Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Cùng các mẹ trao đổi thông tin dự án chung cư 102 Trường Chinh của Kinh Đô đang xây ạ.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 26.3K Lượt đọc
  • 188 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 21 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

không biết đã có topic nào trao đổi về dự án này chưa. Nếu có rồi xin mod bỏ qua nhé. mình chỉ muốn biết mọi người nhận xét thế nào về chung cư Capital garden 102 trường chinh thôi.
    Còn về phần mình thì thấy cc này có vị trí tương đối ổn,giá cũng tạm chấp nhận đc ( rơi khoảng 27,28 triệu). rẻ hơn của Meco, chất lượng công trình thì do Hòa Bình làm nên theo mình đánh giá là khá tốt,có vẻ cao cấp hơn Meco.
    cái kém so với Meco là nó chưa vào ở đc ngay.
    xin các mẹ ý kiến ạ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 188 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Mình cũng quan tâm đến chung cư này, muốn mua để ở. Đã bạn nào mua chưa? Cho xin vài nhận xét. Hôm nọ tớ qua thì nó đang xây đến tầng 8,9 gì đấy, cuối năm 2015 giao nhà, không biết có ổn không để mua
    • 21 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

trên này thì mình chưa biết có nhiều mẹ mua chưa. nhưng có rất nhiều khách đã mua căn hộ dự án này rồi.
    căn 90m hiện đã hết. các mẹ trên wtt vào cho ý kiến với ạ.
    • 21 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi congaixinh Xem bài viết
    Mình cũng quan tâm đến chung cư này, muốn mua để ở. Đã bạn nào mua chưa? Cho xin vài nhận xét. Hôm nọ tớ qua thì nó đang xây đến tầng 8,9 gì đấy, cuối năm 2015 giao nhà, không biết có ổn không để mua
    mình bên CĐT Kinh Đô,đang bán dự án này.mẹ nó muốn mua căn bao nhiêu m2 thế?
    mình xin ý kiến từ các mẹ mà chả thấy me nào để ý cả
    • 60 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Hôm nay cũng mới vào topic. Nhận thấy toàn người quen, nên mới viết một bài Review cho các chị, các mẹ, các bố WTT có nhu cầu mua căn hộ 102 Trường Chinh tham khảo. Nếu đúng thì Like cho một cái ủng hộ, Chưa phải thì mong bỏ qua cho, có chút tâm huyết với nghề chứ không dám múa rìu qua mắt thợ.
    Thông tin dự án chắc 1 số mẹ đã biết, không biết thì gõ Google lên nhé. Mình chỉ review những cái khác thôi.
    Chủ đầu tư: Kinh Đô TCI group - Một chủ đầu tư tương đối có tiếng tại Hà Nội với bác Minh Lò Đúc làm chủ. Bác này nổi tiếng nhất với chung cư tại 93 Lò Đúc và một loạt các mảnh đất có vị trí đắc địa tại Hà Nội: Chung cư Discovery tại 306 Cầu Giấy, chung cư số 8 Lê Trực, khu văn phòng, căn hộ cao cấp tại ngã 3 Phạm Văn Đồng, Hoàng Quốc Việt, dự án đất nền nhà ở Thanh Trì..., Hiện nay Chủ đầu tư đang chính thức triển khai 03 dự án: 302 Cầu Giấy, 08 Lê Trực, 102 Trường Chinh. 03 dự án này tiến độ tương đối ổn, tuy nhiên ngoài " Tiếng" thì Kinh Đô cũng dính khá nhiều " Tai" đặc biệt tại 02 dự án
    102 Trường Chinh và 93 Lò Đúc. Về 93 Lò Đúc thì các bác tự search nhé, còn em thì chỉ viết về 102 thôi.
    Theo em biết, 102 được bán khá lâu, cũng khoảng 4 năm về trước. Tuy nhiên do quá trình thay nhà thầu liên tục và chưa được nhận giấy phép xây dựng nên Công trình không thể triển khai tiếp được. Hiện nay, Công trình mới nhận được giấy phép xây dựng nên tiếp tục triển khai. Với một vị trí nội đô, đặc biệt là tuyến đường Trường Chinh mở rộng và tuyến đường Lương Định Của kéo dài được làm thì 102 sẽ rất ổn về mặt vị trí. Tuy nhiên, nếu mẹ nào có quyết định mua cần cân nhắc tính pháp lý của Chủ Đầu tư, hợp đồng, điều khoản thanh toán, tiến độ đóng tiền. Vì em được biết có khá nhiều mẹ không đủ Kiên nhẫn chờ đợi nên đã lên CDT rút hợp đồng.
