TIN TÀI TRỢ.

Mẹ nào mua chung cư cao cấp Hemisco (gần Xa La) - trao đổi thông tin với nhau đi ạ !

• 0 Lượt chia sẻ
  • 151K Lượt đọc
  • 1.53K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 450 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, ở đây có mẹ nào mua nhà CC Hemisco không ạ ? Chúng ta cùng lập top trao đổi thông tin đê. Biết đâu sau này lại là hàng xóm thân thiết :Smiling::Smiling:Lâu lắm rồi em cũng không xuống đó, hôm em xuống là xây đến tấng 26 rồi, chả biết bây giờ đến tầng bi nhiêu rồi à ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 104 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Mình có 1 căn ở đấy, lâu cũng chưa xuống, ko biết cái dự án đường ven sông Nhuệ với cái đường sang Xa La đã bắt đầu làm chưa, chờ 2 cái đấy làm thì giá chắc cũng ngang với Xa La bên trong nhỉ.
    • 23 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi prettyass1201 Xem bài viết
    Mình có 1 căn ở đấy, lâu cũng chưa xuống, ko biết cái dự án đường ven sông Nhuệ với cái đường sang Xa La đã bắt đầu làm chưa, chờ 2 cái đấy làm thì giá chắc cũng ngang với Xa La bên trong nhỉ.
    E Hesmico trên đà tăng trưởng và đang giai đoạn gần nước rút để chuẩn bị béo. Để ở thì tốt rùi. Còn để đầu tư theo Em Anh Chị nào có căn nào ở đây đã giữ thì giữ thêm ít nhất 6-7 tháng nữa rồi hẵng thịt ạ không mình làm cho thằng khác nó hưởng đấy. Giờ kiếm cc béo va chắc như Hesmico để đầu tư là rất hiếm.
    • 450 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi fan fan fan Xem bài viết
    E Hesmico trên đà tăng trưởng và đang giai đoạn gần nước rút để chuẩn bị béo. Để ở thì tốt rùi. Còn để đầu tư theo Em Anh Chị nào có căn nào ở đây đã giữ thì giữ thêm ít nhất 6-7 tháng nữa rồi hẵng thịt ạ không mình làm cho thằng khác nó hưởng đấy. Giờ kiếm cc béo va chắc như Hesmico để đầu tư là rất hiếm.
    Đợt này hình như đang có nhiều người muốn mua Hemisco hay sao ấy bác ạ. Hôm trước mấy em kế toán còn gọi điện hỏi chồng em xem có bán không. Em í bảo giá bây giờ là 18. Mà các em í bán hộ thì mình luôn luôn mất 1m/m2. Chuối thế đấy.
    • 68 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mình nghĩ giơ chắc cũng phỉ trên 19 rồi, mình bán cách đây gần 2 tháng đã là hơn 18; giờ cũng thấy tiếc quá vì chưa mua đc chỗ nào cả, nhưng để đập bức tường ngăn với Xala e là cũng hơi khó nhỉ?
    Mình chưa xuống Xa la bao giờ nên không biết tiến độ nó thế nào rồi, bán Hemisco định chuyển sang Viện bỏng mà giờ vẫn lăn tăn chưa xuống tiền, có lẽ mình hố mất rùi, biết thế chưa bán các mẹ nhỉ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 450 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mắt_con_cười Xem bài viết
    Mình nghĩ giơ chắc cũng phỉ trên 19 rồi, mình bán cách đây gần 2 tháng đã là hơn 18; giờ cũng thấy tiếc quá vì chưa mua đc chỗ nào cả, nhưng để đập bức tường ngăn với Xala e là cũng hơi khó nhỉ?
    Mình chưa xuống Xa la bao giờ nên không biết tiến độ nó thế nào rồi, bán Hemisco định chuyển sang Viện bỏng mà giờ vẫn lăn tăn chưa xuống tiền, có lẽ mình hố mất rùi, biết thế chưa bán các mẹ nhỉ?
