Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Cùng các mẹ trao đổi thông tin dự án chung cư 102 Trường Chinh của Kinh Đô đang xây ạ.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 26.3K Lượt đọc
  • 188 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 29 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào cả nhà, mình cũng vừa đặt một căn ở đây tầng 16 và hy vọng sớm trở thành hàng xóm của nhau. Thú thực mua chỗ này vì nhà có trẻ con cho chúng nó tiện đi học. Vừa nhận được thông báo đóng tiền đợt hai, tối có việc tranh thủ đi qua thấy em nó đang xây đến tầng 11 thật. Trường mẫu giáo chắc năm tới khai giảng (trường này của Quận Đống đa nằm giữa Capital garden và MECO luôn) đi học cách nhà 50m cho đỡ mệt + siêu thị Fivimart ngay Tầng 1 bên MECO nói chung khá tiện cho gia đình đấy.
    Ảnh chụp thật đây

rtbh5

Nhà thầu Hòa Bình thắp đèn thi công cả ngày lẫn đêm để kịp tiến độ
    mk8p8

Ah mà quên căn mình lấy là 110,3m2 nhưng diện tích thông thủy theo quy định mới chắc chỉ còn 103m2 thôi nên giá sẽ khác quảng cáo đấy nhé.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 21 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaodt_vn Xem bài viết
    Chào cả nhà, mình cũng vừa đặt một căn ở đây tầng 16 và hy vọng sớm trở thành hàng xóm của nhau. Thú thực mua chỗ này vì nhà có trẻ con cho chúng nó tiện đi học. Vừa nhận được thông báo đóng tiền đợt hai, tối có việc tranh thủ đi qua thấy em nó đang xây đến tầng 11 thật. Trường mẫu giáo chắc năm tới khai giảng (trường này của Quận Đống đa nằm giữa Capital garden và MECO luôn) đi học cách nhà 50m cho đỡ mệt + siêu thị Fivimart ngay Tầng 1 bên MECO nói chung khá tiện cho gia đình đấy.
    Ảnh chụp thật đây

