Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Chung cư XaLa - sự lựa chọn số 1 (tầng 3)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 173K Lượt đọc
  • 1.53K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 47 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metom2008 Xem bài viết
    Ct6 hạ giá cho tất cả các mẹ đã mua..... và sắp mua nhé, đang soạn thông báo chuẩn bị gửi các mẹ, nhưng ai chấp nhận nộp 60% theo giá mới trước 10/1 thi có giá mới còn ko nộp thì vẫn giá cũ các mẹ lưu ý nhé.
    Mẹ Tôm cho mình hỏi là 10/01/2012 nộp thì có được giảm giá không ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 55 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metom2008 Xem bài viết
    Ct6 hạ giá cho tất cả các mẹ đã mua..... và sắp mua nhé, đang soạn thông báo chuẩn bị gửi các mẹ, nhưng ai chấp nhận nộp 60% theo giá mới trước 10/1 thi có giá mới còn ko nộp thì vẫn giá cũ các mẹ lưu ý nhé.
    Giảm cụ thể thế nào bạn ơi? Giảm đều cả 3 tòa CT6 A,B,C là 4tr/m hay từng tòa có mức giảm khác nhau?
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em nhờ mod:
    Em cần tiền, dù giá rẻ cũng cần bán theo giá gốc mới của bác THẢN: chính chủ, bán CCCC Xa la, căn 09 tầng 14 tòa CT6B (1409-CT6B), diện tích 62.6 m2, đã đóng 40%, sang tên chính chủ HB, đã xây đến tầng 18/ toà 30 tầng, 2 PN, 2WC, 1 phòng bếp, 1 phòng khách, căn góc, có hai mặt thoáng với hai phòng ngủ mở hai cửa sổ ra hai mặt thoáng, ban công chuẩn hướng đông nam, vuông 100%, thiết kể chuẩn phong thủy, đầy đủ ánh sáng, gió, thoáng.
    Giá bán theo giá gốc mới: 17.900.000 VND/m2 (đã có hệ số căn góc 2 mặt thoáng)
    LH: 0986666095
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 129 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

CT6 giảm giá rồi các mẹ nhé, tháng trước mình biết thông tin post lên các mẹ không tin hôm nay được thông báo giàm thật xuống còn 17,5tr nhé.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 129 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Babyeah Xem bài viết
    Đang lang thang Tìm nhà xala mà lại thấy ngay topic xôm tụ của hôi Đông nhà mình ở đây hihi, hôm qua nghe Tin giảm giá mà mừng quá mặc dù em chưa tìm đc căn nào và cũng ko có ý Đinh mua ct6 hihi. Các mẹ nào có or biết ai bán căn s62,8m CT4 giá loanh quanh 20, tầng 25 trở xuống bảo em với nhé, em mua để ở chứ ko đầu tư đâu
    Thanks cả nhà trc
    Mình có căn CT6C 1001 diện tích 62,3m2 mẹ nào muốn mua alo cho mình nhé đt: 098 930 6739. Mình là chính chủ mua để ở không phải bên bds đâu nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 26 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Giá giảm thì chất lượng càng thê thảm cho mà xem dù gì thì CĐT cũng khoanh cục lãi của họ rồi, đói vốn mới phải chơi bài cùn này nên không hẳn đã là tín hiệu vui đâu
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 359 Bài viết

• 830 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xala2011 Xem bài viết
    Mình muốn bán căn 2003 thuộc tòa CT4B, s - 69,5 m. Chính chủ. Điện thoại 0986643333.
    Giá bao nhiêu mẹ nó ơi PM cho mình với.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 191 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

