TIN TÀI TRỢ.

Chung cư Đại Thanh - Ngôi nhà mơ ước - Cấm các bác đục nước béo cò (Phần 2)

• 1 Lượt chia sẻ
  • 119K Lượt đọc
  • 1.52K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 199 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Đã có hợp đồng trên Sàn Mường thanh rồi, nhưng người ta không thông báo, cái ông môi giới bán cho em bảo lên mà ký, em lên Sàn lấy về thì thấy là quý I/2015 mới bàn giao các You à, hợp đồng vẫn sai chính tả và các tiến độ nộp tiền(3,4,5) vẫn bị lỗi như bản trên mạng.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 89 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

y xì đúc như cái của bác Việt ạ chỉ khác mỗi cái thời gian giao nhà? Bác post lên cho mọi người ngắm cái đc ko ạ?
    • 24 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tokidoki Xem bài viết
    Nghe một số nguồn tin từ các công ty phân phối thì tuần sau bán tòa B có bác nào bít không confirm lại cho mọi người với.

Em đang phân vân mua chung cư ĐT hay mua đất quanh đó.
    Đi quá ĐT tầm 1km đất SĐCC khoảng 25-27tr/m2, mảnh k 30m2 là tầm 750-800tr.

Chung cư thì đẻ ra đc chứ đất thì ngày càng hiếm các bác nhỉ ?
    bạn thử lượn yên nghĩa xem, ko đến 25, hôm mình lượn trc khi mua đại thanh có 21 củ thôi, đi thẳng đường lê văn lương kéo dài. mình cũng máu lắm vì hôm đó chưa xuống tiền đại thanh. nhưng xã chê, ở vùng ý dân trí thấp, rồi hầm bà lằng nhằng, ngõ ngách, trộm cắp... hic. thế thôi.
    còn hiện tại ở la phù , hà đông đang có nhà xây bán luôn, nếu bạn quan tâm, mình xin địa chỉ web của ông bạn, xem có múc được hơn DT ko/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 24 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocbaoarc Xem bài viết
    Đã có hợp đồng trên Sàn Mường thanh rồi, nhưng người ta không thông báo, cái ông môi giới bán cho em bảo lên mà ký, em lên Sàn lấy về thì thấy là quý I/2015 mới bàn giao các You à, hợp đồng vẫn sai chính tả và các tiến độ nộp tiền(3,4,5) vẫn bị lỗi như bản trên mạng.
    lên lấy về đọc chứ chưa ký hả bác?
    • 199 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi falling.star Xem bài viết
    lên lấy về đọc chứ chưa ký hả bác?
    Vâng à, ký thế nào được, ít ra cũng đến lúc sàn nó thông báo đàng hoàng và xem kỹ đã chứ.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 117 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

bạn thử lượn yên nghĩa xem, ko đến 25, hôm mình lượn trc khi mua đại thanh có 21 củ thôi, đi thẳng đường lê văn lương kéo dài. mình cũng máu lắm vì hôm đó chưa xuống tiền đại thanh. nhưng xã chê, ở vùng ý dân trí thấp, rồi hầm bà lằng nhằng, ngõ ngách, trộm cắp... hic. thế thôi.
    còn hiện tại ở la phù , hà đông đang có nhà xây bán luôn, nếu bạn quan tâm, mình xin địa chỉ web của ông bạn, xem có múc được hơn DT ko/
    Cảm ơn nhé, Yên Nghĩa mình cũng thấy hơi xa với hạ tầng cũng chưa có gì. Nhà ở La Phù, Hà Đông mình cũng biết, hy vọng sắp tới mô hình đó sẽ phổ cập rộng rãi hơn. Cuối tuần này mình định xuống xem cụ thể thế nào đây
    No pain no gain...
    • 24 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocbaoarc Xem bài viết
    Vâng à, ký thế nào được, ít ra cũng đến lúc sàn nó thông báo đàng hoàng và xem kỹ đã chứ.
    lại chuyển đổi sang quý I/ 2015 ạ, em ngẫm cũng như nhau cả thôi, bác Thản hay có kiểu vượt trước tiến độ lắm.hy vọng tết được về ở nhà mới, nhà mới!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 334 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Nhanh quá mà không xoay kịp tiền thì chít..
    lại chuyển đổi sang quý I/ 2015 ạ, em ngẫm cũng như nhau cả thôi, bác Thản hay có kiểu vượt trước tiến độ lắm.hy vọng tết được về ở nhà mới, nhà mới!
    • 248 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

