Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Chung cư XaLa - sự lựa chọn số 1 (tầng 3)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 173K Lượt đọc
  • 1.53K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 806 Bài viết

• 431 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bokgu07 Xem bài viết
    Các mẹ ơi cho e hỏi CT4B đóng đợt 5 khoảng 5-10/1 thì mình đóng ngày nào là nó giao ngay ngày đấy à? Các mẹ có kinh nghiệm mua bán nhà chung cư cho e hỏi thường mình phải đóng thêm tiền phí phát sinh j nữa hả các mẹ? Để nhà e còn chuẩn bị đủ tiền, năm mới có nhà mới thì thích quá
    CT4B được đóng tiền nhà đợt 5 ròi ah? Sướng thế, ko biết 4A nhà mình thế nào?
    Chúc mừng các bác mua CT6 được giảm giá nhé. Ko biết CT4,5 có được giảm giá theo ko đây?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 132 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Binhminh0406 Xem bài viết
    CT4B được đóng tiền nhà đợt 5 ròi ah? Sướng thế, ko biết 4A nhà mình thế nào?
    Chúc mừng các bác mua CT6 được giảm giá nhé. Ko biết CT4,5 có được giảm giá theo ko đây?
    Chắc là bác Thản chỉ giảm giá những cái chưa bán hết thôi, mà CT6 giảm giá thì vẫn còn cách xa so với CT4 và CT5:
    CT4 giá gốc từ 11.7 đến 14.3 tùy tòa
    CT5 giá gốc là 16.7
    CT6 giá gốc là 17.5
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

May quá, em vừa tạo nick ở webtretho, đang lang thang tìm tòi thì thấy bài này. Nhà em cũng có 1 căn ở CT6A, nghe tin giảm giá, em gọi lên Mường Thanh hỏi, thì họ bảo giảm giá CT6A còn 17.5tr/m2.
    Ai đã mua rồi cũng được giảm nhé! Vì thời gian gấp rút nên họ đang gọi điện để thông báo, chứ không gửi thư như từng đợt đóng tiền trước.
    Đóng tiền đợt 3 trước ngày 10/01/2012 thì mới được giảm như các mẹ đã nói ở trên. Có trừ đi tiền thừa đợt trước đã đóng.
    Đợt 4 và đợt 5 đóng 20% theo giá đã giảm.
    Nhà em thì đợt 1 và 2 đóng 290 triệu, đợt 3 này sau khi đã trừ thì chỉ còn đóng 145 triệu, đợt 4 và 5 thì đóng 245 triệu.
    Sau khi đóng tiền đợt 3, sẽ ký thêm phụ lục hợp đồng về việc thay đổi giá.
    Em gọi hỏi thì chỉ biết thế, có ai có thông tin gì về CT6A thì loa cho em và mọi người cùng biết nhé!
    Thank all!
    • 200 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Theo các bác thì động thái nào khiến Chủ đầu tư phải làm chiêu này? theo mình biết thì khu này bán cho người mua coi như là hết rồi, như vậy có chăng chủ đầu tư đang cần tiền nên phải làm như vậy. Mường Thanh còn khốn đốn về vốn thế này thì các khu khác chắc chết sặc tiết.
    • 39 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Bác Thản làm ăn đàng hoàng ghê. Giảm giá cho cả những hợp đồng đã ký rồi. Nhiều CĐT không làm thế, hàng đã bán coi như xong.
    BÁc làm thế những nhà đầu tư có nhu cầu ở thật càng yên tâm tin tưởng mà đóng tiền. Trong cơn nguy khó thế này như thế là khôn huy động được vốn. Ông nào tham quá thì thâm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 50 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

nghe ct6 được giảm mà mừng quá, không biết bao giờ ct5 của mình mới được giảm. hồi mình mua căn nhà hiện tại riêng tiền chênh lệch đã mất 150 triệu rùi. chán quá kể ct5 giảm giá thì tốt quá.
    • Đang bị khoá tại MGOD
    • 14 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 100 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Mình nghĩ chắc do CT6 còn nhiều nhà chưa đóng tiền đợt 2, trong khi với tốc độ xây nhanh như thế chỉ tầm cuối tháng 1 đã phải đóng tiếp đợt 3 thì nguy cơ nợ tiền nhà còn kéo dài dài. Bây giờ họ giảm giá 1 chút, coi như bớt 1 phần lãi nhỏ mà lại thu ngay được 1 khoản tiền lớn trước tết để thanh toán công nợ thì cũng hợp lý. Để được giảm giá thì chắc nhà nào cũng sẽ cố xoay tiền đóng đợt 3 luôn thôi.
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