CT6A có 33 tầng, 22 căn 1 tầng mà chỉ có 6 thang máy.
    CT6B,C có 33 tầng, 14 căn 1 tầng có 4 thang. Như vậy hơn 100 căn chung nhau 1 thang. Mà hợp đồng ghi sơ sài phần hoàn thiện, thang không ghi của hãng nào.
    Chủ ĐT chỉ cần bớt phần hoàn thiện là cũng đủ phần giảm giá.
    • 147 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

có bác nào đi đóng đợt 3 để được giảm giá chưa ạ. Hôm nay em có goi lên sàn mường thanh họ bảo phải nộp trước ngày 10.1 thì được giảm giá. Nhưng thú thật nếu giảm giá mà chất lượng giảm thì cũng chả tốt chút nào. Mua cả căn nhà bao nhiêu tiền mà ở không ra gì thì cũng chết.
    • 58 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Các bác cứ yên tâm về chất lượng đi. Bác Thản còn nhiều dự án laonh quanh đang triển khai lắm. nên chất lượng chắc chắn không bao giờ kém cả. Giảm giá nhưng vẫn lãi mà. Mình cũng đang ở xa la , chấtluwowngj thấy quá ổn, Chất lương- tiến độ là hai cái mà tất cả các chủ dự án khác phải thấy để noi theo( so chất lượng với cùng mức giá nhé). Giá CT6 bây giờ quá rể 1,08ty căn 62m.Cả HN chắc không ở đâu có,
    • 132 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhamtuat1982 Xem bài viết
    có bác nào đi đóng đợt 3 để được giảm giá chưa ạ. Hôm nay em có goi lên sàn mường thanh họ bảo phải nộp trước ngày 10.1 thì được giảm giá. Nhưng thú thật nếu giảm giá mà chất lượng giảm thì cũng chả tốt chút nào. Mua cả căn nhà bao nhiêu tiền mà ở không ra gì thì cũng chết.
    Không giảm thì kêu đắt, giảm thì kêu chất lượng kém. Chả biết thế nào mới vừa lòng các bác cả. Nếu các bác muốn tốt mua với giá ko giảm thì để sau 10/1/2012 mà thanh toán.
    CT6 so mặt bằng với CT1-5 thì là cao nhất rồi còn gì, chẳng lẽ mấy cái Khu CT1-5 đều là đồ lởm?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 132 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trong bài "Giảm giá căn hộ không phải vì thiếu vốn", phỏng vấn GĐ công ty cổ phần xuất nhập khẩu Bemes về việc giảm giá bán CT6 Xa la và VP3 Linh Đàm, GĐ lại là Nguyễn Hồng Sơn:
    Link: http://landtoday.net/vn/doanhnghiep/...thieu-von.aspx

Xuất bản: Thứ bảy, 17/12/2011, 09:46 [GMT+7]

Theo VnMedia

Trước khi giảm giá, Xí nghiệp xây dựng tư nhân số 1 Lai Châu, chủ đầu tư chung cư CT5 - Xa La (Hà Đông) vừa chào bán 32 căn penthouse diện tích nhỏ 36-60m2.

Sáng 16/12, dự án chung cư CT6 Xa La được công bố giảm giá tới 5triệu đồng/m2. Điều này thực sự gây “sốc” cho thị trường BĐS, nhưng phía chủ đầu tư cho rằng giảm giá này không phải vì thiếu vốn

Trong bối cảnh thị trường bất động sản đóng băng, để kích cầu thị trường ngày 15/12 công ty Bemes chủ đầu tư dự án chung cư VP3 bán đảo Linh Đàm vừa quyết định hạ 7 triệu đồng/m2 tức là giảm 31-32 triệu đồng/m2 xuống còn 25 triệu đồng/m2.

Chưa dừng ở đó, chỉ đưa đầy 24 h, sáng 16/12, chủ đầu tư lại tiếp tục đưa ra mức giảm giá 4-5 triệu đồng/m2 cho dự án CT6 Xa La. Điều này thực sự gây “sốc” cho thị trường bất động sản bởi từ trước đến nay chưa có bất kỳ doanh nghiệp nào đưa ra mức giảm giá nhiều như thế.

Vậy đằng sau quyết định giảm giá này là gì, chúng tôi đã có cuộc trao đổi với ông Nguyễn Hồng Sơn – Giám đốc Công ty cổ phần xuất nhập khẩu Bemes.

Thưa ông, lý do tại sao công ty Bemes lại quyết định đưa ra quyết định giảm giá mạnh từ mức 4-7 triệu đồng/m2 cho hai dự án chung cư VP 3 Linh Đàm và CT6 Xa La?

