TIN TÀI TRỢ.

Cùng thảo luận về chung cư Đại Thanh- Thanh Trì

• 2 Lượt chia sẻ
  • 97.8K Lượt đọc
  • 1.53K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 109 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

chẳng thấy bố mẹ nào bàn luận gì về Đại Thanh nhỉ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 60 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

khu này 2 năm nữa sẽ rôm rả thôi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 109 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kbknkt Xem bài viết
    khu này 2 năm nữa sẽ rôm rả thôi
    Em đang muốn diễn đàn xôm từ khi dự án đang nhem nhóm thế này mới nhiều vấn đề để bàn luận chứ a
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 31 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gungcay1970 Xem bài viết
    Mình định mua chung cư Xala CT6 nhưng quyết định đầu tư sang khu Đại Thanh này vì:
    - Có căn hộ nhỏ phù hợp với túi tiền hơn
    - Giá thấp hơn (14tr/m2 <> 17-20tr /m2)
    - Quần thể cả khu rộng hơn -> dịch vụ, không gian đẹp hơn.
    Tất nhiên sẽ phải chờ lâu hơn 1 năm nữa.

Tuần trước mình xem bản vẽ thiết kế (có lẽ sau này đã được chỉnh sửa) thì thấy mỗi tầng có 4 căn hộ có diện tích 38.5m2 (1 phòng ngủ). Đặc điểm của các căn hộ nhỏ này là nằm ở giữa tòa nhà, không tiếp xúc với không gian ngoài trời.
    1 số căn hộ khác đều không có hành lang để phơi phóng quần áo (hành lang chìm).

Ngoài ra theo thông tin của bạn mình bên ngành xây dựng thì hiện tại căn hộ phải từ 45m2 trở lên mới được cấp sổ đỏ. BXD mới đang soạn thảo đề trình chính phủ cho phép giảm diện tích căn hộ xuống < 45m2 thôi chứ chưa được chính thức.
    Vậy nếu mua căn hộ nhỏ hơn 45m2 có gặp phải rủi ro chung sổ đỏ giống như căn hộ FPT nano không bạn chủ thớt?
    Gồm 6 tòa cao 31 tầng nằm mặt đường QL70, các căn hộ thiết kế nhiều diện tích nhỏ phù hợp với gia đình trẻ. Các loại căn hộ
    - Căn 42.1m2, 45.5m2, 54.7m2. Thiết kế: 1 phòng ngủ, 1 phòng vệ sinh, 1 phòng khách + bếp
    - Căn 59.3m2, 62.6m2, 66.1m2. Thiết kế 2 phòng ngủ, 2 phòng vệ sinh, 1 phòng khách + bếp
    Với 6 tòa chung A, B, C, D, E , F chia thành 2 giai đoạn:
    - Giai đoạn 1 khởi công 3 tòa A, B, C: Các tòa này hiện thi công xong móng dự kiến bàn giao căn hộ trong năm 2014
    - Giai đoạn 2 khởi công 3 tòa D, E, F các tòa này bàn giao 2016
    Đại Thanh.jpg
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 31 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

1 số hình ảnh căn hộ mẫu.Ðính kèm 264469
    • 241 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Tớ thì ko có nhiều tiền, thấy ở CC này có các căn diện tích nhỏ, vừa túi tiền nên cũng máu mua nhưng <45m2 thì không biết có được cấp sổ đỏ không (theo quy định hiện hành thì không nhé), lại còn lọt thỏm ở giữa nữa thì bí lắm.
    bạn Bích kiểm tra Inbox rùi pm lại mình nhé
    Hic
    Kiếm chỗ chui ra chui vào ở thủ đô sao mà nhọc thế

Mọi sự tùy duyên
    Nhân nào quả nấy - Ở hiền tất sẽ gặp lành
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 249 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ok_vantaibds Xem bài viết
    1 số hình ảnh căn hộ mẫu.Ðính kèm 264469
    lỗi rồi bác ơi. lại đi bác
    • 65 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Mình vừa xem qua mặt bằng bố trí căn hộ của Đại Thanh mà thấy hơi xấu. Nói chung các bố mẹ nhắm đến dự án này toàn người ít xiền giống mình, nhưng thiết kế căn S nhỏ nhìn chán quá. Căn S42,1m2, 45,5m đều bố trí WC ở giữa, sau muốn cải tạo thêm chỗ ngủ rất khó, ban công thì phải đi qua phòng ngủ. Đến giờ thì giá vẫn chưa bit thế nào nhỉ, giá cỡ 14 thì hợp lý bố mẹ nào ít tiền mua cũng đc, còn nếu giá cao hơn thì chắc bác Thản cũng khó bán.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 33 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

