TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào đã mua chung cư đông đô 100 Hoàng Quốc Việt thì vào đây thảo luận đi, sang năm là có nhà mới rồi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.88K Lượt đọc
  • 78 Trả lời

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 31 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hôm nay chồng em qua ngó chung cư, có lên phòng thì thấy bảo cửa phòng ngủ lại là cửa nhựa của Eurowindow ah các bác? Trong hơp đồng ghi cửa này là cửa gỗ mà. Bác nào đã nhận nhà cho em hỏi chi tiết này chút nhé!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 34 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cửa nhựa EW loại tốt thì còn hơn vạn lần cửa gỗ CN đấy mẹ nó ạ.
    • 37 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Toàn bộ của trong nhà là cửa EW mn nhé.
    • 31 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em thì không biết tốt xấu thế nào, nhưng e cứ nghĩ đơn giản là hợp đồng thế nào thì nên làm theo thế. Có thay đổi thì phải thông báo chứ ạ. Hầu hết các nhà đều lát gỗ, cửa nhựa vậy có thể tốt nhưng nhìn không đc đẹp mắt lắm.
    • 37 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nhà mn mà chưa sàn gỗ thì k lắp đc sang gỗ vì của nó sát với sang gạch rồi, nếu là cửa gỗ thì còn cưa bơt đi đc chứ của EW thì chịu, nhà mình đang tính bỏ hết cưa này đi thay cửa khác mới làm đc sàn gỗ, nhưng như thế tốn kém quá
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 34 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cửa nhựa vẫn cưa được chứ mẹ nó nhỉ.
    • 31 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nhà e lắp sàn gỗ nên đâu cũng bỏ cửa này đi rồi. Để xem chủ đầu tư tính thế nào, mình yêu cầu thì họ vẫn phải lắp cửa gỗ cho mình thôi. E thấy họ có giải thích lý do sai sót trong hợp đồng. Nhưng mà ký rồi thì họ phải chấp nhận thôi.
    • 31 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

E thích cửa gỗ vì nó tạo sự ấm áp trong nhà mình. Chứ cửa nhựa thật sự là e thấy ko hợp. Nhìn cửa phòng và cửa nhà vệ sinh y chang như nhau.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 34 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ezland Xem bài viết
    cac mẹ có ngó qua cái CT nghĩa Đô không bên đó khá đẹp ạ, mẹ nào quan tâm khu đó alo em nhé: 0945.983.018
    Em đang quan tâm căn tầng thấp hoặc tầng trung. Có diện tích như thế nào và giá giờ bao nhiêu hả mẹ nó.
    • 34 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sakura298 Xem bài viết
    Nhà mình cũng mua 1 căn ở đây, 94.6m2 tầng 18. Chưa thấy mẹ nào ở tầng 18 để nhận hàng xóm nhỉ. Nhà mình đã sửa thành 3 phòng, theo thiết kế của chủ đầu tư thôi. Cũng thấy vấn đề lớn là phòng khách không có chút ánh sáng nào nhưng cũng ko biết sửa thế nào cho hợp lý nữa. Hôm trc mình qua thì thấy bảo 1,2 tháng nữa là bàn giao cho các nhà lên sửa sang. Còn khu vực xung quanh thì chắc cuối năm mới xong được. Ah, mà sao lúc mình nghe bảo là 2 tầng hầm, lúc là 1 tầng hầm thế nhỉ? Thế có mẹ nào biết chính xác là mấy tầng hầm ko?
    Giá rổ như nào mẹ nó ơi... e đang muốn mua mà chưa tìm được căn nào
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 34 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Giá ở đây thì tầm 29-30 tùy căn tầng mẹ nó ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 34 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Có mẹ nào nhận nhà chưa nhỉ, nhà em được gửi thông báo đã đăng ký ngày nhận nhưng sau đó thấy mất hút luôn chủ đầu tư chẳng báo lại gì cả. Khéo là chiêu trò hoãn binh của chủ đầu tư chứ chưa xong để bàn giao được.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào cả nhà! Em dân cư tầng 19 nhưng chưa nhận nhà. Em hóng vụ cửa gỗ, cửa nhựa với các mẹ ơi.
    • 37 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nhận nhà thì chưa đâu các mẹ nhé, nhà em mới nhận nhưng là bàn giao sơ bộ để mình vào hoàn thiện nhà thôi, BQL vẫn cầm chia khóa nhà, sáng mở chiều khóa nhé, vì cửa thì cửa chính là gỗ cửa phòng là của EW nhé, nếu cần làm sàn gỗ thì mn phỉa nâng cửa lên mới làm đc.

có j cứ pm mình tư vấn vì mình vào làm trước rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 34 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhhoangmp Xem bài viết
    Nhận nhà thì chưa đâu các mẹ nhé, nhà em mới nhận nhưng là bàn giao sơ bộ để mình vào hoàn thiện nhà thôi, BQL vẫn cầm chia khóa nhà, sáng mở chiều khóa nhé, vì cửa thì cửa chính là gỗ cửa phòng là của EW nhé, nếu cần làm sàn gỗ thì mn phỉa nâng cửa lên mới làm đc.

Mình thấy sân bên ngoài và 5 tầng thương mại + tầng hầm vẫn ngổn ngang lắm. Chẳng biết hoàn thiện nhà mình xong có chuyển về ở trước Tết được không nữa.
    • 37 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Đợt này mưa nhìu nên k làm đc,họ đang bị ép phải làm xong sớm mà, mn yên tâm.nhờ mình cũng tháng 9 âm là về ở rồi, rất nhiu nhà đang vào làm nội thất.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nhà bác tự thay cửa hay yêu cầu chủ đầu tư thay cho mình đấy ạ?
    • 37 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

k nhà mình nâng cửa mn ạ, chỉ nâng lên một tý là đc mà, chi phí 150k VND thôi, hạt rẻ mà lại tiết kiệm đc nhìu, chứ thay toàn bộ cửa ít cũng phải 15t
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 34 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

k nhà mình nâng cửa mn ạ, chỉ nâng lên một tý là đc mà, chi phí 150k VND thôi, hạt rẻ mà lại tiết kiệm đc nhìu, chứ thay toàn bộ cửa ít cũng phải 15t
    Không ưng thì mẹ nó nên thay toàn bộ sau này ở sẽ thấy thoải mái hơn. Mua cái nhà mấy tỷ mà tiếc 15tr là sao.
    • 37 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

K nhà mình thiết kế kiểu hiện đại nên màu cửa trắng EW nó cũng hợp mẹ nó ạ, chứ nông dân tiếc j xẻng đất màu đâu =))
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4