TIN TÀI TRỢ.

Chung cư Xa La - An Gia Phát Lộc (tầng 2)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 154K Lượt đọc
  • 1.49K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 217 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Topic kia đã sắp full rồi. Các mẹ vào đây trao đổi thảo luận nhé!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 10 năm
    • 466 Bài viết

• 259 Được cảm ơn

hì hì bon chen 1 chân vì e bắt đầu chéo sang đầu tư kiêm môi giới, chúc nhà mình tìm được căn hộ hợp lý và đầu tư hiệu quả
    PS: cả nhà cho e hỏi là ct6c mới chỉ có phiếu thu sau 3 tháng mới có hợp đồng thế mình mua bán kiểu j đây
    • 610 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chúc cả nhà mua may, bán đắt, ai mua để ở thì sớm nhận được nhà :Rose::Rose::Rose:

Trích dẫn Nguyên văn bởi havyht Xem bài viết
    hì hì bon chen 1 chân vì e bắt đầu chéo sang đầu tư kiêm môi giới, chúc nhà mình tìm được căn hộ hợp lý và đầu tư hiệu quả
    PS: cả nhà cho e hỏi là ct6c mới chỉ có phiếu thu sau 3 tháng mới có hợp đồng thế mình mua bán kiểu j đây
    Có phiếu thu không thì mua bán lại dễ dàng hơn có HĐ đấy, vd nếu có HĐ thì phải ra công chứng, ra cq thuế nộp tiền rồi ra sàn làm xác nhận. Nếu chỉ có phiếu thu thì 2 bên chỉ việc ra sàn đổi lại phiếu thu và nộp phí là xong.
    Tất nhiên cẩn thận thì có HĐ là tốt nhất, còn để đầu tư thì chỉ có phiếu thu cũng ok.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 217 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cỏ biếc Xem bài viết
    Chúc cả nhà mua may, bán đắt, ai mua để ở thì sớm nhận được nhà :Rose::Rose::Rose:

Có phiếu thu không thì mua bán lại dễ dàng hơn có HĐ đấy, vd nếu có HĐ thì phải ra công chứng, ra cq thuế nộp tiền rồi ra sàn làm xác nhận. Nếu chỉ có phiếu thu thì 2 bên chỉ việc ra sàn đổi lại phiếu thu và nộp phí là xong.
    Tất nhiên cẩn thận thì có HĐ là tốt nhất, còn để đầu tư thì chỉ có phiếu thu cũng ok.
    Mẹ Cỏ biếc nói chuẩn đấy. Mua phiếu thu nhanh gọn. Hơn nữa chưa ra hợp đồng nên giá cả hợp lý hơn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 298 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Xí cái mặt tiền, chuyên gia đi đầu thì an tâm nhá.

Liệt kê những dự án quanh xa la có thể kết nạp thêm đi. Mình xa la sợ buồn. Nhưng phải được hội trưởng slay201 duyệt list.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 10 năm
    • 466 Bài viết

• 259 Được cảm ơn

mấy chị cho e hỏi e được chào 1 căn ct6c căn 1509 gốc 20.9 chênh 120tr có hợp lý ko? e trượt đến 2 lần rồi lần nào giá cũng cao hơn lần trước nản quá rồi
    • 610 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi havyht Xem bài viết
    mấy chị cho e hỏi e được chào 1 căn ct6c căn 1509 gốc 20.9 chênh 120tr có hợp lý ko? e trượt đến 2 lần rồi lần nào giá cũng cao hơn lần trước nản quá rồi
    Căn góc đẹp, dính tý hướng Tây nhưng được toà B che nên chắc cũng đỡ nóng, tuy nhiên không có view mấy. Chênh thì mình thấy ngay mấy ngày đầu CĐT bán ra những căn đẹp tầng trung môi giới họ toàn rao chênh hơn 100tr rồi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 56 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi với. Em có căn tầng 17 Ct5 muốn bán mà ko biết bây giờ giá bao nhiêu các mẹ nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 6,920 Bài viết

• 719 Được cảm ơn

Xí cái mặt tiền, chúc cho CT5 khởi công lại nhanh, đóng xong tiền đợt 3 em còn tiết kiệm lướt lát CT6
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 6,920 Bài viết