    Khi đi mua nhà, em có một nguyên tắc nhất định đó là tìm hiểu thật kỹ Chủ đầu tư, Vị trí, kết nối của Dự án rồi mới quyết định xuống tiền.
    Các mẹ có mua ở đây thì cứ pm trên diễn đàn, em sẽ tư vân cho các mẹ. E đính chinh lại, em là dân đầu tư, không Chim cò các mẹ nhé.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 188 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Các bạn bán hàng Kinh đô có ý kiến gì không? nghe nản quá nhỉ?
    Mình quan tấm đến căn nhỏ nhất hướng nam thôi. Các căn ở đây khá đắt và diện tích lớn nên cũng không đủ tiền. Mình thích dự án này vì nó gần cơ quan nên muốn mua đi lại cho tiện. Bạn nào có thông tin gì nt nhé, Tks nhiều.
    • 21 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi traitaybac86 Xem bài viết
    Hôm nay cũng mới vào topic. Nhận thấy toàn người quen, nên mới viết một bài Review cho các chị, các mẹ, các bố WTT có nhu cầu mua căn hộ 102 Trường Chinh tham khảo. Nếu đúng thì Like cho một cái ủng hộ, Chưa phải thì mong bỏ qua cho, có chút tâm huyết với nghề chứ không dám múa rìu qua mắt thợ.
    Thông tin dự án chắc 1 số mẹ đã biết, không biết thì gõ Google lên nhé. Mình chỉ review những cái khác thôi.
    Chủ đầu tư: Kinh Đô TCI group - Một chủ đầu tư tương đối có tiếng tại Hà Nội với bác Minh Lò Đúc làm chủ. Bác này nổi tiếng nhất với chung cư tại 93 Lò Đúc và một loạt các mảnh đất có vị trí đắc địa tại Hà Nội: Chung cư Discovery tại 306 Cầu Giấy, chung cư số 8 Lê Trực, khu văn phòng, căn hộ cao cấp tại ngã 3 Phạm Văn Đồng, Hoàng Quốc Việt, dự án đất nền nhà ở Thanh Trì..., Hiện nay Chủ đầu tư đang chính thức triển khai 03 dự án: 302 Cầu Giấy, 08 Lê Trực, 102 Trường Chinh. 03 dự án này tiến độ tương đối ổn, tuy nhiên ngoài " Tiếng" thì Kinh Đô cũng dính khá nhiều " Tai" đặc biệt tại 02 dự án
    102 Trường Chinh và 93 Lò Đúc. Về 93 Lò Đúc thì các bác tự search nhé, còn em thì chỉ viết về 102 thôi.
    Theo em biết, 102 được bán khá lâu, cũng khoảng 4 năm về trước. Tuy nhiên do quá trình thay nhà thầu liên tục và chưa được nhận giấy phép xây dựng nên Công trình không thể triển khai tiếp được. Hiện nay, Công trình mới nhận được giấy phép xây dựng nên tiếp tục triển khai. Với một vị trí nội đô, đặc biệt là tuyến đường Trường Chinh mở rộng và tuyến đường Lương Định Của kéo dài được làm thì 102 sẽ rất ổn về mặt vị trí. Tuy nhiên, nếu mẹ nào có quyết định mua cần cân nhắc tính pháp lý của Chủ Đầu tư, hợp đồng, điều khoản thanh toán, tiến độ đóng tiền. Vì em được biết có khá nhiều mẹ không đủ Kiên nhẫn chờ đợi nên đã lên CDT rút hợp đồng.
    Khi đi mua nhà, em có một nguyên tắc nhất định đó là tìm hiểu thật kỹ Chủ đầu tư, Vị trí, kết nối của Dự án rồi mới quyết định xuống tiền.
    Các mẹ có mua ở đây thì cứ pm trên diễn đàn, em sẽ tư vân cho các mẹ. E đính chinh lại, em là dân đầu tư, không Chim cò các mẹ nhé.
    vâng. cảm ơn bạn đã chia sẻ khá thẳng thắn. để mua được 1 cái nhà để ở cả đời mà ko hối hận khi mua xong ko phải là dễ. chắc ai cũng phải bỏ công sức hàng mấy tháng trời mới dám xuống tiền nên cần rất nhiều lời tư vấn thẳng thắn như của bạn.
    mình làm môi giới ( không hẳn nghĩa là cò) cũng muốn bán những giá trị tốt nhất cho khách hàng,vừa vì lợi ích của khách hàng nhưng cũng phần lớn vì lợi ích của cá nhân mình,ko chỉ về mặt hoa hồng môi giới mà nếu khách hang của mình nhận đc những lợi ích tốt nhất thì họ sẽ tin tưởng,đồng thời sẽ giới thiệu mình cho người thân của họ. hy vọng từ này về sau các bạn cũng ko nên đánh đồng tất cả các môi giới chuyên nghiệp là cò nữa.
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

