Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Hội những người mua Seasons Avenue Mỗ Lao

• 0 Lượt chia sẻ
  • 35.1K Lượt đọc
  • 176 Trả lời

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 18 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chào mọi người,
    Topic này lập ra dành cho những người đã đặt mua SA hoặc những người đang quan tâm đến SA trao đổi, chia sẻ những thông tin liên quan đến dự án nhé.
    Em đã đặt cọc căn số 7 tòa S1 vào ngày mở nhà mẫu.
    Hy vọng hội sẽ quy tụ được nhiều cư dân SA tương lai
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 125 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

giá rổ khu này thế nào nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 18 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

29,3 -29,4 chưa VAT
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tomvatep2009 Xem bài viết
    giá rổ khu này thế nào nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 21 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mẹ nào cần thông tin chính xác nhất từ chủ đầu tư thì pm cho em nhé, giá khoảng 29 đã có VAT và PBT rồi, với cả đây là mức giá theo thông thủy đấy ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Minh cung quan tam den du an nay. Ban mua gia bao nhieu the? Qua san bds nao? Duoc ck bao nhieu ha ban? Cho minh xin 1 chut thong tin nhe
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 98 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mình quan tâm dự án này, mình tích căn góc thì giá là bn?
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đặt tiền mua dự án này quá rủi ro:

1. Dự án còn chưa động thổ, chưa làm móng - mọi thứ đang vẽ trên giấy và lời hứa của CĐT: theo luật xây dựng thì chưa làm xong móng, chưa nghiệm thu móng thì chưa được bán nhà. Bây giờ cũng chẳng ai mua nhà trên giấy cả vì ngay cả dự án Mulberry Lane do CĐT này xây xong bên cạnh, giá còn rẻ hơn còn đang ế vều ra đấy.

2. CĐT Capitaland - Hoàng Thành còn đang bị khách hàng mua Mulberry Lane cạnh đấy kiện vì tội lừa đảo: http://www.tienphong.vn/Phap-Luat/ha...ane-865442.tpo - không ai mua nhà khi chưa tìm hiểu kỹ CĐT đang có 'tiền án' về các vi phạm luật pháp

3. Bây giờ thị trường thuộc về người mua và cũng chẳng cần phải tranh nhau mua để mà dự án còn chưa động thổ đã mang tiền đến đặt trước 'kẻo người khác mua hết',

Không lạ khi các dự án chung cư của Capitaland ở cả Hà nội và Sài gòn vắng như chùa bà đanh.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn ơi cho mình hỏi là dự án này chưa động thổ, chưa đào móng thì làm sao ký hợp đồng mua được? nếu mua thì như thế nào nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 214 Bài viết

• 301 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Theo mình biết thì bên đó mới nhận cọc giữ chỗ chứ chưa xuống tiền ký hợp đồng bạn ạ ! khi nào xong móng mới ký hợp đồng
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bao giờ thì mới xong móng đây khi ở đấy vẫn còn là 1 bãi đất bừa bộn và còn chưa động thổ!?
    • 22 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dienvien Xem bài viết
    Bạn ơi cho mình hỏi là dự án này chưa động thổ, chưa đào móng thì làm sao ký hợp đồng mua được? nếu mua thì như thế nào nhỉ?
    Hiện tại, dự án mới bán một số xuất ngoại giao. Chưa chính thức mở bán, khách đăng ký mua giờ mới chỉ vào cọc giữ chỗ. Do Seasons Avenue không có tầng hầm nên việc thi công móng sẽ rất nhanh thôi. Xong móng sẽ ra hợp đồng mua bán. Giỏ hàng đợt 2, khách hàng phải xếp hàng bốc thăm mới chọn được căn đẹp. Nhà mình ai quan tâm đến Seasons thì pm tường mình mình share thông tin nhé!
    • 22 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meconnhacao Xem bài viết
    Đặt tiền mua dự án này quá rủi ro:

1. Dự án còn chưa động thổ, chưa làm móng - mọi thứ đang vẽ trên giấy và lời hứa của CĐT: theo luật xây dựng thì chưa làm xong móng, chưa nghiệm thu móng thì chưa được bán nhà. Bây giờ cũng chẳng ai mua nhà trên giấy cả vì ngay cả dự án Mulberry Lane do CĐT này xây xong bên cạnh, giá còn rẻ hơn còn đang ế vều ra đấy.

