TIN TÀI TRỢ.

Chung cư XaLa - sự lựa chọn số 1 (tầng 3)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 173K Lượt đọc
  • 1.53K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 684 Bài viết

• 474 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nam0606 Xem bài viết
    Cứ từ rồi khoai sẽ nhừ, ở hà nội không vội được đâu bác ơi.
    khoai nhừ chắc xương bác cũng nhừ theo
    * để ở thì mua bay giờ nên mua Ct4, 5

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 33 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mecunpink Xem bài viết
    Minh cung dang tim mua 1 can o luon (dien tich tu 70m2 den 80m2), neu me no tim duoc can nao gia ca hop li ma khong co nhu cau thi pm cho minh voi nhe. DT: 0948404042. Nho cac me tren dien dan tra loi giup thu tuc va phi chuyen nhuong khi mua nha chinh chu giup minh va me Smee voi a. Thuong thi ben ban bao phi chuyen nhuong phai khong cac me ?
    Mẹ nó à, em mãi chưa tìm được căn nào giá hợp lý cả, chi phí chuyển nhượng em thấy cũng mắc. Thôi em cứ ở nhà thuê rồi nghe ngóng tới cuối năm xem thế nào.
    "Hãy thận trọng, ngay cả với cái bóng của chính mình"
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 46 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metom2008 Xem bài viết
    Kiếm cả ?Hanoi được mấy căn hộ tầm 1,5ty mà ngon như xala, làm gì có cửa giảm phải không các mẹ.
    Ngon thế nào mẹ nó thử nói xem? Mẹ này chắc là cò hoặc người của sàn lên đây kích giá. Xa La cũng bình thường thôi, chỉ hơn chung cư cho người thu nhập thấp 1 chút. Em thì chỉ có nhu cầu mua để ở, vừa rồi mua được căn góc 21,5 vẫn thấy là cao. May là mua sớm chứ bây giờ cũng lên 22,5 - 23 rồi. Với những người có nhu cầu mua để ở thực sự, thu nhập thấp và trung bình thì quả là khó khăn vì những người đầu cơ, cò thì cứ chỉ trực tìm cách nâng giá.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 44 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi fatherson Xem bài viết
    Ngon thế nào mẹ nó thử nói xem? Mẹ này chắc là cò hoặc người của sàn lên đây kích giá. Xa La cũng bình thường thôi, chỉ hơn chung cư cho người thu nhập thấp 1 chút. Em thì chỉ có nhu cầu mua để ở, vừa rồi mua được căn góc 21,5 vẫn thấy là cao. May là mua sớm chứ bây giờ cũng lên 22,5 - 23 rồi. Với những người có nhu cầu mua để ở thực sự, thu nhập thấp và trung bình thì quả là khó khăn vì những người đầu cơ, cò thì cứ chỉ trực tìm cách nâng giá.
    Iem thấy Xala ngon ở nhiều góc độ, nếu thang điểm thì:
    - Giá thành hợp lý: 8/10
    - Chủ đầu tư uy tín nhất nhì HN: 9/10
    - Hạ tầng hoàn chỉnh: 9/10 (thiếu mỗi chùa nữa là 10/10)
    - Trục giao thông thuận lợi: 8/10
    - Chất lượng công trình: 7/10
    - Tiến độ đảm bảo: 11/10 (thường xuyên giao nhà trước thời hạn)
    - Diện tích căn hộ hợp lý: 9/10 (chứ nhiều khu toàn căn trên 100m2, giá hơi rẻ cũng vượt tầm tiền của đa số người mua)
    - Tính thanh khoản: 8/10 (dễ mua, cũng dễ bán khi cần chuyển đổi)

Tham chiếu với các khu đô thị tương ứng như Pháp Vân, Việt Hưng, Tân Tây Đô, Văn Khê, Nam Cường....
    Chính vì lý do đó, mà Xala là khu đô thị thanh khoản nhất và được người dân săn lùng tìm mua nhiều nhất trong đợt suy giảm vừa rồi...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,268 Bài viết

