Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Chung cư XaLa - sự lựa chọn số 1 (tầng 3)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 173K Lượt đọc
  • 1.53K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 218 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Thêm chung cư đột ngột giảm 4-5 triệu đồng/m2
    Cập nhật lúc 09h33" , ngày 16/12/2011 -

(VnMedia) - Sáng nay (16/12), chủ đầu tư dự án chung cư CT6 Xa La vừa ra quyết định giảm giá 4- 5 triệu đồng/m2. Theo đó, giá chung cư giảm từ 19-21 triệu đồng/m2 xuống 15-17 triệu đồng/m2 tùy căn.

Chung cư CT6 Xa La được quy hoạch đồng bộ với khu đô thị mới Xa La, nằm trên mặt đường 70. Dự án được khởi công vào năm 2010. Chung cư CT6 gồm 3 tòa A, B, C được thiết kế cao 33 tầng với diện tích trung bình vào khoảng 63 m2.

Thời điểm mở bán, giá thấp nhất cho mỗi m2 căn hộ là 19,5 triệu đồng/ m2 và cao nhất là 21 triệu đồng/m2( đã bao gồm VAT ).

Được biết, trước đó chủ đầu tư dự án VP3 Linh Đàm cũng đã được ra quyết định giảm giá “sốc” với mức giảm giá 7 triệu đồng/m2 cho cả các khách.

Xa la này chỉ xứng đáng với giá 12-13tr thôi giảm thế chưa ăn thua.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 39 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Mình là người mua nhà để ở nên nghĩ: cao bao nhiêu cũng được miễn là lúc đấy có đủ tiền mua được nhà, còn giờ hạ bao nhiêu thì hạ miễn là có nhà để ở.
    Tâm lý thế nên hạ xuống nữa cũng kệ, hơi đâu mà tiếc các mẹ mua nhà để ở rồi nhỉ ?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

CT6 phải giảm đi đúng rồi, trong tình hình kinh tế thế này ko giảm thì thì lấy tiền đâu mà nộp, ngân hàng thi không cho vay. Mà kể cả vay được thì tiền đâu mà trả hàng tháng. Mình đang tính sơ sơ nếu vay 250 triệu trong vòng 20 năm thì mỗi tháng phải giả khoảng 6,7 triệu rồi. Tiền chi tiêu cho gia đình còn không đủ thì lấy đâu mà trả lãi nữa. Chủ đầu tư hành động thế này là phù hợp thôi.
    • 132 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trên báo chí ko thấy nói đối tượng giảm và việc giảm này có khấu trừ cho các lần đóng sau hay là chỉ lần cuối cùng?
    Đối với Chung cư VP3 Linh Đàm thì chủ đầu tư nói rõ luôn: So với giá gốc chủ đầu tư công bố bán ra cách đây 7 tháng là 31-32 triệu/m2, giá chính thức chủ đầu tư đưa ra vào sáng nay 14/12 là 25 triệu/m2 (đã bao gồm các loại phí và VAT). Những người đã tham giá góp vốn đợt 1 sẽ được khấu trừ ngay khoản tiền đóng vào đợt 2. Toàn bộ các khách hàng đăng kí mua mới kể từ ngày 15/12 sẽ được mua với giá 25 triệu/m2, và được kí hợp đồng kinh tế trực tiếp với chủ đầu tư. Hiện tại số lượng căn hộ tại đây đã bán được hơn một nửa trong tổng số 438 căn hộ.

“Sốc” với giảm giá chung cư đầu tiên tại Hà Nội: 7 triệu/m2!

Cho rằng trong bối cảnh hiện nay “không thể làm khác được, và rằng đây cũng là một cách chia sẻ khó khăn với người có nhu cầu nhà ở và nhà đầu tư,” chủ đầu tư dự án chung cư VP3 Bán đảo Linh Đàm đã quyết định tung ra động thái giảm giá gây “sốc” như trên.