theo em thấy thì ở Trường Chinh thì về luôn đoạn Tam Trinh ấy, đầu cầu Mai Động mở bán dự án đến 2016 hoàn thành, giá cẩ hiện tại theo em thấy phải chăng, tầm 21-24tr/m2, gần trung tâm, chủ đầu tư đã tham gia thiết kế cả Hòa Bình Green City và Times City luôn
    • 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

EM đi qua cũng ko để ý đoạn Trường Chinh, nhưng mà đường đấy vừa bụi vừa hay tắc. Phải em chắc em ko mua nhà ở đấy đâu :-ss
    • 188 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

vị trí thì Mai Động không thể so với trường chinh, hộ khẩu ở đây thì con sẽ học đúng tuyến nhiều trường tiểu học, mẫu giáo tốt. Mình chỉ Lăn tăn về tiến độ của dự án, k biết có ổn k? Giá rổ thì hơi cao
    • 21 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Đường Trường Chinh đang mở rộng 40m,sau này sẽ rất thông thoáng.còn chung cư 102 Trường Chinh thì ko nằm tại mặt đường nên vấn đề bụi bặm cũng ko đáng quan tâm lắm.
    nếu so với Mai Động thì khu trường chinh hơn về nhiều mặt,khu vực có nhiều tiện ích hơn,đường đi các khu vực khác cũng dễ dàng hơn.
    về tiến độ thì đang xây theo đúng tiến độ CĐT đưa ra từ ban đầu,còn sau này thì chưa biết nhưng khả năng đúng tiến độ là cao vì CĐT nếu bị chậm sau 6 tháng thì sẽ bị phạt lãi suất 0,05%/ngày.các mẹ lo lắng về tiến độ thì cũng đúng thôi vì ai cũng muốn mua nhà ở ngay cho chắc ăn,nhưng khi đó giá sẽ cao hơn khá nhiều. nhà đầu tư dựa vào điểm này để kiếm tiền của những khách hàng có nhu cầu thực.
    về giá thì cũng không phải là cao vì bên cạnh là tòa Meco đã vào ở,giá cũng khoảng 32,33 rồi. trong khi chất lượng công trình bên Meco ko được nhiều mẹ đánh giá cao lắm. bên capital garden thì giá khoảng 28,29 ( cả VAT+nội thất) là hợp lý.
    em đang bán hàng của CĐT nhưng cũng ko phải vì thế mà nâng cao sản phẩm của mình đâu ạ. em đánh giá khá khách quan.
    • 60 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Lại tí ta, tí toáy viết.
    Về vị trí: Chắc chắn 102 hơn đứt 75 Tam Trinh rồi. haha, Một bên là đất Đống Đa, một bên là đất Hoàng Mai. Các mẹ tự đánh giá. E chỉ băn khoăn mỗi một điều là không biết bao giờ tuyến đường Lương Định Của kéo dài chạy qua Dự án 102 sẽ làm. E nghĩ chắc lâu, nên các Mẹ mua ở đây vẫn phải chịu khó đi ngõ 102 hơi nhỏ một thời gian.
    Thứ 2: Về các tiện ích, em nghĩ 102 chắc chắn sẽ Ok hơn, xung quanh đấy gần như đầy đủ các tiện ích; Trường, Bệnh viện, Chợ....Mẹ nào có Bố mẹ có tuổi thì ở 102 sẽ hợp lý hơn.
    Thứ 3: Về tiến độ, các mẹ mua nhà của Kinh Đô thì nên xem xét thật kỹ hợp đồng. Hiện nay Kinh Đô cùng 1 lúc thi công dồn dập 3 dự án. Đặc biệt dự án 302 sẽ là dư án trọng tâm nhất (hehe, do mặt đường nên bị soi nhiều), nên em sợ sẽ không đủ lực để đáp ứng tiến độ như trong Hợp đồng đề ra.
    hehe, cứ chém gió, mấy bạn sales Kinh Đô hay Cen cứ vào ném đá. Mình xin nhận mọi trách nhiệm.
