Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Chung cư XaLa - sự lựa chọn số 1 (tầng 3)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 173K Lượt đọc
  • 1.53K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 35 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NguyenSu Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, cái Megastar này tiến độ chậm....lắm, nếu tính về kinh tế và đầu tư thì cái đó bị gạt đầu tiên.

Mình đã từng định mua Megastar để từ cách đây 2,5 năm rưỡi, lúc giá nó còn có 15.5 triệu/m2 cơ, nhưng quyết định không mua đấy
    mẹ nó ko để ý. Thằng Megastar nổi tiếng là huy động vốn sớm nhưng mà nó là vua thi công đó hiện giờ lên tầng 17 rùi trong hợp đồng thông báo là tháng 7/2012 bàn giao ở khu này ngon hơn. bạn xem có căn 70m2 đang cần bán giá 22,5tr/m2 đó.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baonam1988 Xem bài viết
    mẹ nó ko để ý. Thằng Megastar nổi tiếng là huy động vốn sớm nhưng mà nó là vua thi công đó hiện giờ lên tầng 17 rùi trong hợp đồng thông báo là tháng 7/2012 bàn giao ở khu này ngon hơn. bạn xem có căn 70m2 đang cần bán giá 22,5tr/m2 đó.
    Megastar hình như cũng là chủ đầu tư CC 409 Lĩnh nam thì phải. Tớ thấy dân tình kêu ầm lên vì chậm tiến độ rồi lại sang tên đổi chủ đâu tư jj đấy. Nói chung ai mua nhà của bác mega này thì cũng phải tìm hiểu cẩn thận
    • 44 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baonam1988 Xem bài viết
    em có căn chung cư Megastar Xuân Đỉnh đối diện công viên Hòa Bình gần Hồ Tây đẹp hơn XALA nhé dt 70m2 giá bán 22,5tr/m2 vào tên cho người mua. có ngon ko metom2008
    Megastar còn nổi tiếng cực kỳ với vụ Hesco Văn Quán..., nói chung chủ đầu tư là quan trọng nhất khi chọn mua nhà chung cư
    • 92 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tongdaihangkhong-com Xem bài viết
    Megastar còn nổi tiếng cực kỳ với vụ Hesco Văn Quán..., nói chung chủ đầu tư là quan trọng nhất khi chọn mua nhà chung cư
    Nói thẳng ra megastar là siêu lừa đảo, đổ tiền vào mà mua mấy cái dự án của nó có khi mất "xe hơi". Nói thì có vẻ là tự sướng nhưng tầm 1-1.5 bil thì Xala đúng là sự lựa chọn số 1 cho cả người mua để ở lẫn kẻ đầu tư hay đầu cơ. :cool:
    • 92 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vicvicvic Xem bài viết
    Theo mình biết thì cuối năm nay CT4B là bàn giao mặt bằng cho việc cải tạo xây dựng, sửa bên trong, chứ không phải bàn giao để ở nhé. Quá trình hoàn thiện này khoảng 6 tháng, vậy là nhận nhà giữa 2012, vẫn sớm hơn thời hạn hợp đồng 3 tháng.
    Không biết sau này khi cái chung cư này phải cải tạo, đập đi làm lại, lúc đó ai đứng ra chịu trách nhiệm nhỉ? Thành phố hay doanh nghiệp? có ai rõ cài này không nhỉ?
    Theo mình nghĩ thì chung cư CT4 này xây dựng theo phương thức "chìa khóa trao tay" nên làm gì có vụ "bàn giao mặt bằng cho việc cải tạo xây dựng, sửa bên trong" nếu có thể thì bàn giao nhà, còn ai muốn hoàn thiện thì tự hoàn thiện, ai muốn ở luôn thì ở luôn. Mà tại sao Ct4B lại được ở trước nhỉ? rõ ràng là không công bằng cho CT4C mà.:Surprise:
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 6,920 Bài viết

• 719 Được cảm ơn

Ct5 khó mua quá, mình chuyển hướng sang mua ct6, dt 70m2. Mẹ nào có thì pm mình nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 6,920 Bài viết

