TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào đang có ý định mua chung cư HH1 ở Linh Đàm hay không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 17.7K Lượt đọc
  • 42 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E đang có ý định mua chugn cư HH1 của bác Thản ở Linh Đàm, mẹ nào đã mua dự án của bác Thản hoặc quan tâm tới dự án HH1 thì vào đây cùng chia sẻ ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn đã vào xem dự án đang xây dựng chưa, mình ban đầu cũng có ý định, mình đã qua xem tận nơi và cảm nhận của mình là ko mua ở đây.lý do
    1. Mật độ xây dựng quá cao có 4ha mà có tới 12 tòa, mỗi tòa có gần 40 tầng, mỗi tầng có tới 20 căn hộ. mình là người làm nghề xây dựng mình thấy với thiết kế như thế việc đi lại sinh hoạt rất trật trội và bất tiện ( chờ thang máy và gửi xe..). Các tòa quá sát nhau ko đảm bảo thông khí và ánh sáng...
    2. Thiết kế căn hộ khá xấu và bấp hợp lý.1 tầng quá nhiều căn hộ và có quá nhiều tầng. 1 tòa tầm 800 căn hộ với số lượng thang máy thế thì tình trạng tắc nghẽn là ko tránh dc. Với diện tích đó thì tầng hầm cũng ko đủ chỗ chứa cho phương tiện đi lại.
    3. linh đàm hiện tại mật độ quá đông,hiện tại chưa xây xong mà đường xá luôn tắc nghẽn, ko hiểu khi ở đây xây xong 12 tòa nhà này thì chắc là ko đi nổi nữa.
    4. Như mọi chung cư bên a Thản xây thì vật tư và việc hoàn thiện quá ư là lởm.
    Đấy là những lý do mình ko mua để ở, với giá như thế thành ra là mình mua đắt chứ ko hề rẻ đâu. Còn nếu mua đầu tư thì càng không, vì thị trường bây giờ có nhiều sự lựa chọn nhà giá rẻ rồi, a Thản ko còn hót đâu.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,097 Bài viết

• 517 Được cảm ơn

Mình đã đến chung cư Đại Thanh thiết kế giống HH đúng là ko đủ chỗ để xe máy thật. Nhà xe chật như nêm luôn.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em quen với mấy bạn môi giới bên HH, các bạn bảo bán hàng bên đó thích lắm vì khách hàng ít tiền nên ko dám đòi hỏi nhiều. mà nói chung khu đó cũng chả có gì mà đòi hỏi. Em mà là khách hàng em để tiền ngân hàng rồi dành giụm mua nhà xã hội của BIC còn hơn. Vừa đẹp vừa rẻ mà vẫn được vay gói 30000 Tỷ
    • 60 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Vừa xuống tiền một em 67m2, tầng 21 HH1 xong. Chung cư bác Thản, khen cũng nhiều tuy nhiên Chê cũng không ít. Tuy nhiên với những ai cần một chỗ an cư, một tổ ấm, một chủ đầu tư có thể an tâm về tiến độ, một mức giá hợp lý có thể chấp nhận được thì theo mình đây vẫn đáng là một chỗ để các bạn quan tâm. Đây là ý kiến riêng của cá nhân, nếu bạn có ý định nên xem xét sớm.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thật ra thì cá nhân em nghĩ dự án nào cũng có ưu điểm và nhược điểm. Với mức tiền và thu nhập bình dân thì em thấy của ông Thản cũng được. Chị em mua ở Kim Văn Kim Lũ đã về ở và thấy oki ko vấn đề gì.Em cũng xuống tiền căn 55.59m tầng 12 rồi bác Traitaybac86
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trước khi ra hàng bác Thản cũng nghiên cưu thị trường chán rồi mới quyết định xây và bán. Nói chung là dự án dành cho người thu nhập thấp thì theo cảm quan cá nhân e thấy là hợp lý rồi ạ.
    Em cũng đồng quan điểm với bạn haictd.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 33 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongxu268 Xem bài viết
    Bạn đã vào xem dự án đang xây dựng chưa, mình ban đầu cũng có ý định, mình đã qua xem tận nơi và cảm nhận của mình là ko mua ở đây.lý do
    1. Mật độ xây dựng quá cao có 4ha mà có tới 12 tòa, mỗi tòa có gần 40 tầng, mỗi tầng có tới 20 căn hộ. mình là người làm nghề xây dựng mình thấy với thiết kế như thế việc đi lại sinh hoạt rất trật trội và bất tiện ( chờ thang máy và gửi xe..). Các tòa quá sát nhau ko đảm bảo thông khí và ánh sáng...
    2. Thiết kế căn hộ khá xấu và bấp hợp lý.1 tầng quá nhiều căn hộ và có quá nhiều tầng. 1 tòa tầm 800 căn hộ với số lượng thang máy thế thì tình trạng tắc nghẽn là ko tránh dc. Với diện tích đó thì tầng hầm cũng ko đủ chỗ chứa cho phương tiện đi lại.
    3. linh đàm hiện tại mật độ quá đông,hiện tại chưa xây xong mà đường xá luôn tắc nghẽn, ko hiểu khi ở đây xây xong 12 tòa nhà này thì chắc là ko đi nổi nữa.
    4. Như mọi chung cư bên a Thản xây thì vật tư và việc hoàn thiện quá ư là lởm.
    Đấy là những lý do mình ko mua để ở, với giá như thế thành ra là mình mua đắt chứ ko hề rẻ đâu. Còn nếu mua đầu tư thì càng không, vì thị trường bây giờ có nhiều sự lựa chọn nhà giá rẻ rồi, a Thản ko còn hót đâu.
    Cảm ơn bạn đã phân tích rất hợp lý. Mình cũng đang băn khoăn với cái HH này quá... Vị trí thì ưng mà nhìn mật độ chen chúc rất đáng sợ. Đã thế giá thì cứ chênh vênh ngất ngưởng nữa híc
    "Hãy thận trọng, ngay cả với cái bóng của chính mình"
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haictd Xem bài viết
    Thật ra thì cá nhân em nghĩ dự án nào cũng có ưu điểm và nhược điểm. Với mức tiền và thu nhập bình dân thì em thấy của ông Thản cũng được. Chị em mua ở Kim Văn Kim Lũ đã về ở và thấy oki ko vấn đề gì.Em cũng xuống tiền căn 55.59m tầng 12 rồi bác Traitaybac86
    Bạn mua chênh bao nhiêu vậy? Và mua căn số bnh ?
    • 206 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng đang tìm hiểu để mua HH1 đây. Mà mới có ý tưởng tìm hiểu từ hôm qua thôi. Định ra Tết mới tiền hành mua, mọi người thấy nếu mua căn hộ ở đó thì thế nào? có ai đã mua chưa? Mình ở 1 mình nên chỉ định mua 1 căn có diện tích nhỏ nhất thôi, với cả cũng k có xiền để mua căn có diện tích lớn nữa dù muốn lắm! hic
    When the wind blows me to, I will fly with it ... happily ...
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Những căn 1Pn thì ban công hơi bí,nếu bạn mua HH1B thì nên mua căn 16 căn 16 đẹp nhất trong số những căn 1PN.Ra tết có khi chênh lại cao hơn bjo đấy bạn ạ.Chúc bạn sớm chốt đc 1 căn làm hàng xóm với nhà mình
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng là chung cư HH1 Linh Đàm có nhược điểm là chỗ gửi xe đông, và mật độ dân cư hơi đông. Tuy nhiên ai mà làm ở khu Linh Đàm, Giải Phóng thì lựa chọn mua khá ok với tầm tiền hạn hẹp. e đã mua căn ở tầng 17 HH1B, giá chênh hơi cao nhưng vẫn thấy hài lòng!
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mời các bạn tham gia group Cư Dân HH1B Linh Đàm trên fb nhé !
    • 206 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yeuemtep Xem bài viết
    Mời các bạn tham gia group Cư Dân HH1B Linh Đàm trên fb nhé !

