Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Chung cư Xa La - An Gia Phát Lộc (tầng 2)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 155K Lượt đọc
  • 1.49K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 610 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Binhminh0406 Xem bài viết
    Mẹ Cỏ biếc ơi, giá CT4 có nhúc nhích được tý nào không? Theo bạn nên bán CT4 bây giờ không hay chờ khi nhận nhà hãy bán?
    Nếu chưa thật sự cần tiền thì khuyên mẹ nó chưa nên bán, lý do:

Hiện tại CT4 đã đóng 80% rồi, 20% còn lại phải hơn 1 năm nữa mới phải đóng tiếp đên lúc đó giá sẽ lên ngang bằng giá các toà nhà đã giao, tạm tính thời điểm này giá của các căn hộ đó cũng dao động 26, 27tr rồi còn hơn 1 năm nữa chắc cũng có giá khác. Căn của mẹ nó giờ giá khoảng 24,5tr đến 25tr thôi. Có nhiều người rao giá trên trời nhưng thật sự là không bán được đâu.

Thị trường CC đợt này đang trầm lắng cộng với hàng CT6 ra quá nhiều nên nhiều khi gặp được khách mua cũng rất khó. Mình qua đợt vừa rồi rao bán hộ cô em giá cũng rất hợp lý mà cũng chưa bán được đâu. Thôi cứ giữ lại đi nếu chưa tìm được phương án đầu tư khác mẹ nó ạ.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 684 Bài viết

• 475 Được cảm ơn

ct4a tầng 6 của mình vp đang trả 23.5, chưa bán
    • 668 Bài viết

• 642 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhiepanhnghiepdu Xem bài viết
    ct4a tầng 6 của mình vp đang trả 23.5, chưa bán
    vậy hả bạn. mình dự định bán căn 704 với giá 23tr. cũng định chưa bán nhưng thời gian tới cần tiền cho hoạt động cty nên chắc sẽ bán thôi. Lúc chưa cần bán thì nhiều em môi giới nhăm nhe, bây giờ có ý định bán thì ko biết có bán được ko. Nếu biết ai có nhu cầu thì bạn giới thiệu nhé.
    • 164 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

CT6A hiện giờ đang ế, các mẹ có nhu cầu xuống ngay sàn mường thanh khu Linh Đàm mua nhé 10-15tr/ căn, tại sàn đang nhốn nháo và cò có nguy cơ mất cọc, ko thoát hàng được, tránh tình trạng ngồi nhà gọi điện mất tiền oan với cò nhé.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 806 Bài viết

• 431 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cỏ biếc Xem bài viết
    Nếu chưa thật sự cần tiền thì khuyên mẹ nó chưa nên bán, lý do:

Hiện tại CT4 đã đóng 80% rồi, 20% còn lại phải hơn 1 năm nữa mới phải đóng tiếp đên lúc đó giá sẽ lên ngang bằng giá các toà nhà đã giao, tạm tính thời điểm này giá của các căn hộ đó cũng dao động 26, 27tr rồi còn hơn 1 năm nữa chắc cũng có giá khác. Căn của mẹ nó giờ giá khoảng 24,5tr đến 25tr thôi. Có nhiều người rao giá trên trời nhưng thật sự là không bán được đâu.

Thị trường CC đợt này đang trầm lắng cộng với hàng CT6 ra quá nhiều nên nhiều khi gặp được khách mua cũng rất khó. Mình qua đợt vừa rồi rao bán hộ cô em giá cũng rất hợp lý mà cũng chưa bán được đâu. Thôi cứ giữ lại đi nếu chưa tìm được phương án đầu tư khác mẹ nó ạ.
    Cảm ơn mẹ Cỏ biếc nhé. Căn của tớ mà giá 24,5-25 thì cũng có lên chút ít rồi nhỉ? Hihi bắt đầu đếm cua rồi đây. Nhưng mẹ nó nói thế thì tạm thời từ từ vây, có lẽ chờ sinh xong rồi xem giá cả nhúc nhích thêm chút nữa rồi đẩy đi vậy.
    • 684 Bài viết

• 475 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giangthu1998 Xem bài viết
    vậy hả bạn. mình dự định bán căn 704 với giá 23tr. cũng định chưa bán nhưng thời gian tới cần tiền cho hoạt động cty nên chắc sẽ bán thôi. Lúc chưa cần bán thì nhiều em môi giới nhăm nhe, bây giờ có ý định bán thì ko biết có bán được ko. Nếu biết ai có nhu cầu thì bạn giới thiệu nhé.
    23 thì chắc được, cứ để vp họ bán cho, mỗi ng ăn 1 tí, vui vẻ cả làng
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 56 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Ngân hàng lại đòi em quyết định phê duyệt của UBND đối với dự án CT5, em tìm mãi mà ko thấy. Mẹ nào có cho em với.... Vay vốn khổ quá...
    • 98 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Sao bạn không vay Techcombank đi, Xa La liên kết với Techcombank lên không đòi hỏi nhiều đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 30 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Mình cũng có một căn ở ct4 xa la, căn góc số 12 cũng đang muốn bán, các mẹ tư vấn cho mình giá cả hiện giờ bao nhiêu thì hợp lý, nên bán bây giờ hay để thêm 1-2 tháng nữa vì vài tháng nữa mình có việc nên cần tiền. Mình đã nộp được 80% rồi. Cảm ơn các mẹ nhiều.
    • 38 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bây giờ có 300tr thì có thể ôm em nào hả các bác? Em ko thích mấy căn trong ct6 đâu, tự nhiên mọc lên mấy tòa chung cư bên cạnh trại tạm giam, chả có tí không gian gì.
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em đang cần mua chung cư ở xala mẹ nào bán thì pm em với nhé.
    cảm ơn các mẹ.
    • 39 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Autumnleave Xem bài viết
    bây giờ có 300tr thì có thể ôm em nào hả các bác? Em ko thích mấy căn trong ct6 đâu, tự nhiên mọc lên mấy tòa chung cư bên cạnh trại tạm giam, chả có tí không gian gì.
    300tr thì cũng khó ôm được em nào. ct6a mới ra, hôm qua chênh còn thấp (nhưng chỉ còn những căn tầng cao). Hôm nay vào tên hết rồi nên chắc giá sẽ cao. Hay bạn đến Mường Thanh xin bác Thản xem có được căn nào không, tớ thấy nhiều người xin được lắm nhưng mỗi cái toàn từ tầng 28 trở lên.
    Hoặc bạn cũng có thể đầu tư mấy cái chung cư lối đường 32 ấy (tớ cũng ko nhớ tên), nhưng mà tiến độ bọn này có vẻ chậm hơn cả rùa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • tpc
      Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 204 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Đúng rồi đấy, nhà mình cũng vay Tech nè, thủ tục nhanh gọn lắm, làm vèo 1 cái là xong, làm xong được giải ngân luôn. Mỗi tội giờ lãi cao quá, nhà mình bị 19,4% rồi.:Sad:
    • 245 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Binhminh0406 Xem bài viết
    Cảm ơn mẹ Cỏ biếc nhé. Căn của tớ mà giá 24,5-25 thì cũng có lên chút ít rồi nhỉ? Hihi bắt đầu đếm cua rồi đây. Nhưng mẹ nó nói thế thì tạm thời từ từ vây, có lẽ chờ sinh xong rồi xem giá cả nhúc nhích thêm chút nữa rồi đẩy đi vậy.
    CT4 nếu giá bán được trên 24 thì khuyên mẹ nó bán cũng được rồi, mình nghĩ là khó bán chứ không phải dễ. Cứ thử tính cuối 2012 mới ở được thì với giá 24 bây giờ sẽ phải lên đến 29 mới bằng được lãi ngân hàng (14%/năm), với tình hình thị trường chung cư bắt đầu trầm lắng như hiện tại + lượng căn hộ ngày càng nhiều ở khu vực đó thì mình không tin là giá sẽ lên đến mức đó. Bạn thấy CT6 bắt đầu ế rồi đấy, giá khu Xala giờ cũng được đẩy lên quá cao nên không còn hấp dẫn cho việc đầu tư nữa rồi.
    Yêu Bống - Bi của mẹ nhất, chụt chụt
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,268 Bài viết

• 697 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ bé Bi Xem bài viết
    CT4 nếu giá bán được trên 24 thì khuyên mẹ nó bán cũng được rồi, mình nghĩ là khó bán chứ không phải dễ. Cứ thử tính cuối 2012 mới ở được thì với giá 24 bây giờ sẽ phải lên đến 29 mới bằng được lãi ngân hàng (14%/năm), với tình hình thị trường chung cư bắt đầu trầm lắng như hiện tại + lượng căn hộ ngày càng nhiều ở khu vực đó thì mình không tin là giá sẽ lên đến mức đó. Bạn thấy CT6 bắt đầu ế rồi đấy, giá khu Xala giờ cũng được đẩy lên quá cao nên không còn hấp dẫn cho việc đầu tư nữa rồi.

CT4 căn góc đông nam mới có giá 24, còn lại chỉ 23 thôi chưa có căn nào giao dịch trên 24 đâu, và bán cũng ko dễ

Lãi ngân hàng cao hấp dẫn thật đấy nhưng Mình luôn tin người gửi tiền nắm dao đằngf lưỡi
    Cuộc đời tươi đẹp
    • 550 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ManOnIce Xem bài viết
    CT4 căn góc đông nam mới có giá 24, còn lại chỉ 23 thôi chưa có căn nào giao dịch trên 24 đâu, và bán cũng ko dễ

Lãi ngân hàng cao hấp dẫn thật đấy nhưng Mình luôn tin người gửi tiền nắm dao đằngf lưỡi
    Em ko hiểu ở chỗ bôi vàng. Phải chăng lo ngân hàng quỵt hay lạm phát đồng tiền cao đến mức gần như mất hết.
    • 44 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanganhy Xem bài viết
    Em ko hiểu ở chỗ bôi vàng. Phải chăng lo ngân hàng quỵt hay lạm phát đồng tiền cao đến mức gần như mất hết.
    Lạm phát cao không những mất hết mà còn -âm bạn ạ. Riêng nhóm lương thực, thực phẩm, vật liệu thiết yếu từ Tết tới giờ lạm phát trên 35% thì 14% kia có nghĩa gì
    • 98 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Nhà mình đã ai đóng tiền đợt 3 CT5 chưa nhỉ?

Có mẹ nào đóng tiền chậm ở CT4 không, bên Xa La có phạt hay nói gì không nhỉ.

Mình vừa qua công trường CT5 tình hình là bên ngoài đổ bê tông xong sàn tầng 20 đang làm giàn giáo, cốp pha cho sàn tầng 21.

Bên trong mới đổ bê tông xong tầng 17 (hôm qua mới đổ xong phần giáp với nửa bên ngoài ) nửa trong cùng đang làm giàn giáo, cốp pha cho sàn tầng 18.

Tóm lại là bác Thản mới đổ bê tông xong sàn tầng 17.

Các mẹ nhìn kỹ ảnh này nhé, có đánh số tầng đấy, đây là phía trong cùng (so với đường 70)

sieuthiNHANH2011042411316ndlhyme2yt751705

Phía ngoài mới đổ xong sàn tầng 20 :

sieuthiNHANH2011042411316ymnkngrknm1711429

Phần tiếp giáp giữa bên trong và bên ngoài mới đổ bê tông sàn tầng 17 hôm qua thôi
    sieuthiNHANH2011042411316owi5zdziyj3264243
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 926 Bài viết

• 1,567 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lionhd2010 Xem bài viết
    Nhà mình đã ai đóng tiền đợt 3 CT5 chưa nhỉ?

Có mẹ nào đóng tiền chậm ở CT4 không, bên Xa La có phạt hay nói gì không nhỉ.

Mình vừa qua công trường CT5 tình hình là bên ngoài đổ bê tông xong sàn tầng 20 đang làm giàn giáo, cốp pha cho sàn tầng 21.

Bên trong mới đổ bê tông xong tầng 17 (hôm qua mới đổ xong phần giáp với nửa bên ngoài ) nửa trong cùng đang làm giàn giáo, cốp pha cho sàn tầng 18.

Tóm lại là bác Thản mới đổ bê tông xong sàn tầng 17.

Các mẹ nhìn kỹ ảnh này nhé, có đánh số tầng đấy, đây là phía trong cùng (so với đường 70)

sieuthiNHANH2011042411316ndlhyme2yt751705

Phía ngoài mới đổ xong sàn tầng 20 :

sieuthiNHANH2011042411316ymnkngrknm1711429

Phần tiếp giáp giữa bên trong và bên ngoài mới đổ bê tông sàn tầng 17 hôm qua thôi
    sieuthiNHANH2011042411316owi5zdziyj3264243
    Có mẹ nào đóng tiền đợt 3 của CT5 Xa La chưa? Có thể chờ đến khi đổ xong toàn bộ sàn tầng 20 thì mới đóng tiền theo đúng điều khoản trong hợp đồng, nhưng chậm so với thời hạn trong giấy yêu cầu đóng tiền đợt 3 không các mẹ nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 56 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mình chưa đóng, mình cũng đã đến sàn mường thanh hỏi rồi, họ bảo đóng chậm vài tuần cũng được (ko phạt), đừng lâu quá là được. Như Ct4 chậm được 1tháng
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)