Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có Mẹ nào cũng đang tìm hiểu mua căn hộ dưới 1 tỷ mà sắp giao nhà không ạ? Vô đây mình 8 chút đi ạ.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.38K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Có Mẹ nào cũng đang tìm hiểu mua căn hộ dưới 1 tỷ mà sắp giao nhà không ạ? Vô đây mình 8 chút đi ạ <3

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 140 Bài viết

• 869 Được cảm ơn

Mình cũng ko.phải mẹ nhưng cũng đang có nhu cầu tìm hiểu vụ này.

Gái nhà mình ko đi đc xe máy. Sợ đi xe máy ở vn và chưa có bằng. Sắp tới về vn đang kuốn mua căn chung cư khu p4 p3 Gò vấp. Giá tầm 1.2tỷ max, quá ko đủ tiền.mặt mà quan điểm là ko nợ ngân hàng. Ngắm thì có Hà đô và Sunny plaza đáp ứng về mặt địa điểm nhưng chat quá, ko rõ căn hộ 1.2 tỷ còn ko và chất lượng xd thế nào. Mẹ nào có thông tin.ko nhỉ.

À còn phí dịch vụ nữa? Phí bảo trì là sao? Năm nào cũng đóng à?

Vd cụ thể, nếu muốn mua 1.2ty thì mọi chi phí thực như sang tên, bảo trì... cho đến khi dọn vào là khoảng bao nhiêu? Nên chăng thuê k26 ở, mua chung cư cho thuê? Xin chị em chút ý kiến.
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

ủa boconnit đang tính ở bên Gò Vấp hả? Sao không qua mấy khu vực gần gần ở. Mà theo như em biết thì phí dịch vụ tùy vào loại chung cư. Căn hộ tầm trung thì 6,7k/m2 tính trên diện tích sử dụng. Căn hộ cao cấp thì nhỉnh hơn, có khi lên tới 15,16k/m2. Khoản này thì boconnit đóng hàng tháng nhá. Còn phí bảo trì thì đều là 2% tính trên giá căn hộ chưa VAT í, cái nào cũng thế, và chỉ đóng 1 lần khi mua căn hộ thoai. Thường thì boconnit sẽ TT tiền mua căn hộ gồm: giá bán căn hộ, VAT, PBT là được rồi đó
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 140 Bài viết

• 869 Được cảm ơn

Mình cuối năm mới về, do gái nhà mình làm ở Gò Vấp nên quyết mua ở đấy. Tốt nhất là P3 4 5. Xem quảng cáo thì nhà hẻm P12-16 nhiều căn cũng tầm giá đó nhưng ko biết có ngập ko nhỉ vì hơn 10 năm trc khu đó hay ngập lắm.
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thế giờ boconnit muốn quan tâm cụ thể về đất nền hay chung cư? e nhờ bạn e tư vấn cho. chứ khu bên đó e cũng ko rành lắm. mà boconnit đi lâu chưa? giờ khu vực bên đó cũng đc nâng cấp nhiều rồi đó
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 140 Bài viết

• 869 Được cảm ơn

Mình thì cần căn hộ hoặc nhà nhỏ tầm giá mình nói ở trên có thể dọn vào ở luôn. Đất nền mình có đầu tư rồi nên ko ham nữa, cần nơi ở để an cư đã vì có con nhỏ rồi.

Bạn hongnguyen403 làm môi giới à.

Mà hiện thời mình cần thông tin thôi chứ chưa mua ngay, cuối năm về mới mua, có khi lúc ấy lại kiếm bạn hỏi thêm trực tiếp.
    Mình đi cũng hơn chục năm rồi, ko hiểu lắm giờ khu gò vấp thế nào, chỉ ấn tượng là đầu 2000 khu này địa thế khá thấp, hay ngập. Ko rõ khu làng hoa thì thế nào nhỉ, ở đấy giá nhà rẻ quá.
    • 24 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình cũng đang tìm mua chung cư tầm 1 ty hoặc 1 ty đổ lại thôi, có nhu cầu ở ngay, khu vực tna6 bình tân phú ấy. Có mn biết thông tin k nhỉ?
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

