TIN TÀI TRỢ.

Có văn bản pháp luật nào quy định về việc không được từ chối tiền do nhà nước ban hành không?

  • 0 Lượt chia sẻ
  • 514 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Avatar của YCTC
    • Thành viên Webtretho
      Offline
    • 13 năm
    • 1,774 Bài viết

    • 1,022 Được cảm ơn

    #1
    Các bố mẹ thông thạo luật pháp làm ơn chỉ giùm xem có văn bản nào quy định không được từ chối tiền do nhà nước ban hành không? Mình đang thu thập tư liệu về vấn đề tiền mệnh giá nhỏ và xu lẻ ở Việt Nam thường bị từ chối. Mong nhận được sự chỉ giáo. Chân thành cảm ơn
    jWcIp9

  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT


    • 60 Bài viết

    • 8 Được cảm ơn

    #2
    Em chỉ nhớ có Luật Ngân hàng nhà nước Việt Nam năm 2010 có quy định về vấn đề này. Cụ thể là Khoản 3 Điều 23 quy định về các hành vi bị cấm: "Từ chối nhận, lưu hành đồng tiền đủ tiêu chuẩn lưu thông do Ngân hàng Nhà nước phát hành"

    Chị tra thêm các Nghị định, Thông tư hướng dẫn Luật Ngân hàng nhà nước chắc sẽ có quy định chi tiết hơn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Avatar của YCTC
    • Thành viên Webtretho
      Offline
    • 13 năm
    • 1,774 Bài viết

    • 1,022 Được cảm ơn

    #3
    Cảm ơn em nhiều nhé. Đọc chỉ thấy nói cấm thôi mà ko thấy nói xử lý thế nào, buồn cười nhỉ
    jWcIp9