TIN TÀI TRỢ.

Mẹ nào mua chung cư cao cấp Hemisco (gần Xa La) - trao đổi thông tin với nhau đi ạ !

• 0 Lượt chia sẻ
  • 151K Lượt đọc
  • 1.53K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 23 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi S400 Xem bài viết
    Cụ này có tầm nhìn phết, tuy nhiên con đường ra vành đai 3 trước mắt chưa biết lúc nào động thổ, vì năm nay nhà nước thắt chặt tiền tệ nên nhiều dự án giao thông bị đình lại, trước mắt mà làm được thì nên hy vọng con đường sau CT5 nối ra khu Văn Quán thi công xong là đẹp nhất, đâm thẳng phát là coi như sắp ra được nút giao Thanh Xuân với Vành ĐAi 3, lúc đó phải tiết kiệm được đến 5 phút để vào nội thành so với đường cũ, vì quãng đường ngắn hơn và lại ít xe cộ hơn, trong lành hơn so với đi đường 70 ra hà đông.
    Khu xala tương lai còn ngon hơn khu Duong nội trên đường Lê VĂn Lương kéo dài, vì theo quy hoạch đường từ xala ra vành đai 3 khi làm xong, thì sẽ tiếp nối để vào khu nội thành trên trục này luôn.
    Khu Dương Nội thì nằm ngay cạnh bãi tha ma trước đây, cũng kinh lắm. Mà giá thì toàn 25 cả rồi. Ai ở mua hemisco là thượng sách, không phải ngẩu nhiên mà ra tết giao dịch tòa này nhiều hẳn đâu.
    Đơn giản là giá rẻ, thiết kế hiện đại, rộng rãi nhất khu xala, tôi làm nghề xây dựng nên biết rằng chất lượng thi công khu nhà này là tốt nhất, chủ đầu tư sông đà 1.01 thì luôn thi công dứt điểm, làm xong dự án nào thì dứt điểm mới đầu tư mạnh vào dự án sau.
    Nói chung ai mua để ở thì hemisco là number one ở khu Xala rồi, bức tường thì yên tâm khi giao nhà xong sẽ đập, chẳng ai cho phép có bức tường nằm ở đó cả mà lo, nhà nước quản lý hạ tầng giao thông chứ có phải thằng XNDX tư nhân Lai Châu đâu mà nó muốn đập thì đập, không thì không đâu.
    Ý kiến bác này chuẩn. Nhưng ko chỉ để ở mà đầu tư cũng thế nếu ai muốn vào Xala. Mngười mua Hesmico đi. Khuyên thật lòng ạ. Hẹ hẹ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 261 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Mình đang tìm hiểu và cũng muốn mua 1 căn. Bạn nào bán thì pm cho mình với nhé. Hoặc giới thiệu giúp mình.Mình mua để ở nên muốn mua của chính chủ là tốt nhất. Tks
    Còn gặp nhau thì hãy cứ vui!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

tien do thi co ve nhanh nhung chinh xac kg biet bao gio moi nhan duoc nha ay nhi cac me?????
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các Mẹ cho hỏi gần đây đã có ai giao dịch thành công chưa và giá là bao nhiêu? Mình muốn tham khảo!
    • 261 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Up lên để mọi người chia sẻ thông tin nào
    Còn gặp nhau thì hãy cứ vui!!!
    • 86 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phongmos Xem bài viết
    tien do thi co ve nhanh nhung chinh xac kg biet bao gio moi nhan duoc nha ay nhi cac me?????
    Theo như hợp đồng thì là 30/6/2012 ( có thể trước hoặc sau 90 ngày). nhưng mình đang hy vọng là với tốc độ này thì đến tết âm lịch năm nay có thể giao nhà rùi. Bão giá, đứt ruột xót tiền thuê nhà các mẹ ạ.
    • 450 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Có bạn nào mua Hemisco mà muốn thay đổi thiết kế bên trong không ạ ? CHia sẻ cho em tí thông tin với.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 41 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trục đường ven sông nhuệ cùng với dự án cải tạo, nạo vét lòng sông sẽ sớm được thực hiện trong tuơng lai gần (5 năm đổ lại), hạ tầng 2 đường ven sông sẽ được xây dựng nhanh chóng, chung cư hemisco kiểu này lại sắp lên giá rồi.
    http://cafef.vn/20110316094347620CA3...nh-thuc-bt.chn
    • 3,778 Bài viết

• 3,468 Được cảm ơn

Em đang muốn bán để lấy tiền xây nhà, chính chủ luôn ạ.
    Mẹ nào quan tâm thì alo em nhé, không phải môi giới linh tinh gì đâu
    wDPWp7
    • 3,778 Bài viết

