Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Chung cư XaLa - sự lựa chọn số 1 (tầng 3)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 173K Lượt đọc
  • 1.53K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 279 Bài viết

• 571 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Duvi Xem bài viết
    Bạn ơi bố mẹ mình cũng có 1 căn 3104, 52,3m, chỉ có 1 pn, muốn sửa thành 2pn thì làm thế nào cho hợp lý, giúp mình nhé. Cảm ơn bạn nhiều.
    Đây là thiết kế CH của mình
    http://www.flickr.com/photos/nhadatt...n/photostream/
    Hic, mình hông phải là dân thiết kế nên làm gì bít. Bạn có thể nhờ người bạn nào làm thiết kế hoặc thuê người ta làm thôi. Nhưng mình vào các căn 52.3m này rồi, tự mình thấy rất khó thiết kế thêm phòng ngủ.Nếu làm thêm thì nhà sẽ rất bí.
    CECum8
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 74 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mình cũng có căn 53.4m2. 1 phòng ngủ, nếu thiết kế thêm 1 phòng ngủ đơn thì được, nhưng vị trí nấu nướng sẽ bị hẹp, ăn phải ăn ngoài phòng khách. Nếu không quá cần thiết thì làm giường ngủ di động thôi.
    CT4B nhận hàng xóm cái nhỉ? lại phải nhận nhà sớm hơn kế hoạch, ai có kế hoạch cải tạo gì thì ới nhau cái nhỉ? mình mù tịt về việc cải tạo sửa chữa này. Phong thủy cũng chẳng biết chút gì. Có ai chuyên thiết kế thì pm cái nhé. vientiane2008@gmail.com.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 12 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi alaconbo Xem bài viết
    Chào các mẹ, mình đang định mua 1 căn ở CT6 nhưng mình không rõ ct6 có thuộc quy hoạch xanh của thành phố hay không? liệu sau này có bị giải tỏa hay điều chỉnh ? vì mình đọc được link này

http://xahoi.com.vn/bat-dong-san/nhi...dau-45516.html

Cảm ơn các mẹ quan tâm và giải đáp giúp mình,
    Không ai giải đáp giúp mình a????
    • 298 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Không ai giải đáp giúp mình a????
    Bạn này hỏi linh tinh như kểu dìm hàng zậy, quy hoạch xanh đỏ gì thế, có xuống xa la chơi bao giwò chưa?
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 129 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zytin Xem bài viết
    có ai bán CT6 A không? mình đang có nhu cầu diện tích nhỏ
    Mình có căn 2018 diện tích 74m2 nếu bạn lấy thì buzz mình nhé. Nick: ***********1
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 129 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Bạn nào có thông tin CT6C bao giờ đóng tiền với các mẹ nhé. CT6A sao xây lâu dữ vậy nhỉ.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 12 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoacomay2 Xem bài viết
    Bạn này hỏi linh tinh như kểu dìm hàng zậy, quy hoạch xanh đỏ gì thế, có xuống xa la chơi bao giwò chưa?
    ic, mình ko biết thì mới hỏi : (, sao mẹ nó lại bảo thế . jo mới có ý định tìm mua nhà nên mới tìm hiểu thôi mà, thấy bài báo vậy nên hỏi các mẹ có kinh nghiệm , chứ mình có tiền đầu cơ đâu để có hàng mà zim.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuducmai Xem bài viết
    Bạn nào có thông tin CT6C bao giờ đóng tiền với các mẹ nhé. CT6A sao xây lâu dữ vậy nhỉ.
    Hôm trước mình gọi điện đến sàn Mường Thanh được biết CT6C tầm đầu tháng 10 sẽ đóng tiền, sau CT6B 10 ngày, vì vậy các bạn chuẩn bị tinh thần đi nhé.

Cho mình hỏi luôn là trên phiếu thu của mình ko ghi số điện thoại thì người ta gọi về confirm địa chỉ thế nào nhỉ, hic hic
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

