TIN TÀI TRỢ.

Chung cư Xa La - Ngôi nhà mong ước (Tầng 5)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 164K Lượt đọc
  • 1.49K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 806 Bài viết

• 431 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Changdauvaodau Xem bài viết
    Xin phép Copy bài của bác Thinh.tb bên dothixala.net nói về hiện trạng CT4C cho các bác xem:
    Hic.
    Báo cáo các bác chiều nay em mới ở xa la về, một mình em nên trốn bảo vệ lẻn lên được tận nhà em 2307 CT4C, tiếc là không mang cái máy ảnh đi tác nghiệp cho các bác.
    Nhìn chung tình hình như sau:
    - Đã có một hướng dẫn nhận nhà to đùng được dán lên 1 tẩm phản gỗ dùng làm cửa, trông rất không chuyên nghiệp, được mỗi cái chữ to dễ nhìn để ngay trước sảnh CT4C để bà con đọc;
    - Thang máy chưa hoàn thiện, dù chỉ 1 chiếc, hiện đang thi công lắp 1 thang hàng và 1 thang người;
    - Ít nhất đến tầng 23 (em chỉ lên tới tầng 23), tầng nào cũng còn ngổn ngang gạch, cát, xi măng, nói thật em không thể tin nó sẽ gọn gàng trước 1 tháng nữa, quá bừa bộn và còn nhiều việc phải làm;
    - Có rất nhiều phòng,nhất là ở tầng dưới còn chưa lắp cửa, thiết bị điện, thiết bị vệ sinh, chưa lăn sơn;
    - Hành làng phía thang máy tất cả các tầng đều chưa sơn và ốp đá xong, còn cả một công trường hỗn độn;
    - Chưa có điện, nước, ở các phòng;
    - Tất cả các phòng trông giống như vừa trải qua một trận bão cát bởi lớp cát và bụi dày đặc, chưa dọn vệ sinh, nhiều phòng vào vẫn còn y nguyên sản phẩm "bậy" của thợ làm, mùi rất kinh;
    - Vận thăng mới tháo được khoảng 10 tầng trên cùng, mặt ngoài tòa nhà phía sau còn chưa xây dựng xong, tầng hầm chưa thể hoạt động
    Nhìn chung em rất thất vọng vì thứ 5 này là giao nhà nhưng không đúng như hợp đồng đã ký, không thể ở được ngay, kể cả sửa chữa cũng khó vì khó có thang máy hoạt động ngon lành đến ngày mùng 10 này.
    Mong bác nào có thông tin về tiến độ một cách chính thống hoặc tận mắt thấy tai nghe lên tiếng để anh em cùng bàn luận
    Cảm ơn bác về thông tín này. Bên 4A nhà mình chắc cũng thế, cứ từ từ rồi mới đóng tiền vậy. Hôm mình lên xem 4B thấy các phòng dọn dẹp sạch sẽ lắm, gần như có thể bê dồ vào ở ngay. 4A và C chán quá. Nói chung cứ tầm 2 tháng nữa mới coi là ổn.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 28 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

các mẹ ơi cho mình hỏi chút mấy căn diện tích nhở khoảng tầm hơn 50 m2 ở ct4 toàn là 1 phòng ngủ ạ hix
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 359 Bài viết

• 830 Được cảm ơn

Ct6 thì có quy hoạch tổng thể hơn Ct5 nhưng thua ct5 về vị trí. Nếu cùng cuối năm giao nhà thì mua ct5 mà ở vì vị trí đẹp thuận tiện hơn vì gần Văn Quán.
    Đến những con lợn cũng không nói giống loài mình là Vịt.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 562 Bài viết

• 311 Được cảm ơn

Tùy vào tiền và mục tiêu của bác nữa! CT6 cũng chỉ chậm hơn CT5 có 6 tháng thôi.
    • 69 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Jeep78 Xem bài viết
    Ct6 thì có quy hoạch tổng thể hơn Ct5 nhưng thua ct5 về vị trí. Nếu cùng cuối năm giao nhà thì mua ct5 mà ở vì vị trí đẹp thuận tiện hơn vì gần Văn Quán.
    Tổng thể em cũng chả thấy CT6 đẹp hơn CT5.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 3,944 Bài viết