2. CĐT Capitaland - Hoàng Thành còn đang bị khách hàng mua Mulberry Lane cạnh đấy kiện vì tội lừa đảo: http://www.tienphong.vn/Phap-Luat/ha...ane-865442.tpo - không ai mua nhà khi chưa tìm hiểu kỹ CĐT đang có 'tiền án' về các vi phạm luật pháp

3. Bây giờ thị trường thuộc về người mua và cũng chẳng cần phải tranh nhau mua để mà dự án còn chưa động thổ đã mang tiền đến đặt trước 'kẻo người khác mua hết',

Không lạ khi các dự án chung cư của Capitaland ở cả Hà nội và Sài gòn vắng như chùa bà đanh.
    Bạn nói đúng đấy! Đúng là không nên nua Seasons Avenue vì 3 lí do:
    1. Không có nhu cầu đầu tư
    2.Không có nhu cầu để ở
    3. Không đủ khả năng tài chính

Còn lại thì nên, vì thông thường giá đợt hàng sau ra sẽ cao hơn đợt hàng trước 1 chút.
    Còn nếu đợi dự án đã thành hình thì lúc đó với tầm tiền này bạn không mua được nữa.
    Những căn đẹp, khách hàng vẫn phải xếp hàng, bốc thăm mới đến lượt cơ mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 214 Bài viết

• 301 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giống bên Mulberry Lane hả bạn! đợt thấp 23, 24 mà mình rón rén mãi ko vào tiền, giờ thì toàn ~ 30 mà căn nhỏ cũng chẳng còn. Bh còn toàn 123 trở lên thì thiếu xiền, đành ngậm ngùi. nên mình vừa vào cọc bên Seasons. Thấy tiện ích hơn hẳn bên Mul mà căn hộ rất thoáng, thiết kế hợp lý lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 18 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chị ơi chị vào cọc SA rồi ạ? Chúng ta nên lập hội cư dân trên FB để tiện theo dõi tiến độ và các vấn đề liên quan nhỉ ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 18 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình mua qua Cen group. Chiết khấu 8% mẹ nó ạ
    • 41 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

season avenue có diện tích khu đất là 2,7ha mà xây 4 tòa và CĐT đặt ra hàng trăm tiện ích! Đảm bảo các tiện ích sẽ bé như con kiến! và nếu vào ở hết thì k biết sẽ chen chúc đến cỡ nào!
    mà giá thô chưa VAT đã gần 30 thì tính cả VAT và nội thất vào thì ít nhất phải 35-37. So với vị trí Hà Đông thì giá này quá chát!
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jull111112 Xem bài viết
    Bạn nói đúng đấy! Đúng là không nên nua Seasons Avenue vì 3 lí do:
    1. Không có nhu cầu đầu tư
    2.Không có nhu cầu để ở
    3. Không đủ khả năng tài chính

Còn lại thì nên, vì thông thường giá đợt hàng sau ra sẽ cao hơn đợt hàng trước 1 chút.
    Còn nếu đợi dự án đã thành hình thì lúc đó với tầm tiền này bạn không mua được nữa.
    Những căn đẹp, khách hàng vẫn phải xếp hàng, bốc thăm mới đến lượt cơ mà.
    Nhà mình vào xem nhà mẫu thấy vắng như chùa Bà Đanh, có thấy ai đâu mà phải xếp hàng, bốc thăm??? dự án Mulberry Lane đối diện xây xong rồi còn đang ế ẩm, các dự án của CapitaLand không còn hot vì chủ đầu tư bị mất uy tín vì kiện tụng nhiều nên nói phải xếp hàng, bốc thăm mới đến lượt thì đúng là không thể tin được

http://phapluatxahoi.vn/ban-doc/vi-s...#news-comments
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 18 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Ơ chưa có hàng xóm tương lai nào tham gia ạ? ....
    • 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Seasons Avenue hết tháng 7 này là hết chiết khấu 5% cố định với tất cả các căn, nên mẹ nào quan tâm thì nhích sớm đi ah. Tòa S1 bán cũng kha khá rồi, tiếp đến sẽ bán tòa S3, 4 rồi mới bán tới S2, tháng 8 này sẽ ký hợp đồng mua bán chính thức nhé các mẹ . Quan tâm gì thêm ới em, hiện giờ mua dự án thì các mẹ không cần quá để ý là sàn nào , vì giỏ hàng ở Seasons là giỏ hàng chung, ai mua trước được trước, và chính sách chiết khấu và giá của Chủ Đầu Tư đưa ra thế nào thì áp dụng như vậy thôi, chứ không khác biệt đắt rẻ hơn thiệt gì đâu ah .
    • 22 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Meconnhacao ơi, giỏ hàng tiếp theo chị tham gia nhé, để biết không khí mua bán bên này thế nào nha!
  • Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9