• 719 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nam0606 Xem bài viết
    Cứ tưởng là sóng chém gió của tân nội các kéo dài được một vài tháng cho bà con có cơ hội chạy hàng, không ngờ ku S&P phá đám downgrade Obama làm vỡ hết cả sóng.
    Thời chung cư giá "dưới gốc" sẽ đến sớm trong tháng 8 này.
    Tháng 11 sẽ có giá dưới của dưới gốc.
    Hôm nay đã gần cuối tháng 8 rồi sao chả thấy giá dưới giá gốc đâu nhở, các chuyên gia dự đoán ác quá nhỉ.
    Bác nào có giá dưới gốc của bất kỳ tòa nhà nào xala thì pm tôi nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 98 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeMit Xem bài viết
    Hôm nay đã gần cuối tháng 8 rồi sao chả thấy giá dưới giá gốc đâu nhở, các chuyên gia dự đoán ác quá nhỉ.
    Hôm trước nhà em k chịu được lãi xuất Ngân hàng nên bán đi căn Ct4 Xala . Nay tiền cất ngân hàng chờ căn Ct6 nào giá dưới gốc thì mua . Pame nào cần tháo thì nhắn tin nhe'
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 33 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi thủ tục và phí chuyển nhượng khi mua căn ở các tòa TTTM, CT1 ở Xala thì như nào với ạ. Em đang lăn lộn kiếm cái nhà để ở mà người bán yêu cầu em chịu phí đó. Các mẹ biết thông tin chỉ dẫn em với nhé! Thks các mẹ nhiều nhiều..
    "Hãy thận trọng, ngay cả với cái bóng của chính mình"
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 6,920 Bài viết

• 719 Được cảm ơn

Ơ sao báo đài bảo BĐS vỡ, bán tống bán tháo mà sao rao mua mãi chả có ai pm bán thế này, mà có toàn 22-23,chả giảm tí gì cả, sao mà mua dc đây
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ơ sao báo đài bảo BĐS vỡ, bán tống bán tháo mà sao rao mua mãi chả có ai pm bán thế này, mà có toàn 22-23,chả giảm tí gì cả, sao mà mua dc đây
    Chưa vỡ, cứ từ từ. Nó mà vỡ thì ối người không đợi ở đây.
    Cứ tin vào niềm tin của mình đi :Smiling:
    • 120 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Có khi họ nói trong tháng 8 tức là tháng 8 âm lịch mà cũng có thể là tháng 8 sang năm. Mọi người nghe cho vui thôi :P
    • 44 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Toàn vớ vẩn ấy mà, tin lũ nhà báo ở nhà thuê phán bđs rẻ như đúng rồi..., bản thân tớ đang cải tạo cái nhà cũ để ở, so với giá hồi Tết, thì giờ chi phí tăng 1,5 lần. Lạm phát hàng hóa thiết yếu, thực phẩm đến 30-50% thì bđs không biết rẻ vào đâu ?

Kòn những chung cư rừng mơ của AZ, MegaStar, StarCity, Royal....giảm thì đúng rồi.

Hạ tầng và uy tín chủ đầu tư, tiến độ như Xa la, là duy nhất trong vòng 10 năm tới có giá trên dưới 20...

BĐS đang ấm lên từng ngày, điểm báo :

“Cơn trầm lắng của thị trường dường như đã xuống đến đáy và đang tìm đường đi lên. Bằng chứng là những đợt sóng bán tháo cắt lỗ đã có dấu hiệu dừng lại, từ gần một tuần nay, thị trường bắt đầu rậm rịch có giao dịch trở lại”, một “cò” đất khu vực Nam Trung Yên cho biết.

Đáng chú ý, không chỉ các căn hộ chung cư diện tích nhỏ mà các loại hình đất thổ cư diện tích nhỏ, dự án nhà ở của những thương hiệu BĐS uy tín như các dự án của Vincom, Nam Cường, Sông Đà Thăng Long... cũng đã được nhiều nhà đầu tư nhắm đến. Một văn phòng nhà đất trên phố Minh Khai cho biết, từ đầu tuần trước đến nay, văn phòng anh đã môi giới được 3 căn hộ dự án Times City của chủ đầu tư Vincom, tất nhiên cũng mới chỉ là những căn nhỏ, diện tích từ 70-90m2.