• 2,574 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Milano_2011 Xem bài viết
    Tổng thể em cũng chả thấy CT6 đẹp hơn CT5.
    Mình cũng k thấy đâu mà mạt độ còn xin xít hơn là ct5, toàn thấy nhà là nhà, chả thấy không gian đâu
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 68 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Theo ý kiến chủ quan của mình thì có 1 số ý sau:
    1. CT5:
    - Ưu điểm:
    + CT5 có ưu điểm gần khu chính xala hơn thì được hưởng lợi nhiều về hạ tầng, không gian.
    + Tiến độ thì sắp xong rồi.
    - Nhược điểm:
    + Mặt bằng CT5 không được vuông vắn.
    + Quá gần đường 70 nên sẽ hơi bụi và ồn (CT6 chỉ có tòa A là gần đường 70).
    2. CT6
    - Ưu điểm:
    + Giá rẻ hơn CT5 một chút.
    + Mặt bằng bố trí vuông vắn (tốt cho phong thủy, trong phong thủy rất kiêng nhà mất góc, khuyết góc). có nhiều mặt thoáng ở 2 tòa B và C -> phòng ngủ có cửa sổ.
    + Tiến độ thì khá nhanh cho 2 tòa B và C.
    - Nhược điểm:
    + Tòa A thì quá gần đường 70.
    + Xa khu chính Xala nên k được hưởng lợi hạ tầng.
    + Một nhược điểm nho nhỏ nữa là gần trại giam ( em không khoái lắm).
    PS: Theo thông tin ngoài luồng là CT5 dính chỉ giới đường đỏ của đường 70(Em không chắc nhé) nên em cũng hơi camarun nếu chọn CT5.
    Bản thân e cũng đang băn khoan chưa biết mua tòa nào nên mong các bố mẹ pro thông thái góp ý thật lòng.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 24 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Rõ ràng về mặt vị trí địa lý thì CT5 ok hơn CT6 vì gần với khu chính của Xa la.
    Nếu sẵn tiền thì mua CT4 ở luôn, giờ mà mua CT5 thì cũng phải xuống tiền 80%.
    khi mình mua CT6 có trong tay đúng 300tr , vừa đủ đóng đợt 1 + tiền chênh 50tr, mình chọn CT6 vì lý do tài chính =))
    theo đà này thì muộn nhất quý 1-2013 nhận CT6 toà B và C thôi
    • 562 Bài viết

• 311 Được cảm ơn

CT5 nhiều căn to nên cũng khó bán nên giá chỉ hơn CT6 tí chút. Nếu bác đủ tiền mua CT5 thì mua luôn CT4 bác ah.
    Vị trí địa lý thì sau này CT5 và CT6 cũng như nhau thôi. Vì CT6 ngoài ba tòa của bác Thản còn có hai tòa chung cư Sail Tower Sông Nhuệ của Khải Hưng ngay đằng sau. Bên kia đường 70 có KDT Cầu Bươu của HANHUD. Đi quá CT 6 một đoạn (gần 1 km) chỗ ngã ba đường Kim Giang sắp có Khu đô thị Đại Thanh của bác Thản rồi. Nếu nhanh thì cuối năm nay bác Thản cũng mở bán Đại Thanh thôi. Đại Thanh có 6 tòa chung cư cao tầng dọc theo đường 70 bác ah. Bác có thể nhìn thấy cổng công trường KDT Đại Thanh. Em thấy đang trồng cây (có mấy cây dừa đang trồng - kiểu giống khu Xa La) và làm hạ tầng rồi đây.
    • 562 Bài viết

• 311 Được cảm ơn

Nhà em chọn CT6 vì cần căn 60-70 mét vuông - 2 phòng ngủ (CT5 lại không có - có căn 56 mét vuông nhưng giá cũng không rẻ mà khó tìm) nhưng không đủ xèng (lúc mua đầu năm nay có tầm 900 triệu) mà mua CT4 thiếu nhiều và vay nhiều quá mà cũng không dễ vay vào thời điểm đó trong khi đó CT6 giá lại rẻ hơn rất nhiều mà thực ra nhà em không có nhu cầu cần nhà ở ngay.

(Em ở tòa TTTM khu đô thị Xa La mua CT6 cho các hai cụ từ HP lên - các cụ bán nhà dưới đó được 900 triệu đang ở nhà em - kể mà mua được CT4 thì đẹp và thích hơn gần TTTM -nhưng đắt quá so với khả năng tài chính của mình.)