bạn ngocarc ơi, thế mã số thuế của dntn xây dựng số 1 điện biên họ để là số nào, liệu có còn bị nhầm như trong bản Việt up lên ko? trả lời mình nhé
    DTe0p7
    Bố Mẹ yêu Kem của bố mẹ lắm lắm :* :* :*. Con ngoan nhé! Mẹ sẽ cố gắng ăn thật nhiều thật nhiều để con khỏe
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 117 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Cty bác Thản đóng tiền theo tiến độ nên nếu thi công đúng như hợp đồng là đến 2015 giao nhà thì các bố mẹ cũng đỡ phải lo đóng tiền.
    Có những dự án có kiểu đóng tiền theo thời gian, có khi đóng tiền tới 70% rồi mà thi công mới đc vài tầng, h thì đói vốn đắp chiếu người mua thì phải bán tháo
    No pain no gain...
    • 199 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi noiemgapanh Xem bài viết
    bạn ngocarc ơi, thế mã số thuế của dntn xây dựng số 1 điện biên họ để là số nào, liệu có còn bị nhầm như trong bản Việt up lên ko? trả lời mình nhé
    Vẫn như cũ bạn à: là 0100641455, Nhưng mà kệ nó đi, quan tâm làm gì, lúc nào vào hợp đồng thì bên sàn phải thông báo đàng hoàng cho chúng ta chứ, chẳng qua là ông cò mình mua bảo là có hợp đồng thì mình lên lấy, xin của sàn một bản, đây y hệt bản cũ của ông Việt up lên, chính tả sai tùm lum. Còn để vào hợp đồng mua bán thì theo NĐ 71 là phải khép được sàn tầng hầm 1( sàn gần ccos 0,00 nhất) thì mới đc vào hợp đồng, ở đây 1 tầng hầm thì phải đổ xong đài giẳng, theo em nghĩ thì chắc là MT sắp vào hđ cho ta rồi. Anh gì ở gần vài ngày post ảnh lên cho ae ngắm cái.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 157 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Co ai ở gần Đại Thanh không? chụp cho cái ảnh xem Đt đã đổ BT móng chưa?
    • 33 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Hài thật, mấy bác môi giới toàn khuyên mua với giá chênh. Các bác ấy lại dự báo mấy tòa sau tăng giá nữa, làm ai có ý định mua thêm sốt ruột lùng mua tòa A, hoặc là sau này tòa B ko tăng giá, mà chịu giá chênh cũng thấy thoải mái. Cuối cùng + thêm một vài lời khuyên nghe rất chân thành, kiểu tạo độ tin tưởng.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 73 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bomezin Xem bài viết
    Co ai ở gần Đại Thanh không? chụp cho cái ảnh xem Đt đã đổ BT móng chưa?
    tranh luận nhìu quá các mẹ ơi! tih hih là có pác nào ở gần thì cập nhật tiến độ để a e bit mà nghĩ cách xoay xiền nhỉ.
    • 131 Bài viết

• 181 Được cảm ơn

Thị trường mà bạn.
    Giá rổ thế nào do bà con ta thôi, cứ nhất loạt bảo nhau ko mua chênh thì ko ai bắt mua chênh đc.Khổ nỗi cứ sợ người ta mua mất nên mới ra nông nỗi thế. Bó đũa thì khó bẻ, nhưng các que tách khỏi nhau là bẻ ngon lành.
    Chung quy là tại cái tính ko đoàn kết của dân mình nên tự làm khổ mình thôi
    Bắc môn tỏa thược
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 117 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AntiChina Xem bài viết
    Thị trường mà bạn.
    Giá rổ thế nào do bà con ta thôi, cứ nhất loạt bảo nhau ko mua chênh thì ko ai bắt mua chênh đc.Khổ nỗi cứ sợ người ta mua mất nên mới ra nông nỗi thế. Bó đũa thì khó bẻ, nhưng các que tách khỏi nhau là bẻ ngon lành.
    Chung quy là tại cái tính ko đoàn kết của dân mình nên tự làm khổ mình thôi
    Họ oánh vào tâm lý của người có nhu cầu cần nhà ấy mà.
    Chả hiểu đc thông tin ước lượng từ đâu mà có thể báo chênh đc tầm này tầm này.
    Người mua cuối (để ở ) mà còn cầm tiền thì có mua chênh ôm vào vẫn là tiền lãi trên giấy tờ và hy vọng thôi.

