TIN TÀI TRỢ.

Đầu tư bất động sản tại Hà Nội

• 0 Lượt chia sẻ
  • 199K Lượt đọc
  • 1.47K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 49 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BomevaBong Xem bài viết
    Làm ăn theo kiểu liên kết góp vốn giữa các anh chị em, bạn bè thân thiết thì có vẻ ok 1 tí. 1 là hỗ trợ về vốn, được cùng hưởng nếu rủi ro sẽ phân chia đều (có thế nào đỡ thiệt hại nặng nề). Có vẻ tự tin hơn được 1 tí.
    Các mẹ cho em hỏi, có mẹ nào đầu tư vào khu đô thị CIENCO 5. Nhà đầu tư là Công ty xây dựng số 5 của Bộ Giao thông vận tải ko ạ? Khu vực này ở vung tiếp giáp Hà Nội- Vĩnh Phúc ấy ạ (thuộc địa phận Mê Linh).
    Các mẹ nào quan tâm đến khu vực này, đang có hướng đầu tư khu vực này thì share đi!
    Uh, mình cũng đang nghe ông anh nói đến khu này. Các mẹ có ai co thông tin về khu này không, tụi mình cùng tham khảo nhỉ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 642 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mấy anh chị em nhà tớ cũng đang nhăm nhe nhiên cứu KĐT CIENCO 5 đây.
    Khu đô thị Cienco 5 do Công ty Xây dựng Công trình 547 làm chủ đầu tư thuộc Tổng công ty xây dựng số 5 - Bộ Giao thông vận tải, có diện tích 49,9472 ha, nằm trên địa bàn 3 xã Tiền Phong, Đại Thịnh và xã Mê Linh, huyện Mê Linh, tỉnh Vĩnh Phúc. (khởi công xây dựng hôm 31/8 vừa rồi ạ)
    Đây là khu đô thị nằm trong quy hoạch tổng thể phát triển không gian thủ đô Hà Nội giai đoạn từ năm 2005 đến năm 2020. khu đô thị này nằm giữa vành đai 3 và vành đai 4, cách trung tâm Hà Nội 21km, cách sân bay quốc tế Nội Bài 11km và cách cầu Thăng Long 5km.
    là khu đô thị loại 1, nằm trong quy hoạch tổng thể của khu đô thị Mê Linh mới, Thủ tướng CP phê duyệt ngày 13/12/2004, đảm bảo các tiêu chuẩn: trục đường lớn nhất có lộ giới 24m; trục nhỏ nhất 15,5m, vỉa hè rộng từ 4 - 5m; diện tích cây xanh, hồ nhân tạo lớn phục vụ cộng đồng dân cư; đất nhà liền kề và biệt thự rộng rãi, tạo ra cảnh quan thoáng và đẹp.
    (he he, nhìn chung ngâm cứu bản "miêu tả" thì vô cùng hoành tráng và đẹp đẽ (tất nhiên rùi)
    Híc. tớ đã ngâm cứu chán chê, cũng như các khu đô
    thị khác hoành tráng lắm các mẹ ạ. Nhìn chung thì cũng có nhiều ưu nhưng tất nhiên chắc cũng nhược nhiều.
    Thực tình thì mấy anh em nhà tớ cũng đăng kí 3 suất (1 cái 100m2, 1 biệt thự 230m2, 1 B thự 300m2, mua giá sát gốc.
    Đang suy tính đây. Vẫn đăng kí nhưng chưa đặt cọc chính thức.