Chúc các bác chọn được căn nhà ưng ý tùy vào điều kiện hoàn cảnh nhà mình.
    • 562 Bài viết

• 311 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi coketcau Xem bài viết
    Rõ ràng về mặt vị trí địa lý thì CT5 ok hơn CT6 vì gần với khu chính của Xa la.
    Nếu sẵn tiền thì mua CT4 ở luôn, giờ mà mua CT5 thì cũng phải xuống tiền 80%.
    khi mình mua CT6 có trong tay đúng 300tr , vừa đủ đóng đợt 1 + tiền chênh 50tr, mình chọn CT6 vì lý do tài chính =))
    theo đà này thì muộn nhất quý 1-2013 nhận CT6 toà B và C thôi
    Bác này khá giống hoàn cảnh nhà em lúc mua nhà TTTM Xa La (6/2009) trong tay có đúng 350 triệu đủ tiền đóng 2 đợt (40%) cộng với 100 triệu tiền chênh và vào tên Hợp đồng.

Chỉ có điều em may hơn bác vì em mua xong giá nó lên vù vù sốt chóng mặt chứ không giảm như CT6. Nhưng cũng phải trả phí ngu do cân nhắc từ tháng 3 đến tháng 6/2009 mất 70 triệu đấy bác ah.

Vì nếu em mua đầu tháng 3 chỉ có chênh 30 triệu so với giá gốc mà lại không mất tiền vào tên. Hồi đó chưa mua nhà bao giờ nên nghĩ cũng sợ - vì thấy cái nhà TTTM lúc đó đang làm tầng hầm trông sâu và to như cái hố bom -hehe không biết bao giờ ở được với lại đang tiếc mấy cái sổ tiết kiệm lãi suất cao (17-18% năm) nên do dự cân nhắc mãi.

Mua nhà bây giờ sướng giá giảm dễ mua được chọn căn, chọn tầng không bị cò quay như lúc giá tăng nhà sốt. Có căn đồng ý đặt cọc thì chủ bảo không bán nữa đòi tăng giá tiền chênh. Có căn đồng ý bán thì VP nhà đất đòi đặt cọc đến gần 100 triệu trong vòng vài giờ xoay đâu ra được (chưa đến 1 buổi). Lúc em mua nhà TTTM hỏi VP nào chỉ trả lời còn 1-2 căn hoặc bán hết rồi không còn căn nào - tìm đến mệt.

Lúc đặt cọc xong rồi bắt xoay tiền cũng phải nhanh em nói thu xếp tiền trong vòng 1 tuần bảo không đươc chỉ trong vòng 3 ngày thôi. Vì bị cò ép nếu trong vòng 1 hay 2 tuần sau đó giá tăng hơn cả cái chỗ đặt cọc thì làm thế nào. Người mua bị ép đủ thứ.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 120 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Thông tin trên trang "thongtinduan.vn", chung cư VP3 Linh Đàm và CT6 cuối năm nay giao nhà.
    http://www.thongtinduan.vn/index.php...-d-an&Itemid=2
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 249 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dr.Lecter Xem bài viết
    1. CT5:
    - Ưu điểm:
    + CT5 có ưu điểm gần khu chính xala hơn thì được hưởng lợi nhiều về hạ tầng, không gian.
    - Nhược điểm:
    2. CT6
    - Ưu điểm:
    + Mặt bằng bố trí vuông vắn (tốt cho phong thủy, trong phong thủy rất kiêng nhà mất góc, khuyết góc). có nhiều mặt thoáng ở 2 tòa B và C -> phòng ngủ có cửa sổ.
    - Nhược điểm:
    PS: Theo thông tin ngoài luồng là CT5 dính chỉ giới đường đỏ của đường 70(Em không chắc nhé) nên em cũng hơi camarun nếu chọn CT5.
    Bản thân e cũng đang băn khoan chưa biết mua tòa nào nên mong các bố mẹ pro thông thái góp ý thật lòng.
    Đính chính lại chút thông tin chỉ giới đường 70 của bác xuất hiện lâu rồi, và thực tế ct5 làm thụt vào so với mép đường 70 hiện tại là khá xa nên thông tin bác nghe được là không chính xác. Vấn đề này đã được bàn luận rất nhiều ở tầng 3 và tầng 4, bác có thể xem lại. Mỗi người mỗi quan điểm nhưng theo ý kiến cá nhân của em thì vị trí của ct5 đẹp hơn so với ct6 ( có con đường nối với đường đôi khu văn quán chạy qua đằng sau ct5) về mật độ xây dựng thì tổng số căn hộ trên 1 tầng của cả 3 toàn A,B,C của ct6 nhiều hơn rất nhiều so với ct5, số tầng ct6 cũng cao hơn ct5 do đó mật độ cư dân ct6 sẽ nhiều hơn ct5 rất nhiều đồng nghĩa cơ sở hạ tầng sẽ chịu áp lực lớn hơn. Ngoài ra phí dưới ct6 là trung tâm thương mại hay cái gì gì đó nên đường xuống tầng hầm chắc chắn sẽ phải đi vào từ 2 bên hông toà nhà, mà chỉ có 2 đường nhỏ đấy phải gánh lượng xe lớn như vậy chưa kể cả dãy nhà liền kế phía sau ct6b,c thì em e rằng cũng không phải là rộng rãi cho lắm.
    • 562 Bài viết