Bác lập hội mua không chênh đi em xin tham gia đầu tiên !!!
    No pain no gain...
    • 131 Bài viết

• 181 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tokidoki Xem bài viết
    Họ oánh vào tâm lý của người có nhu cầu cần nhà ấy mà.
    Chả hiểu đc thông tin ước lượng từ đâu mà có thể báo chênh đc tầm này tầm này.
    Người mua cuối (để ở ) mà còn cầm tiền thì có mua chênh ôm vào vẫn là tiền lãi trên giấy tờ và hy vọng thôi.

Bác lập hội mua không chênh đi em xin tham gia đầu tiên !!!
    Ôi chao, hội hè làm gì, có khi miệng thì hô ko nhưng ...
    Quyền của mỗi người mà
    Chênh thấp thì coi như phí chọn căn chọn tầng, OK đc
    Chênh cao thì nghỉ
    Cao, thấp là bao nhiêu thì tùy hoàn cảnh từng người
    Riêng với tớ, cứ tổng sỷ vả chia cho số m2 mà quá 15 là nghỉ !
    Bắc môn tỏa thược
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 117 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Em nghĩ căn đẹp tầng đẹp cho vào giá gốc, bán k chênh là công bằng nhất
    No pain no gain...
    • 114 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Bác nói chuẩn ý em quá!
    Trích dẫn Nguyên văn bởi AntiChina Xem bài viết
    Ôi chao, hội hè làm gì, có khi miệng thì hô ko nhưng ...
    Quyền của mỗi người mà
    Chênh thấp thì coi như phí chọn căn chọn tầng, OK đc
    Chênh cao thì nghỉ
    Cao, thấp là bao nhiêu thì tùy hoàn cảnh từng người
    Riêng với tớ, cứ tổng sỷ vả chia cho số m2 mà quá 15 là nghỉ !
    MTI2NTAxOTc5OQ:Rose:

0_9009MTMzOTY0ODc5Nw
    • 47 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Vụ cấp sổ đỏ, nếu CĐT không thực hiện thì các bạn có thể kiện, các bạn yên tâm nhé.

Liên quan đến việc chủ đầu tư khu đô thị mới Đại Thanh (Thanh Trì, Hà Nội) là Công ty Cổ phần Xây dựng số 1 Lai Châu cam kết sẽ cấp sổ đỏ cho khách hàng mua những căn hộ dưới 45m2 tại dự án này, trong khi đó hiện nay pháp luật chưa cho phép cấp “sổ đỏ” cho những căn hộ này.

Phóng viên Báo điện tử Giáo dục Việt Nam đã có cuộc trao đổi với Luật sư Triệu Trung Dũng, Trưởng văn phòng Luật sư Triệu Dũng và Cộng sự để làm rõ tính pháp lý về việc cấp sổ đỏ cho những căn hộ này

Luật sư Triệu Trung Dũng cho biết cam kết cấp sổ đỏ cho những căn hộ dưới 45 m2 tại KĐT Đại Thanh của chủ đầu tư là không đúng luật

Luật sư Triệu Trung Dũng cho biết: “Theo quy định của Luật Nhà ở, Bộ luật Dân sự và các văn bản hướng dẫn thì việc mua bán căn hộ thương mại của Công ty Cổ phần Xây dựng số 1 Lai Châu là loại hợp đồng mua bán nhà ở hình thành trong tương lai.

Việc bán những căn dưới 45m2 và cam kết sẽ cấp sổ đỏ cho khách hàng là không đúng quy định tại khoản 1 điều 40 Luật Nhà ở áp dụng đối với nhà ở Thương mại: “Nhà chung cư phải thiết kế căn hộ khép kín, có diện tích sàn xây dựng mỗi căn hộ không thấp hơn 45 m2”.

Tức là đủ điều kiện này mới được cấp giấy chứng nhận quyền sở hữu nhà ở và quyền sử dụng đất ở thì rõ ràng cam kết này của chủ đầu tư là không đúng quy định. Nếu chủ đầu tư cho rằng cam kết này là đúng thì phải công khai quyết định phê duyệt dự án và các văn bản khác đã được phê duyệt về việc được phép xây dựng căn hộ dưới 45m2 để bán (trừ dự án xây dựng nhà ở xã hội).

Đây cũng là quy định về tính công khai, minh bạch trước khi ký hợp đồng bán nhà ở và việc làm thủ tục xin cấp “sổ đỏ” cho chủ sở hữu nhà chung cư quy định tại đoạn 3 điểm đ, khoản 1 điều 8 Nghị định 88/2009/NĐ-CP: “Trường hợp nhà ở do mua của doanh nghiệp đầu tư xây dựng để bán thì phải có hợp đồng mua bán nhà ở do hai bên ký kết; trường hợp mua nhà kể từ ngày 01 tháng 7 năm 2006 (ngày Luật Nhà ở có hiệu lực thi hành) thì ngoài hợp đồng mua bán nhà ở, bên bán nhà ở còn phải có một trong các giấy tờ về dự án đầu tư xây dựng nhà ở để bán (quyết định phê duyệt dự án hoặc quyết định đầu tư hoặc giấy phép đầu tư hoặc giấy chứng nhận đầu tư”.

Những căn hộ dưới 45 m2 được chào bán tại sàn giao dịch bất động sản Mường Thanh

Luật sư Triệu Trung Dũng cũng cho biết thêm, việc chủ đầu tư xây dựng và bán căn hộ dưới 45m² nhằm tạo điều kiện thuận lợi cho những hộ có thu nhập thấp. Tuy nhiên, kể cả trong trường hợp có chứng minh dự án xây dựng căn hộ dưới 45m² được phê duyệt và có văn bản nêu sẽ được cấp “sổ đỏ” thì Hợp đồng mua bán nhà chung cư này cũng phải tuân thủ theo mẫu quy định và phải ghi rõ điều khoản: nếu Chủ đầu tư không thực hiện được cam kết như trên sẽ phải chịu phạt vi phạm và bồi thường cụ thể như thế nào? Nếu không, người mua sẽ phải chịu thiệt thòi rất lớn.

Liên quan đến việc này, đại diện công ty Cổ phần Xây dựng số 1 Lai Châu cho biết, căn cứ để cấp sổ đỏ cho những căn chung cư dưới 45 m2 là do Bộ Xây dựng đang tính toán sẽ sửa luật để cấp sổ đỏ cho những căn hộ này, Luật sư Triệu Trung Dũng cho biết: “Nếu trong trường hợp chính sách không thay đổi thì những người dân mua căn hộ này sẽ không có quyền sở hữu nhà, đất hợp pháp, trong khi họ phải bỏ ra số tiền rất lớn so với thu nhập của họ.

Bởi vì họ đã ký hợp đồng vô hiệu theo quy định pháp luật mà không đủ điều kiện được cấp giấy chứng nhận quyền sở hữu nhà ở và quyền sử dụng đất ở”. Sau này, khách hàng cũng không có quyền chuyển nhượng, tặng cho, thế chấp…nhà đất hợp pháp theo quy định của pháp luật.

Luật sư Triệu Trung Dũng cũng cho biết thêm, nếu chủ đầu tư không thực hiện được cam kết xin cấp “sổ đỏ” cho những khách hàng mua những căn hộ dưới 45m2 này thì họ có thể khởi kiện chủ đầu tư ra Tòa án về việc vi phạm hợp đồng. Đồng thời, khách hàng có thể đề nghị Tòa án tuyên hủy hợp đồng theo quy định tại điều 425 bộ luật Dân sự năm 2005 hoặc tuyên hợp đồng vô hiệu do bị lừa đối theo quy định tại điều 132, điều 410 và yêu cầu phạt vi phạm và bồi thường thiệt hại theo hợp đồng quy định tại điều 422 BLDS (như đã nêu ở trên).

“Tôi cũng lưu ý rằng, bộ Luật Dân sự không quy định mức phạt hoặc mức bồi thường hợp đồng là bao nhiêu, nếu hai bên không thỏa thuận mức phạt và bồi thường cụ thể”, Luật sư Dũng nói.
    Căn trọ chim trời mơ ước Đại Không
    (sđ, hk, hđmb, gpxd)