Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Cùng các mẹ trao đổi thông tin dự án chung cư 102 Trường Chinh của Kinh Đô đang xây ạ.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 26.3K Lượt đọc
  • 188 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 188 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Buồn như con chuồn chuồn, chán KĐ quá rồi.
    Hy vọng KD đừng cố chờ đH Đảng xong để làm tiếp 2 tầng không phép.
    Có làm tiếp cũng sẽ bị đập vì KĐ hiện đang bị soi, chỉ cần thông tin đến với bác Phong thì lên dân trí hết.
    Chán quá
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenthuy.pr Xem bài viết
    Mình xin thông báo lại thay đổi về chương trình mở bán:
    Thi công tấng mái bên dự án đã triển khai từ ngày 28/12/2015.
    Lễ mở bán trùng với lễ cất nóc như dự định trước đó vào ngày 9/1/2016 sẽ được chuyển ra sau Tết. Công ty dư định mở bán cùng với thời gian bàn giao các căn hộ giao thô cho khách hàng.
    Hiện nhà mẫu vẫn mở cửa đón khách và các chương trình bán hàng sẽ được duy trì tới Tết nguyên đán.
    Dự án vẫn thi công khẩn trương 3 ca /ngày. Chương trình ngày 9/1 là kế hoạch bên em đã chuẩn bị và thông báo rộng rãi (Em ko to gan tự nghĩ ra việc lớn thế đâu ah ^^). Tuy nhiên đến phút cuối xem xét hiệu quả truyền thông và kinh doanh, công ty đã chuyển lễ mở bán vào thời gian thích hợp hơn. Mong chị congaixinh, bạn xxmanxx và các khách hàng khác thông cảm cho sự thay đổi này và tiếp tục ủng hộ dự án.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 35 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Nóc đã được thi công từ hôm 28.12.2015 rồi bạn ah. Như mình đã giải thích bên trên làccó 2 việc định làm trong ngày 9/1 là Lễ cất nóc và Lê mở bán. Thực tế đã làm phần nóc từ ngày 28.12.2015, sẽ không làm event về việc cất nóc nữa. Còn Lễ mở bán sẽ chuyển sang sau Tết nhé, có thể làm cùng lúc bàn giao thô luôn. Có thông tin gì mới mình sẽ báo tại đây để mọi người được biết.
    nóc vẫn tua tủa cọc giáo, cất nóc j vậy?
    30/12 bảo là giao nhà (hoàn thiện), đến thời hạn ko có thông báo 1 câu nào tới khách hàng. Mua xong, ký HĐ, chuyển tiền - xong, bây giờ kệ khách hàng, xem thường khách hàng, Kinh Đô thật quá chuyên nghiệp !
    9/1/2016 bảo là Lễ cất nóc, mở bán các kiểu, rồi cũng chỉ là tin vịt.
    Công nhân thì lác đác, làm ì ạch, hôm làm hôm nghỉ, lấy đâu ra 3 ca.
    Kinh Đô sẽ còn bị soi, bị đập nữa nếu cứ làm việc kiểu này.
    Còn nếu muốn thông báo j, thì hãy bằng văn bản, xác nhận dấu đỏ, chứ đừng qua mấy mạng XH ảo, forum...
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 35 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình k quan tâm lễ cất nóc, lễ mở bán, chỉ quan tâm tiến độ thực tế thôi.Và đến bjo thì vẫn chưa xong nóc.
    Nhìn những j Dự án thay đổi là biết ngay tiến độ làm nhanh hay chậm thôi mà bạn.
    Hợp đồng thì tất nhiên đọc kỹ rồi, có điều nếu KĐ chậm so với dự kiến bàn giao (30/12/2015) thì phải có công văn hoặc hình thức thông báo chính thống nào chứ. Đằng này ko có j. Để người mua còn có kế hoạch tài chính và rất nhiều thứ khác. Chứ cứ theo lịch 30/12 ngta chbị tiền, vay tiền để đóng đợt cuối, rồi thì sao?
    Mình cần KĐ có cách làm chuyên nghiệp, chăm sóc khách hàng chuyên nghiệp, chứ đừng có kiểu mua xong rồi là thôi kệ.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 35 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Bạn cập nhật lịch dự kiến (mang tính khả thi nhất) lên đây cho mọi người biết nhé:
    - Khi nào hoàn thành cất nóc?
    - Khi nào giao thô?
    - Khi nào giao hoàn thiện?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 35 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

bạn nguyenthuy.pr đâu rồi?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 35 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Hiện mình đang có lịch dự kiên như sau:
    Cuối tháng 2 sẽ hoàn thiện phần nóc.
    Bàn giao nhà giao thô vào tháng 3
    Bàn giao hoàn thiện vào tháng 6.
    hi vọng là bạn nói đúng !
    • 188 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Em ơi sao hôm nay lại bịt lưới hết nhà CC lại thế nhỉ? Mình vừa qua 102 thấy thế.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 35 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

sơn màu j thế bạn nguyenthuy.pr, mình thấy màu trắng cũng khá đẹp (như của times, royal...) Màu nâu của Meco nhìn khá cũ.
    • 76 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Màu trắng bạn nhé. Công nhận đẹp thật, sau hơi tốn xèng bảo trì tí thui. ^^.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 35 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

mãi chưa thấy sơn thế nhỉ?
    • 188 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Hôm qua trao đổi với các cụ trên FB nhóm cư dân 102 Kinh Đô mới biết là do Công nhân HB ném đá vào quán beer nên CA vào đình chỉ thi công 4 ngày rồi.
    KĐ phải quây lại để đảm bảo an toàn, trả có sơn sửa gì đâu.
    • 188 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Thông tin mới nhất là 302 Cầu Giấy đang bị thanh tra toàn diện, cũng sai phạm không kém gì Lê Trực ( xem tin trên Tiền Phong, Zcafe..).
    Lo qua, nó mà lần đến 102 TC thì cũng sai phạm không kém .
    Sao CĐT này lại dốt thế, chỉ lo trục lợi trước mắt mà không nghĩ đến phát triển lâu dài như anh Vượng Vingroup
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tháng 3 đến rồi mà vẫn chưa có lịch bàn bàn giao thô và hoàn thành cất nóc các bác nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,128 Bài viết

