TIN TÀI TRỢ.

Học gì trong 10 tháng mang thai + nghỉ hộ sản không đi làm việc

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.55K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 260 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Mình sợ sảy thai nên quyết định nghỉ việc ở nhà dưỡng thai, hầu như không ra đường, thỉnh thoảng đi bộ ra ngoài, đi xa thì có người chở. Ở nhà 1 mình trong khi OX đi làm. Nhà mình gần Chợ Gò Vấp, có tivi và internet. Mình muốn tự học, mời thầy đến nhà dạy hoặc học đâu đó gần nhà. Tự luyện anh văn, đọc báo, xem tivi, xem internet hoài cũng chán.

Có ai từng ở nhà thời gian lâu trong lúc mang thai hay do hoàn cảnh nào đó và có những thú chơi, thú học nào lý thú thì gợi ý giúp mình với. Trước mắt mình còn gần 10 tháng ở nhà lận.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 969 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thúy Ngọc Xem bài viết
    Mình sợ sảy thai nên quyết định nghỉ việc ở nhà dưỡng thai, hầu như không ra đường, thỉnh thoảng đi bộ ra ngoài, đi xa thì có người chở. Ở nhà 1 mình trong khi OX đi làm. Nhà mình gần Chợ Gò Vấp, có tivi và internet. Mình muốn tự học, mời thầy đến nhà dạy hoặc học đâu đó gần nhà. Tự luyện anh văn, đọc báo, xem tivi, xem internet hoài cũng chán.

Có ai từng ở nhà thời gian lâu trong lúc mang thai hay do hoàn cảnh nào đó và có những thú chơi, thú học nào lý thú thì gợi ý giúp mình với. Trước mắt mình còn gần 10 tháng ở nhà lận.
    Thế này thì buồn lắm bạn a! Nhưng nếu thích tìm cắch học cắt may đồ cho bé ý! Thích phết! Mình cứ nghĩ áo quần do mình may cho con thật y nghĩa! Nhưng lại tốn tiền mua máy may! Hic!
    Bạn có nghén ko? Học làm bánh! Mình cũng từng học làm bánh nhưng mà lúc có bầu thì ko ngửi được mùi bánh! Sợ! Nhưng khi nào con đầy tháng hoặc SN mình toàn tự làm nên con mình thích lắm! Nhưng hơi mất thời gian và phải có người rửa dụng cụ làm bánh cho cũng ngai!