    • 21 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi traitaybac86 Xem bài viết
    Lại tí ta, tí toáy viết.
    Về vị trí: Chắc chắn 102 hơn đứt 75 Tam Trinh rồi. haha, Một bên là đất Đống Đa, một bên là đất Hoàng Mai. Các mẹ tự đánh giá. E chỉ băn khoăn mỗi một điều là không biết bao giờ tuyến đường Lương Định Của kéo dài chạy qua Dự án 102 sẽ làm. E nghĩ chắc lâu, nên các Mẹ mua ở đây vẫn phải chịu khó đi ngõ 102 hơi nhỏ một thời gian.
    Thứ 2: Về các tiện ích, em nghĩ 102 chắc chắn sẽ Ok hơn, xung quanh đấy gần như đầy đủ các tiện ích; Trường, Bệnh viện, Chợ....Mẹ nào có Bố mẹ có tuổi thì ở 102 sẽ hợp lý hơn.
    Thứ 3: Về tiến độ, các mẹ mua nhà của Kinh Đô thì nên xem xét thật kỹ hợp đồng. Hiện nay Kinh Đô cùng 1 lúc thi công dồn dập 3 dự án. Đặc biệt dự án 302 sẽ là dư án trọng tâm nhất (hehe, do mặt đường nên bị soi nhiều), nên em sợ sẽ không đủ lực để đáp ứng tiến độ như trong Hợp đồng đề ra.
    hehe, cứ chém gió, mấy bạn sales Kinh Đô hay Cen cứ vào ném đá. Mình xin nhận mọi trách nhiệm.
    Sao lại ném đá ạ? đây là chia sẻ của bạn tất cả cũng vì lợi ích của người dân thôi.
    về vị trí và tiện ích thì em ko bàn tời nữa.mẹ nào có hộ khẩu ở Đống Đa thì cũng nắm rõ rồi.
    Còn về nguồn lực tài chính thì Kinh Đô đang xây 1 lúc 3 dự án ( trong đó có 2 dự án khá khủng là Discovery Complex và 8B Lê Trực) nên các mẹ cũng lo về tài chính là phải. nhưng em cung cấp thêm 1 thông tin mà có lẽ người ngoài cuộc ko biết ( mẹ nào bảo em nói dối thì tùy ạ,vì e chỉ biết thông tin thôi chứ ko có bằng chứng ạ),đó là Kinh Đô có một khoản vay 400 tỷ bên BIDV mà chưa cần giải ngân,mặc dù BIDV rất muốn cho vay,cái này chứng tỏ thực lực Kinh Đô còn khá mạnh,chưa cần dùng đến khoản vay ngân hàng.
    Mà nếu có đủ thực lực thì không chủ đầu tư nào lại muốn xây chậm tiến độ để bị phạt cả ( phạt 0.05%/tổng giá trị khách hàng đã đóng/ngày) và thực tế cho đến bây giờ bên 102 Trường Chinh đang làm rất đúng tiến độ,thậm chí còn vượt 1,2 tầng ( ko đáng kể).
    đây là 1 số ý kiến cá nhân của mình.xin nhận gạch đá từ các mẹ ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 26 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Tôi mới mua 1 căn 125.3 m2 ở đây rồi (phải mua chênh chút)
    Hiện giờ thấy xây đúng tiến độ (tầng 10)
    Tuy nhiên đến bây giờ vẫn chưa có hợp đồng mua bán nên cũng vẫn thấy có rủi ro. Ngoài ra nhiều thông tin cũng mập mờ, chưa rõ ràng

Thực ra về hạ tầng xung quanh mình không thích lắm vì mật độ xây dựng quá cao (phải hơn 85% trong khi quảng cáo là khoảng 4x%, chỉ có đường nội bộ chạy vòng quanh, không có sân), tuy nhiên mình vẫn mua vì vị trí thuận tiện, phù hợp đối với gia đinh nội ngoại, học hành của F1, đi làm (2005 mình đã mua 1 căn ở Mỹ Đình Sông Đà, môi trường cùng chung với The Manor, The Garden rất đẹp, rộng rãi nhưng phải cho thuê từ 2007 đến giờ vì không bố trí được chuyện học hành của trẻ con)