    Tớ cũng hãi các khu này phát triển rùa bò thì chết (như KDT Quang minh í, ì à ì ạch, dưng mà cũng có thể do nhà đầu tư Long Việt ko được năng động lắm chăng??? dự đoán cá nhân thui nhé). Thực ra các khu đô thị vùng ven đô(Nam Từ Sơn, Booyoung, hay mấy khu Đô thị mạn Hà Đông Hà tây - Văn Phú, Văn Khê, Xa la)cũng chưa thu hút được các nhà đầu tư nhiều.(tại vẫn xa trung tâm quá, cơ sở hạ tầng chưa đồng bộ,e chừng tương lai cũng phải dài dài đấy)
    Đối với nhà đầu tư chuyên nghiệp thì không sao (vốn lớn, dủ sức "om" thì vẫn vô tư, chờ đến 1 thời điểm nhất định chỉ đương nhiên là vớ quả bẫm). Dưng mà nếu vốn "non", chỉ có khoảng 20 -30% rồi còn lại phải xoay thì cũng chết dở đấy (chúng tớ toàn xìtai này hết, om lâu ko đẩy đi được coi chừng bán nhà).
    Tớ với mấy chiến hữu đang tính quả liều nhưng vẫn cân nhắc suy tính đây. Phát triển rùa quá là coi như toi.
    Có mẹ nào quan tâm đến mấy khu ven đô này nữa ko,nắm bắt được thông tin j ko, share đi
    .
    Yêu con gái nhiều lắm :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 883 Bài viết

• 476 Được cảm ơn

Em muốn hỏi thông tin về chung cư 131 Thái Hà, ko biết có mẹ/bố nào biết ko ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết thông tin về chung cư Văn Khê ko cho tớ 1 ít thông tin với.
    • 642 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HoaThuyTinh79 Xem bài viết
    Mình nghĩ hiện tại có mấy lý do bạn nên nghiên cứu khi có ý định đầu tư vào Văn Khê:
    Vì bây giờ đầu tư thì sẽ rất " dài hơi" .
    - Văn khê giá đã từ 13_17 triệu/ m2
    _ Bây giờ đường Lê Văn Lưong kéo dài k chạy qua DTM Văn Khê nữa , mà cách xa đến 1km nên giá sẽ k bao giờ vượt qua ngưỡng 22 Triệu. ( Mình k có ý nói giá này khi nhận nhà xây thô rồi nhe)
    _ Văn khê chỉ là 1 cụm đô thị nhỏ ( chỉ có khoảng 25 ha)
    _ Tiền đóng vào dự án cao ( 70% )
    _ Nếu bây giờ bạn mua thì phải đọi đến gần Tết ( nếu CK thắng lớn ) người ta sẽ bỏ tiền ra mua đất vào )or phải đợi đến khi bàn giao mặ bằng T4 _ T6 sang năm mới bán ....thì số Tiền lợi nhuận k cao trong khi tiền bỏ ra nhiều , lại đầu tư dài hơi như vậy.........
    Nếu cách đây khoảng 1 tháng : giá từ 8_ 10 triệu/ m2 bạn có thể mua vào được,bạn k những lãi 50% mà lãi đến 70_80 %.
    Khoảng 10 ngày nay thị trường đất đai đang trầm lắng 1 tí do ảnh hưởng của CK.
    _Nếu bạn vẫn thích VK thì vẫn lấy vào được nhưng :
    T1 : Mua DT khoảng 60_90 ( càng ít DT càng tốt )
    T2 : Vị trí càng đẹp càng dễ bán, giá bán sẽ cao ( k nên ham rẻ)
    T3 : K cần lợi nhuận cao ( Bỏ ra khoảng 900Tr đọi đến tết bán cỏ thể lên đến ngưỡng 1_ 1,5 tỷ)
    Còn mình thì vẫn thích Văn Phú , nếu cây đay 2 tháng bỏ ra chỉ khoảng 600_ 1 tỷ thì bây giờ có thể lãi đến 100_150% ( chưa kể những lô mặt đường Lê Trọng Tấn lãi đã lên đến 200%_ sau 2 tháng)
    Co nhieu ly do de Van Phu sot nhanh va de ban hon VK, bay gio minh ban k noi ro duoc, hen khi khac
    Chị HoaThuyTinh79 ơi, chị có thể thông tin giúp em về khu Văn Phú được ko ạ, tình hình tổng thể tính đến thời điểm này thì thế nào hả chị. Em hỏi giúp cho ông anh em.