ic, mình ko biết thì mới hỏi : (, sao mẹ nó lại bảo thế . jo mới có ý định tìm mua nhà nên mới tìm hiểu thôi mà, thấy bài báo vậy nên hỏi các mẹ có kinh nghiệm , chứ mình có tiền đầu cơ đâu để có hàng mà zim.
    Mẹ nó cứ yên tâm đi. Khu đấy có học viện quân y, và một số bệnh viện nên rất khó đưa vào vùng qui hoạch. Giải toả được khu này có lẽ chúng ta cũng đến tuổi chống gậy rồi. Cũng giống như chuyện di dời các trường đại học ấy mà, chắc cũng phải mấy chục năm nữa mới thực hiện được
    • 58 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Không hiểu quy hoạch nhưng vẫn có cách giải thích.Thông baoSawps xây Metro Ha Dong tai khu vực bùng binh giao giữa Xa La và Văn Phú
    Trích dẫn Nguyên văn bởi 24vnmuasam Xem bài viết
    Mẹ nó cứ yên tâm đi. Khu đấy có học viện quân y, và một số bệnh viện nên rất khó đưa vào vùng qui hoạch. Giải toả được khu này có lẽ chúng ta cũng đến tuổi chống gậy rồi. Cũng giống như chuyện di dời các trường đại học ấy mà, chắc cũng phải mấy chục năm nữa mới thực hiện được
    • 26 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Keukeu Xem bài viết
    Hôm trước mình gọi điện đến sàn Mường Thanh được biết CT6C tầm đầu tháng 10 sẽ đóng tiền, sau CT6B 10 ngày, vì vậy các bạn chuẩn bị tinh thần đi nhé.

Cho mình hỏi luôn là trên phiếu thu của mình ko ghi số điện thoại thì người ta gọi về confirm địa chỉ thế nào nhỉ, hic hic
    Người ta sẽ gửi 1 tờ thông báo theo địa chỉ bạn ghi trong phiếu thu ấy, gửi chuyển phát qua bưu điện bạn ah
    • 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhlongland Xem bài viết
    Cần mua căn góc 67,8m2 CT4 Xala từ tầng 6 đến tầng 22 giá rẻ, bố mẹ nào có nhu cầu bán xin pm sdt và tên tuổi để tiện liên lạc. Xin cám ơn.
    Mình đang bán 1 căn tầng 10, diện tích 67.8m2, giá 25tr/m2. Bạn cần thì lh m nhé: 0904 922 622
    • 47 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

có mẹ nào nhận được HD Mua bán CT6B up lên cho cả nhà xem với nhé, không biết có gì thay đổi so với HD của CT4 ko nhi ?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 117 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Keukeu Xem bài viết
    Chị ơi chị cho em số điện thoại của sàn Mường Thanh với ?
    Dạo trước em mua chung với bạn phiếu thu đứng tên một người bi h vào hợp đồng đứng tên 2 người được k các bác nhỉ ?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 565 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi duongmark44 Xem bài viết
    Không hiểu quy hoạch nhưng vẫn có cách giải thích.Thông baoSawps xây Metro Ha Dong tai khu vực bùng binh giao giữa Xa La và Văn Phú
    THông tin này ở đâu thế bạn ? Hay quá nhỉ !
    • 147 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Các bác ai có thông tin gì về CT6A xa la không nhỉ. Không biết giờ xây đến tầng mấy rồi. Bao giờ đóng tiền tiếp thể nhỉ. Ai có thông tin gì thì thông báo giúp em với.
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

tháng trước có ghé thăm thấy đang đổ tầng 5, không biết dạo này thế nào rồi. Bạn nào biết update giùm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhamtuat1982 Xem bài viết
    Các bác ai có thông tin gì về CT6A xa la không nhỉ. Không biết giờ xây đến tầng mấy rồi. Bao giờ đóng tiền tiếp thể nhỉ. Ai có thông tin gì thì thông báo giúp em với.
    • 120 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Duvi Xem bài viết
    Bạn ơi bố mẹ mình cũng có 1 căn 3104, 52,3m, chỉ có 1 pn, muốn sửa thành 2pn thì làm thế nào cho hợp lý, giúp mình nhé. Cảm ơn bạn nhiều.
    Đây là thiết kế CH của mình
    http://www.flickr.com/photos/nhadatt...n/photostream/
    Mình không phải dân thiết kế nên không giỏi về khoản này. Nhưng cũng xin đưa ra 1 phương án để bạn tham khảo. Cho mình địa chỉ mail, mình gửi file.
    • 58 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Bạn cứ google metro ha dong la có nhé. Đầu năm đã có , nhưg bây giờ Metro đã có đất riêng.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Me cua Ti Xem bài viết
    THông tin này ở đâu thế bạn ? Hay quá nhỉ !
    • 10 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

hình như các mẹ ở đây toàn là dân đầu tư chuyên nghiệp cả chúc các mẹ đầu tư thành công.
    ********Cám ơn cuộc đời********