Về đường sang Lương Đình Của: các bạn bên KĐ có nói sẽ hoàn thành trước khi bàn giao nhà nhưng mình thực sự không tin vì quy hoạch đến 10 năm rồi mà vẫn chưa thấy động tĩnh gì

Về khoản vay 400 tỷ của BIDV: theo mình biết thì chính xác là 300 tỷ. Theo mình hiểu đấy chỉ là hợp đồng ký giữa 2 bên thôi, còn việc BIDV có giải ngân cho chủ đầu tư hay không còn tùy thuộc nhiều yếu tố khác
    • 21 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tovit99 Xem bài viết
    Tôi mới mua 1 căn 125.3 m2 ở đây rồi (phải mua chênh chút)
    Hiện giờ thấy xây đúng tiến độ (tầng 10)
    Tuy nhiên đến bây giờ vẫn chưa có hợp đồng mua bán nên cũng vẫn thấy có rủi ro. Ngoài ra nhiều thông tin cũng mập mờ, chưa rõ ràng

Thực ra về hạ tầng xung quanh mình không thích lắm vì mật độ xây dựng quá cao (phải hơn 85% trong khi quảng cáo là khoảng 4x%, chỉ có đường nội bộ chạy vòng quanh, không có sân), tuy nhiên mình vẫn mua vì vị trí thuận tiện, phù hợp đối với gia đinh nội ngoại, học hành của F1, đi làm (2005 mình đã mua 1 căn ở Mỹ Đình Sông Đà, môi trường cùng chung với The Manor, The Garden rất đẹp, rộng rãi nhưng phải cho thuê từ 2007 đến giờ vì không bố trí được chuyện học hành của trẻ con)

Về đường sang Lương Đình Của: các bạn bên KĐ có nói sẽ hoàn thành trước khi bàn giao nhà nhưng mình thực sự không tin vì quy hoạch đến 10 năm rồi mà vẫn chưa thấy động tĩnh gì