• 697 Được cảm ơn

Cần mua ct4 hoặc ct5 đông nam, tầng dứoi 20 , bác nào bán pm nhé
    Cuộc đời tươi đẹp
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 46 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tongdaihangkhong-com Xem bài viết
    Iem thấy Xala ngon ở nhiều góc độ, nếu thang điểm thì:
    - Giá thành hợp lý: 8/10
    - Chủ đầu tư uy tín nhất nhì HN: 9/10
    - Hạ tầng hoàn chỉnh: 9/10 (thiếu mỗi chùa nữa là 10/10)
    - Trục giao thông thuận lợi: 8/10
    - Chất lượng công trình: 7/10
    - Tiến độ đảm bảo: 11/10 (thường xuyên giao nhà trước thời hạn)
    - Diện tích căn hộ hợp lý: 9/10 (chứ nhiều khu toàn căn trên 100m2, giá hơi rẻ cũng vượt tầm tiền của đa số người mua)
    - Tính thanh khoản: 8/10 (dễ mua, cũng dễ bán khi cần chuyển đổi)

Tham chiếu với các khu đô thị tương ứng như Pháp Vân, Việt Hưng, Tân Tây Đô, Văn Khê, Nam Cường....
    Chính vì lý do đó, mà Xala là khu đô thị thanh khoản nhất và được người dân săn lùng tìm mua nhiều nhất trong đợt suy giảm vừa rồi...
    Mẹ nó căn cứ vào đâu mà đưa ra những con số như vậy? Giá thành có hạ là do vừa rồi bất động sản đang xuống đáy và Xa La thực sự chỉ là 1 khu chung cư bình dân. Nếu nói về giá thì ở Xa La 21 vẫn là cao (chung cư cao cấp Văn Phú mà cũng chỉ có 21,5 kìa). Chủ đầu tư thì mình thấy cũng bình thường, so với HUD, Nam Cường hay những đại gia khác thì Lai Châu I đã là gì. Hạ tầng thì nói chung ở khu đô thị nào cũng vậy, chủ đầu tư nào cũng thi nhau quảng cáo nào là: trường học, bệnh viện, chợ búa, siêu thị nhưng trong thực tế sử dụng thì có cái nào hoàn chỉnh và đồng bộ đâu. Về giao thông, Xa La cơ bản là giao thông tốt vì từ đó có thể thông ra các trục đường như Lê Trọng Tấn, đường 70...nhưng hầu hết các khu đô thị mới đều có ưu điểm này (ví dụ Nam Cường Lê Văn Lương, Văn Khê, Văn Phú, Văn Quán..). Chất lượng thì không thể nói trước được vì nói thật, ngay cả chung cư cao cấp còn bong tróc cả tường và trần nhà thì những khu đô thị bình dân như Xa La chả có gì mà đảm bảo. Chỉ có khi vào ở rồi thì mới biết. Tiến độ thì em miễn bình luận vì trước đây chưa bao giờ mua nhà của Lai Châu I.

Em nói vậy không phải đang chê Xa La mà em cũng đã mua 1 căn ở Xa La để ở vì có nhu cầu ở thực sự. Thực trạng các khu chung cư ở HN thì hầu như ở đâu cũng vậy và phải nên nhìn vào đó để mà định giá cho đúng. Các nhà đầu cơ và cò thì hay tung hứng và tâng bốc để hòng nâng giá và họ bán được hàng cho nên giá trị của các căn chung cư đã bị đẩy lên rất cao so với giá trị thực của nó. Chỉ khổ những người đi mua nhà ở như em thôi.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 44 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

1. Tớ thấy Văn Phú cũng chẳng có gì gọi là cao cấp, bạn định nghĩa cao cấp theo nghĩa nào, xét về diện tích + tiến độ + hạ tầng thì giá Văn Phú 21 cũng là hợp lý, những căn hộ 130m2 + tiến độ 5 năm + phí dịch vụ trên giời, cũng là quá tầm so đa số người mua, nếu tính trượt giá + tiến độ đóng tiền thì giá Văn Phú lúc nhận nhà khéo lên 30 ?.