dạ boconnit, em bên cty bđs. mà bên căn hộ chung cư là chủ yếu thôi. em có hỏi cho boconnit về nhà phố bên đó. Nói chung thì cả TPHCM mà mưa to quá thì chỗ nào cũng ngập í. Mà GV thì nói như boconnit, p3,4,5 là mấy phường đẹp nhất rồi. A cứ tham khảo từ từ, cuối năm mới về mà. còn nhiều thời gian để suy nghĩ. Có gì để e hỏi phụ cho. Không sao đâu.
    • 24 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Úi, vậy bạn hongnguyen403 tứ vấn giúp mình xem có cna8 hộ nào vào ở ngay được k, khu tân bình tân phú ấy. Giá tầm 1 ty dổ lại thôi hoặc hơn thì xíu xíu thôi.
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

thaihotra: chị quan tâm khu vực bên đó ạ? bên e đang có dự án khu Nam SG. cuối 2015 giao nhà í ạ. giá chỉ 11,7tr/m2 thui mà được hỗ trợ vay gói 30000 tỷ nữa đó chị. nếu chị quan tâm thì e tư vấn kĩ hơn cho. còn khu vực tân bình tân phí thì bên e có 1 số căn ở liền mà tầm 1,4- 1,5tỷ á chị ạ.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

căn hộ ở ngay khu tân phú, tân bình dưới 1 tỷ ít lắm mẹ ơi, em đang nhắm cái sơn kỳ cuối năm 2015 giao nhà, giá dưới 1 tỷ vay được gói 30.000 tỷ. Em bán cái này nên cũng đang muốn mua, có 10 tầng, xây tới tầng 5 rồi. mẹ mà quan tâm thì pm em, em gửi cho ít thông tin
    • 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào các mẹ,^^
    Em cũng băn khoăn mãi việc này, cuối cùng em cũng nhận ra, các mẹ đang tìm nhà theo tiêu chí: gần, ở liền, giá rẻ. Ví như: làm ở Etown thì phải mua căn hộ ở Tân Bình mới được. Em nghĩ nếu cứ suy nghĩ vậy thì thật khó để có thể tìm được nhà ưng ý. Em có một người chị, hai vợ chồng chị này mỗi người làm việc mỗi nơi: chồng làm ngân hàng đường trần hưng đạo quận 5, vợ làm etown cộng hòa, hai vợ chồng lại mua nhà ở Bình Tân với giá cũng ngấp ngó 1 tỷ. Cuộc sống hai anh chị vẫn tốt, con cái khỏe mạnh, học hành giỏi giang, chẳng bao giờ thấy vợ chồng chị than câu "đi làm gì mà xa quá". Thật ra xung quanh nhà toàn người làm công may mặc, giày dép, lao động bình thường, nhưng mọi người rất hòa đồng, thân thiện với nhau. Còn việc thỉnh thoảng mất xe, trộm đồ em thấy chuyện cũng bình thường, tất cả các trường hợp xảy ra đều là do người dân bất cẩn, ví như dựng xe trước hẻm, lo làm giày mà mất, hoặc dựng xe để mở cổng mà để chìa khóa trên xe.

Câu chuyện trên em kể để các mẹ xem lại tiêu chí mua nhà và tham khảo thêm ý kiến của những người đã mua căn hộ mà các mẹ đang quan tâm. Như vậy các mẹ sẽ có cái nhìn trực quan hơn, việc tham khảo ý kiến bạn bè, người thân cũng tốt, thế nhưng sẽ có người này, người kia, 9 người 10 ý mà.^^

Quay lại với vấn đề, căn hộ ở liền, giá dưới 1 tỷ. Đầu tiên căn hộ dọn vào ở liền thì chỉ có căn hộ bán lại thôi, mà nếu đã bán lại thì nhà sẽ không còn là nhà mới nữa, nhiều điểm trong nhà có thể đã bị hỏng, lại phải tốn tiền sửa lại nữa, như vậy thì ngân sách cho việc sắm nội thất sẽ bị giảm đi. Hiện tại, các căn hộ ở quận Gò Vấp, Tân Bình, Tân Phú đã giao nhà rôi, mới hoàn toàn thì giá cũng phải 1,5 tỷ trở lên, 2 phong ngủ. Như vậy thì các mẹ lại không có đủ tiền. Vì vậy, mua căn hộ thì cũng nên mạo hiểm chút, chọn dự án đang xây cũng đâu có sao đâu, khi nhận nhà thì lại được nhà mới nữa, khỏi phải sửa chữa gì thêm. Các mẹ cứ dành thử 2 ngày cuối tuần nào đó, tìm tất cả các căn hộ ở vị trí mình mong muốn và các quận xung quanh, gọi cho sales hẹn xem, từ xây xong đến chưa xây xong rồi về nhà lên lại danh sách, đánh giá lại theo tiêu chí, đánh dấu lại những nơi cần xem lại và rồi quyết định mua. Đảm bảo 100% với các mẹ là các mẹ sẽ mua được nhà.