    Em cảm ơn chị nhiều nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 208 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mấy anh chị em nhà tớ cũng đang nhăm nhe nhiên cứu KĐT CIENCO 5 đây
    Thực tình thì mấy anh em nhà tớ cũng đăng kí 3 suất (1 cái 100m2, 1 biệt thự 230m2, 1 B thự 300m2, mua giá sát gốc.
    .
    bạn ơi cho mình hỏi giá bạn đặt mua mấy biệt thự KDT Cienco là bao nhiêu? Nếu thấy vừa túi tiền thì bà chị mình cũng đặt mua 1 cái. Mà dăng ký có khó không bạn?
    • 58 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các bố các mẹ thông thái cho mình một ít thông tin với, năm ngoái mình có mua một mảnh đất, sổ đỏ chính chủ, ở gần khu vực soát vé Nội Bài, bên này sông Cà Lồ còn bên kia là khu đô thị Quang Minh của nhà đầu tư Long Việt ấy. Đường liên thôn nhưng rất to rộng, xe tải đi thoải mái
    Hiện tại mình đang chẳng ở trong nước để nắm bắt được tình hình gì cả, các bố các mẹ làm ơn chỉ giáo cho mình xem giá cả thị trường của một mảnh đất như thế hiện giờ là bao nhiêu một m vuông nhỉ ?(for my information only, chứ giờ có muốn cũng chẳng ở VN để mua bán gì được:Sad
    Nghe tới khu Cienco 5 mà mình thèm quá , hồi đó mình đã muốn mua khu đấy lắm rồi đấy nhưng mà vì sẽ phải đi xa, chẳng ở nhà mà làm thủ tục được nên không dám mua đất chưa có sổ đỏ
    • 3,464 Bài viết

• 23,084 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vithao Xem bài viết
    Em muốn hỏi thông tin về chung cư 131 Thái Hà, ko biết có mẹ/bố nào biết ko ạ?
    Đừng mua nhé. Chung cư này chủ đầu tư chưa được ra quyết định chính thức. Bây giờ mua là lại không biết đẩy đi cho ai đâu.
    Yêu lắm 2 công chúa và hoàng tử bé của mẹ :Rose::Rose::Rose:
    ScMdVcVScMdp7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 883 Bài viết

• 476 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehaicongchua Xem bài viết
    Đừng mua nhé. Chung cư này chủ đầu tư chưa được ra quyết định chính thức. Bây giờ mua là lại không biết đẩy đi cho ai đâu.
    Thanks chị nhé.
    Có mẹ nào đã đầu tư vào chung cư Skylight 125 Minh Khai ko ạ? Em có mua 1 căn hộ chung cư này mà mãi ko thấy đc ký hợp đồng gì cả. Có mẹ nào biết thông tin về Skylight thì ới lên nhé.
    • 4,357 Bài viết

• 3,396 Được cảm ơn

Mấy anh chị em nhà tớ cũng đang nhăm nhe nhiên cứu KĐT CIENCO 5 đây.
    Khu đô thị Cienco 5 do Công ty Xây dựng Công trình 547 làm chủ đầu tư thuộc Tổng công ty xây dựng số 5 - Bộ Giao thông vận tải, có diện tích 49,9472 ha, nằm trên địa bàn 3 xã Tiền Phong, Đại Thịnh và xã Mê Linh, huyện Mê Linh, tỉnh Vĩnh Phúc. (khởi công xây dựng hôm 31/8 vừa rồi ạ)
    Đây là khu đô thị nằm trong quy hoạch tổng thể phát triển không gian thủ đô Hà Nội giai đoạn từ năm 2005 đến năm 2020. khu đô thị này nằm giữa vành đai 3 và vành đai 4, cách trung tâm Hà Nội 21km, cách sân bay quốc tế Nội Bài 11km và cách cầu Thăng Long 5km.
    là khu đô thị loại 1, nằm trong quy hoạch tổng thể của khu đô thị Mê Linh mới, Thủ tướng CP phê duyệt ngày 13/12/2004, đảm bảo các tiêu chuẩn: trục đường lớn nhất có lộ giới 24m; trục nhỏ nhất 15,5m, vỉa hè rộng từ 4 - 5m; diện tích cây xanh, hồ nhân tạo lớn phục vụ cộng đồng dân cư; đất nhà liền kề và biệt thự rộng rãi, tạo ra cảnh quan thoáng và đẹp.