• 3,468 Được cảm ơn

Hemisco hoàn thiện xong tầng 7 làm mẫu rồi đấy, các mẹ muốn tham khảo thì có thể xuống xem hoặc từ đó lên luôn phương án để lúc giao nhà có thể sang sửa theo đúng ý của mình ok rồi
    wDPWp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 20 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

@ Missshine1984: Mình muốn mua để ở nhưng không thấy số điện thoại của bạn đâu
    • Kee
      Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 35 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi missshine1984 Xem bài viết
    Hemisco hoàn thiện xong tầng 7 làm mẫu rồi đấy, các mẹ muốn tham khảo thì có thể xuống xem hoặc từ đó lên luôn phương án để lúc giao nhà có thể sang sửa theo đúng ý của mình ok rồi
    Hi, thích nhờ, mình có căn góc tầng 7, có khi được lấy đúng căn này làm mẫu cũng nên, .
    Cơ mà mình đang cần bán, bạn nào có nhu cầu thì ới, mình PM lại. Tks.
    • 712 Bài viết

• 301 Được cảm ơn

E cũng đang cần tìm 1 căng góc. Ai có pm e giá tốt nhất có thể bán nhé. ưu tiên chính chủ
    • 28 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kee Xem bài viết
    Hi, thích nhờ, mình có căn góc tầng 7, có khi được lấy đúng căn này làm mẫu cũng nên, .
    Cơ mà mình đang cần bán, bạn nào có nhu cầu thì ới, mình PM lại. Tks.
    Thế thì bác cho xin luôn cái thông tin với số đt đi ạ
    • Kee
      Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 35 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình đã PM cho các bạn quan tâm rồi nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

AI có hình ảnh và thông tin mới nhất cập nhật cho cả nhà biết thông tin với nhé.Để sau này có thể còn là hàng xóm của nhau mà:Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 190 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Tình hình Hemisco dạo này giá cả thế nào rồi các bác nhỉ? Đứa em mình có 1 căn trên tầng 20, hôm qua động đất, nó đang lo và băn khoăn không biết có nên giữ để ở không?
    Mình kéo lên trang 1 để các bác vào bàn tán nhé, bên top Xala sôi động quá
    • 712 Bài viết

• 301 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Koichi Xem bài viết
    Tình hình Hemisco dạo này giá cả thế nào rồi các bác nhỉ? Đứa em mình có 1 căn trên tầng 20, hôm qua động đất, nó đang lo và băn khoăn không biết có nên giữ để ở không?
    Mình kéo lên trang 1 để các bác vào bàn tán nhé, bên top Xala sôi động quá
    -Hôm nay e chốt một căn góc tầng 21 giá là 20T rồi chị ah. Bên xa la có gần chục tòa thì sôi động là đúng thôi, với cả bên hemisco bây giờ rất hiếm người bán vì toàn để ở luôn nên cũng kém sôi động. E nghiên cứu chung cư HN rất nhiều và thấy mua hemisco để ở là hợp lý nhất nên quyết định về đây định cư
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 41 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Nhiều người không biết thì lo là đúng rồi, nhưng những ai từng làm thiết kế công trình,đặc biệt là công trình cầu lớn hay nhà cao tầng thì đều biết rằng khi thiết kế các công trình phải đảm bảo chịu động đất tối thiểu phải 6 độ richte, cứ yên tâm mà ở chung cư đi.Chỉ có điều làm các bác sợ là khi động đất nhỏ thì chung cư cao tầng, đặc biệt là các tầng cao sẽ được cảm nhận nhiều hơn. còn giả sử động đất lớn thì nói thật, chung cư hay nhà đất gì thì cũng nguy hiểm như nhau. Ở chung cư Việt nam thì cháy sợ hơn là động đất, vì việt nam không nằm trong vùng xảy ra động đất lớn nên các bạn cư yên tâm.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 450 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Hôm chủ nhật vc mình vừa xuống Hemisco. Chồng mình có lên tận căn của 2vc (tầng 8) ảnh nhưng mà ảnh rất tối nên không up lên đây được, tại vì họ căng bạt màu xanh nên k có ánh sáng mấy. Hiện tại họ đang hoàn thiện, các phòng đã ngăn phòng và lắp đường điện, trát áo, lắp cửa ra vào rồi (cửa sắt bên ngoài cùng). Mình thấy trong hợp đồng họ ghi rõ là “khi hoàn thiện phần thô sẽ có thông báo để xem có thay đổi thiết kế bên trong không”. Vậy mà sao họ chả thông báo gì cả nhỉ ? Hay thông báo thay đổi thiết kế không đến mình, có bác nào nhận đựơc không ? Bây giờ họ đã làm xong cả rồi thì muốn thay đổi thiết kế bên trong lại phải đập đi hả các bác ?