• 719 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kolla Xem bài viết
    Các mẹ cho em hỏi với. Em có căn tầng 17 Ct5 muốn bán mà ko biết bây giờ giá bao nhiêu các mẹ nhỉ
    Tùy từng căn bạn ạ, căn của bạn là căn số bao nhiêu?
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 6,920 Bài viết

• 719 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 0989771869 Xem bài viết
    mẹ slay201 cho em hỏi, nếu giờ em mua căn 62.8m, giá bán 22.5 giá góc 11.7 , đã đóng 60% thì số tiền em phải trả là: gốc =62.8*11.7*0.6=440,856M, chênh =(22.5-11.7)*62.8=678,24M => tổng tiền em phải thanh toán là :1,119,096M đúng k ạ, mong các mẹ chỉ giúp ạ,
    Đúng rồi mẹ nó ạ
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

thanks mẹ slay201 nhiều nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 217 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

mẹ slay201 cho em hỏi, nếu giờ em mua căn 62.8m, giá bán 22.5 giá góc 11.7 , đã đóng 60% thì số tiền em phải trả là: gốc =62.8*11.7*0.6=440,856M, chênh =(22.5-11.7)*62.8=678,24M => tổng tiền em phải thanh toán là :1,119,096M đúng k ạ, mong các mẹ chỉ giúp ạ,

Đúng nhưng chưa đủ.

Mẹ nó cần xem tiền thuế chuyển nhượng ai chịu, nếu mẹ nó chịu thì cộng thêm phần này nữa nhé. Lưu ý CT4 chuẩn bị đóng tiền đợt 4 nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 217 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

thanks mẹ slay201 nhiều nhé

Thanks mẹ Mít chứ. Mẹ Mít giận rồi kìa
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 56 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeMit Xem bài viết
    Tùy từng căn bạn ạ, căn của bạn là căn số bao nhiêu?
    căn 03 chị ạ
    • 98 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoacomay2 Xem bài viết
    Xí cái mặt tiền, chuyên gia đi đầu thì an tâm nhá.

Liệt kê những dự án quanh xa la có thể kết nạp thêm đi. Mình xa la sợ buồn. Nhưng phải được hội trưởng slay201 duyệt list.

Quanh Xa La chỉ có vài tòa thôi, kết nạp tất đi từ Hemisco, BMM, Viện Bỏng đến thằng em chậm lớn Nam Xa La của Phúc Hà.

Biết đâu các bố mẹ sau này làm thông gia của nhau
    • 44 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi slay201 Xem bài viết
    Đúng nhưng chưa đủ.

Mẹ nó cần xem tiền thuế chuyển nhượng ai chịu, nếu mẹ nó chịu thì cộng thêm phần này nữa nhé. Lưu ý CT4 chuẩn bị đóng tiền đợt 4 nữa
    CT4 khoảng bao giờ đóng ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 34 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi truongson1386 Xem bài viết
    em có căn CT1a, tầng 24, 77m2. Giá 24tr/m2. CT1a là tòa xây tốt nhất so với các tòa khác vì đây là tòa nhà mẫu của bác Thản đấy ah. Bác nào có nhu cầu thì alo em nhé
    Em tưởng là CT2A/B và CT3 mới là nhà mẫu của bác Thản chứ nhỉ....
    Bống Yêu
    • 171 Bài viết

• 439 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lionhd2010 Xem bài viết
    Quanh Xa La chỉ có vài tòa thôi, kết nạp tất đi từ Hemisco, BMM, Viện Bỏng đến thằng em chậm lớn Nam Xa La của Phúc Hà.
    Uh kết nạp cả Viện Bỏng đi, mình vừa mua 1 căn ở đây :Smiling: Ko biết giờ Viện bỏng giá bao nhiêu, cuối tháng có HB rồi.
    • 164 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Điểm danh cộng đồng Xala. Hiện tại em mới xúc 1 căn CT6c, còn nguyên CT4B, TTTM, chưa muốn bán , Xala cứ căn nhỏ mua tic cop dần dần, được nhiều cái cũng thấy vui vui..