So với giá gốc chủ đầu tư công bố bán ra cách đây 7 tháng là 31-32 triệu/m2, giá chính thức chủ đầu tư đưa ra vào sáng nay 14/12 là 25 triệu/m2 (đã bao gồm các loại phí và VAT). Những người đã tham giá góp vốn đợt 1 sẽ được khấu trừ ngay khoản tiền đóng vào đợt 2. Toàn bộ các khách hàng đăng kí mua mới kể từ ngày 15/12 sẽ được mua với giá 25 triệu/m2, và được kí hợp đồng kinh tế trực tiếp với chủ đầu tư. Hiện tại số lượng căn hộ tại đây đã bán được hơn một nửa trong tổng số 438 căn hộ.

Đây có thể coi là “phát súng” đầu tiên báo hiệu một làn sóng giảm giá mới cho các dự án chung cư đang chào bán trên toàn bộ địa bàn Hà Nội. Người “nổ” phát súng đầu tiên này không ai khác chính là Xí nghiệp Xây dựng Tư nhân số 1, một trong những chủ đầu tư hàng đầu hiện nay đang thống lĩnh toàn bộ phần khúc nhà bình dân tại khu vực Hà Nội.

Theo tiết lộ của một đại diện chủ đầu tư vào sáng nay 14/12, riêng phần giảm giá bán này chủ đầu tư đã “mất đứt” gần 250 tỷ đồng. Trao đổi với chúng tôi đại diện chủ đầu tư này lập luận: “Thị trường căn hộ đang dần trở về giá trị thực mà ở đó lợi nhuận của chủ đầu tư và người mua phải được dung hòa. Phần lợi nhuận như trước đây không thể tồn tại được nữa. Chúng tôi muốn là người tiên phong giảm giá để chia sẻ với thị trường với người dân, và muốn tạo ra một làn sóng giảm giá mới có lợi cho người tiêu dùng.”

Nhớ lại cách đây không lâu cũng chính là chủ đầu tư Xí nghiệp Xây dựng Tư nhân số 1 đã tiên phong trong việc tham gia cung ứng hàng ngàn căn hộ giá bình dân diện tích hợp lí tại khu vực Hà Đông. Một trong những lợi thế lớn mang lại uy tín cho chủ đầu tư này đó chính là vốn tự có dồi dào, tiến độ nhanh chóng, giá cả phù hợp với chất lượng. Hiện nay họ là chủ đầu tư của hai khu đô thị lớn và khoảng 25 tòa cao ốc chung cư trên địa bàn Hà Nội.

Thông tin về chung cư VP3 với 438 căn hộ cao cấp tiện nghi nằm tại ví trí trung tâm của Khu đô thị kiểu mẫu Bán đảo Linh đàm. Tổng diện tích 5000 m2, tổng mức đầu tư hơn 1000 tỷ đồng, khởi công 10/2010, dự kiến hoàn thành vào quý I/2013. Hiện nay dự án đang thi công phần thân đến tầng 9.

Tòa nhà với tầng một là khu trung tâm thương mại, tầng 2 khu nhà trẻ, văn phòng, từ tầng 3-31 là khu căn hộ, tầng 32 dành cho khu nhà penthouse, tầng 33 là tầng kỹ thuật. Với tổng số 438 căn hộ tiện nghi cao cấp được thiết kế với các loại diện tích: Tầng 3-20 diện tích căn hộ 101,1 m2, 71,7 m2, 69,8 m2, 92,3 m2, 81,8 m2. Từ tầng 21-31 diện tích căn hộ 50,5 m2, 71,7 m2, 69,8 m2, 92,3 m2. Mỗi sàn có 14-16 căn hộ với hệ thống 6 thang máy hiện đại của Đức tốc độ cao, nội thất cao cấp.
    Các căn hộ của tòa nhà VP3 đều được trang bị truyền hình cáp, hộp thư riêng, internet tốc độ cao, kho chứa đồ, điện thoại, gara để ô tô xe máy tại tầng hầm, bảo vệ 24/24, camera trong thang máy, thiết bị phòng cháy hiện đại, cửa khóa tự động, dịch vụ thu gom rác 24/24, có nhà trẻ trong khu căn hộ.