Bối cảnh thị trường căn hộ "bất động", người có nhu cầu thực nhưng không đủ tiền mua nhà. Thêm vào đó, do chính sách thắt chặt tín dụng, nhiều nhà đầu tư gặp khó khăn khi bước vào đợt nộp tiền thứ 2 theo tiến độ.

Tin liên quan

Công bố hạ giá chung cư CT6 Xa La
    11,5 triệu đồng/m2 căn hộ penthouse khu Xa La

Trên thị trường xuất hiện tình trạng không có tiền phải bán tháo hàng. Vì vậy, doanh nghiệp cần phải tìm ra lối thoái chung chứ không thể ngồi chờ, nghe ngóng cơ chế, thăm dò động thái mà không ai hành động gì. Do vậy, chủ đầu tư quyết định giảm giá để khuyến khích khách hàng nộp tiền theo tiến độ và bán nốt số lượng căn hộ còn lại.

Xung quanh việc giảm giá sốc này, nhiều ý kiến cho rằng, liệu có phải do chủ đầu tư chịu áp lực trả nợ vay ngân hàng vì vậy chấp nhận bán tháo căn hộ không thưa ông?

Tòa chung cư CT6 hiện công ty chúng tôi đã bán hết hàng cuối năm 2010 và tòa VP 3 cũng đã bán được tiêu thụ gần hết. Vì thế theo lẽ thường, chủ đầu tư hoàn toàn có thể túc tắc thu tiền theo tiến độ.

Việc giảm giá bán ở mức "sốc" nói trên, công ty đã phải chi ra hàng trăm tỷ đồng để trừ lại phần tiền cho người đã đóng khi mua căn hộ thời gian trước, cho nên vấn đề không phải nằm ở chỗ thiếu vốn, hay áp lực trả nợ ngân hàng.

Tất cả các khách hàng mua căn hộ sẽ được giảm giá trực tiếp vào các đợt đóng tiến độ. Tính trung bình, mỗi căn hộ VP 3 sẽ được giảm 600 triệu đồng, CT6 sẽ được giảm 200 triệu đồng.

Trước đây năm 2007 thị trường trầm lắng, công ty đã điều chỉnh giá bán căn hộ giảm một lần. Những năm vừa qua, các khu vực thị trường đều lên mặt bằng giá mới cao hơn. Bước sang năm 2011, do chính sách thắt chặt tín dụng khiến cả doanh nghiệp và nhà đầu tư khó khăn. Do vậy, lợi nhuận của chủ đầu tư và người mua cần được dung hòa, chia sẻ. Chủ đầu tư không thể đòi phần lợi nhuận nhiều như trước đây được nữa.

Vậy, có phải trước đây chủ đầu tư đã bán chung cư với mức giá quá cao không thưa ông?

Thời điểm thị trường tốt, giá mặt bằng chung cư Linh Đàm có những tòa đạt mức giá 35-36 triệu đồng/m2 khi đó doanh nghiệp chào bán cũng đưa ra mức giá tương đương. Nếu thị trường diễn biến tốt thì chủ đầu tư có thể có lãi cao, nhưng hiện thị trường căn hộ đang đang có xu hướng điều chỉnh giảm vì vậy doanh nghiệp cũng điều chỉnh theo cho phù hợp. Ước tính, với chiến lược giảm giá này dự kiến lợi nhuận doanh nghiệp vẫn đạt mức 10-20%.

Dự kiến sau 2 đợt giảm giá này, công ty Bemes có tiếp tục giảm giá dự án khác không thưa ông?

Chúng tôi chưa có kế hoạch giảm giá cho các dự án tiếp theo. Tuy nhiên, đây cũng sẽ là mức giá để công ty tham khảo khi xây dựng mức giá bán phù hợp với thị trườngcho các dự án tiếp theo.

Xin cám ơn ông!