    Chị ơi, đợt chị bán thế thì chỗ mấy em kế toán chị xử lý thế nào ? Mất bao nhiêu phí để chuyển đổi tên ạ? Hôm trước chị dâu em định bán, mấy em í đòi gần 40M chị ạ
    • 68 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ba_Gia_Rang_Sun Xem bài viết
    Chị ơi, đợt chị bán thế thì chỗ mấy em kế toán chị xử lý thế nào ? Mất bao nhiêu phí để chuyển đổi tên ạ? Hôm trước chị dâu em định bán, mấy em í đòi gần 40M chị ạ
    Đúng roài bạn ạ. Căn của mình 78m2 tổng thiệt hại là 29,5tr. Mình cũng phong bao cho 2 bạn ở đó nữa, nói chung là phải như thế mới nhanh gọn và có lần sau. Có thể mình là dân BDS nên thấy thế nó là hợp lý. Tất cả đều vui vẻ.
    • 104 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Mình hỏi trực tiếp mấy bạn ở Sàn của SĐ 1.01 thì bảo trọn gói sang tên là gần 30tr cho 1 căn, mà đã giá trọn gói rồi thì chắc là đã bao gồm phần của các bạn í rồi. Gửi bán thì bạn cứ ra giá thu về thôi, còn tùy họ tính, chứ nhờ vả vừa mang ơn, vừa mất xiền (nhưng làm gì mà đến 1tr/m2 nhỉ, chắc chỉ tầm 2-300k/m2 thôi).
    • 450 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Mình hỏi trực tiếp mấy bạn ở Sàn của SĐ 1.01 thì bảo trọn gói sang tên là gần 30tr cho 1 căn, mà đã giá trọn gói rồi thì chắc là đã bao gồm phần của các bạn í rồi. Gửi bán thì bạn cứ ra giá thu về thôi, còn tùy họ tính, chứ nhờ vả vừa mang ơn, vừa mất xiền (nhưng làm gì mà đến 1tr/m2 nhỉ, chắc chỉ tầm 2-300k/m2 thôi).
    Tại đợt nộp tiền hồi tháng 9 í ạ, chị dâu em định bán, hỏi 2 em kế toán, em í bảo "nếu chị tự bán thì giá khoảng 17 và nộp tiền cho sang tên cho em. Còn nếu để tụi em bán thì là giá 16, chị sẽ k phải lo gì nữa.". Ờ mà tính ra vậy chắc mỗi m2 khoảng vài trăm K thôi nhờ.
    • 23 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Đúng rồi. Mng cứ ra sàn nộp 30tr là xog thủ tục chứ cần gì wen với biết vào đây ạ. Bức tường thì sure là fải đập sau khi hoàn thiện nhà. Túm lại là em Hes này rất tiềm năng trong thời buổi sắp loạn hàng này ạ. Ai có đừng dại mà bán.
    • 104 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Mình đợt trc cũng định bán đi mua 1 mảnh đất xa xa, nhưng nghĩ đi nghĩ lại thì thấy bán xong chắc gì sau này đã tìm lại được một căn CC ở vị trí như thế, giá bèo, hi ....