    (he he, nhìn chung ngâm cứu bản "miêu tả" thì vô cùng hoành tráng và đẹp đẽ (tất nhiên rùi)
    Híc. tớ đã ngâm cứu chán chê, cũng như các khu đô
    thị khác hoành tráng lắm các mẹ ạ. Nhìn chung thì cũng có nhiều ưu nhưng tất nhiên chắc cũng nhược nhiều.
    Tớ cũng hãi các khu này phát triển rùa bò thì chết (như KDT Quang minh í, ì à ì ạch, dưng mà cũng có thể do nhà đầu tư Long Việt ko được năng động lắm chăng??? dự đoán cá nhân thui nhé). Thực ra các khu đô thị vùng ven đô(Nam Từ Sơn, Booyoung, hay mấy khu Đô thị mạn Hà Đông Hà tây - Văn Phú, Văn Khê, Xa la)cũng chưa thu hút được các nhà đầu tư nhiều.(tại vẫn xa trung tâm quá, cơ sở hạ tầng chưa đồng bộ,e chừng tương lai cũng phải dài dài đấy)
    Đối với nhà đầu tư chuyên nghiệp thì không sao (vốn lớn, dủ sức "om" thì vẫn vô tư, chờ đến 1 thời điểm nhất định chỉ đương nhiên là vớ quả bẫm). Dưng mà nếu vốn "non", chỉ có khoảng 20 -30% rồi còn lại phải xoay thì cũng chết dở đấy (chúng tớ toàn xìtai này hết, om lâu ko đẩy đi được coi chừng bán nhà).
    Tớ với mấy chiến hữu đang tính quả liều nhưng vẫn cân nhắc suy tính đây. Phát triển rùa quá là coi như toi.
    Có mẹ nào quan tâm đến mấy khu ven đô này nữa ko,nắm bắt được thông tin j ko, share đi
    .
    Hồi đầu năm 2006 đứa cháu em làm bên giao thông được người ta mời góp vốn cho công trình này. Hồi đó hai vô cháu phóng xe đến nơi.. phù thấy giữa một cánh đồng chưa có gì ngoài mấy cái máy ủi. Do sợ chết và cũng nhát nên thôi luôn chẳng đầu tư đầu teo gì cả và cũng quên luôn cái vụ đó mặc dù xếp của cháu em cứ gọi điện thuyết phục.

Nghe các bác bàn luận đầu tư ghê quá, em thì chẳng có đầu tư đâu, chỉ muốn kiếm một cái nhà để sinh con cho thoải mái. Vậy các bác bớt chút thời gian cho em hỏi, giá đất khu Mỹ Đình hiện nay là bao nhiêu ạ. Em thì thích Chung Cư lắm nhưng xã thì nói nếu mình xác định ở lâu dài thì tổng số tiền dịch vụ từng ấy năm thêm sẽ rất cao:Laughing: :Laughing: :Laughing: Các bác cho em hỏi liệu với 800M có thể mua được một miếng đất nhỏ nhỏ ở xa xa như khu Mỹ Đình không ạ.
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cutit07 Xem bài viết
    Hồi đầu năm 2006 đứa cháu em làm bên giao thông được người ta mời góp vốn cho công trình này. Hồi đó hai vô cháu phóng xe đến nơi.. phù thấy giữa một cánh đồng chưa có gì ngoài mấy cái máy ủi. Do sợ chết và cũng nhát nên thôi luôn chẳng đầu tư đầu teo gì cả và cũng quên luôn cái vụ đó mặc dù xếp của cháu em cứ gọi điện thuyết phục.