rtbh5

Nhà thầu Hòa Bình thắp đèn thi công cả ngày lẫn đêm để kịp tiến độ
    mk8p8

Ah mà quên căn mình lấy là 110,3m2 nhưng diện tích thông thủy theo quy định mới chắc chỉ còn 103m2 thôi nên giá sẽ khác quảng cáo đấy nhé.
    vâng.cái này CĐT làm đúng theo tiến độ ạ. vị trí thì cũng được.
    còn cái giá thông thủy hay tim tường thì ở dự án nào cũng có 2 mức giá. đơn giá thông thủy chắc chắn sẽ cao hơn đơn giá tim tường,nhưng chung quy lại tổng giá là như nhau.
    mẹ nào muốn tìm hiểu hay đặt mua dự án này cứ inbox mình nhé.mình sẽ giải đáp thắc mắc 1 cách chi tiết nhất ạ
    • 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi traitaybac86 Xem bài viết
    Mình xin phép không coment để tránh loãng Topic. Về nội tình của 02 Dự án: 102 Trường Chinh và 75 Tam Trinh mình biết khá rõ, vì là người trực tiếp lo phần giấy tờ thủ tục cho cả 2 Dự án. Ở đây, mình chỉ phân tích dưới góc độ một người đứng ngoài để cho các Bố Mẹ có ý định mua có thể nhìn nhận 1 cách khách quan nhất trước khi xuống tiền. Còn quyết định chính cuối cùng cũng là ở các Bố Mẹ. Dưới con mắt của mình, mỗi Dự án đều là những đứa con tinh thần của Chủ đầu tư, có điểm mạnh, điểm yếu. Tuy nhiên dưới con mắt người trong nghề, mình chỉ muốn trước khi khách hàng (Mình cũng là một trong những số đó), có được 1 cách nhìn tổng thể và khách quan nhất. Tránh kiểu " Khôn dại tại tay" giống như mình trước đây. Mình thực sự có cảm tình với bạn nào là 01 chuyên viên tư vấn chuyên nghiệp, nhiệt tình, và đặc biệt có chút ' Tâm" với nghề. Chắc các bạn bên Cen group đều biết có những Dự án mà dân lướt sóng như mình vẫn ngồi ôm một đống từ những lời quảng cáo của các bạn. Vì vậy mình viết lên đây chỉ mong muốn chia sẻ những kinh nghiệm đã đúc rút trong thời gian qua của mình.
    Mình cũng xin trả lời bác tomtit gì đó: Quy hoạch đường Lương Định Của kéo dài đã có Qui hoach, được phê duyệt của UBND Thành phố từ thời bác Nghiên làm chủ tịch, tuy nhiên hiện nay vẫn đang bị treo nhé. Chưa tiến hành đền bù giải phóng gì đâu, mới chỉ có ranh giới đường đỏ thôi nhé.
    Còn về 75 Tam Trinh, mình chỉ muốn nói lại với Hằng: Bên NHS đang làm hồ sơ vay 800 tỷ của PVCom bank bạn nhé. Còn về tại sao đất ở 102 đắt hơn 75 vì tiền nộp sử dụng đất của 102 đã đắt gấp đôi 75 Tam Trinh rồi.
    Hiện nay, nếu bên 102 có Hợp đồng mua bán thì chắc chắn bên đấy vừa xin được Giấy phép xây dựng. Còn phần thi công từ trước đến bây giờ thì là thi công " Chui" nhé.
    Về phần "đang làm hồ sơ vay" (nghĩa là còn chưa chắc chắn) thì mình hơi bất ngờ chút. Dù sao cũng cảm ơn bạn đã cung cấp thông tin này. Mình sẽ xác thực thông tin trực tiếp. Thanks bạn nhé ^^
    • 21 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ThanhHangHN Xem bài viết
    Về thứ 1, 2, 3, mình xin phép ko nói đến nữa. Vì chúng mình cùng nghề, dẫu biết là cạnh tranh khốc liệt, nhưng nếu cứ tiếp tục sẽ biến thành tranh cãi (mà mình thì ko có thời gian tranh cãi ở đây, cũng ko muốn có sư bất hòa nào ^^ ). Nhưng tự KH sẽ có cảm nhận riêng, tự KH sẽ có cái nhìn đúng đắn nơi nào đáng sống, nơi nào có thể phát triển đc,..

