Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Hội những người mua nhà tại dự án nhà ở dành cho người thu nhập thấp Cát Tường - Bắc Ninh

• 0 Lượt chia sẻ
  • 27.8K Lượt đọc
  • 87 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 39 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình lập ra topic này để các mẹ đã, và đang có ý định mua nhà thu nhập thấp Cát Tường - Bắc Ninh cùng thảo luận nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 35 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình mua CT2, đến thăm mấy nhà ở CT1, nghe mọi người nói lúc giao nhà không thấy đo lại diện tích.
    • 35 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình mua CT2, đến thăm mấy nhà ở CT1, nghe mọi người nói lúc giao nhà không thấy đo lại diện tích. có vẻ nhỏ hơn dtich mình mua
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn ơi! mình đang có nhu cầu mua một căn nhà có diện tích khoảng =<60m2 trong dự án nhà thu nhập thấp Cát Tường - Bắc Ninh. Mình đang la giáo viên, có một con nhỏ. Bạn đã từng mua nhà trong dự án này, vậy mong bạn chỉ giáo cho mình với. SDT của mình 0968585629. Rất mong nhận được sự giúp đỡ của bạn và mọi người
    • 39 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Diện tích lúc đóng tiền là 1 kiểu đến lúc đóng tiền phí dịch vụ lại nhỏ hơn, đơn cử như nhà mình đóng tiền là 60.77m2, đến lúc đóng tiền dịch vụ hàng tháng có 57m2.(Đây là diện tích thông thủy), không biết có được hoàn tiền k nữa. Bọn Cát Tường này làm ăn vớ vẩn lắm. Mồm thì cứ xoen xoét ra, đến lúc làm thì ba lăng nhăng, được cả thằng giám đốc và nhân viên.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Vậy à! Nghĩ cũng chán nhỉ? Cho mình hỏi khi mua nha ban trả môt lần luôn à? Mình thấy quảng cáo là 7tr/1m2 va có hỗ trợ vay vốn nữa. Nhuwg không biết bây giờ còn có căn hộ nào trổng nữa không? Lúc bạn mua có phải qua cò mồi gì ko?
    • 39 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Tiền trả theo tiến độ xây dựng, chia làm 7 lần cho đến lúc mình nhận nhà. Mình nghe nói tòa CT2 đã đăng kí hết, bạn đăng kí CT3 đi. mình cũng k rõ bjo là bao nhiêu tiền 1m2 nữa. Đến trực tiếp công ty lấy hồ sơ, k qua trung gian nhé
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

công ty ở đâu thế bạn?
    • 39 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bạn đến chỗ chung cư luôn ý. Đường Lê Thái Tổ - VÕ Cường
    • 35 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mẹ nào mua CT2 vào đây trao đổi nào,
    chú Dũng giao cho a Thành quản lý mảng nội thất, trong thiết kế ban đầu hai phòng ngủ đều có tủ âm tường, giờ anh Thành bảo "anh rút kinh nghiệm làm ct1, xây bức vách làm tủ âm tường ở phòng lớn là không nên, nên anh bỏ đi, nhà em muốn xây bức vách đó như tòa ct1 thì thêm phí hơn 2trieu", trần thạch cao ở ct1 với những căn 60m2 diện tích trần làm thạch cao chỉ 52m2 (bỏ ban công và phần có tường), giờ với căn 60m2 ở ct2 của nhà mình thì diện tích làm thạch cao bắt tính là 67m2, aThanh giải thích là làm thạch cao ở ct2 đẹp hơn sẽ phân các lớp, không trơn như ct1, vì các phần có lớp ấy nên diện tích phải tăng lên, còn bảo "em lấy căn cứ ở đâu mà nói diện tích trần thạch cao của nhà em là 60m2, bọn anh đã tính toán rất chuẩn là diện tích thạch cao nhà em là 67m2"...........còn nữa, để ống chờ điều hòa mà bắt chủ căn hộ phải trả tiền, trong khi có cho lắp quạt trần đâu, Và nữa là lúc mình mua có nói bếp là họ xây, giờ xây bếp bắt mình trả tiền, cửa ra vào bắt buộc cửa thép vân gỗ và cũng bắt mình thêm tiền và mua của chủ dự án...aThanh ấy đã đưa các mẹ cái hợp đồng làm nội thất có tủ âm tường với thạch cao, cửa chưa? các mẹ ý kiến thế nào, ai ký vào hợp đồng ấy chưa?
    • 39 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Công ty này từ thằng giám đốc đến thằng kĩ thuật láo toét. Mồm thì cứ xơi xơi ra nhưng mà kết quả thì chả ra làm sao. Mình đang ở CT1 nên có 1 vài lưu ý cho các mẹ nào chuẩn bị mua nhà và sắp hoàn thiện nội thất
    - Không lấy thêm bất cứ đồ j của nó cả. Cứ để theo thiết kế, các mẹ thích thay j thì sau này tự thay, như nhà mình đây thay bộ thiết bi vệ sinh của Inax thằng Thành lúc đầu xơi xơi là bên a đặt hàng công ty. cái vòi nước của chậu rửa mặt thì bên nước nóng xả ra nước lạnh bên lạnh xả ra nước nóng nó bảo là lỗi của nhà sản xuất, thực ra nó mua là đồ tàu, nhưng tính tiền cho chủ hộ là đồ công ty.
    - Cửa đi 2 phòng ngủ và phòng vệ sinh có 1 số nhà k yêu cầu lắp nhưng sau này nó cũng lắp hết cho rồi bắt tính tiền cả
    - Ống thoát nước xả của chậu rửa bát bọn nó để hơi cao, nên sau này lắp chậu vào sẽ bị cao như nhà mình pải đi lại đường thoát.
    - Về phí dịch vụ lúc nhận nhà mình k đọc kĩ nội dung sau này mới thấy nó ghi phí dịch vụ thu từ 5-6k/m2. Sau đến lúc chính thức nó thu 4k/m2. Cao hơn nhà ở thương mại ở Hà Nội
    - Sau này tự ý lập ra 1 công ty nào tên là Winhome, đề là ban quản trị tòa nhà( Láo toét chưa tổ chức Hội nghị tòa nhà đã tự ý lập ra)