Nghe các bác bàn luận đầu tư ghê quá, em thì chẳng có đầu tư đâu, chỉ muốn kiếm một cái nhà để sinh con cho thoải mái. Vậy các bác bớt chút thời gian cho em hỏi, giá đất khu Mỹ Đình hiện nay là bao nhiêu ạ. Em thì thích Chung Cư lắm nhưng xã thì nói nếu mình xác định ở lâu dài thì tổng số tiền dịch vụ từng ấy năm thêm sẽ rất cao:Laughing: :Laughing: :Laughing: Các bác cho em hỏi liệu với 800M có thể mua được một miếng đất nhỏ nhỏ ở xa xa như khu Mỹ Đình không ạ.
    Đất Mỹ Đình: nếu ở khu Mễ Trì khoảng 30 triệu/m2, còn ở khuu đô thị Mỹ Đình 1, 2 khoảng 40 - 50T/m2 tùy vào vị trí, chung cư trong khu Mỹ Đình khoảng 14T/m2. Vì em cũng đang tìm mua nhà ở khu đấy nên đến mấy văn phòng nhà đất ở Mỹ Đình đều thấy hét giá cao quá
    • 642 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

@ cuti07: Mẹ nó ơi, khu đô thị nào phần lớn chả tiền thân là cánh đồng bát ngát. Chả lẽ người ta lại ủi hết khu dân cư đông đúc đi để thay thế vào 1 khu hoành tráng khác. Ơ, thế mới hay đấy.Ối người kiếm bạc tỷ từ đầu tư đất nền dự án này đấy ạ. Tất nhiên đó là những người đầu óc,chuyên nghiệp có "duyên" điền trạch và quan trọng người ta có mối quan hệ + có xiền. Điều tớ muốn nói là đưa thông tin ra về khu vực đó để trao đổi.Tớ mà có xiền tớ cũng đầu tư ngay. Chả năm nay thì đến hàng chục năm nữa khác ngon. Chỉ cái xiền không nhiều ko thể om lâu thời gian dài được nên phải đắn đo, phải ngó lên ngó xuống, phải nhảy vào đây thăm vấn các bố, các mẹ. Khổ thế đấy... Có ai làm giàu mà ko đau đầu đâu.
    • 642 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

@ cuti07: Mẹ nó ơi, khu đô thị nào phần lớn chả tiền thân là cánh đồng bát ngát. Chả lẽ người ta lại ủi hết khu dân cư đông đúc đi để thay thế vào 1 khu hoành tráng khác. Ơ, thế mới hay đấy.Ối người kiếm bạc tỷ từ đầu tư đất nền dự án này đấy ạ. Tất nhiên đó là những người đầu óc,chuyên nghiệp có "duyên" điền trạch và quan trọng người ta có mối quan hệ + có xiền. Điều tớ muốn nói là đưa thông tin ra về khu vực đó để trao đổi.Tớ mà có xiền tớ cũng đầu tư ngay. Chả năm nay thì đến hàng chục năm nữa khác ngon. Chỉ cái xiền không nhiều ko thể om lâu thời gian dài được nên phải đắn đo, phải ngó lên ngó xuống, phải nhảy vào đây thăm vấn các bố, các mẹ. Khổ thế đấy... Có ai làm giàu mà ko đau đầu đâu.
