Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Chung cư XaLa - sự lựa chọn số 1 (tầng 3)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 173K Lượt đọc
  • 1.53K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 165 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Hạ chỉ có cao cấp thôi chứ loại trung bình và thấp cấp nào có hạ đâu

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 6,920 Bài viết

• 719 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lolangqua1 Xem bài viết
    Thế mà hôm trước có mấy bác ở đây dọa dẫm là xuống 15-16 với cả dưới giá gốc, làm mình định bán tống bán tháo căn CT5 của mình đi để mấy tháng nữa mua lại
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 54 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Trong khối CT4 thì CT4B sẽ hoàn thiện xong đầu tiên. Nhưng cụ thể bàn giao nhà vào thời gian nào có bạn nào biết không?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 101 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Các mẹ ở Sàn Mường Thanh cho mình hỏi với. Mình có căn hộ 1106ct4c. sau này mình muốn lát sàn gỗ và ốp lát gạch vệ sinh theo ý mình thì phải làm thủ tục như thế nào. Vì nếu ốp lát rồi sau này mình cậy ra làm lại thì hơi lãng phí đối với chủ đầu tư và mất công đối với chủ nhà. Mẹ nào có kinh nghiệm mách dùm nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 171 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoacomay2 Xem bài viết
    Mod ơi cho tớ nhờ tí, tớ bán CT5 căn 21 tầng 8 ban công đông nam giá 21,5tr.m2 nhé. dt 80,43m2. 2 ngủ, 2 phụ mà chỗ phòng khách có thể dựng tường thạch cao làm một phòng ngủ nữa thành 3 ngủ, căn góc nên thoáng và cuối hành lang nên sáng, yên tĩnh.
    sieuthiNHANH2011081622733otzlotu4n21229783
    Bạn Hoacomay ơi! Mình đang muốn mua cho bố mẹ mình một căn.( nhu cầu thực sự) Bạn có thể PM chi tiết hơn giúp mình được không? email:hangasti@gmail.com. Nhà có thể ở ngay được không ? Giấy tờ chính chủ tên bạn hả? Mong tin bạn nhiều!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 171 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tit_Nghe Xem bài viết
    Mình có căn 1506 CT6B, hướng đông nam s=62,6m2 ai thích thì nhắn tin cho mình nhé!
    Bạn ơi, tầng mấy hả bạn? Rổ rá thế nào? PM cho mình nhé. Email: hangasti@gmail.com
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 279 Bài viết

• 571 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baonam1988 Xem bài viết
    cho em chen chân chút. em có căn 1502 CT4A diện tích 62m2 cần tiền bán giá hạt dẻ 21tr/m2. Mẹ nào quan tâm alo em nhé
    Bác này, CT4A căn ...02 có diện tích là 67.8m2 chứ nhở? Căn ...01 mới là 62.8m2.
    CECum8
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 279 Bài viết

• 571 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 15032008 Xem bài viết
    Các mẹ ở Sàn Mường Thanh cho mình hỏi với. Mình có căn hộ 1106ct4c. sau này mình muốn lát sàn gỗ và ốp lát gạch vệ sinh theo ý mình thì phải làm thủ tục như thế nào. Vì nếu ốp lát rồi sau này mình cậy ra làm lại thì hơi lãng phí đối với chủ đầu tư và mất công đối với chủ nhà. Mẹ nào có kinh nghiệm mách dùm nhé.
    Bạn làm đơn yêu cầu sửa chữa căn hộ và nộp ở Ban quản lý dự án ý. Người ta sẽ ko trừ phần gạch mình ko lấy đâu nhé.Còn sửa chữa gì thì tự mình phải thuê người làm và ký cam kết với Ban quản lý. Phải làm ngay đi, vì đang ốp lát rồi đấy.
    CECum8
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 279 Bài viết

• 571 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi masters Xem bài viết
    Trong khối CT4 thì CT4B sẽ hoàn thiện xong đầu tiên. Nhưng cụ thể bàn giao nhà vào thời gian nào có bạn nào biết không?
    Đúng vậy, Ct4B giờ đã sơn lót bên ngoài rồi. Kế hoạch là giao nhà cho dân được về ở ăn Tết ở đó. Còn hai tòa kia giao sau 2 tháng.
    Hêy, kế hoạch là vậy nhưng ko biết có thực hiện đúng vậy ko thì chưa biết.
    CECum8
    • 152 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metom2008 Xem bài viết
    Trao đổi với VnExpress, tân Bộ trưởng Xây dựng Trịnh Đình Dũng cho biết, ưu tiên hàng đầu của ông là phát triển chung cư sở hữu có thời hạn và nhà cho thuê ưu đãi nhằm đáp ứng nhu cầu của công chức, viên chức tại các đô thị.http://vnexpress.net/gl/xa-hoi/2011/...chuc-co-nha-o/

Do vậy tất cả các chung cư sau này chỉ sở hữa có thời hạn ( thuê lâu dài) còn hàng cũ của anh em ta là vô giá do sở hữa vĩnh viễn, cả nhà chuẩn bị đón 1 con sóng lớn nhé.
    Hiiiiiiiii, trời ơi sao giờ vẫn có người ngây thơ như bác thế nhỉ. Bác nghĩ nhà của bác không phải đập đi xây lại à? nhà đó ở được vĩnh viễn sao? Nhà CC nào tuổi thọ công trình cũng chỉ 50 năm không thể hơn đc do chất lượng giờ vẫn kém lắm.

