TIN TÀI TRỢ.

Có nên mùa Nhà Phố mà có sổ hồng chung không các mẹ???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.17K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ở trọ riết rồi cũng chán, giờ muốn mua căn nhà để sống cho thoải mái các mẹ ạ. Nhưng khổ nỗi là tiền lại hạn chế, rất khó tìm. Nhưng cũng may được đưa bạn nó giới thiệu cho căn nhà phố ở Nhà Bè thấy cũng được tầm khoảng 750tr. Số tiền này thì vay thêm ngân hàng nữa thì có thể mua được nhưng ngặt nỗi là nhà phố với số tiền đó bây giờ toàn là sổ hồng chung, nên em không biết là có nên mua hay không nữa???
    Các mẹ cho em xin ý kiến với ạ? E cảm ơn.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 110 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Theo mình, bạn cố, mua lấy mảnh đất có sổ đỏ cho tính pháp lý chặt chẽ và yên tâm hơn.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của The_Sunshine
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 268 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Sổ hồng chung mà sau này vướng mắc pháp lý hay tranh chấp gì cũng mệt lắm. Nếu tách được thì nên tách luôn, không thì mẹ chủ ráng thêm chút cho yên tâm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn nhé... Nhưng giờ mua đất cũng mất tới tầm đó rồi, còn tiền xây nhà nữa......oải ghê
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn bibobeotron nhé.
    Mình cũng sợ vậy đó...nhưng bạn mình nó nói là bao luôn vấn đề này (sẽ có trong HĐ nếu có tranh chấp hay vướng mắc pháp lý thì sẽ trả lại tiền). Không biết thế nào? Mà mua nhà phố như vậy sau này muốn bán lại có dễ không nhỉ?
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tieutieulongnu Xem bài viết
    Cảm ơn bibobeotron nhé.
    Mình cũng sợ vậy đó...nhưng bạn mình nó nói là bao luôn vấn đề này (sẽ có trong HĐ nếu có tranh chấp hay vướng mắc pháp lý thì sẽ trả lại tiền). Không biết thế nào? Mà mua nhà phố như vậy sau này muốn bán lại có dễ không nhỉ?
    Theo minh vấn đề sổ chung hay sổ riêng bây giờ không còn là vấn đề khó khăn nửa đâu ạ,thời buổi kinh tế thị trường như bây giờ giá nhà đất như hiện nay thì mua căn nhà giá như bạn nói thi chắc diên tích nhà không được lớn lắm đâu,theo minh biết thì sổ chung thì thường diện tích sẽ nhỏ hơn 50m2 vì theo qui định đất trong thị trấn từ 50m2 trở lên mới được tách thửa va có sổ riêng,do vậy minh thấy bạn cũng nên mua nhà sổ chung vì minh có lợi là vưà tiết kiệm được chi phí mua nhà mà thủ tục giấy tờ cũng khá an tam thường thi bên phía bán nhà đất sẽ lam cho minh giấy cam kết 2 hộ có chung thửa đất cùng ký vào với nội dung sau này sẽ tạo điều kiện cho bên kia (bán,trao tặng,sửa chửa....),bạn nên tìm hiểu kỷ vì với giá nhà đất hiện nay mua nhà sổ chung cũng là 1 giải phát với tằm số tiền đó,theo minh biết thì giá tiền ích diện tích nhỏ chủ đầu tư sẽ lựa chọn phương pháp xây nhà la 1 trệt 1 lững va 1 lầu để tiết kiệm chi phí và tăng diện tích sử dụng.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn những thông tin mà bạn minhchang97 cung cấp nhé.
    Căn này thì Diện tích tầm 82m2 (tính 1 trệt 1 lầu luôn ak) mà 750tr (người ta nói còn thương lượng). Nhà mới xây hoàn toàn luôn, khu này được cái cây xanh nhiều, với đường rất đẹp...nên xũng thấy ưng ưng...muốn hỏi thêm cho chắc. Giờ nghe bạn nói vậy thấy cũng có lý. Tầm đó tiền mà đi tìm nhà hay đất sổ riêng thực sự là rất khó và ko có luôn...Chắc phải suy nghĩ lại...
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Rất vui vì đã giúp đỡ được bạn hi.
    Nhà diện tích 41m2 như vậy mà giá thì quá mềm liệu cái nhà đó có mềm không bạn???diện tích 41m2 tại sao chủ nhà phải để diện tích đó chiệu nằm chung sổ như vậy thật là uổn quá,nếu tách diện tích căn nhà ra 50m2 thi sẽ có 1 căn sổ riêng rùi mà nhà sổ riêng dt như vậy giá sẽ tàm 1,5 tỷ - 2 tỷ gấp 2,3 lần so với số tiền nhà của bạn định mua ma chỉ cần thêm vài mét vuông đất nủa thôi.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng không biết nữa, chủ nhà có lý của người ta. Đôi khi họ muốn tạo cơ hội cho những người chưa có nhà như mình thì sao....Giá này so với thị trường là mềm hả bạn, mình chưa mua bao giờ nên cũng ko rành lắm?? Nhưng tại có đứa bạn nó làm chủ thầu cho nhà này nên đứng ra đảm bảo nên mình mới dám lên đây hỏi rồi quyết định.