• 311 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hunter_SMC Xem bài viết
    Thông tin trên trang "thongtinduan.vn", chung cư VP3 Linh Đàm và CT6 cuối năm nay giao nhà.
    http://www.thongtinduan.vn/index.php...-d-an&Itemid=2
    Mình nghĩ là phải sang đến Quý I + II/2013. Giai đoạn hoàn thiện nhà mới lâu chứ xây thô thì nhanh lắm. Chỉ 10-15 ngày là đổ bê tông xong 1 tầng thôi. Các bác cứ trông tình hình CT4 đấy - Chủ đầu tư cứ ép tiến độ bên thi công mà có xong được đâu. Nhà A và C cũng phải tháng 6 thì mới hòm hòm xong được.

Trong năm nay CT5 hoàn thiện là nhanh lắm rồi các bác ah. Cứ bảo tháng 7, tháng 8 là xong thì em không tin đâu - chủ đầu tư lại đang ép tiến độ bên thi công đó.
    • 68 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi killerpt Xem bài viết
    Đính chính lại chút thông tin chỉ giới đường 70 của bác xuất hiện lâu rồi, và thực tế ct5 làm thụt vào so với mép đường 70 hiện tại là khá xa nên thông tin bác nghe được là không chính xác. Vấn đề này đã được bàn luận rất nhiều ở tầng 3 và tầng 4, bác có thể xem lại. Mỗi người mỗi quan điểm nhưng theo ý kiến cá nhân của em thì vị trí của ct5 đẹp hơn so với ct6 ( có con đường nối với đường đôi khu văn quán chạy qua đằng sau ct5) về mật độ xây dựng thì tổng số căn hộ trên 1 tầng của cả 3 toàn A,B,C của ct6 nhiều hơn rất nhiều so với ct5, số tầng ct6 cũng cao hơn ct5 do đó mật độ cư dân ct6 sẽ nhiều hơn ct5 rất nhiều đồng nghĩa cơ sở hạ tầng sẽ chịu áp lực lớn hơn. Ngoài ra phí dưới ct6 là trung tâm thương mại hay cái gì gì đó nên đường xuống tầng hầm chắc chắn sẽ phải đi vào từ 2 bên hông toà nhà, mà chỉ có 2 đường nhỏ đấy phải gánh lượng xe lớn như vậy chưa kể cả dãy nhà liền kế phía sau ct6b,c thì em e rằng cũng không phải là rộng rãi cho lắm.
    Vâng. E cũng nói là thông tin ngoài lề thôi mà. Nếu chính xác là như vậy thì các bố mẹ mua nhà CT5 tha hồ yên tâm nhé!
    • 314 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi killerpt Xem bài viết
    Các bác lăn tăn làm gì , nhiều tiền chút, cần ở nhanh thì mua ct5, ít tiền hơn hoặc chưa cần ở ngay thì mua ct6. Em thì e có qua ct6 rồi, mật độ xây dựng thì dày đặc (nghe nói là mặt bằng điền hình của các tòa đều tăng căn so với thiết kế ban đầu, có nghĩa chủ đầu tư chia nhỏ thành nhiều căn trên một mặt bằng điển hình hơn--> toàn nhà có diện tích nhỏ). Mà các bác xem mặt bằng điển hình thì thấy các đầu hồi toàn bị bịt kín lại, hành lang sau này chắc sẽ tối om, chẳng khác gì khu tập thể ngày xưa. Đường đi thì xa, mặt đường nhỏ, không được tận dụng hạ tầng của khu xala, gần trại giam, gần nơi xét nghiệm HIV. Nhưng có 1 điều em thích hơn ct5 đó là em nghe nói diện tích căn hộ sẽ vuông vắn hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 3,944 Bài viết