Tiến độ đóng tiền: 5 đợt: đợt 1 đóng 20% giá trị hợp đồng; đợt 2 đóng 20% – xây đến tầng 10; đợt 3 đóng 20% – xây đến tầng 20; đợt 4 đóng 20% – xây đến tầng 30; đợt 5 đóng nốt 20% sau khi hoàn thành toàn bộ công trình. Diệu Vy
    • 610 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình nghiệm thấy tin đồn trong topic này cũng khá chính xác đấy nhỉ
    Tình hình là bà chị mình vừa nhận được điện thoại thông báo của bên sàn rồi, họ thông báo là căn hộ của chị mình được giảm xuống 17,5tr nhưng với điều kiện là: Phải nộp tiếp 40% từ hôm nay đến hết ngày 10/1/12, sau ngày đấy thì giá vẫn giữ như cũ, tính ra việc giảm giá như thế này cũng giảm được gần 300tr 1 căn rồi.
    Quay lại với CT5, không biết bác Thản có động thái tích cực cho bên này không nhỉ?
    • 132 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cỏ biếc Xem bài viết
    Mình nghiệm thấy tin đồn trong topic này cũng khá chính xác đấy nhỉ
    Tình hình là bà chị mình vừa nhận được điện thoại thông báo của bên sàn rồi, họ thông báo là căn hộ của chị mình được giảm xuống 17,5tr nhưng với điều kiện là: Phải nộp tiếp 40% từ hôm nay đến hết ngày 10/1/12, sau ngày đấy thì giá vẫn giữ như cũ, tính ra việc giảm giá như thế này cũng giảm được gần 300tr 1 căn rồi.
    Quay lại với CT5, không biết bác Thản có động thái tích cực cho bên này không nhỉ?
    Nếu CĐT yêu cầu đóng 60% đến hết ngày 10/01/2012 thì 60% này là theo giá gốc mới hay chỉ tính đợt 3 là giá gốc mới, đợt 2 và đợt 1 khấu trừ vào các đợt sau?
    • 86 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tnchauanh Xem bài viết
    Sao bạn không hỏi luôn về thời gian giao nhà của 4A và 4C
    Hi, mình có hỏi chứ mẹ nó, nhưg mà thông tin ở thời điểm này về 4A, 4C theo mình ko chính xác được, nên mình cử hỏi vây thôi, chứ ko tin lắm nên ko chia sẻ với các mẹ, ko thì lại lắm thông tin ko biết đâu mà lần.hi.
    • 550 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chung cư CT5,CT6 giảm giá thế thì chắc giá CT4 cũng phải giảm theo roài! Chứ nếu cứ 25t m2 thì em sẽ đi mua bên Linh Đàm.
    • 97 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ktsnguyenlong Xem bài viết
    Mình là người mua nhà để ở nên nghĩ: cao bao nhiêu cũng được miễn là lúc đấy có đủ tiền mua được nhà, còn giờ hạ bao nhiêu thì hạ miễn là có nhà để ở.
    Tâm lý thế nên hạ xuống nữa cũng kệ, hơi đâu mà tiếc các mẹ mua nhà để ở rồi nhỉ ?
    Mình cũng có suy nghĩ giống bạn này, mình mua là để ở nên giá nhà có lên hoặc xuống thì đó cũng vẫn chỉ là căn nhà của mình có đầu tư đâu mà tính lỗ với lãi
    • 97 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me LinhSiro Xem bài viết
    Hi, mình có hỏi chứ mẹ nó, nhưg mà thông tin ở thời điểm này về 4A, 4C theo mình ko chính xác được, nên mình cử hỏi vây thôi, chứ ko tin lắm nên ko chia sẻ với các mẹ, ko thì lại lắm thông tin ko biết đâu mà lần.hi.
    Họ nói khoảng thời gian là bao giờ vậy mẹ nó? cứ loa lên đây cho bà con đỡ sốt ruột
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,268 Bài viết

• 697 Được cảm ơn

Ct5 giá gốc 17tr và bán xong hết rồi thì chẳng được giảm đâu. Ct6 giảm là đúng, 2 năm nữa mới có nhà, vị trí thì xấu so với các ct khác
    Cuộc đời tươi đẹp
    • 302 Bài viết