    @ Bẹnamin: bạn ơi, theo thông tin tớ biết thì loại 100m hết giá gốc rồi. Giờ chủ yêu là BT 300m2. Mua giờ là 3tr +500. Quy trình là: Đặt cọc (khoảng 100tr)--->kí cốp 1 số giấy tờ, hẹn ngày trả (khoảng 1th)--->trả 60% giá nhà, lại kí cốp 1 số giấy tờ--->hẹn trả hết (sau 12- 18thangs). Như hôm nay, theo phân tích của các đ/c nắm bắt rõ về KV này thì nếu đầu tư, phải ra tết (4th trở lên) mới mong giá lên. Nếu vốn ít, muốn đẩy nhanh thì đừng nên.Hơn nữa, nhằm hạn chế việc đầu cơ BDS, làm "nóng" dẫn đến tác động tiêu cực đên thị trường BDS VNam, nhà nước có thể ban hành các loại thuế hoặc quy định nghiêm ngặt ---> Các nahf đầu tư ngại và dè chừng. Vậy nếu mua thời điểm này sẽ khó đẩy đi kiếm phần vênh lắm. Bạn nên cân nhắc nhé. Tớ và 2 anh chị em nữa chỉ dám dè chừng 1 căn 300m2 thui. Tính 4 tháng sau ra tết thì đẩy(tệ nữa phải 1 năm). Ko biết thế nào. Khéo lại bí rì ko đẩy được thì cũng nhục như con trùng trục.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 208 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn BomevaBong nhé, hết loại giá gốc rồi thì tiếc thật. Ban ơi, thế biệt thự 300m2 có giá là 3,5 triệu/m2 thôi á? Như vậy tổng chi phí 1 biệt thự 300m2 là 1,05 tỷ?Không biết là mình hiểu như vậy có đúng ý bạn nói không? Thế thì giá quá rẻ so với các khu đô thị khác nhỉ.
    • 916 Bài viết

• 392 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ BomevaBong có thể cho em số điện thoại để đặt mua lô đất biệt thự ở khu Cienco không?

Cám ơn mẹ nó nhé
    • 642 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mẹ nó đã ngâm cứu kĩ khu đó chưa vậy. Tình hình BDS dợt này dang được dự báo như "bọt xà phòng" đó nhé. Sợ rằng sẽ chững lại trong 1 thời gian dài. Các chuyên gia đang phân tích "sự vô lý" của the Vista và các KDT tương tự kìa. Đương nhiên nó sẽ tạo sự tác động tâm lý nhất định với các nhà đầu tư. Sợ nó sẽ nguội đi, việc "đẩy" đi khó đấy (ko muốn nói gà rù). Tốt nhất nghe ngóng 1 tg nữa xem sao.
    Anh em nhà tớ cũng cân nhắc lắm. Tất nhiên nếu bạn có nhiều vốn, có khả năng ôm được thì vẫn okie.
    Nếu thật sự quan tâm nhắn cho tớ hộp thư rockgirlbravy@yahoo.com
    • 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho mình ké chút xíu nhé. Mình chẳng có nhiều bất động sản to tát gì, chỉ có một mảnh đất 33m2 tại thôn Chùa Nhĩ, xã Thanh Liệt, huyện Thanh Trì đã có sổ đỏ chính chủ (đất đối diện với khu chung cư Linh Đàm). Định xây để ở nhưng sau đó lại quyết định vẫn ở chung với bố mẹ chồng. Vậy các mẹ xem ai có nhu cầu thì chuyển thông tin giúp mình nhé. Điện thoại cho mình theo số 0903426785.
    • 642 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình nghĩ cái dự án Cienco này là dự án "Rùa" nên để đầu tư các bạn phải ;ưu ý:
    _ Nếu Tiền đầu tư mà các bạn chỉ để gửi Tiết Kiệm, bây giờ đầu tư kiếm ít Lãi cao hơn gửi TK thi nên đầu tư.
    Khu này khoảng 3 _5 năm nữa bán thì được ít Lãi.
    _ Còn nếu có ý định KD BDS thì k nên đầu tư vào khu này vì Tiền quay vòng Vốn rất lâu,sẽ k bao giờ sốt giá như các khu khác, khu này làm quá chậm........
    Nói chung còn nhiều lý do nữa nhưng các bạn cư nghĩ đơn giản thế này :
    Nhìn khu Quang Minh _ Chi Đông do VinaCoNex và các công ty nữa đầu tư thì biết,đầu tư cách đây hơn 2 năm mà bây giờ muốn bán lại bằng giá gốc còn bán k nổi.....
    Đầu tư BDS đừng nên quan tâm đến giá gốc của dự án mà hãy nên quan tâm đến nhà đầu tư,tiến độ của dự án,tiến độ nộp Tiền,hạ tầng xung quanh, tương lai khu dự án này sẽ đi về đâu, trình độ dân số khu này như thế nào, .........Tóm lại,ít tiền chưa chắc đã tốt.....