Còn về thứ 4, đầu tiên, mình chân thành cảm ơn bạn đã tin tưởng và cho rằng mình là "nhân viên cứng". Qủa thật điều này khiến mình rất vuii và có thêm động lực cho mình. Nhưng về việc " cái thành công nhất bên Cen thì chỉ là số lượng nhân viên vượt trội,dễ dàng truyền thông dự án. Còn về chất lượng thì theo mình bên Cen chỉ có 15-20% nhân viên có trình độ chuyên môn,còn lại là mới vào nghề hoặc ít kinh nghiệm. 80% doanh thu bên Cen là do các nhân viên cứng đem lại.", thì điều này hoàn toàn chỉ là nhận định cá nhân của bạn thôi nhé. CEN có hơn nghìn nhân viên, ko lẽ chỉ có 200 người làm đc việc, 800ng còn lại ko có khả năng ?! Nếu vậy thì CEN sẽ ko thể phát triển đc như ngày hôm nay b nhé.
    hihi. mình ko nói là ko có khả năng,mà các nhân viên này,tại thời điểm này chưa có đủ trình độ chuyên môn để trở thành nhân viên môi giới chuyên nghiệp thôi.còn về sau thì mình chưa biết.
    mình ko làm việc trực tiếp tại Cen nên ko nói cái gì là nhận định của riêng mình cả.
    chúng mình làm chung nghề nên mình ko muốn tranh cãi,chỉ muốn giúp đỡ nhau cùng phát triển thôi bạn ạ. cố gắng lên bạn nhé. hihi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 81 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Dự án sau khi điều chỉnh lại, tăng thêm 7 tầng căn hộ với 90 căn tầng 2, 2a, 3, 3a,4a. 32 căn tầng 21a, 21b. Tổng tăng thêm là 122 căn hộ lớn nhỏ, mật độ tăng hơn 30% so với ban đầu.
    Vị trí và tiện ích thì hơn hẳn nhiều khu khác, dân trí cao, hiền lành.
    Giá cả thuế và nội thất từ 29-30 triệu/m2 thì cũng hợp lý so với xung quanh.
    Với tổng là 434 căn hộ, so với trước là 312 căn thì tiện ích trước phải chia sẻ thêm cho nhiều người nữa rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 29 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi traitaybac86 Xem bài viết
    Mình xin phép không coment để tránh loãng Topic. Về nội tình của 02 Dự án: 102 Trường Chinh và 75 Tam Trinh mình biết khá rõ, vì là người trực tiếp lo phần giấy tờ thủ tục cho cả 2 Dự án. Ở đây, mình chỉ phân tích dưới góc độ một người đứng ngoài để cho các Bố Mẹ có ý định mua có thể nhìn nhận 1 cách khách quan nhất trước khi xuống tiền. Còn quyết định chính cuối cùng cũng là ở các Bố Mẹ. Dưới con mắt của mình, mỗi Dự án đều là những đứa con tinh thần của Chủ đầu tư, có điểm mạnh, điểm yếu. Tuy nhiên dưới con mắt người trong nghề, mình chỉ muốn trước khi khách hàng (Mình cũng là một trong những số đó), có được 1 cách nhìn tổng thể và khách quan nhất. Tránh kiểu " Khôn dại tại tay" giống như mình trước đây. Mình thực sự có cảm tình với bạn nào là 01 chuyên viên tư vấn chuyên nghiệp, nhiệt tình, và đặc biệt có chút ' Tâm" với nghề. Chắc các bạn bên Cen group đều biết có những Dự án mà dân lướt sóng như mình vẫn ngồi ôm một đống từ những lời quảng cáo của các bạn. Vì vậy mình viết lên đây chỉ mong muốn chia sẻ những kinh nghiệm đã đúc rút trong thời gian qua của mình.
    Mình cũng xin trả lời bác tomtit gì đó: Quy hoạch đường Lương Định Của kéo dài đã có Qui hoach, được phê duyệt của UBND Thành phố từ thời bác Nghiên làm chủ tịch, tuy nhiên hiện nay vẫn đang bị treo nhé. Chưa tiến hành đền bù giải phóng gì đâu, mới chỉ có ranh giới đường đỏ thôi nhé.
    Còn về 75 Tam Trinh, mình chỉ muốn nói lại với Hằng: Bên NHS đang làm hồ sơ vay 800 tỷ của PVCom bank bạn nhé. Còn về tại sao đất ở 102 đắt hơn 75 vì tiền nộp sử dụng đất của 102 đã đắt gấp đôi 75 Tam Trinh rồi.
    Hiện nay, nếu bên 102 có Hợp đồng mua bán thì chắc chắn bên đấy vừa xin được Giấy phép xây dựng. Còn phần thi công từ trước đến bây giờ thì là thi công " Chui" nhé.
    Đang phân vân khu này ban công hướng Nam hay hướng Bắc đẹp bác ơi
    Hướng nam thì ngó sang MECO nhìn đen kịt nhà mà nhà toàn tựa vào thang máy mấy căn mua được. Dính thêm 1 căn số 14 (nam), căn (13) hướng bắc
    Hướng bắc thì nhìn về trung tâm, nhìn ngó được pháo hoa nhưng mùa đông sợ lạnh.

Nhà hướng Nam thì chiều về có lo bị chiếu nắng ko nhỉ

Xem trên này bóng nắng kinh lắm

http://suncalc.net/#/21.0008,105.837...14.11.28/12:20
    • 21 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Hướng nam thì ngó sang MECO nhìn đen kịt nhà mà nhà toàn tựa vào thang máy mấy căn mua được. Dính thêm 1 căn số 14 (nam), căn (13) hướng bắc

