 5,042 Bài viết

• 2,207 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cacomngon Xem bài viết
    Kinh dị vậy sao, cái sông đen ngòm ấy nó mà chui vào hầm thì tiêu con xe cả cơ nghiệp của em á (xe con cá nhưng cá này không biết bơi....)! Làn da châu phi của em mà dính nước đen ý chắc cũng thành người da đỏ mất. Mẹ nó không dìm hàng đó chứ hả? Hic hic....
    Mình cũng nghi lắm, nếu ko có hệ thống thoát nước dưới tầng hầm hoặc có nhưng hoạt động ko tốt thì khéo có ngày ngập cả tầng hầm thì toi. Chỗ Hemisco nhà mình nổi tiếng ngập rất kinh mà
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các member cái nhau mà làm gì, toàn nhìn thấy cái nhỏ tí ti... kiện cáo được giảm co nổi 1m2 sàn không mà đao to búa lớn.. các bác có giỏi thì đi kiên cho bức tường kia bị đập ra đi. như thế giá trị mang lại mới lớnn lao, không những về vật chất (giá trị nhà tăng lên) mà cả tinh thần(sử dụng hết được toàn bộ hạ tầng khu Xala)... chứ kiện cáo giảm phí này 1 ít, phí kia 1 ít đã thấy cãi nhau òm rùi.. mất đoàn kết ... loãng diễn đàn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 30 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mà cái đồng chí "Bo_cop" đâu rồi nhỉ? bắn tin lên rồi chạy đâu mất.
    Mấy chuyện bất đồng quan điểm thì mọi người hạ nhiệt một tý, những ai mà chưa được chủ đầu tư giải quyết thì chúng ta ngồi lại với nhau và kí vào đơn kiến nghị chung rồi gửi cho chủ đầu tư. tôi đã tham gia cuộc họp với lãnh đạo SD 1.01 ngày 18/4 thì thấy các bác bên đó họ rất thiện chí và hợp tác vì một cộng đồng Hemisco chung vấn đề là chúng ta có kiến nghị không thì họ mới giải quyết được.
    Phương án là thế này: Mọi người gửi thông tin các nhân bao gồm: Tên , căn, Email, Số điện thoại.. về địa chỉ email của mình là hemisco68@gmail.com
    Sau đó mình sẽ lập danh sách và lập mail group để mọi người lên lịch ngồi họp với nhau.

Ai tham gia thì cho ý kiến!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn ơi, cho mình tham gia với. Mình sẽ gửi thông tin vào mail cho bạn luôn nhé. Mình đã làm đơn nộp khá lâu rồi, nhưng thấy hình như 1 cá thể, có vẻ không ổn lắm. Nhà mình tập trung lại thì nộp đơn lại thì có lẽ chủ đầu tư sẽ giải quyết. Đợt trước có định tham gia, nhưng bầu bí và sinh con nên không tham gia được. Giờ mọi người tập trung cùng kiến nghị đi.
    • Điều hành
    • 10 năm
    • 4,493 Bài viết

• 4,150 Được cảm ơn