“Với mức giá trên dưới 30 triệu đồng/m2 tùy căn lại đi kèm với nhiều tiện ích nên những người có nhu cầu mua để ở thực sự của dự án này khá nhiều”, ông Hoàng Châu Thành, giám đốc một văn phòng nhà đất trên phố Minh Khai cho biết.

Ở các khu đô thị mới trên địa bàn quận Hà Đông như khu đô thị Xa La, Văn Khê, Văn Phú, các căn hộ diện tích nhỏ, với mức giá từ 24- 26 triệu đồng/m2; diện tích trên 100m2 giá từ 22 triệu đồng/m2 cũng có mức độ giao dịch khá tốt. Tuy nhiên, so tương quan giá chung cư giữa các khu đô thị thì giá chung cư diện tích nhỏ ở khu đô thị Xa La đang có mức giá cao nhất, thậm chí có những căn thuộc tòa CT1, CT2 của khu đô thị này với diện tích 70-80m2 giá bán lên tới 28 triệu đồng/m2.

“Nguyên nhân do khu đô thị này hạ tầng đã đồng bộ, hoàn chỉnh, người dân nếu mua là có thể về ở được ngay,
    còn những khu đô thị như Văn Khê, Văn Phú thì vẫn còn phải đợi một thời gian nữa mới có thể về ở được do tỉ lệ lấp đầy thấp”, một nhân viên môi giới BĐS trên trục đường Trần Phú (Hà Đông) nói.
    • 165 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

chuẩn rồi lại sắp có sóng
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 54 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vicvicvic Xem bài viết
    Theo mình biết thì cuối năm nay CT4B là bàn giao mặt bằng cho việc cải tạo xây dựng, sửa bên trong, chứ không phải bàn giao để ở nhé. Quá trình hoàn thiện này khoảng 6 tháng, vậy là nhận nhà giữa 2012, vẫn sớm hơn thời hạn hợp đồng 3 tháng.
    Không biết sau này khi cái chung cư này phải cải tạo, đập đi làm lại, lúc đó ai đứng ra chịu trách nhiệm nhỉ? Thành phố hay doanh nghiệp? có ai rõ cài này không nhỉ?
    Bạn lấy thông tin ở đâu ra thế? Tại sao lại phải cải tạo xây dựng, sửa chữa bên trong? Vậy xét cho cùng thì bàn giao mặt bằng cho ai?
    Thông tin mình mới nhận được là cố gắng cuối năm (âm lịch) giao nhà. Dĩ nhiên, bạn nào muốn sửa lại thêm thì cứ việc thoải mái, có thể là 6 tháng hoặc 6 năm:Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 119 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

các mẹ cho em hỏi chung cư Nam Xa La thế nào nhỉ? chủ đầu tư có ổn ko ạ?
    hello
    • 58 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

nam xa la 2 năm chưa nổi lên khỏi mặt đất.vẫn đang tàng hầm
    • 25 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

khong biet thong tin ntn?cuoi cung la ct4 cuoi nam co duoc nhan nha ko???minh cung co 1 can o day.mong nhan nha qua...
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh cung dang tim mua 1 can o luon (dien tich tu 70m2 den 80m2), neu me no tim duoc can nao gia ca hop li ma khong co nhu cau thi pm cho minh voi nhe. DT: 0948404042. Nho cac me tren dien dan tra loi giup thu tuc va phi chuyen nhuong khi mua nha chinh chu giup minh va me Smee voi a. Thuong thi ben ban bao phi chuyen nhuong phai khong cac me ?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi smee Xem bài viết
    Các mẹ ơi cho em hỏi thủ tục và phí chuyển nhượng khi mua căn ở các tòa TTTM, CT1 ở Xala thì như nào với ạ. Em đang lăn lộn kiếm cái nhà để ở mà người bán yêu cầu em chịu phí đó. Các mẹ biết thông tin chỉ dẫn em với nhé! Thks các mẹ nhiều nhiều..
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 33 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Cứ từ rồi khoai sẽ nhừ, ở hà nội không vội được đâu bác ơi.