2. Chủ đầu tư mà uy tín được như Xala, nói 1 làm đến 1,5 thực sự Hà nội gần như không có, người ta thấy Nam Cường thu tiền theo tháng/ mà không theo tiến độ, thấy chủ Usilk lúc hợp đồng góp vốn 700usd/m2 nhưng lúc sang mua bán lại thành 1400usd/m2, người ta cũng thấy chủ Ero land...chỉ còn thiếu nước đánh nhau tay bo với khách về vụ trượt tỷ giá 20% giá gốc, người ta cũng thấy AZ khởi công mùa hè làm 1 tiếng, mùa đông múc một gầu, thấy Megastar bán Hesco Văn Quán 3 năm nay chưa nhìn thấy mặt bằng........, cũng ở Xa la, nếu bạn mua của chủ đầu tư Nam Xa la thì 3 năm nay chưa nhìn thấy tầng hầm đâu..., nói chung nói về chủ đầu tư cả ngày không hết chuyện cười lẫn khóc....

3. Hạ tầng thì ngoài chuyện xây mới, còn có thừa hưởng có sẵn và lân cận, công viên Hà đông, công viên dọc sông Nhuệ, Bệnh viện 103, các chợ Yên Xá, sân vận động, trường học liên thông song ngữ, ngân hàng và nhà hàng....là những thứ sờ thấy,nhìn thấy, đang hoạt động..., bạn nói bạn đã mua nhà Xa la mà không thấy ưu điẻm Hạ tầng của Xa la cũng là sự lạ....giao thông thì tớ miễn bình luận, vì nó quá đẹp và thông thoáng....
    ...Văn Quán cũng đẹp lắm, nhưng ai đi xe hơi vào Văn Quán cũng mướt mồ hôi đấy....

4. Chất lượng/ giá thành, cái này cần thời gian....chỉ có thể đánh giá sơ bộ bằng cách hỏi những cư dân đang ở CT1-Ct2

5. Giá trị thật của chung cư ? câu hỏi này rất khó, hãy chờ đợi, nếu bạn tin giá trị thực của chung cư bình dân còn có thể giảm nữa.
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 119 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