• 2,574 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mylinhlovely Xem bài viết
    Các bác lăn tăn làm gì , nhiều tiền chút, cần ở nhanh thì mua ct5, ít tiền hơn hoặc chưa cần ở ngay thì mua ct6. Em thì e có qua ct6 rồi, mật độ xây dựng thì dày đặc (nghe nói là mặt bằng điền hình của các tòa đều tăng căn so với thiết kế ban đầu, có nghĩa chủ đầu tư chia nhỏ thành nhiều căn trên một mặt bằng điển hình hơn--> toàn nhà có diện tích nhỏ). Mà các bác xem mặt bằng điển hình thì thấy các đầu hồi toàn bị bịt kín lại, hành lang sau này chắc sẽ tối om, chẳng khác gì khu tập thể ngày xưa. Đường đi thì xa, mặt đường nhỏ, không được tận dụng hạ tầng của khu xala, gần trại giam, gần nơi xét nghiệm HIV. Nhưng có 1 điều em thích hơn ct5 đó là em nghe nói diện tích căn hộ sẽ vuông vắn hơn.
    ct5 phần lớn các căn hộ đều vuông vắn trừ 1-2 căn góc mà bạn
    • 120 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pmphuong1977 Xem bài viết
    Mình nghĩ là phải sang đến Quý I + II/2013. Giai đoạn hoàn thiện nhà mới lâu chứ xây thô thì nhanh lắm. Chỉ 10-15 ngày là đổ bê tông xong 1 tầng thôi. Các bác cứ trông tình hình CT4 đấy - Chủ đầu tư cứ ép tiến độ bên thi công mà có xong được đâu. Nhà A và C cũng phải tháng 6 thì mới hòm hòm xong được.
    Trong năm nay CT5 hoàn thiện là nhanh lắm rồi các bác ah. Cứ bảo tháng 7, tháng 8 là xong thì em không tin đâu - chủ đầu tư lại đang ép tiến độ bên thi công đó.
    Mình cũng nghĩ là phải sang đầu năm 2013 mới xong được. Chỉ đưa thông tin lên để mọi người cùng biết thôi.
    • 108 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dr.Lecter Xem bài viết
    1. CT5:
    - Ưu điểm:
    - Nhược điểm:
    2. CT6
    - Ưu điểm:
    - Nhược điểm:
    Em thấy bác phân tích rất đúng nhưng chỗ em bôi đỏ em đọc báo thấy họ nói:
    - Theo như quy hoạch đường 70 sẽ mở rộng 50m kéo dài từ cuối đường Nguyễn Khuyến (Văn Quán) đến Ngã ba Văn Điển.
    - Đoạn từ cuối đường Nguyễn Khuyến đến đường Nguyễn Trãi Thanh Xuân chỉ rộng 35m thôi vì theo Quy hoạch cũ của đô thị Văn Quán
    - Còn riêng đoàn từ đầu đô thị Xa La CT5 đến Cầu Trắng Hà Đông chỉ rộng có 30m thôi ( bạn có thể xem bản Quy hoạch của chung cư Viện Bỏng sẽ thấy.
    Tất cả những thông tin trên mình tổng hợp được những tin tức các báo đã đăng ngày trước bạn nào có thời gian search google tham khảo thêm.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 249 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mylinhlovely Xem bài viết
    E nghĩ vuông vắn hơn ở chỗ ct5 chịu lực bằng cột nên trong phong sẽ có cái cột hơi to nhìn ko được đẹp lắm còn ct6 đổ cột bê tông như tường ( mỏng và dài) nên trong phòng sẽ ko có cột mấy. chỉ được cái đấy thấy ưng hơn ct5