Tác giả: Anh Đào
    • 164 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

nói cho vuông là thế này, chỉ các mẹ nhỡ tầu chưa ôm được hàng giờ đập đầu vào tường nói thế này thế kia, nhưng em khảng định giờ cho mấy mẹ này xuất của mình thì lao như thiêu thân........ giảm đến 4tr/m có mà mơ cũng ko giám ngjix đến nhé các mẹ nhỡ tầu. còn anh em đã ôm ct6 đau đầu thời gian qua thì giờ kê cao gối ngủ.... sau này bán lãi ngược lãi xuôi. em cung xin nói thật hiện đang vay lãi ngày để nộp trước 10/1 vì cuối năm ngân hàng khó vay quá, hẹn 5/1 nhưng thôi bác Thản chơi đẹp vậy thì bảo gì em cũng nghe. tấc đất cắm dùi còn chưa có mà còn ngồi đấy chê bai chất với cả lượng.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 335 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

Theo hợp đồng thì phải sang 2013 mới bàn giao CT5. Không biết có mẹ nào có thông tin về việc bàn giao sớm hơn ko ah?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 36 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Giá cả thế nào bạn ơi?
    Mình muốn bán căn 2003 thuộc tòa CT4B, s - 69,5 m. Chính chủ. Điện thoại 0986643333.
    • 610 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoacomay2 Xem bài viết
    Đề nghị mợi người ko đóng CT5 vội chờ động thái tiếp theo. Giảm 1,5tr cho CT5 mà thu nốt hai đợt cuối luôn là kỳ vọng của mình. Ai đóng sớm thì thôi nhé.
    Không biết bên CT5 mọi người đã đóng nhiều chưa? Nhà mình cũng chưa đóng vì chưa xoay được tiền mà đợt này cuối năm khó vay quá. Bác Thản đợt này mà mở thêm đợt khuyến mại cho CT5 này thì cũng tốt nhỉ.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chinxu Xem bài viết
    Theo hợp đồng thì phải sang 2013 mới bàn giao CT5. Không biết có mẹ nào có thông tin về việc bàn giao sớm hơn ko ah?
    Thấy mấy bạn bên sàn bảo dự kiến cuối năm sau giao nhà rồi.
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bác Thản có hai lựa chọn:
    1- Không giảm giá: không giải phóng đc hàng dự án VP3 Linh Đàm (vì chưa bán đc) + dự án CT6 khách hàng ì ra không đóng tiền, dự án sẽ như VP3- phải ứng tiền ra xây tiếp, không để các đội thi công ngồi chơi, dòng vốn vào dự án Đại Thanh không có...
    2 - Giảm giá VP3, CT6: bán được hàng VP3 + thu đủ tiền CT6 + đảm bảo tiến độ các dự án + thúc đẩy Đại Thanh để sẽ thu lãi bộn trong tương lai 2-3 năm nữa tại Đại Thanh + tăng cường uy tín thương hiệu + vô hình chung loại bỏ các đối thủ cạnh tranh mua các khu đất để làm dự án tương lai dọc đường 70 Hà đông - Văn Điển.
    Còn các bác đưa ra giả thiết thuyết âm mưu về cắt giảm chất lượng, thiếu vốn,...thì không hiểu về chủ đầu tư Xa la rồi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 22 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

CT6 mà giảm thế thì CT5 phải giảm xuống còn 14tr/m2 mới hợp lý, các bố mẹ nhỉ.
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em nhờ mod:
    Em cần tiền, dù giá rẻ cũng cần bán theo giá gốc mới của bác THẢN: chính chủ, bán CCCC Xa la, căn 09 tầng 14 tòa CT6B (1409-CT6B), diện tích 62.6 m2, đã đóng 40%, sang tên chính chủ HB, đã xây đến tầng 18/ toà 30 tầng, 2 PN, 2WC, 1 phòng bếp, 1 phòng khách, căn góc, có hai mặt thoáng với hai phòng ngủ mở hai cửa sổ ra hai mặt thoáng, ban công chuẩn hướng đông nam, vuông 100%, thiết kể chuẩn phong thủy, đầy đủ ánh sáng, gió, thoáng, view đẹp.
    Giá bán theo giá gốc mới: 17.850.000 VND/m2 (đã có hệ số căn góc 2 mặt thoáng)
    LH: 0986666095
    • 218 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Em bán giá 23.
    Bạn rao thế thì bạn đợi 10 năm nữa có người hỏi mua nhá.