Nhà của các bác về sau càng khó giải quyết về việc xd lại cũng giống như kim liên, nguyễn công trứ... đó bác nhé.
    Còn nhà có thời hạn vừa rẻ vừa dễ giải quết viếc tổ chức sắp xếp xây dựng mới lại.
    • 95 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mình muốn mua 1 căn ở ct4, diện tích khoảng 58 hoặc 62 m2, từ tầng 25 trở xuống, mẹ nào có thì pm cho mình nhé.
    Thank các mẹ!
    • 95 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mình muốn mua 1 căn ở ct4, diện tích khoảng 58 hoặc 62 m2, từ tầng 25 trở xuống, mẹ nào có thì pm vào hộp thư cho mình nhé.
    Thank các mẹ!
    • 74 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Theo mình biết thì cuối năm nay CT4B là bàn giao mặt bằng cho việc cải tạo xây dựng, sửa bên trong, chứ không phải bàn giao để ở nhé. Quá trình hoàn thiện này khoảng 6 tháng, vậy là nhận nhà giữa 2012, vẫn sớm hơn thời hạn hợp đồng 3 tháng.
    Không biết sau này khi cái chung cư này phải cải tạo, đập đi làm lại, lúc đó ai đứng ra chịu trách nhiệm nhỉ? Thành phố hay doanh nghiệp? có ai rõ cài này không nhỉ?
    • 173 Bài viết

• 918 Được cảm ơn

em đang tìm 1 căn chung cư viện bỏng 70- 76m tầng 20 đổ lại, ban công hướng đông bắc hoặc đông nam, giá tầm 18t quay đầu. mẹ nào có hoặc biết ai bán thì mách e với nhé. 0985010919
    Con người sinh ra không phải để tan biến đi như một hạt cát vô danh. Họ sinh ra để in dấu lại trên mặt đất, in dấu lại trong trái tim người khác.
    • 164 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thichthinoi Xem bài viết
    Hiiiiiiiii, trời ơi sao giờ vẫn có người ngây thơ như bác thế nhỉ. Bác nghĩ nhà của bác không phải đập đi xây lại à? nhà đó ở được vĩnh viễn sao? Nhà CC nào tuổi thọ công trình cũng chỉ 50 năm không thể hơn đc do chất lượng giờ vẫn kém lắm.

Nhà của các bác về sau càng khó giải quyết về việc xd lại cũng giống như kim liên, nguyễn công trứ... đó bác nhé.
    Còn nhà có thời hạn vừa rẻ vừa dễ giải quết viếc tổ chức sắp xếp xây dựng mới lại.
    Cái đấy trẻ con cũng hiểu mẹ nó ạ, nó cứ đi mua mảnh đất thời hạn còn 30 năm với 1 căn hộ nho nhỏ ko thấy nói gì đến thời hạn xem cảm giác, và giá thế nào.. cho dù bác đang 80 tuổi chưa chắc đã nhìn thấy thời điểm (trả lại 30 năm) xem cảm giác thế nào, nên nhớ ta là người Việt nam.
    • 164 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lolangqua1 Xem bài viết
    Kiếm cả ?Hanoi được mấy căn hộ tầm 1,5ty mà ngon như xala, làm gì có cửa giảm phải không các mẹ.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 249 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metom2008 Xem bài viết
    Kiếm cả ?Hanoi được mấy căn hộ tầm 1,5ty mà ngon như xala, làm gì có cửa giảm phải không các mẹ.
    chuẩn không cần chỉnh
    • 94 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

heo mình biết thì cuối năm nay CT4B là bàn giao mặt bằng cho việc cải tạo xây dựng, sửa bên trong, chứ không phải bàn giao để ở nhé. Quá trình hoàn thiện này khoảng 6 tháng, vậy là nhận nhà giữa 2012, vẫn sớm hơn thời hạn hợp đồng 3 tháng.
    Không biết sau này khi cái chung cư này phải cải tạo, đập đi làm lại, lúc đó ai đứng ra chịu trách nhiệm nhỉ? Thành phố hay doanh nghiệp? có ai rõ cài này không nhỉ?
    Cho mình hỏi thông tin này của bạn đưa ra là chuẩn không vậy? Nhà cũng mua 1 căn CT4B đang háo hức cuối năm được lấy nhà, nghe tin này buồn thui roài. Nhưng mình nhớ tòa TTTM đứa em mình mua cũng theo hợp đồng là quý 1 năm 2011 được nhận nhà nhưng đợt đó được nhận trước tết năm 2010 đã được lấy rùi mà
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 218 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baonam1988 Xem bài viết
    em có căn chung cư Megastar Xuân Đỉnh đối diện công viên Hòa Bình gần Hồ Tây đẹp hơn XALA nhé dt 70m2 giá bán 22,5tr/m2 vào tên cho người mua. có ngon ko metom2008
    Mẹ nó ơi, cái Megastar này tiến độ chậm....lắm, nếu tính về kinh tế và đầu tư thì cái đó bị gạt đầu tiên.

Mình đã từng định mua Megastar để từ cách đây 2,5 năm rưỡi, lúc giá nó còn có 15.5 triệu/m2 cơ, nhưng quyết định không mua đấy
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thấy báo đài nói tháng 9 sẽ nới lỏng tín dụng và lãi suất hạ. Hi vọng bđs sẽ ấm áp trở lại