các mẹ cho em hỏi CT6 xây đến tầng bn rồi ạ?
    hello
    • 164 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi smee Xem bài viết
    Mẹ nó à, em mãi chưa tìm được căn nào giá hợp lý cả, chi phí chuyển nhượng em thấy cũng mắc. Thôi em cứ ở nhà thuê rồi nghe ngóng tới cuối năm xem thế nào.
    Tầm này vẫn thuê thuê thì có khi thuê mãi mất, giá bây giờ là rẻ nhất, chỉ cần có tin lãi suất giảm là giá lên vù vù ngay cho dù chưa ai vay được đồng nào.
    • 164 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi fatherson Xem bài viết
    Mẹ nó thử liệt kê giá các khu sêm sêm như xala ra, rồi để em tích phân cho... mẹ nó xem giá này có khu nào hơn xala ko thì tự hiểu?
    • 164 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ManOnIce Xem bài viết
    Cần mua ct4 hoặc ct5 đông nam, tầng dứoi 20 , bác nào bán pm nhé
    Vĩ mô đang tốt lên từng ngày, TTCK đang ổn.... e bác lại chậm chân rồi, quý 3 giá nhà lại phi như ngựa.
    • 164 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi smee Xem bài viết
    Các mẹ ơi cho em hỏi thủ tục và phí chuyển nhượng khi mua căn ở các tòa TTTM, CT1 ở Xala thì như nào với ạ. Em đang lăn lộn kiếm cái nhà để ở mà người bán yêu cầu em chịu phí đó. Các mẹ biết thông tin chỉ dẫn em với nhé! Thks các mẹ nhiều nhiều..
    Mẹ nó nói bé bé thôi, ko nhiều bác đang ở rừng mơ bắt con tưởng bở đợi mua giá gốc lại buồn... thời buổi ế ẩm thế này mà mẹ nó lại bị chủ nhà đưa ra yêu sách cơ à, hay TT đang nóng lên rồi?
    • 164 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baonam1988 Xem bài viết
    em có căn chung cư Megastar Xuân Đỉnh đối diện công viên Hòa Bình gần Hồ Tây đẹp hơn XALA nhé dt 70m2 giá bán 22,5tr/m2 vào tên cho người mua. có ngon ko metom2008
    Híc mẹ nó mang hàng Mega vào đây giao chịu rồi, cả nước biết Mega bịp bợm, mà cũng MEga nếu mẹ bán được 22,5 về 409 Lĩnh Nam ăn lại cũng Mega giá 16 ngon đấy
    • 164 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi socxitin Xem bài viết
    Chào các mẹ, mình đang có nhu cầu mua căn hộ chung cư XALA ( ở ngay được). Diện tích từ 70 đến 80m, tầng 4 đến tầng 10.
    Ai có nhu cầu bán PM cho mình với nhé: Email: hangasti@gmail.com.
    Thank các mẹ trước!
    CT4B căn 11.10 giá 23 chính chủ mẹ nó có lấy ko?
    • 35 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Híc mẹ nó mang hàng Mega vào đây giao chịu rồi, cả nước biết Mega bịp bợm, mà cũng MEga nếu mẹ bán được 22,5 về 409 Lĩnh Nam ăn lại cũng Mega giá 16 ngon đấy
    mẹ này nói buồn cười quá, thằng Mega Xuân Đỉnh thi công ngon rùi (và đang so sánh là tầm 1,5 tỷ thì mua ở đâu là hợp lý nhất)
    • 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoainhap Xem bài viết
    các mẹ cho em hỏi CT6 xây đến tầng bn rồi ạ?
    CT6C xây nhanh nhất, tầng 8 rồi.
    CT6B - Tầng 5
    CT6A - Tầng 2
    (Thông tin chỉ có tính chất tham khảo
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 24 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muadong2005 Xem bài viết
    Cho mình hỏi thông tin này của bạn đưa ra là chuẩn không vậy? Nhà cũng mua 1 căn CT4B đang háo hức cuối năm được lấy nhà, nghe tin này buồn thui roài. Nhưng mình nhớ tòa TTTM đứa em mình mua cũng theo hợp đồng là quý 1 năm 2011 được nhận nhà nhưng đợt đó được nhận trước tết năm 2010 đã được lấy rùi mà
    Yên tâm cuối năm sẽ nhận nhà.

Tòa 4B
    IMAG0258

Phối cảnh tổng thể CT4
    phoicanhct4-Copy

Mẹ nào cần hỏi gì hỏi nốt đi nào
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 806 Bài viết

• 431 Được cảm ơn

Tòa 4A và 4C thi bao giờ nhận nhà hả mẹ nó, để nhà tớ còn chuẩn bị tiền. Các bác 888 ác liệt thế, đã đến tầng 3 rồi, chưng tỏ Xa La vẫn hot đấy chứ?
    • 684 Bài viết

• 474 Được cảm ơn

Vĩ mô đang tốt lên từng ngày, TTCK đang ổn.... e bác lại chậm chân rồi, quý 3 giá nhà lại phi như ngựa.
    hơi lạc quan quá, bệnh nhân lâu ngày ko thể đứng dậy chạy ngay được đâu, chạy nhanh là chết
    * vừa ôm 1 căn CT5 giá 20 chính chủ, chắc chắn rẻ hơn trên này các mẹ rao
    • 171 Bài viết

• 439 Được cảm ơn

Thông tin thật để các mẹ tham khảo: mình vừa mua qua môi giới 1 căn CT5 căn số 2 tầng đẹp giá 19.8 mình chịu phí sang tên. Nhưng giá này quả thật là ko có nhiều và dễ mua đâu.