TIN TÀI TRỢ.

Hành trình có nhà Sài Gòn của chàng trai lương 5 triệu đồng

• 2.84K Lượt chia sẻ
  • 104K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 160 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Với mức lương 5 triệu đồng mà mua được nhà ở thành phố quả thật khâm phục bạn ấy. Những ai có ý định mua nhà thì tham khảo nhé mọi người.

Với mức lương 5 triệu đồng, tôi được ngân hàng cho vay 200 triệu trả góp 10 năm và tôi đã xây được căn nhà cấp 4.

Tôi năm nay 36 tuổi, xin kể câu chuyện quá trình mua nhà ở Sài Gòn của tôi bắt đầu bằng mức lương 5 triệu đồng cho bạn nghe nhé.

Tôi là dân tỉnh lẻ lên Sài Gòn học và đi làm rồi định cư ở đây. Năm 2005, tôi tốt nghiệp ra trường, đến năm 2009 tôi nhảy việc sang công ty thứ 2 với công việc có thể nói là ổn định với mức thu nhập 5 triệu đồng/tháng.

Đầu năm 2010, bố mẹ cho tôi 300 triệu đồng, tôi dùng số tiền đó mua một miếng đất 4x12m ở một quận ven thành phố, cách nơi làm việc 15km. Mức lương của tôi lúc đó được ngân hàng cho vay 200 triệu trả góp 10 năm và tôi đã xây được căn nhà cấp 4.

Cuối năm 2010, tôi lập gia đình. Năm 2014, hai vợ chồng trả mới hết nợ. Lúc này, tổng thu nhập vợ chồng tôi là gần 20 triệu đồng/tháng, nhờ mối quan hệ bạn bè, gia đình tôi mượn tiền trả ngân hàng trước thời hạn số nợ còn lại.

Sau khi rút được giấy tờ đất ra, tôi làm thủ tục hoàn công để có sổ hồng. Cuốn sổ hồng này tôi cầm ngân hàng khác được 300 triệu đồng, trả trong vòng 2 năm. Số tiền 300 triệu đó tôi trả bạn bè, anh em, còn lại tôi sơn phết tường và trang trải đồ dùng trong nhà.

Dự kiến đến đầu năm 2017 các khoản nợ ngân hàng của vợ chồng tôi sẽ hết. Chúng tôi sẽ tiếp tục tập 2 là xây nhà mới hoặc mua thêm một miếng đất khác.

Đó là quá trình mua nhà của tôi, còn trong khi Phương đã có 1 tỷ mà còn sợ nợ cả đời sao? Nếu là bạn, tôi sẽ mượn ngân hàng 500 - 800 triệu đồng để mua và trang trải đồ dùng trong nhà và trả nợ dần. Còn bạn chờ đến khi đủ tiền mới mua nhà thì còn lâu lắm.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 63 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Giật tít quá cái mở ngoặc ở đây là bố mẹ cho hẳn những 300 triệu. Hỏi đơn giản rằng nều bạn tự làm với mức lương 5 tr thì k ăn không tiêu làm 5 năm bạn mới có được 300 tr. Bạn tiêu 1 nửa mỗi tháng thì 10 năm bạn ms làm ra 300 tr. Đây thì coi như bạn có đất rồi còn gì. Chỉ còn lo làm mà làm nhà thì nếu là t, t cũng làm được điều quá hiển nhiên. Quan trọng là làm thế nào để có khoản tiền để mua đất kìa
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 57 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

vâng, bố mẹ cho 300tr đồng. Vãi cả giật tít )
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 302 Bài viết

• 199 Được cảm ơn

vãi giật tít.
    • 35 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

lương con 5tr, cảm ơn ba mẹ đã cho con 300tr để con xây được căn nhà
    • 171 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Tiết kiệm tiền thi mua được thôi + thêm mượn tiền người thân nữa
    • 9 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

thì vấn đề là xây nhà thôi mà chứ phụ đề đâu nói tới đất đai gì đâu 300tr, chỉ là đi kèm thôi đúng không nhỉ
    • 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

con nhà người ta đây mà
    • 125 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Đâu phải khi không mà mua được nhà đâu, có hậu thuẫn hết. Nhưng mà nói chung chủ top cũng đã có cố gắng.
    Đi tìm hạnh phúc
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nói chung người ta bảo thuận vợ thuận chồng thêm công lao ba mẹ vào thì tát Biển Đông cũng cạn mà =))))
    • 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn tính giùm tôi xem đâu có bao nhiêu. bạn làm Sales cho bên đó chuwsgi. Tôi nhẩm cho bạn nhé 70% của 725 triệu có nghĩa bạn đang vay 500 triệu . Với mức vay 500 triệu và 70% giá trị tài sản thì bạn phải có thu nhập tối thiểu =. Tổng thu nhập - chi phí > 2 lần tiền lãi. Vậy sơ sơ vay 500 triệu lãi trả mỗi tháng sẽ là khoảng 8,5 triệu. Trong vòng 10 năm.
    Cái bao nhiêu của bác là như nào vậy
    - Chia sẽ kinh nghiệm mua đất, tư vấn miển phí các vấn đề có liên quan đến đất-
    Xem quy hoạch Nhà Bè, Q.7, HCM miển phíclear

ban dat nha be đất nhà bè
    Ngọc Trịnh : 0909 757 102
    Mail: ngoctrinhvan93@gmail.com - www.bandatnhabe.info
    • 5,463 Bài viết

• 317 Được cảm ơn

Bố mẹ cho nguyên nửa căn nhà rồi còn đâu.
    npk12345

Đánh Rơi Một Chấm Ân Tình.......
    • 21 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Hazzz , năm 2009 làm lương 5 triệu , bố mẹ cho 300 triệu , còn nói gì mà lập nghiệp nữa . Năm 2009 tôi mới ra trường lương có 1 triệu 1 , nay tôi có nhà , có đất , có xe 4 bánh rồi , ba mẹ không phải hỗ trợ đồng nào .