    Mình thì k bao giờ bỏ Tiền vào khu này, bây giờ thiếu gì dự án để đầu tư,việc gì phải phiêu liêu ......
    Đây chỉ là suy nghĩ của mình, chỉ để các bạn tham khảo thêm,bạn nào muốn đầu tư vào khu này thì cứ đầu tư nhe, đừng quan tâm đến các ý kiến khác.......
    Em đồng ý với ý kiến của bác HTT79.
    Ko phải em quảng cáo để hô hào đầu tư vào Cienco đâu đấy nhé. Em chỉ đưa ra để hỏi ý kiến tham khảo.Bản thân mấy anh em nhà em cũng phải đắn đo.
    Nếu nhiều xiền có thể bỏ vào đó và tạm thời "quên lãng" trong độ dăm năm thì ok. Tuy nhiên, vốn ít, KD theo kiểu quay vòng thì các khu đô thị kiểu này e chừng ko thích hợp cho lắm.
    Bản thân vc em chỉ dám đu theo ông anh đặt 1 miểng ở Cienco thui rồi tính đẩy(việc tính đẩy đi là của ông í, nhờ vào các quan hệ của ông í, hiệu quả khoảng 95% tuy lợi nhuận có thể khiêm tốn).
    Tiền đầu tư thấp có thể háp dẫn thật đấy nhưng kiểu gì cũng phải chú trọng đến tính khả thi của nó. Ko thì công cốc ko muốn nói là thiệt hại.
    Theo e nghĩ thì giai đoạn này sau 1 thời gian "sốt nóng" thị trường BĐS (đặc biệt đối với các khu dự án, khu CC) tình hình có thể cũng có nhiều vấn đề bàn cãi. Chính vì thế, nếu có mối ngon thì nhảy vào nếu còn đắn đo tốt nhất là án binh bất động. Các mẹ thấy thía nào???
    • 642 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Hôm trước bạn hỏi VP, bận quá mình chưa trả lời được, ....
    Thật ra VP chưa xong phần hạ tầng ( còn khoảng 4 ha) nhưng vẫn bán . Theo luật nhà ở nhà chung cư xong phần móng thì được bán ( nhưng các bạn thấy đấy các căn hộ toàn bán từ lúc k có gì ) . Còn các khu dự án đất thì phải làm xong phần hạ tầng hoặc phải trả tiền đền bù xong rồi....
    Văn Phú theo mình được biết thì đã trả xong tiền đền bù nhưng hạ tầng chưa xong nên chính công ty Quảng Ninh k bán lẻ mà chỉ bán qua các công ty thứ phát, sau đó các cty thứ phát này bán lại cho các nhà đầu tư, or tiêu dùng...
    Có 1 số suất nhà Lk, TT, BT của VPhu vẫn được ký qua QNinh với hình thức góp vốn ,được mua lô đất, đến khoảng cuối tháng 11 thì mới ký hợp đồng chính thức..
    và 1 số lô cũng được QN ký hợp đồng nhưng chỉ có 1 số suất ưu tiên thôi.........
    Hiện tai VP đang sang lấp mặt bằng, chưa có gì cả ngoài trừ có vài chiếc xe chạy qua chạy lại san lấp và 1 tấm biển, khu đất được quay kín lại , rào đây thép gai....
    Theo dự kiến thì đến T4_2008 sẽ bàn giao mặt bằng , khoảng 2 tuần nay đất VP hạ hẳn do 1 số vấn đề, mình nghĩ thời điểm này có thể ôm vào đợi đến tết hoặc khi bàn gioa mặt bằng thì bán , khi ấy cũng kiếm được 1 số kha khá đấy bạn a.......
    Nếu bây giờ bạn mua thì chỉ phải trả Tiền Chênh + 50% giá gốc ( đợi khi giao đất thì đóng tiếp 50%) nên Tiền đầu tư k cao........