• 796 Được cảm ơn

Chủ đầu tư chưa bán hết căn hộ ở Ct6 nên phải giảm giá thôi???? Lần này giảm >20% giá gốc, lần đầu của chủ đầu tư tại Hà Nội.
    • 610 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Bo-Cu-Ti-To Xem bài viết
    Nếu CĐT yêu cầu đóng 60% đến hết ngày 10/01/2012 thì 60% này là theo giá gốc mới hay chỉ tính đợt 3 là giá gốc mới, đợt 2 và đợt 1 khấu trừ vào các đợt sau?
    Tất cả là theo giá gốc mới bạn nhé.
    Chị mình mới đóng 20% GTHD nên họ hướng dẫn là: giá mới x diện tích sau đó nhân với 60%. Số tiền 60% này sẽ trừ đi số tiền đã đóng đợt 1 còn lại sẽ là số tiền phải đóng của đợt 2 và 3.
    Giá sàn CT6C là 17.5tr/m giảm 3tr đồng so với trước, các căn góc vẫn phải nhân thêm hệ số như cũ.
    • 132 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cỏ biếc Xem bài viết
    Tất cả là theo giá gốc mới bạn nhé.
    Chị mình mới đóng 20% GTHD nên họ hướng dẫn là: giá mới x diện tích sau đó nhân với 60%. Số tiền 60% này sẽ trừ đi số tiền đã đóng đợt 1 còn lại sẽ là số tiền phải đóng của đợt 2 và 3.
    Giá sàn CT6C là 17.5tr/m giảm 3tr đồng so với trước, các căn góc vẫn phải nhân thêm hệ số như cũ.
    Cảm ơn mẹ Cỏ biếc, thế chỉ giảm có 3tr thôi chứ ko phải 4-5tr/m2 à mẹ nó?
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 720 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhiepanhnghiepdu Xem bài viết
    vui nhỉ, ko nói rõ ai mua rồi có đc hạ ko
    Mình vừa gọi điện cho Mường Thanh. Các chị ấy thông báo chính thức là giảm đồng loạt các căn của CT6A, B, C xuống 17.5tr/m2. Nếu là căn góc thì x thêm hệ số. Nhà mình mua căn CT6A, phải kèm thêm điều kiện nữa là đóng tiền đợt 3 trước ngày 10/1 mới được giảm giá.
    • 200 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Các bác ơi, em ở tòa CT6A, em chưa đến hạn đóng đợt 3, như vậy là để được hưởng cái giảm giá này thì em phải đi đến đóng tiền đợt 3 sớm hơn so với quy định phải không các bác, hay chưa đến hạn thì sẽ ko được đóng và ko được hưởng giảm giá ??
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 78 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

nhà em ở CT6B, e vừa gọi xuống sàn họ cũng thông báo giảm xuống 17,5tr/m2. Căn của em căn góc thành hơn 18tr. Tính ra đợt 3 này em phải đóng 208tr trước 10/1 may quá nhà e cũng mới lo được có hơn 200tr thành ra lại thừa. Hihi thích quá
    • 33 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Không, mình cũng đóng đợt 2 rồi. Bên sàn họ bảo nếu đóng đợt 3 trước 10/1/2012 thì sẽ được giảm giá. Còn không đóng trước thì không được giảm.
    • 120 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Mình cũng vừa nhận được điện thoại thông báo của sàn Mường Thanh. Giá gốc CT6B giảm còn 17.5 (căn góc có nhân thêm hệ số); như thế tức là CT6B giảm 2tr/m2
    Chỉ có bạn nào mua CT6A&C là được giảm nhiều thôi .

Nhà mình đã đóng 40% rồi, nên số tiền đóng đợt 3 = (giá mới x tổng diện tích x 60%) - số tiền đã đóng (đợt 1 + đợt 2)

Đúng là điều kiện kèm theo là đóng tiền đợt 3 trước 10/01. Dù ĐK kèm theo này khó nhưng mình cũng đánh giá rất cao việc giảm giá của Chủ đầu tư, đây là một động thái rất tích cực trong việc hỗ trợ người mua nhà.
    • 684 Bài viết

• 475 Được cảm ơn

xa la nổ 2 phát súng thế này thì các khu khác tan tành thê thảm