CT5 chắc không có cơ hội giảm giá đâu.
    Trừ khi thi trường tiếp tục thê thảm hơn, mặt bằng giá chung cư về mức 14-15tr thì may ra có cơ giảm giá.
    • 298 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Đề nghị mợi người ko đóng CT5 vội chờ động thái tiếp theo. Giảm 1,5tr cho CT5 mà thu nốt hai đợt cuối luôn là kỳ vọng của mình. Ai đóng sớm thì thôi nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 249 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nancy_99 Xem bài viết
    nghe ct6 được giảm mà mừng quá, không biết bao giờ ct5 của mình mới được giảm. hồi mình mua căn nhà hiện tại riêng tiền chênh lệch đã mất 150 triệu rùi. chán quá kể ct5 giảm giá thì tốt quá.
    E chung cảm giác với bác này nhưng ngày e mua chênh mất 380 triệu cơ.
    • 92 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi humalyzer2000 Xem bài viết
    Theo các bác thì động thái nào khiến Chủ đầu tư phải làm chiêu này? theo mình biết thì khu này bán cho người mua coi như là hết rồi, như vậy có chăng chủ đầu tư đang cần tiền nên phải làm như vậy. Mường Thanh còn khốn đốn về vốn thế này thì các khu khác chắc chết sặc tiết.
    Mình cũng nghĩ như bác này! Mình đoán chủ đầu tư đang khó khăn về vốn! Có thông tin gần đây thành phố chỉ đạo rà soát việc nộp tiền sd đất của các DN, và DN ko được nợ tiền đất quá 5 năm, nếu không thì sẽ bị thu hồi hay gì gì đó! Hay là bác Thản gom tiền nộp tiền sd đất nhỉ! Hi hi...
    • 74 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mọi người cứ bình tĩnh, giảm ct6, nhưng không nhiều người mua được giá đó đâu, cơ bản một số thành phần trung gian sẽ đứng ra mua, rồi bán lại, khi bán lại thì đâu có giá đó.
    Giá căn hộ mình mua là 11 m/1m2. Nhưng mua gấp đôi, tất nhiên mua đợt cao điểm thì đắt hơn bây giờ, nhưng đầu 2012 và đầu 2014 nhận nhà là 2 sự khác biệt.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,077 Bài viết

• 1,792 Được cảm ơn

Mình nghĩ CT5 k được giảm đâu.
    Sáng nay mình mới nhận được giấy đóng tiền, có em gọi đến bảo nhận muộn htif hạn nộp muộn hơn, nghĩa là căn của mình tới 23/12 mới deadline.
    Có mẹ nào nộp muộn 1 tháng và không bị làm sao k?
    • 147 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Không biết giá giảm thế này, chất lượng xây dựng có giảm không nhi. Mà còn tiến độ xây dựng nửa giá giảm liệu có bị kéo dài không nhỉ. Hic Hic
    • 58 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Có mẹ nào chân dài thì đến cám ơn bác Thản phát đê
    • 92 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi danyfengton Xem bài viết
    Mình cũng nghĩ như bác này! Mình đoán chủ đầu tư đang khó khăn về vốn! Có thông tin gần đây thành phố chỉ đạo rà soát việc nộp tiền sd đất của các DN, và DN ko được nợ tiền đất quá 5 năm, nếu không thì sẽ bị thu hồi hay gì gì đó! Hay là bác Thản gom tiền nộp tiền sd đất nhỉ! Hi hi...
    Về vốn thì không CDT nào không khó khăn, nhưng không đến nỗi phải giảm giá để hút vốn bởi vì CDT xala không bắt nộp toàn bộ 100% số tiền mà chỉ bắt nộp theo đúng theo tiến độ thôi. Việc Giảm giá này sẽ là một cú ghi điểm rất tốt với Lai Châu trong bối cảnh toàn bộ thị trường đang đóng băng.
    • 164 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Ct6 hạ giá cho tất cả các mẹ đã mua..... và sắp mua nhé, đang soạn thông báo chuẩn bị gửi các mẹ, nhưng ai chấp nhận nộp 60% theo giá mới trước 10/1 thi có giá mới còn ko nộp thì vẫn giá cũ các mẹ lưu ý nhé.
    • 164 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vicvicvic Xem bài viết
    Mọi người cứ bình tĩnh, giảm ct6, nhưng không nhiều người mua được giá đó đâu, cơ bản một số thành phần trung gian sẽ đứng ra mua, rồi bán lại, khi bán lại thì đâu có giá đó.
    Giá căn hộ mình mua là 11 m/1m2. Nhưng mua gấp đôi, tất nhiên mua đợt cao điểm thì đắt hơn bây giờ, nhưng đầu 2012 và đầu 2014 nhận nhà là 2 sự khác biệt.
    ko mua được giá đó là sao, anh em đanh ôm cả mớ ct6 đây ko nhẽ anh thản đòi về bán giá rẻ cho cò à..
    • 218 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vicvicvic Xem bài viết
    Giảm thế cũng có ai mua đâu mà. Giá đó vẫn còn quá đắt.
    Cứ đợi đến tháng 7/2012 mà xem còn xuống nhiều nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 277 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

Đang lang thang Tìm nhà xala mà lại thấy ngay topic xôm tụ của hôi Đông nhà mình ở đây hihi, hôm qua nghe Tin giảm giá mà mừng quá mặc dù em chưa tìm đc căn nào và cũng ko có ý Đinh mua ct6 hihi. Các mẹ nào có or biết ai bán căn s62,8m CT4 giá loanh quanh 20, tầng 25 trở xuống bảo em với nhé, em mua để ở chứ ko đầu tư đâu
    Thanks cả nhà trc