    • 450 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Các bác có tin vào phong thuỷ không ? E thấy mọi người nói thiết kế các căn ở HMC này về mặt phong thuỷ k được đẹp lắm ! Người thì bảo bình thường. EM dốt nên chả hiểu tn
    • 610 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ba_Gia_Rang_Sun Xem bài viết
    Các bác có tin vào phong thuỷ không ? E thấy mọi người nói thiết kế các căn ở HMC này về mặt phong thuỷ k được đẹp lắm ! Người thì bảo bình thường. EM dốt nên chả hiểu tn
    Hesmico này thiết kế mình thấy hơi khúc khủy, nhiều căn hộ hình chữ L không đẹp lắm. Mình thì cũng chả rành về phong thủy lắm nhưng nhà mà không vuông vắn thì trong phong thủy họ nói là khuyết cung nọ, cung kia, vd như khuyết cung tài bạch, cung tình duyên, cung quan lộc... Nói chung là vậy thôi chứ vẫn có cách hóa giải.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 217 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Mình tháy Hemisco ổn đấy, chung cư Viện Bỏng
    • 86 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Chào cả nhà. Em cũng mới mua 1 căn ở đây hồi tháng 10 để ở. Em cũng quan tâm đến tiến độ của tòa nhà lắm vì giờ cứ è cổ ra trả tiền thuê nhà, chả dám chi tiêu gì cho thoải mái cả, oải lắm. Có gì sau này các mẹ lập hội hàng xóm Hemisco cho vui nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 118 Bài viết

• 504 Được cảm ơn

Quy luật đó không phải bao giờ cũng đúng đâu mẹ nó ơi. Nhà chung cư trong năm 2011 khó mà tăng đều đều như những năm vừa rồi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 104 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Chuẩn ạ. Tuy nhiên cái Hemisco có một số yếu tố để tăng trưởng khác so với thị trường khi mà cái đường sang Xa La và đường ven sông làm.
    Về thị trường chung, theo mình thì sang 2011, nguồn vốn sẽ khó hơn, do đó sẽ có sự phân hóa trong lĩnh vực BDS. Những chung cư bắt đầu bán, hoặc đã ra hàng nhưng mới bán được số lượng ít, sẽ rất khó hút vốn, bởi lượng vốn cao, thời gian lâu, do đó giá sẽ không thể cao như trước được. Ngoài ra do công trình chỉ ký hợp đồng bảo lãnh với 1 ngân hàng cho vay vốn, do đó khả năng các khách hàng bị ngân hàng ép lãi suất là khá cao. Vốn có thể sẽ chảy vào những công trình dã bán hết, đang ở giai đoạn hoàn thiện, bởi vốn cấp vào ít, thời gian bàn giao nhà sớm. Mà khi đã bàn giao nhà thì huy động vốn rất dễ vì bạn có thể vay ở bất cứ ngân hàng nào nên lãi suất sẽ thấp hơn, và rất dễ bán cho những người đang có nhu cầu ở.
    Do đó, theo nhận định của mình, nếu thị trường đi ngang hoặc đi xuống, thì những chung cư đã xong thô như Hemisco vẫn có thể lên nhè nhẹ, còn nếu thị trường đột biến tăng mạnh, thì dĩ nhiên "nước nổi thì thuyền nổi" thôi.
    • 68 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi annamit Xem bài viết
    Quy luật đó không phải bao giờ cũng đúng đâu mẹ nó ơi. Nhà chung cư trong năm 2011 khó mà tăng đều đều như những năm vừa rồi.
    Mình ko nói đến quy luật j cả, mà là bên mình còn 1 căn của ông anh, nhiều khách mua trả 19 chữa bao tên mà không ý không bán, thực tế chứ chả suy đoán đâu bạn. Còn bức tường như bạn j nói là hoàn thiện xong phải đập thì mình ko nghĩ như thế, đâu phải chủ đầu tư thik đập là đập được đâu, còn để mà đập được thì giá nó khác hẳn rồi.
    • 68 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi fan fan fan Xem bài viết
    Đúng rồi. Mng cứ ra sàn nộp 30tr là xog thủ tục chứ cần gì wen với biết vào đây ạ. Bức tường thì sure là fải đập sau khi hoàn thiện nhà. Túm lại là em Hes này rất tiềm năng trong thời buổi sắp loạn hàng này ạ. Ai có đừng dại mà bán.
