TIN TÀI TRỢ.

Chung cư golden palace -Mế trì - bố mẹ nào có căn hộ ở đây thì cùng vào trao đổi nhé!

• 2 Lượt chia sẻ
  • 130K Lượt đọc
  • 689 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • 111 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình thì ký hợp đồng đóng theo thời gian, hôm nay qua CĐT lấy hợp đồng thấy báo có 1 số bác ký sau thương lượng được với CĐT ngoài thời gian còn mở ngoặc ghi thêm tiến độ (chỉ là dự kiến). Nghĩ lại cũng chẳng sao, có bác nào trình cao hơn ép ký được nhưng CĐT cũng đâu xây riêng trước 1 căn hay 1 tầng, túm lại xong cùng xong, chậm cùng chậm. Vậy thông báo bạn nào chuẩn bị mua thì cứ thêm phần tiến độ ở phụ lục số 2 nhé

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 7 năm
    • 111 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Sao nhà vắng vẻ quá vậy, mẹ nào đã mua thì vào điểm danh chứ không thấy hàng xóm em lại thấy lo lắng quá, tiền thì đã nộp 25% rùi. Báo cáo tôi qua mưa gió nhưng em vẫn đến công trường ngó nghiêng thấy điện đóm sáng chưng, xe bê tông tươi đỗ đầy ngoài cổng nên cũng thấy yên tâm.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mẹ nào mua rồi hay có thông tin gì thì up lên cho mọi ng biết với.Mình đang quan tâm dự án này lắm.Hôm qua wed chính thức của dự án có up ảnh tiến độ lên rồi đấy, các mẹ biết chưa?
    • 7 năm
    • 111 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Đúng rồi, trước đang chán cái trang web giao diên đẹp mà chả update thông tin gì, giờ thì đã cạp nhật tiến độ rồi. Xem ảnh thấy đang hoàn thiện hầm tầng 3, theo mình khá nhanh vì cuối tháng 6 lúc mình mua mới xong hầm tầng 1, cứ thế này thì xong hầm trước 15/11/2012 so với cam kết tiến độ đóng tiền đợt 2 rùi
    • 7 năm
    • 111 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Thông báo với mọi người hiện tiến độ thi công ct khá nhanh, tuần trước đã thi công xong sàn hầm tầng 3 đang đào đất tầng 4 rùi:
    img_1517-small
    img_1529-small
    img_1528-small
    • 430 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