    Mua qua các nhà đầu tư thứ phát thì được vào tên chính chủ , còn mua qua QNinh thì chỉ được ủy quyền công chứng......
    Em cám ơn thông tin của chị nha. Thực tình em cũng không nắm rõ thông tin về VP lắm. Chỉ nghe là hiện khu này rất ok. Chị ơi, thế hiện tại giá VP đang chững lại hả chị? Chị cho em hỏi về giá cả của VP với? Nếu ôm vào thời điểm này thì mình sẽ "dễ" mua được từ bên nào (nhà đầu tư thứ phát or từ QN?). Chị đã đầu tư bên ấy chưa ạ? Chị mua rùi thì chia sẻ ít kinh nghiệm được ko ạ? (em là em cứ thấy học theo các chị am hiểu, có kinh nghiệm là hiệu quả nhất hi hi :Smiling: :Smiling: :Smiling: )
    Em với ax đang chúi mũi nghiên cứu nè. Kêu rầm là hội chị em phụ nữ nhà WTT máu quá... Hi
    Em gửi cả link cho lão anh đang quan tâm đến VP nhà em ngâm cứu nữa. Có gì chị share thông tin cho em với nha.
    Trên DD or mail của em Rockgirlbravy@yahoo.com
    Em cám ơn chị nhiều!!!:Rose: :Rose: :Rose:
    • 217 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Hôm trước bạn hỏi VP, bận quá mình chưa trả lời được, ....
    Thật ra VP chưa xong phần hạ tầng ( còn khoảng 4 ha) nhưng vẫn bán . Theo luật nhà ở nhà chung cư xong phần móng thì được bán ( nhưng các bạn thấy đấy các căn hộ toàn bán từ lúc k có gì ) . Còn các khu dự án đất thì phải làm xong phần hạ tầng hoặc phải trả tiền đền bù xong rồi....
    Văn Phú theo mình được biết thì đã trả xong tiền đền bù nhưng hạ tầng chưa xong nên chính công ty Quảng Ninh k bán lẻ mà chỉ bán qua các công ty thứ phát, sau đó các cty thứ phát này bán lại cho các nhà đầu tư, or tiêu dùng...
    Có 1 số suất nhà Lk, TT, BT của VPhu vẫn được ký qua QNinh với hình thức góp vốn ,được mua lô đất, đến khoảng cuối tháng 11 thì mới ký hợp đồng chính thức..
    và 1 số lô cũng được QN ký hợp đồng nhưng chỉ có 1 số suất ưu tiên thôi.........
    Hiện tai VP đang sang lấp mặt bằng, chưa có gì cả ngoài trừ có vài chiếc xe chạy qua chạy lại san lấp và 1 tấm biển, khu đất được quay kín lại , rào đây thép gai....
    Theo dự kiến thì đến T4_2008 sẽ bàn giao mặt bằng , khoảng 2 tuần nay đất VP hạ hẳn do 1 số vấn đề, mình nghĩ thời điểm này có thể ôm vào đợi đến tết hoặc khi bàn gioa mặt bằng thì bán , khi ấy cũng kiếm được 1 số kha khá đấy bạn a.......
    Nếu bây giờ bạn mua thì chỉ phải trả Tiền Chênh + 50% giá gốc ( đợi khi giao đất thì đóng tiếp 50%) nên Tiền đầu tư k cao........
    Mua qua các nhà đầu tư thứ phát thì được vào tên chính chủ , còn mua qua QNinh thì chỉ được ủy quyền công chứng......
    Chị cho em hỏi VP là Văn Phú đúng k ạ. Nếu mua qua Quảng Ninh thì làm thế nào hả chị? Em cũng có một chút tiền nhàn rỗi, định đầu tư BDS xem thế nào, chứ để ngân hàng giờ tiền trượt giá quá. Em thấy chị biết nhiều về khu này, theo chị bg tiền chênh tầm bao nhiêu là vừa để mua vào được hả chị. Em cảm ơn chị nhiều nhiều:Rose: