TIN TÀI TRỢ.

Chung cư Xa La - Ngôi nhà mong ước (Tầng 5)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 164K Lượt đọc
  • 1.49K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 32 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Chào nhà mới, chúc cả nhà nhận nhiều niềm vui tại ngôi nhà mới này!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,944 Bài viết

• 2,575 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dr.Lecter Xem bài viết
    Cho mình hỏi các bố mẹ thông thái 1 chút:
    Trong hợp đồng mua bán khi mình mua vào trường hợp như CT6 (đã đóng 60% giá trị), nhưng chủ cũ mới nộp 20% chẳng hạn. Thì xử lý thế nào ạ? Mình sẽ nộp 40% còn lại cho chủ đầu tư hay chủ cũ nộp ạ?
    Mình không hiểu lắm về cái mong mọi người giúp đỡ.
    Nộp 40% cho CĐT chứ bác, nộp cho cái ông chủ cũ để ông ý bùng đi thì mất toi tiền à :

Mấy bác hôm qua đi thị sát CT5 ko thấy thông báo tình hình thế nào nhểy, tháng 8 là nhận dc nhà hả các bác, thấy rung rinh ghê
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 28 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

các mẹ ơi có ai muốn nhượng lại căn nào diện tích từ 50-60m2 không, đã nhận nhà hoặc 1 hay 2 tháng nữa nhận nhà cũng đc, tầng từ 12 đổ xuống thanks các mẹ nhiều
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 28 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

các mẹ thông thái cho em hỏi một chút những khu nào của xa la chuẩn bị giao nhà và tầm tháng mấy, hoặc là khu nào đã xong bàn giao nhà rồi ạ thanks các mẹ nhiều mong mọi ng giúp đỡ e lơ ngơ quá
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 92 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dr.Lecter Xem bài viết
    Cho mình hỏi các bố mẹ thông thái 1 chút:
    Trong hợp đồng mua bán khi mình mua vào trường hợp như CT6 (đã đóng 60% giá trị), nhưng chủ cũ mới nộp 20% chẳng hạn. Thì xử lý thế nào ạ? Mình sẽ nộp 40% còn lại cho chủ đầu tư hay chủ cũ nộp ạ?
    Mình không hiểu lắm về cái mong mọi người giúp đỡ.
    Bác chỉ trả cho chủ cũ đúng số tiền mà họ đã nộp cho chủ đầu tư và tiền chênh (nếu có). Phần còn lại trả cho CĐT. Ngoài ra khi trả tiền cọc cho chủ, bác nên yêu cầu chủ ghi vào giấy nhận cọc cam kết về việc nếu có phát sinh lãi phạt chậm nộp thì chủ cũ phải chịu (vì em thấy căn này chậm nộp tiền khá nhiều và khá lâu rồi ). Nếu ko rõ ràng ngay từ đầu là sau này mệt đấy.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 69 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi danyfengton Xem bài viết
    Bác chỉ trả cho chủ cũ đúng số tiền mà họ đã nộp cho chủ đầu tư và tiền chênh (nếu có). Phần còn lại trả cho CĐT. Ngoài ra khi trả tiền cọc cho chủ, bác nên yêu cầu chủ ghi vào giấy nhận cọc cam kết về việc nếu có phát sinh lãi phạt chậm nộp thì chủ cũ phải chịu (vì em thấy căn này chậm nộp tiền khá nhiều và khá lâu rồi ). Nếu ko rõ ràng ngay từ đầu là sau này mệt đấy.
    Khi mua tốt nhất lên thẳng sàn của chủ đầu tư ở KS Mường Thanh để hỏi xem căn này có vấn đề gì không, nếu bị phạt thì là bao nhiêu sau đó trừ thẳng tiền vào chủ nhà
    • 69 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi killerpt Xem bài viết
    thấy bảo lên được bác ah. nếu bảo vệ có hỏi thì cho 20k là ok. e cũng muốn lên tận nơi xe thế nào nhưng chưa có dịp
    Ơ, thế bác Killerpt hôm nọ ngồi quán nước lấy thông tin mà không vào xem à
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 112 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Ui,CT5 sắp được nhận nhà rồi à,hồi hộp quá, không biết nhà cửa của mình thế nào! Bác nào có cái hình thị sát thì up lên cho bà con đỡ mong với. Mà nhà sắp được giao, bác nào có ý định sửa hay thiết kế thì cho mọi người tham khảo được không? E có căn góc 13 mà chưa biết thiết kế thế nào cho đỡ nóng!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 249 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Milano_2011 Xem bài viết
    Ơ, thế bác Killerpt hôm nọ ngồi quán nước lấy thông tin mà không vào xem à
    Dạ cứ vài hôm e lại xuống hóng hớt 1 lần nhưng toàn ngồi dưới chẳng vào trong bao giờ. Nhưng có điều e phân vân nếu bàn giao sớm quá không đảm bảo chất lượng lại sẽ dơi vào hoàn cảnh giống ct4c bây giờ. Ct4c thứ 5 này bắt đầu bàn giao mà vẫn còn ngổn ngang vật liệu, có phòng còn chưa lắp trang thiết bị, cá biết có phòng còn chưa sơn xong, thang máy chưa hoạt động được như vậy có nhận nhà thì dân tình cũng không ở được trong khi đó tiền thì đã nộp hết rồi. Có lẽ đây là một chiêu thức thu tiền về của chủ đầu khi mà họ biết tâm lý của người mua là rất muốn nhận nhà.
    • 126 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà mới^^
    Cảm ơn các bác đã update tình hình (em 2 tuần rồi bận quá không lượn Xala)
    • 200 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Chà, mình không kịp chiếm mặt tiền rùi.
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi killerpt Xem bài viết
    Dạ cứ vài hôm e lại xuống hóng hớt 1 lần nhưng toàn ngồi dưới chẳng vào trong bao giờ. Nhưng có điều e phân vân nếu bàn giao sớm quá không đảm bảo chất lượng lại sẽ dơi vào hoàn cảnh giống ct4c bây giờ. Ct4c thứ 5 này bắt đầu bàn giao mà vẫn còn ngổn ngang vật liệu, có phòng còn chưa lắp trang thiết bị, cá biết có phòng còn chưa sơn xong, thang máy chưa hoạt động được như vậy có nhận nhà thì dân tình cũng không ở được trong khi đó tiền thì đã nộp hết rồi. Có lẽ đây là một chiêu thức thu tiền về của chủ đầu khi mà họ biết tâm lý của người mua là rất muốn nhận nhà.
    Đồng ý với ý kiến của pác.
    Mình cũng sợ nhất là như vậy đấy.
    Nhà chưa hoàn thiện hết hạ tầng đã nhét vào tay bà con.
    Chưa kể Chủ đầu tư có khi vì ép tiến độ nên bỏ qua hoặc làm qua loa các quy trình quy phạm nghiệm thu công trình, sau này người nhận nhà lĩnh đủ.
    • 120 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bo-Cu-Ti-To Xem bài viết
    Tình hình là em thấy từ mấy hôm nay CT6B và CT6C chả có ai làm cả, hay là huy động sang hết CT5 rồi nhỉ?
    Chiều Chủ nhật (06/05/12), mình vòng xuống CT6 xem, thấy trên công trường vẫn có khá nhiều công nhân làm việc bình thường mà. Có cả xe chở vật liệu xây dựng (thép, gạch) về thêm nữa.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 41 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Với tiến độ này thì theo các mẹ CT6B,C bao giờ thì được nhận nhà nhỉ ?
    • 92 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mấy bác đi thị sát CT5 hôm qua về có ảnh không update lên cho bà con xem với!
    • 147 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Mình cũng chậm chân không chiếm được mặt tiền!! hic hic
    Chúc các bố mẹ ở tầng mới này có nhiều tin vui, CT5 nhanh nhận nhà, ct6 xây vượt tiến độ để nhận nhà nhanh như ct5.
    chúc cho các bố mẹ ăn nên làm ra, tiền nhiều để đóng tiền mà không cần đi vay...!!!
    uXVip7 R2FSp7
    Bo Peo i 1982 + me Peo u 1987 + Chich Bong 2012 = Gia dinh dam am, hanh phuc
    28W : Chich Bong ngoan va khoe manh, duoc 1,2 kg, bi day ron quan co 2 vong nen chua quay dau duoc.
    30W : Chich Bong hay truon, hay nghich ngom va cung hay bi nac cuc, duoc 1,58kg, bi day ron quan co 1 vong va van chua quay dau duoc.
    32W: Mẹ đi sa 4D, ảnh Chích Bông nhìn yêu lắm, trán cao và hơi ít tóc giống bố, con được 1,9 kg, ngôi thai thuận rồi, Bông vẫn còn 1 vòng dây quấn cổ. Dạo này Bông đạp, trườn nhiều hơn...

Bo me yeu Chich Bong nhieu, mong con khoe, chong lon, du 9m 10d ra voi bo me nhe!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 249 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bo_Khicon Xem bài viết
    Chưa kể Chủ đầu tư có khi vì ép tiến độ nên bỏ qua hoặc làm qua loa các quy trình quy phạm nghiệm thu công trình, sau này người nhận nhà lĩnh đủ.
    Vâng như thằng ct4b nghiệm thu chạy thử hơn 1 tháng trước khi bàn giao mà giờ còn bao nhiêu vấn đề nữa là. Cũng mong nhận được nhà lắm nhưng nếu nhận rồi mà chẳng ở được thì cũng nản lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 249 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bo_Khicon Xem bài viết
    Vâng như thằng ct4b nghiệm thu chạy thử hơn 1 tháng trước khi bàn giao mà giờ còn bao nhiêu vấn đề nữa là. Cũng mong nhận được nhà lắm nhưng nếu nhận rồi mà chẳng ở được thì cũng nản lắm.
    • 68 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã tư vấn nhé.
    Em đang phân vân không biết nên mua CT5 hay CT6
    • 54 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Xin phép Copy bài của bác Thinh.tb bên dothixala.net nói về hiện trạng CT4C cho các bác xem:
    Hic.
    Báo cáo các bác chiều nay em mới ở xa la về, một mình em nên trốn bảo vệ lẻn lên được tận nhà em 2307 CT4C, tiếc là không mang cái máy ảnh đi tác nghiệp cho các bác.
    Nhìn chung tình hình như sau:
    - Đã có một hướng dẫn nhận nhà to đùng được dán lên 1 tẩm phản gỗ dùng làm cửa, trông rất không chuyên nghiệp, được mỗi cái chữ to dễ nhìn để ngay trước sảnh CT4C để bà con đọc;
    - Thang máy chưa hoàn thiện, dù chỉ 1 chiếc, hiện đang thi công lắp 1 thang hàng và 1 thang người;
    - Ít nhất đến tầng 23 (em chỉ lên tới tầng 23), tầng nào cũng còn ngổn ngang gạch, cát, xi măng, nói thật em không thể tin nó sẽ gọn gàng trước 1 tháng nữa, quá bừa bộn và còn nhiều việc phải làm;
    - Có rất nhiều phòng,nhất là ở tầng dưới còn chưa lắp cửa, thiết bị điện, thiết bị vệ sinh, chưa lăn sơn;
    - Hành làng phía thang máy tất cả các tầng đều chưa sơn và ốp đá xong, còn cả một công trường hỗn độn;
    - Chưa có điện, nước, ở các phòng;
    - Tất cả các phòng trông giống như vừa trải qua một trận bão cát bởi lớp cát và bụi dày đặc, chưa dọn vệ sinh, nhiều phòng vào vẫn còn y nguyên sản phẩm "bậy" của thợ làm, mùi rất kinh;
    - Vận thăng mới tháo được khoảng 10 tầng trên cùng, mặt ngoài tòa nhà phía sau còn chưa xây dựng xong, tầng hầm chưa thể hoạt động
    Nhìn chung em rất thất vọng vì thứ 5 này là giao nhà nhưng không đúng như hợp đồng đã ký, không thể ở được ngay, kể cả sửa chữa cũng khó vì khó có thang máy hoạt động ngon lành đến ngày mùng 10 này.
    Mong bác nào có thông tin về tiến độ một cách chính thống hoặc tận mắt thấy tai nghe lên tiếng để anh em cùng bàn luận