• 635 Được cảm ơn

Mình đang quan tâm đến dự án này, có bố mẹ nào muốn nhượng lại thì inbox giúp minh nhé. Thanks
    Ai có bí kíp làm người 42kg thành 50kg thì cho em nhé!!!!!!!!!!!!!!
    • 188 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

hóng lịch lắp thang máy, cất nóc
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 44 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Có mẹ nào nhận được thông báo bàn giao nhà của Kinh Đô không? Minh đi qua thì thấy công trường vẫn như chưa hoàn thiện xong. Không hiểu sao lai có thông báo này được
    • 662 Bài viết

• 321 Được cảm ơn

Mình nhận đc tin nhắn nay, các mẹ vào đọc cho ý kiến. Thật nực cười. Thừa tiền thì hãy mua nhà của Kinh đô các mẹ nhé
    06:22 AM 19/03/2016
    Em chào chị, em là Thúy bên chủ đầu tư dự án Capital Garden 102 Trường chinh.
    Được biết chị đã mua dự án bên em rồi đúng không ah? Không biết nhà mình có ý định để ở hay đầu tư để bán hả chị?
    Gần đây giữa cư dân đã mua và chủ đầu tư có một số vấn đề mâu thuẫn chưa giải quyết được. E được biết các bộ phận liên quan như công trường, phòng chăm sóc khách hàng, phòng kinh doanh đang cố gắng đẩy nhanh tiến độ thi công và thuyết phục lãnh đạo các phương án thỏa thuận hợp lý nhất cho khách hàng.
    Còn về diễn đàn hay các phương tiện truyền thông khác, em rất mong chị và các cư dân đã mua tính toán phương án hợp lý để sử dụng làm công cụ đòi quyền lợi.
    Bởi hiện nay, dự án là của Kinh đô nhưng cũng là của các chủ nhà, các anh các chị đồng sở hữu. Thực tế bên em chưa bán được hết các căn hộ. Nếu thời điểm hiện tại có quá nhiều tin đồn không tốt về dự án sẽ ảnh hưởng trực tiếp đến doanh số bán hàng, khi lượng tiền thu về không đều như trước thì dự án không thể làm nhanh và chất lượng cho anh chị được.
    Hơn nữa nếu anh chị muốn bán để chuyển đổi sang khu vực khác, cũng rất khó để tìm khách hay rút được vốn về, chưa kể lại phải cắt lỗ mới thu được tiền.
    Nếu nhà mình để ở thì giả sử số lượng căn còn tồn đọng từ bây h không bán được thì sau này mình về ở sẽ kéo dài thời gian nghe hàng xóm sửa chữa, vật liệu đi lại bụi bặm thường xuyên, rồi phí dịch vụ mình đóng ra không đủ để đảm bảm dịch vụ sạch sẽ như khi số căn hộ được lấp đầy.
    Việc mâu thuẫn và đấu tranh giữa chủ đầu tư và khách hàng ở dự án nào cũng có. Quyền lợi của mình thì mình phải yêu cầu. Nhưng thực tế mình nhìn thấy công trường cũng đang gấp rút thi công, chất lượng vật liệu lựa chọn khá tốt, so với tiến độ như trong hợp đồng của các anh chị đã ký cũng chưa tới thời điểm bàn giao. Với ảnh hưởng lan rộng và lâu dài của truyền thông, diễn đàn hay báo chí, em rất mong anh chị cân nhắc thời điểm để sử dụng phương án đấy. Như trên topic về dự án chị có thể viết "những khách nào đã mua dự án Capital Garden 102 Trường chinh vào PM mình có rất nhiều vấn đề quan trọng cần trao đổi" rồi thu thập danh sách để cùng nghĩ phương án xử lý. Nó rất khác với việc chị bảo chủ đầu tư "lươn lẹo" hay "Đập" ah . Hix, khách nào vào nhìn thấy thế là out luôn mất dạng, và bao nhiêu cô dì chú bác anh chị em của người đó cũng sẽ nghĩ Kinh đô kiện cáo, đập phá các kiểu ah.
    Em rất mong thời điểm từ bây h cho đến lúc nhận nhà, anh chị có thể giữ danh tiếng cho dự án. VÌ tới lúc đó anh chị không phải lo lắng về chất lượng hay tiến độ thi công gì nữa rùi ah. Trước thời điểm đó anh chị cố gắng hoạt động ở group kín để bảo vệ quyền lợi chung của mình và dự án ah.
    Em Thúy - 0904.420.889. Chị cần thêm thông tin hay có bạn bè nào muốn mua dự án chị giới thiệu cho em nhé. ^^. Dù sao dự án cũng vẫn đẹp, chất lượng chuẩn và giá tốt đúng không chị?
    • 662 Bài viết

• 321 Được cảm ơn

Cái bọn nay nó biết nghĩ đến danh tiếng nó đã k hành động như hiện nay. Thượng đế của chúng nó mà nó coi như rơm rác, thích thì nó làm, áp đặt ý kiến. Tốt nhất mua dự án khác mà ở nếu có nhu cầu các mẹ ạ. E ngu rồi e đành chịu thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ có biết lúc nào bàn giao nhà không, sốt ruột quá
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hy vọng CĐT còn biết giữ chữ tín với khách hàng