đứng trên phương diện ko phải người bán hàng thì mìn khuyên bạn nên lấy ban công hướng bắc.
    - trước hết là về tầm view,hướng nam sẽ bị bên Meco che khuất,nhìn khá tối,bạn mua tầng 16 thì cũng khá cao rồi,nhìn vào trung tâm thành phố khá đẹp.
    - thứ 2 là bạn sợ mùa đông lạnh thì đóng cửa lại,vì là cửa kính sẽ ko che mất tầm nhìn.mình cũng đang ở căn hộ như vậy nên biết khá rõ.
    mình là nhân viên bán hàng,luôn muốn đem lại giá trị cao nhất cho khách hàng.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 29 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi legion1692 Xem bài viết
    đứng trên phương diện ko phải người bán hàng thì mìn khuyên bạn nên lấy ban công hướng bắc.
    - trước hết là về tầm view,hướng nam sẽ bị bên Meco che khuất,nhìn khá tối,bạn mua tầng 16 thì cũng khá cao rồi,nhìn vào trung tâm thành phố khá đẹp.
    - thứ 2 là bạn sợ mùa đông lạnh thì đóng cửa lại,vì là cửa kính sẽ ko che mất tầm nhìn.mình cũng đang ở căn hộ như vậy nên biết khá rõ.
    mình là nhân viên bán hàng,luôn muốn đem lại giá trị cao nhất cho khách hàng.
    OK cám ơn bạn.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 81 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Bình thường thì mùa đông chỉ 3 tháng, còn là thời gian các mùa còn lại.
    Mà theo thực tế em ở dưới đó về buổi chiều thì căn phía Nam sẽ bị nắng chiếu nhiều hơn.
    Hướng Nam lại bị che bởi 3 tòa Meco, nên góc view ít. Phía Bắc nhìn vào trung tâm, hồ Kim Liên, công viên thống nhất, hồ tây ....có khuyết điểm là có góc nhìn vào bệnh viện Bạch Mai.
    Bác cân nhắc xem thiệt hơn để chọn được căn phù hợp.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 26 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi T.O.M Xem bài viết
    Bình thường thì mùa đông chỉ 3 tháng, còn là thời gian các mùa còn lại.
    Mà theo thực tế em ở dưới đó về buổi chiều thì căn phía Nam sẽ bị nắng chiếu nhiều hơn.
    Hướng Nam lại bị che bởi 3 tòa Meco, nên góc view ít. Phía Bắc nhìn vào trung tâm, hồ Kim Liên, công viên thống nhất, hồ tây ....có khuyết điểm là có góc nhìn vào bệnh viện Bạch Mai.
    Bác cân nhắc xem thiệt hơn để chọn được căn phù hợp.
    Căn số 2 thì sao các bác?
    • 21 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tovit99 Xem bài viết
    căn số 2 là căn góc 2 mặt thoáng đấy bạn. ban công hướng bắc view vào trung tâm như các căn mà bạn T.O.M đã nói ở trên,ngoài ra thì căn số 2 có nhiều cửa sổ thoáng hơn,nhưng 1 số cửa sổ hướng tây,mùa đông thì ngày mở được,mùa hè thì hạn chế hơn vì nắng chiếu.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 81 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tovit99 Xem bài viết
    Căn số 2 là căn góc, 1 mặt ngoài hướng Nam, 1 mặt ngoài hướng Tây.
    - Thiết kế 3 phòng ngủ + 2wc đẹp và hợp lý. Hướng View ra đường Trường Chinh, quân chủng phòng không không quân, hồ ĐH Y, Royal ... nên hướng view thoáng và đẹp.
    Nhược điểm là sẽ bị nắng và nóng khó chịu vào mùa nắng, tốn tiền điều hòa 1 chút, còn lại cơ bản là ok.
    • 188 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Các bạn bán hàng KĐ cho hỏi mua chung cư ở đây thì nên mua gói nội thật hay gói thô? nếu ký gói thô rồi chuyển sang gói nội thật hoặch ký hợp đồng gói nội thất rồi mà muốn chuyển sang gói thô được không? Mình muốn biết chắc chắn để quyết định khi mua mà, muốn mua gói nội thất nhưng chỉ sợ lúc nhận nhà lại thất vọng, phải làm lại hết thì chết. Tks
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 26 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi legion1692 Xem bài viết
    căn số 2 là căn góc 2 mặt thoáng đấy bạn. ban công hướng bắc view vào trung tâm như các căn mà bạn T.O.M đã nói ở trên,ngoài ra thì căn số 2 có nhiều cửa sổ thoáng hơn,nhưng 1 số cửa sổ hướng tây,mùa đông thì ngày mở được,mùa hè thì hạn chế hơn vì nắng chiếu.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi T.O.M Xem bài viết
    Căn số 2 là căn góc, 1 mặt ngoài hướng Nam, 1 mặt ngoài hướng Tây.
    - Thiết kế 3 phòng ngủ + 2wc đẹp và hợp lý. Hướng View ra đường Trường Chinh, quân chủng phòng không không quân, hồ ĐH Y, Royal ... nên hướng view thoáng và đẹp.
    Nhược điểm là sẽ bị nắng và nóng khó chịu vào mùa nắng, tốn tiền điều hòa 1 chút, còn lại cơ bản là ok.
    căn số 2 theo các bác thì vừa hướng bắc vừa hướng nam à
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 26 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Thông thủy chính xác của căn này là 101,7 m2
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 81 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Bạn Tovit99: sẽ có 1 người nói sai trong trường hợp này , số chẵn ban công hướng Nam, số lẻ ban công hướng Bắc. Trừ khi CĐT Kinh Đô đánh số lại.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của T.O.M
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 81 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Chị Congaixinh: Mua gói thô thì ký thêm được gói nội thất, chứ ký gói nội thất rồi thì không xuống gói thô được. Bàn giao thiết bị hoàn thiện thì có phụ lục trong hợp đồng kèm theo rồi. Còn sợ không ưng thì chỉ còn cách tự hoàn thiện.
    Từ tầng 11 trở xuống mới được mua gói thô nhé chị.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của T.O.M
    • 21 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi congaixinh Xem bài viết
    Các bạn bán hàng KĐ cho hỏi mua chung cư ở đây thì nên mua gói nội thật hay gói thô? nếu ký gói thô rồi chuyển sang gói nội thật hoặch ký hợp đồng gói nội thất rồi mà muốn chuyển sang gói thô được không? Mình muốn biết chắc chắn để quyết định khi mua mà, muốn mua gói nội thất nhưng chỉ sợ lúc nhận nhà lại thất vọng, phải làm lại hết thì chết. Tks
    thực ra tốt nhất thì khách hàng nên mua gói thô,nội thất tự hoàn thiện theo ý mình.
    gói thô với gói nội thất CĐT chênh nhau khoảng 1,5 giá,nếu bạn tự hoàn thiện thì có thể mất nhiều tiền hơn 1 chút, bạn nào ko sợ mất thời gian hoàn thiện thì nên mua thô
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 29 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các bố mẹ chú ý nhé. Theo Luật kinh doanh BDS mới ban hành ngày 25/11/2014 thì tại