nếu giá cao hơn 14, thì chắc là bye bye luôn
    • 108 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Các bạn qua phần chung cư Xa la trao đổi cho tiền nhé, ngày mai mình up thông tin chi tiết bên trao đổi chung cư Xa la https://www.webtretho.com/forum/f237/...0/index50.html
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 109 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tungquyen1980 Xem bài viết
    Tớ thì ko có nhiều tiền, thấy ở CC này có các căn diện tích nhỏ, vừa túi tiền nên cũng máu mua nhưng <45m2 thì không biết có được cấp sổ đỏ không (theo quy định hiện hành thì không nhé), lại còn lọt thỏm ở giữa nữa thì bí lắm.
    bạn Bích kiểm tra Inbox rùi pm lại mình nhé
    Hic
    Kiếm chỗ chui ra chui vào ở thủ đô sao mà nhọc thế
    Anh check inbox nhé ^^
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 109 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tailieuxaydung83 Xem bài viết
    Mình vừa xem qua mặt bằng bố trí căn hộ của Đại Thanh mà thấy hơi xấu. Nói chung các bố mẹ nhắm đến dự án này toàn người ít xiền giống mình, nhưng thiết kế căn S nhỏ nhìn chán quá. Căn S42,1m2, 45,5m đều bố trí WC ở giữa, sau muốn cải tạo thêm chỗ ngủ rất khó, ban công thì phải đi qua phòng ngủ. Đến giờ thì giá vẫn chưa bit thế nào nhỉ, giá cỡ 14 thì hợp lý bố mẹ nào ít tiền mua cũng đc, còn nếu giá cao hơn thì chắc bác Thản cũng khó bán.
    Em khuyên anh(chị) nên lấy căn 45,5m2 hơn, vì dù sao nó cũng thiết kế 2 mặt thoáng, sáng và thoáng ở phòng ngủ và phòng khách. Sau này cải tạo thêm phòng ngủ rất khó đấy ạ vì chủ đầu tư cũng tính toán thiết kế hết rồi. Em nghĩ cứ ở 1 thời gian sau có tiền chuyển sang cái khác rộng hơn như ct6 xa la chẳng hạn vì căn này khả năng tiêu thụ rất cao nhất là những cặp vợ chồng trẻ mới cưới. Tính ra còn rẻ hơn chung cư mini. Mà quan trọng căn này chắc chắn làm được sổ đỏ.

Em cũng mong và kỳ vọng giá gốc chỉ 14tr/m2 thôi để nhiều bố mẹ còn có khả năng mua được.

Mong bác Thản thương lấy người ít tiền mún có nhà ở Hà nội
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 109 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Tình hình hôm nay em đi gặp các bố mẹ trên WTT thấy rằng: Bố mẹ nào ít tiền thì cứ lấy căn 45,5m2 cho nó chuẩn về mọi mặt, tuy chật chội 1 tí nhưng cũng ko đến nỗi. Các bố mẹ trên này cũng đã book đa số là căn 45,5m2 ở các loại tầng với em rồi. Có thông tin bán hàng là em báo ngay với các bố mẹ nhé.

Em sẽ update thông tin của Đại Thanh hằng ngày khi có "biến" .

Tốt nhất các bố mẹ inbox số mobile cho em để e tiện cập nhật khi có "biến" :">
    • 34 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Bich oi.
    Co gi moi thong tin cho chi xem the nao nhe. Chi cung dang nghien cuu day
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 109 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeucuBi1 Xem bài viết
    Bich oi.
    Co gi moi thong tin cho chi xem the nao nhe. Chi cung dang nghien cuu day
    Chị ơi chị đã gặp em chưa nhỉ, em chưa nhớ tên chị, hì, có thông tin mới là em điện thoại trực tiếp cho chị ngay, chị yên tâm nhé, em cũng sát sao phía bên CĐT lắm
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 109 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Nhân tiện em xin cám ơn các bố mẹ trên WTT mấy hôm nay đã tranh thủ thời gian quý báu của mình để gặp em ^^

Em hứa, em đảm bảo sẽ cập nhật thông tin thường xuyên về Đại Thanh để bố mẹ nào cũng được sở hữu 1 căn hộ của dự án này với giá thật tốt
    • 34 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi inbeo88 Xem bài viết
    Chị ơi chị đã gặp em chưa nhỉ, em chưa nhớ tên chị, hì, có thông tin mới là em điện thoại trực tiếp cho chị ngay, chị yên tâm nhé, em cũng sát sao phía bên CĐT lắm
    chị đã gặp em ở phố Vân hồ rồi mà, nhiều khách quá nên quên à
    • 1,896 Bài viết

• 2,696 Được cảm ơn

Nhân tiện em xin cám ơn các bố mẹ trên WTT mấy hôm nay đã tranh thủ thời gian quý báu của mình để gặp em ^^

Em hứa, em đảm bảo sẽ cập nhật thông tin thường xuyên về Đại Thanh để bố mẹ nào cũng được sở hữu 1 căn hộ của dự án này với giá thật tốt
    Heheeh, hôm nay mình cũng cử ax đến gặp Bích, chắc B ko nhớ hihih, cả buổi tối cả nhà ngồi thảo luận về căn 45.5 . Đúng là nếu 14 max thì hợp lý chứ cao hơn thì e rằng
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 109 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeucuBi1 Xem bài viết
    chị đã gặp em ở phố Vân hồ rồi mà, nhiều khách quá nên quên à
    Hì,em chào chị,em ko nhớ nick trên dien đàn thôi ạ chứ em vẫn nhớ chị mà.có thông tin em điện chị luôn nhé ^^
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Về việc mở bán CC Đại Thanh có thông tin chính thức là sang tuần mới bắt đầu bán, hiện có nhiều nơi đang thông báo 25/5 bán hàng nhưng ko chính xác, vì họ đặt cọc qua sàn, các bố mẹ cứ yên tâm làm việc với em( trực tiếp CĐT luôn). Có thông tin e sẽ cập nhật liên tục.

Thanks các bố mẹ đã quan tâm^^
    Bạn có bản vẽ không gửi cho mình xin với. Email của mình là tuananh79xd@yahoo.com.vn