Trên đây chỉ là lời góp ý về căn hộ dưới 1 tỷ, ở liền.
    Chúc các mẹ tìm được mái ấm cho mình.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bên tân phú có căn hộ Sơn Kỳ đó bạn, Giá dưới 1 tỷ
    • 98 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

các mẹ ơi, mình đang có căn hộ ngay gần Metro Hiệp Phú ấy. Do sắp xuất cảnh nên mình bán rẻ luôn. Nhà mình thiết kế cực đẹp, nội thất cao cấp nha. Giá mình bán dưới 1 tỷ, nhà trống dọn vào liền, các mẹ chỉ xách đồ vào ở thôi. Có gì inbox mình đi, gửi hình hoặc lên coi nhà luôn.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 29 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Ai đã mua cc Sơn Kỳ 1 Tân Phú thì qua làm hàng xóm nhé https://www.webtretho.com/forum/f237/...n-phu-2020723/
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hongnguyen403 Xem bài viết
    Có Mẹ nào cũng đang tìm hiểu mua căn hộ dưới 1 tỷ mà sắp giao nhà không ạ? Vô đây mình 8 chút đi ạ <3
    Dưới 1 tỷ thì đa phần nó nằm trong gói 30000 tỷ đó bạn, mà những dự án trong gói 30000 tỷ đa phần khoảng năm sau mới giao nhả. CÒn muốn giao nhà trong năm nay thì có dự án bên Tân Phú í, view AEON mall,. còn ở liền mà mấy quận khách thì tầm 1,2ty-1,4 thôi các bạn ơi
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 29 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhannguyen154 Xem bài viết
    Dưới 1 tỷ thì đa phần nó nằm trong gói 30000 tỷ đó bạn, mà những dự án trong gói 30000 tỷ đa phần khoảng năm sau mới giao nhả. CÒn muốn giao nhà trong năm nay thì có dự án bên Tân Phú í, view AEON mall,. còn ở liền mà mấy quận khách thì tầm 1,2ty-1,4 thôi các bạn ơi
    Bạn đang nói Sơn Kỳ 1 hả? cho hỏi luôn là chủ đầu tư Tanimex này có uy tín, xây có chất lượng không bạn?
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi okoshido Xem bài viết
    Bạn đang nói Sơn Kỳ 1 hả? cho hỏi luôn là chủ đầu tư Tanimex này có uy tín, xây có chất lượng không bạn?
    đúng r đó bạn. Chủ đầu tư cũng uy tín nên block A ,B năm nay giao nhà đã bán hết rồi, chỉ còn vài căn thôi giá 2PN,67m2 mà có khoảng 930( luôn VAT và phí bảo trì),. Hiện tại bên các Block CDEF cũng đang mở bán mà năm sau mới giao nhà lận
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 29 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhannguyen154 Xem bài viết
    đúng r đó bạn. Chủ đầu tư cũng uy tín nên block A ,B năm nay giao nhà đã bán hết rồi, chỉ còn vài căn thôi giá 2PN,67m2 mà có khoảng 930( luôn VAT và phí bảo trì),. Hiện tại bên các Block CDEF cũng đang mở bán mà năm sau mới giao nhà lận
    Giá này thì quá tốt rồi, mà sao bữa giờ không thấy ai mua ở du án này lên comment nhỉ
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hi bạn,
    Mình mới mua căn hộ block E, diện tích thông thủy 62m, tim tường là 67m. Giá 868tr (gồm VAT, KPBT).
    Mình vay gói 30000 tỷ, Lãi suất 5%/ năm, của ngân hàng VCB.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2