Bạn cho địa chỉ facebook đi!
    • 206 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình có 1 băn khuawn, tạm thời mình sẽ phải vay gói 30 nghìn tỷ sau khi ký được hợp đồng, nhưng sau đó mình k muốn trả nợ theo kế hoạch 10 năm của Ngân hàng - giống như kế hoạch trả nợ mà CĐT họ gửi ấy .... mà mình muốn trả dóc luôn liệu Ngân hàng họ có cho trả như vậy k? hay cứ phải trả đúng theo tiến độ của nó để nó còn thu tiền lãi??? Có ai có thông tin liên quan đến việc này k?
    Vì mình nghe nói là họ k cho trả vượt tiến độ như thế???
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

https://m.facebook.com/groups/470418783096731
    Các mẹ HH1B vào nhận hàng xóm nhé
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em chào các mẹ, tình hình là e đang có căn hộ số 14 tầng 23, giá chênh là 165 bao tên, giá gốc 14,5 tr 1 m2, diện tích là 56m2, ban công nhìn ra hồ linh đamf thoáng mát 2 phòng ngủ đều có ánh sáng ạ, e mới đongs đc 20% nên có thể vay đc gói 30 nghìn tỷ, mẹ nào quan tâm thì gọi cho e ạ, 0932363788, e là chính chủ nên e sẽ ra lộc thêm ạ, e cảm ơn ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 52 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thankinhrungrinh Xem bài viết
    Mình có 1 băn khuawn, tạm thời mình sẽ phải vay gói 30 nghìn tỷ sau khi ký được hợp đồng, nhưng sau đó mình k muốn trả nợ theo kế hoạch 10 năm của Ngân hàng - giống như kế hoạch trả nợ mà CĐT họ gửi ấy .... mà mình muốn trả dóc luôn liệu Ngân hàng họ có cho trả như vậy k? hay cứ phải trả đúng theo tiến độ của nó để nó còn thu tiền lãi??? Có ai có thông tin liên quan đến việc này k?
    Vì mình nghe nói là họ k cho trả vượt tiến độ như thế???
    Hoàn toàn được trả nơ trước hạn bạn nhé. Riêng với VCB thì bạn hoàn toàn k mất phí trả nợ trước hạn đâu (các NH khác m k chắc nhé!) các loại phí khác như phí thẩm định, phí cam kết,.... k có nhé!
    • 55 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bạn datt.bad ơi, có gì sẽ nhờ bạn nhé. Mình đang xin nốt các xác nhận chưa có nhà ở nữa thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 52 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecoca_2014 Xem bài viết
    Bạn datt.bad ơi, có gì sẽ nhờ bạn nhé. Mình đang xin nốt các xác nhận chưa có nhà ở nữa thôi
    ok bạn, dạo này bên m cũng toàn giải ngân HH, tháng này HH3 giải ngân ầm ầm đây
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3