    Đúng là cứ ra sàn làm thủ tục nộp tiền là xong, nhưng mà e mua bán chỉ viết tay thôi nên lúc sang tên phải nhờ chủ cũ ra ký, nhờ các e ý làm hết thủ tục, chỉ đến giờ hẹn 2 bên đến là ký thôi. Với lại e mua bán nhiều lần nên cũng chú trọng khoản abc để các bạn bên đó làm việc nhiệt tình và nhanh nhẹn hơn. Chứ đúng là chả cần quen biết làm j, bỏ tiền ra là được.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 41 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Mình ko nói đến quy luật j cả, mà là bên mình còn 1 căn của ông anh, nhiều khách mua trả 19 chữa bao tên mà không ý không bán, thực tế chứ chả suy đoán đâu bạn. Còn bức tường như bạn j nói là hoàn thiện xong phải đập thì mình ko nghĩ như thế, đâu phải chủ đầu tư thik đập là đập được đâu, còn để mà đập được thì giá nó khác hẳn rồi.
    Trên diễn đàn này nhiều bạn cũng chưa biết lắm về quy hoạch và thủ tục chấp thuận phê duyệt dự án.
    Mình thấy khu nhà hemisco này bây giờ là khu nhà có mức giá tốt nhất ở hà nội, lý do còn giá này chỉ là bức tường nối với khu xa la. Có mấy lý do chính để các bạn có thể tham khảo.
    Thứ nhất khu nhà này xây đã từ tháng 8/2009, lúc đó mức giá gốc chỉ là 13~14 cho các chung cư, độ trượt giá nguyên vật liệu xây dựng rất ít, mà tòa nhà này đã xây đến tầng 30 rồi (xây thô). Và giá gốc nhà chung cư bây giờ toàn trên 17 cả rồi, thế nên bán bây giờ thì liệu có mua lại được chỗ khác tốt hơn không, để rồi 3 năm nữa mới nhận nhà?
    Thứ hai đơn vị thi công chính là Vinaconex Xuân Mai, là một trong những đơn vị thi công có tiếng của Vinaconex, mà ở Việt Nam bây giờ xây dựng dân dụng thì khó có Tổng công ty nào hơn Vinaconex cả nên về mặt kỹ thuật các bạn có thể hoàn toàn yên tâm.
    Thứ ba là về hạ tầng thì tất cả các dự án, các khu đô thị đều phải tuân thủ theo quy hoạch 1/500 đã được UBND tỉnh, thành phố hoặc chính phủ phê duyệt, khu hemisco thì do UBND quận Hà đông phê duyệt cùng với quy hoạch chung của cả khu xala. Theo quy hoạch thì sẽ chẳng có bức tường nào cả, vậy sao các bạn lại sợ bức tường không bị đập nhỉ? Lý do chính là đang quá trình xây dựng cả nhà Hemisco và BMM nên người ta xây tường vì sợ lý do môi trường và an toàn lao động do khu CT2 và nhà trẻ ở ngay đó thôi. Nếu quả thật có tường thì chẳng ai thiết kế kiểu đó cả, Bọn chủ đầu tư XN XD số 1 lai châu nó làm luôn liền kề chổ bức tường đó chứ xây tạm làm gì? Còn nữa khu đất làm đường không có gì nằm ngay giữa Hemisco và nhà BMM như thế cả, tất cả đã làm đúng theo quy hoạch chi tiết xong 1/500 rồi. Trong luật xây dựng quy định khi nào xây dựng xong thì chủ đầu tư phải bàn giao lại hạ tầng cho nhà nước quản lý, nên không có chuyện chủ đầu tư tự ý quyết định xây tường "chỗ này hay chỗ kia"
    Ai mua để ở thì tốt nhất là dùng để ở thôi, bán đi mà kiếm lại chỗ khác hơi bị khó có mức giá như thế với khu nhà chỉ 6 tháng đến 1 năm nữa là xong.
    Còn mua để đầu tư thì chờ thêm hơn 6 ~ 9 tháng nữa sẽ bán được giá ít nhất là 23 theo quan điểm cá nhân của mình
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)