Về khoản vay 400 tỷ của BIDV: theo mình biết thì chính xác là 300 tỷ. Theo mình hiểu đấy chỉ là hợp đồng ký giữa 2 bên thôi, còn việc BIDV có giải ngân cho chủ đầu tư hay không còn tùy thuộc nhiều yếu tố khác
    những cái bạn nói mình hoàn toàn đồng ý. mình chỉ góp ý thêm là cái quy hoạch hơn 10 năm ấy ạ,quy hoạch mở rộng đường Lương Định Của cũng vào cùng thời điểm với quy hoạch đường Trường Chinh,đó là quy hoạch đồng bộ cơ sở hạ tầng đô thị,hiện nay ưu tiên làm đường to trước ( đường Trường Trinh đang mở rộng),rồi sau đó mới đến các đường nhỏ hơn. vì vậy người dân ở 102 trường chinh sau này sẽ có 1 con đường đẹp và rộng để đi. đây là mình nói bên lề một chút,chung cư cao cấp người ta ko ưu tiên mặt đường lớn vì cả ngày sẽ ồn ào và bụi bặm,nên chung cư 102 Trường Chinh ít nhiều cũng đáp ứng được yêu cầu này ( 102 trường chinh chưa hẳn là chung cư cao cấp).
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 26 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi legion1692 Xem bài viết
    những cái bạn nói mình hoàn toàn đồng ý. mình chỉ góp ý thêm là cái quy hoạch hơn 10 năm ấy ạ,quy hoạch mở rộng đường Lương Định Của cũng vào cùng thời điểm với quy hoạch đường Trường Chinh,đó là quy hoạch đồng bộ cơ sở hạ tầng đô thị,hiện nay ưu tiên làm đường to trước ( đường Trường Trinh đang mở rộng),rồi sau đó mới đến các đường nhỏ hơn. vì vậy người dân ở 102 trường chinh sau này sẽ có 1 con đường đẹp và rộng để đi. đây là mình nói bên lề một chút,chung cư cao cấp người ta ko ưu tiên mặt đường lớn vì cả ngày sẽ ồn ào và bụi bặm,nên chung cư 102 Trường Chinh ít nhiều cũng đáp ứng được yêu cầu này ( 102 trường chinh chưa hẳn là chung cư cao cấp).
    Bạn có thông tin gì về tiến độ mở đường sang Lương Đình Của không? Những người dân ở ngõ thông sang Lương Đình Của đã được nhận tiền đền bù chưa?
    • 21 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tovit99 Xem bài viết
    Bạn có thông tin gì về tiến độ mở đường sang Lương Đình Của không? Những người dân ở ngõ thông sang Lương Đình Của đã được nhận tiền đền bù chưa?
    mình ko phải làm bên quy hoạch hay chính trị nên cũng ko có thông tin gì,còn việc người dân ở ngõ đã được đền bù chưa thì chắc chắn là chưa rồi,nhà nước đền bù bây giờ thì khác nào để dân chiếm dụng vốn,phải khi nào triển khai kế hoạch mở đường thì mới đền bù chứ bạn. Vấn đề đến khi nào thì theo mình là nhà nước đang triển khai kế hoạch đồng bộ mở đường đồng bộ,bao gồm nhiều kế hoạch nhỏ khác. như mình đã nói ở trên thì sau mở đường Trường Chinh sẽ đến các đường nhỏ hơn.
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng mới mua 1 căn tại dự án này, về vị trí thì rất ổn, điện - đường - trường - trạm thì cũng ok (mình ko thích chung cư ở mặt đường lớn, bạn nào đã ở thì sẽ biết ngay). Chỉ lăn tăn cái thủ tục pháp lý thôi (vì hiện tại nó vẫn đang là Hợp đồng góp vốn), hiện tại giá tương đối mềm và họ vẫn đang xây đúng tiến độ. Chờ ra hợp đồng mua bán thì chắc ko còn giá này
    • 21 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi memiu2710 Xem bài viết
    Mình cũng mới mua 1 căn tại dự án này, về vị trí thì rất ổn, điện - đường - trường - trạm thì cũng ok (mình ko thích chung cư ở mặt đường lớn, bạn nào đã ở thì sẽ biết ngay). Chỉ lăn tăn cái thủ tục pháp lý thôi (vì hiện tại nó vẫn đang là Hợp đồng góp vốn), hiện tại giá tương đối mềm và họ vẫn đang xây đúng tiến độ. Chờ ra hợp đồng mua bán thì chắc ko còn giá này
    hôm nay có hợp đồng mua bán rồi bạn nhé.
    • 60 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Mình xin phép không coment để tránh loãng Topic. Về nội tình của 02 Dự án: 102 Trường Chinh và 75 Tam Trinh mình biết khá rõ, vì là người trực tiếp lo phần giấy tờ thủ tục cho cả 2 Dự án. Ở đây, mình chỉ phân tích dưới góc độ một người đứng ngoài để cho các Bố Mẹ có ý định mua có thể nhìn nhận 1 cách khách quan nhất trước khi xuống tiền. Còn quyết định chính cuối cùng cũng là ở các Bố Mẹ. Dưới con mắt của mình, mỗi Dự án đều là những đứa con tinh thần của Chủ đầu tư, có điểm mạnh, điểm yếu. Tuy nhiên dưới con mắt người trong nghề, mình chỉ muốn trước khi khách hàng (Mình cũng là một trong những số đó), có được 1 cách nhìn tổng thể và khách quan nhất. Tránh kiểu " Khôn dại tại tay" giống như mình trước đây. Mình thực sự có cảm tình với bạn nào là 01 chuyên viên tư vấn chuyên nghiệp, nhiệt tình, và đặc biệt có chút ' Tâm" với nghề. Chắc các bạn bên Cen group đều biết có những Dự án mà dân lướt sóng như mình vẫn ngồi ôm một đống từ những lời quảng cáo của các bạn. Vì vậy mình viết lên đây chỉ mong muốn chia sẻ những kinh nghiệm đã đúc rút trong thời gian qua của mình.
    Mình cũng xin trả lời bác tomtit gì đó: Quy hoạch đường Lương Định Của kéo dài đã có Qui hoach, được phê duyệt của UBND Thành phố từ thời bác Nghiên làm chủ tịch, tuy nhiên hiện nay vẫn đang bị treo nhé. Chưa tiến hành đền bù giải phóng gì đâu, mới chỉ có ranh giới đường đỏ thôi nhé.
    Còn về 75 Tam Trinh, mình chỉ muốn nói lại với Hằng: Bên NHS đang làm hồ sơ vay 800 tỷ của PVCom bank bạn nhé. Còn về tại sao đất ở 102 đắt hơn 75 vì tiền nộp sử dụng đất của 102 đã đắt gấp đôi 75 Tam Trinh rồi.
    Hiện nay, nếu bên 102 có Hợp đồng mua bán thì chắc chắn bên đấy vừa xin được Giấy phép xây dựng. Còn phần thi công từ trước đến bây giờ thì là thi công " Chui" nhé.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)