Theo Điều 57, việc thanh toán trong mua bán, thuê mua bất động sản hình thành trong tương lai được thực hiện nhiều lần, lần đầu không quá 30% giá trị hợp đồng, những lần tiếp theo phải phù hợp với tiến độ xây dựng bất động sản nhưng tổng số không quá 70% giá trị hợp đồng khi chưa bàn giao nhà, công trình xây dựng cho khách hàng; trường hợp bên bán, bên cho thuê mua là doanh nghiệp có vốn đầu tư nước ngoài thì tổng số không quá 50% giá trị hợp đồng.

Trường hợp bên mua, bên thuê mua chưa được cấp Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất, quyền sở hữu nhà ở và tài sản khác gắn liền với đất thì bên bán, bên cho thuê mua không được thu quá 95% giá trị hợp đồng; giá trị còn lại của hợp đồng được thanh toán khi cơ quan nhà nước có thẩm quyền đã cấp Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất, quyền sở hữu nhà ở và tài sản khác gắn liền với đất cho bên mua, bên thuê mua.

Do mình cần xem kỹ hợp đồng và xem Kinh Đô như thế nào nhé.
    Chốt lại:

Chỉ được thu tối đa 70% khi chưa giao nhà
    Chỉ được thu tối đa 95% khi chưa giao giấy chứng nhận
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 17 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình đang có ý định mua ở đây. Nhưng còn lăn tĂn sổ đỏ sổ hồng của căn mình mua. Thời điểm hiện nay đã có hợp đồng mua bán rồi. Còn việc cấp sổ gì thì mình đang ko rõ. Mẹ nào biết chia sẻ chút với