ÔI hi vong la dung tien do, nhin anh tien do post len thi phan ham moi so so o dia ben ngoai thoi, con phan mong roi phan giua nua, khong biet co hoan thanh duoc phan mong nay vao cuoi nam khong nhi?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ít người mua ở đây hay sao mà có vẻ vắng nhỉ, mình thì chưa khai đao được vẫn đang hóng tin tức và chờ một thời gian nữa xem thế nào.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 309 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Tình hình dự án này đến đâu rồi các mẹ? Em đang quan tâm.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Vẫn đang thi công tầng hầm thứ 3, tối qua có dịp lượn qua công trường nhưn g vị mưa gió nên đóng cửa im ỉm.
    • 54 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Lâu lắm đã chán lắm rồi không vào chăm sóc topic, hôm nay mở ra lại thấy các bố mẹ lại đang rộn ràng bàn chuyện làm mình lại thấy phấn chấn muốn đóng tiếp tiền
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 35 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Bên otofun có cái thớt trao đổi rất nhiều vấn đề tại dự án này nhưng đã bị xoá. Không biết có phải CĐT thấy bất lợi nên xoá không bà con nhỉ? CĐT cũng đang bị lo lắng về tiến độ và thiết kế không tốt...
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 309 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi au-di Xem bài viết
    Bên otofun có cái thớt trao đổi rất nhiều vấn đề tại dự án này nhưng đã bị xoá. Không biết có phải CĐT thấy bất lợi nên xoá không bà con nhỉ? CĐT cũng đang bị lo lắng về tiến độ và thiết kế không tốt...
    Tiến độ xây dựng thực tế của dự án này thế nào rồi các bác ơi???
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 99 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MIREEH Xem bài viết
    Tiến độ xây dựng thực tế của dự án này thế nào rồi các bác ơi???
    Khoa khàn lấy tiền cò thủ tục Keangnam, sang làm dự án mới thế này không đủ năng lực tài chính để làm. Tiến độ chậm, thiết kế sai hết...
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 309 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duydree Xem bài viết
    Khoa khàn lấy tiền cò thủ tục Keangnam, sang làm dự án mới thế này không đủ năng lực tài chính để làm. Tiến độ chậm, thiết kế sai hết...
    Thế ạ? Em đang định nghía dự án này để mua ở vì thấy vị trí nó cũng đẹp mà lại nhận được thông tin thế này... Hoang mang nhể? Cụ thể thế nào có cụ nào biết rõ hơn không kể cho mọi người với vì đang có ý định mua ở đây.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Sai chỗ nào thế bác, bác nói cụ thể để các mẹ còn biết chứ.Bên otofun bài mình cũng bị xóa hết ko rõ lý do.Không hiểu sao bị xoa bên đó.Nản ghê.
    • 7 năm
    • 111 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bomo2011 Xem bài viết
    Sai chỗ nào thế bác, bác nói cụ thể để các mẹ còn biết chứ.Bên otofun bài mình cũng bị xóa hết ko rõ lý do.Không hiểu sao bị xoa bên đó.Nản ghê.
    Theo quy định thì bài viết mục Quán cafe trên otofun sẽ được định kỳ dọn dẹp hàng tuần, bài này cũng dài rồi nên Min Mod xóa đi cho nhẹ máy chủ thôi.
    Mình cũng mua 1 căn ở đây nên rất quan tâm đến DA này, hiện dự án vẫn được triển khai bình thường, theo mình cứ như vậy thì sẽ xong toàn bộ 4 tầng hầm theo tiến độ trong hợp đồng đến 15/11/2012, mọi người cũng biết phần ngầm là phần thi công lâu nhất, khó nhất và tốn tiền nhất, mà dự án này là 1 trong số ít dự án tkees 4 tầng hầm nhé.
    Ảnh update đến 31/8/2012 đây:
    img_2038-small
    img_2045-small
    img_1626-small
    Đây là ảnh tháng 7:
    img_1492-small
    img_1490-small
    img_1483-small
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 309 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Hôm qua đi qua vẫn thấy 1 đám công nhân làm đông phết, ban ngày vẫn thấy máy xúc xúc dất cho xe ben chở đất ra vào... Nói chung dự án vẫn đang thi công bình thường. Còn chưa đến 2 tháng nữa là đến mốc 15/11/2012 để xong được toàn bộ phần hầm cũng không dễ đâu, trông thế vẫn còn nhiều việc lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Theo ảnh thì hiện tại là xong dìa bao quanh thôi còn trung tâm nhà thì vẫn đang làm.Còn còn khá lâu đấy ko biết có kịp tiến độ hay ko?Và thật ra mà nói mới xong tầng hầm còn rất nhiều việc để làm.Rất nhiều dự án xong thô hết rồi vẫn còn dừng lại đó thôi.Chưa nói lên được gì cả, vẫn phải thoi dõi tiếp thôi.
    • 7 năm
    • 111 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Có tiến độ mới update 12/9/2012 từ CĐT rồi mọi người nhé, so với ảnh 31/8 thấy khối lượng công việc hoàn thành cũng khá nhiều

p1070530-small
    p1070450-small
    p1070446-small
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 309 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Ờ, công nhận khối lượng công việc có tiến triển thật. Phần lõi ở giữa mặt bằng trông khác hẳn. Đi lướt qua công trường cũng khó nhận ra vì công nhân thi công dưới tầng hầm. Phải chụp thế này trông rõ ràng hơn...