Các mẹ còn ý kiến nào đóng góp nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

anh/chị cho em hỏi xíu. Nhà em đang định mua 1 căn ở tòa CT4, nhưng chưa biết chất lượng công trình ra sao. Các anh/chị đã ở tòa CT1 rồi thì thấy như nào ạ? sau 1 năm ở thì công trình có vấn đề gì không ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình cũng đang mua 1 căn ở CT3, nhưng ở đây phí dịch vụ quá cao 4k/1m2, cao hơn hẳn nhiều chung cư ở HN. Bác nào đang ở CT1 cho 1 vài ý kiến đi
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em muốn mua ct4,giờ còn mua đc k các chị?và khoản đóng ban đầu là bnhieu ạ?e cảm ơn
    • 39 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thằng Thành nó được cái mõm dẻo như kẹo ý, nói thì hay làm thì như ... ý. Nhà mình cũng thay đổi thiết bị vệ sinh thì nói là bên a đặt toàn bộ từ nhà máy về, đến lúc mình mang đồ ra chỗ người quen để đổi thì họ bảo là đây là hàng tàu. Bọn thất đức, làm ăn bố láo, mà mình thấy bên CT2 cửa sổ nhỏ quá nhỉ.

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuanlinhbn Xem bài viết
    mẹ nào mua CT2 vào đây trao đổi nào,
    chú Dũng giao cho a Thành quản lý mảng nội thất, trong thiết kế ban đầu hai phòng ngủ đều có tủ âm tường, giờ anh Thành bảo "anh rút kinh nghiệm làm ct1, xây bức vách làm tủ âm tường ở phòng lớn là không nên, nên anh bỏ đi, nhà em muốn xây bức vách đó như tòa ct1 thì thêm phí hơn 2trieu", trần thạch cao ở ct1 với những căn 60m2 diện tích trần làm thạch cao chỉ 52m2 (bỏ ban công và phần có tường), giờ với căn 60m2 ở ct2 của nhà mình thì diện tích làm thạch cao bắt tính là 67m2, aThanh giải thích là làm thạch cao ở ct2 đẹp hơn sẽ phân các lớp, không trơn như ct1, vì các phần có lớp ấy nên diện tích phải tăng lên, còn bảo "em lấy căn cứ ở đâu mà nói diện tích trần thạch cao của nhà em là 60m2, bọn anh đã tính toán rất chuẩn là diện tích thạch cao nhà em là 67m2"...........còn nữa, để ống chờ điều hòa mà bắt chủ căn hộ phải trả tiền, trong khi có cho lắp quạt trần đâu, Và nữa là lúc mình mua có nói bếp là họ xây, giờ xây bếp bắt mình trả tiền, cửa ra vào bắt buộc cửa thép vân gỗ và cũng bắt mình thêm tiền và mua của chủ dự án...aThanh ấy đã đưa các mẹ cái hợp đồng làm nội thất có tủ âm tường với thạch cao, cửa chưa? các mẹ ý kiến thế nào, ai ký vào hợp đồng ấy chưa?
    • 39 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Đợi CT5 mua đi bạn, chọn căn hướng ban công về phía thành phố ý.

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeuconlambn Xem bài viết
    em muốn mua ct4,giờ còn mua đc k các chị?và khoản đóng ban đầu là bnhieu ạ?e cảm ơn
    • 39 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các mẹ có mua nhà ở Cát Tường thì đừng có thay đổi j, cứ để nguyên bản xong muốn sửa j thì tự mình sửa, chứ đồ của chúng nó k biết đường nào mà lần đâu.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà tớ đã mua 1 căn hộ ở Ct3, tháng 10/2016 giao nhà. Nhưng hiện nay lại không có nhu cầu sử dụng nữa, muốn chuyển nhượng lại. Mẹ nào quan tâm gọi cho tớ nhé 096.824.0688
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

họ có cho mình lựa chọn đâu, bắt mình phải mua hết đồ mà,mình bỏ lại được bộ bàn ăn,sofa,bàn trẻ em thôi.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongnganbn Xem bài viết
    Các mẹ có mua nhà ở Cát Tường thì đừng có thay đổi j, cứ để nguyên bản xong muốn sửa j thì tự mình sửa, chứ đồ của chúng nó k biết đường nào mà lần đâu.
    • 39 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thế bọn nó bắt nhà bạn phải mua đồ j vậy?

Trích dẫn Nguyên văn bởi litmu Xem bài viết
    họ có cho mình lựa chọn đâu, bắt mình phải mua hết đồ mà,mình bỏ lại được bộ bàn ăn,sofa,bàn trẻ em thôi.
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5