TIN TÀI TRỢ.

Làm sao để phân biệt sổ hồng, sổ đỏ thật hay giả ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 669 Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, hôm qua chị bạn cùng công ty kể cho mẹ Lan về chuyện khách bán đất dùng sổ hồng giả, xém chút nữa là chị bạn này tiêu rồi. May có đứa em làm nhà đất đi mua cùng phát hiện ra kịp

Các mẹ có gặp trường hợp này lần nào chưa, làm sao để phân biệt đây ta vì chị bạn kể 2 cuốn sổ y chang luôn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các cách nhận biết?
    Bằng nghiệp vụ giám định kỹ thuật hình sự, giám định viên tài liệu đã chỉ ra những đặc điểm phân biệt thật – giả như sau:
    Kiểm tra bằng kính lúp: Sổ đỏ, sổ hồng thật được in bằng phương pháp in offset nên màu sắc sắc nét, màu mực đồng màu trên cùng một chi tiết in. Còn giấy tờ giả mạo do in màu kỹ thuật số nên chi tiết in không sắc nét, trên cùng một chi tiết in có nhiều hạt mực có màu sắc khác nhau.
    Giấy chứng nhận giả: Các họa tiết, hoa văn màu hồng không được tạo bởi tổ hợp các chấm mực màu hồng.
    Dùng đèn pin (hoặc nguồn sáng khác): chiếu xiên một góc 10 – 20 độ với mặt giấy tại vị trí có hình dấu ở góc dưới bên phải của mặt trước Phần dấu nổi (ở góc dưới bên phải mặt trước sổ hồng) có mã số hiệu được đóng hoặc in vào chính giữa dấu nổi, được tạo ra bằng phương pháp in typo. Ở sổ hồng giả, mã số hiệu được tạo ra bằng phương pháp in màu kỹ thuật số nên mã số hiệu thường bị đóng lệch so với hình dấu nổi.
    Còn một cách nữa kiểm tra bằng việc kiểm tra vị trí tẩy xóa
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trường hợp này hơi căng, cần phải có người có kinh nghiệm đi cùng nếu không biết. Mình thử tham khảo Cách phân biệt sổ đỏ và sổ hồng trên google thử. Mình thấy cũng có nhiều người chỉ lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn mọi người, cách chắc ăn nhất vẫn là tìm người có kinh nghiệm đi cùng vì mình không thể nào phân biệt nổi.
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đọc xong thấy hoang mang quá
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

u, ban đầu cũng hơi rối nhưng từ từ rồi có cách giải quyết