TIN TÀI TRỢ.

Chung cư Đại Thanh - Ngôi nhà mơ ước - Cấm các bác đục nước béo cò (Phần 2)

• 1 Lượt chia sẻ
  • 119K Lượt đọc
  • 1.52K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 57 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi aye129 Xem bài viết
    Vừa soi Mod rồi nhưng mod đang Offline, thôi thì lại ngồi ở nhà cũ nói chuyện vậy, về chuyện chỉnh sửa lại thiết kế hôm trước em có thử làm lại thiết kế một vài nhà rồi, bây giờ đang tìm cách chỉnh kích thước sao cho hợp lí nhất và tiết kiệm chi phí vật liệu nhất, sang nhà mới em sẽ post các phương án thiết kế lại cho hợp lí cả mặt bằng và mô hình 3D luôn
    Thế thì còn gì bằng.
    em đang quan tâm căn 42 m2. ko biết thiết kế thế nào cho hợp lý

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,896 Bài viết

• 2,696 Được cảm ơn

Em đang cần cái bác làm nội thất đó bác coocxinh. Nếu có thể bác pm cho em xin số tel của bác ấy, vì êm đang cần làm gấp cái giường cho cái phòng mới của em
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 19 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Theo mình được biết thì ngân hàng BIDV - CN Nam Hà Nội đó bác.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mehipcoi Xem bài viết
    Các mẹ cho e hỏi cái, bên xa la thì có thể dùng hợp đồng mua bán nhà để vay của ngân hàng techcombank, còn bên đại thanh thì vay của ngân hàng nào nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 246 Bài viết

• 2,009 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Summerholiday Xem bài viết
    Em đang cần cái bác làm nội thất đó bác coocxinh. Nếu có thể bác pm cho em xin số tel của bác ấy, vì êm đang cần làm gấp cái giường cho cái phòng mới của em
    Em đã PM rùi, mẹ nó check nhá!
    Cả nhà thương nhau...
    • 30 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

các bác xem bài này nhé, khả quan vụ sổ đỏ lắm nhé. http://vietnamnet.vn/vn/kinh-te/vef/...-nghi-ngo.html
    • 113 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Ban kts.hoangkien không thấy lên tiếng gì nhẩy
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 101 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

oài, tốc độ chóng mặt, mới từ trưa tới giờ mà đọc ko kịp
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 56 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em có căn 16 18 20 ct8c ..ai có nhu cầu lh nhé...0973747-361
    • 99 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Mình đoán sai rồi, không phải là tối nay, mà là chiếu tối nay với điều kiện SMOD2 online để mở lại tầng 3. Giờ là 18 h pm.
    Qua việc này mình thấy tập thể DT rất quyết tâm, chung một chí hướng, lo gì các việc lớn hơn sau này không thành công? Mình rất tin tưởng điều đó.
    Qua 18 tháng theo dõi trên WTT, lần đầu tiên thấy tốc độ tầng của DT tăng chóng mặt thế này.
    Giờ lo lắng duy nhất là sợ máy ảnh của bác Convitquay123 có đủ bền để theo tiếp lên tầng 10, 20, 31 không thôi.

Trích dẫn Nguyên văn bởi mylove888 Xem bài viết
    Mọi người cố gắng chút là lại quay về tầng 3 ngay thôi, mình đoán trong tối nay sẽ quay lại.
    Vụ cập nhật list, Thư ký Summer làm đến đâu rồi nhỉ?
    • 169 Bài viết

• 887 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mylove888 Xem bài viết
    Mình đoán sai rồi, không phải là tối nay, mà là chiếu tối nay với điều kiện SMOD2 online để mở lại tầng 3. Giờ là 18 h pm.
    Qua việc này mình thấy tập thể DT rất quyết tâm, chung một chí hướng, lo gì các việc lớn hơn sau này không thành công? Mình rất tin tưởng điều đó.
    Qua 18 tháng theo dõi trên WTT, lần đầu tiên thấy tốc độ tầng của DT tăng chóng mặt thế này.
    Giờ lo lắng duy nhất là sợ máy ảnh của bác Convitquay123 có đủ bền để theo tiếp lên tầng 10, 20, 31 không thôi.
    Hì, em còn ở đây vui với các bác mà, còn nếu máy ảnh có vấn đề gì em sẽ alo các bác nhé.
    • 34 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Hợp đồng mua bán căn hộ chung cư đại thanh có rất nhiều điểm bất lợi cho người mua. ví dụ như:
    Điều 2.2: giá bán căn hộ tại mục 1 nêu trên đã bao gồm giá trị quyền sử dụng đất, thuế vat, NHƯNG KHÔNG BAO GỒM THUẾ, LỆ PHÍ VÀ CÁC CHI PHÍ KHÁC.
    theo mình hiểu lệ phí làm sổ đỏ, và một số loại thuế khác bên B phải chịu.
    Giá trị hợp đồng cũng không ghi rõ là giá chốt cuối cùng hay có thể thay đổi khi giá vật tư xây dựng biến động. Điều này rất mập mờ có lợi cho bên a thiệt cho bên b
    Điều 6.2: trường hợp lý do chậm tiến độ không fai do sự kiện bất khả kháng mà do lỗi bên a thi bên a phải chịu lãi suất gửi tiền không kỳ hạn ....
    Theo mình đây là điều khoản bất lợi cho bên b.
    Xin mời ace vào comment cho ý kiến.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 117 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Bây giờ mới làm móng mà các bác đã bàn đến chuyện lúc giao nhà
    Để có thể chia nhỏ các chủ đề: thủ tục, sửa sang, nội thất, điện nước....tốt nhất là sau khi có hội lập 1 trang web kiểu như bên xala rồi tha hồ mà bàn các bác ạ.

@Điều khoản hợp đồng mà có lợi cho người mua, thiệt cho chủ đầu tư thì em mới thấy lạ ^^
    No pain no gain...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 34 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyendobinh Xem bài viết
    Trời đất
    Khu này một bên là sông Tô Lịch, một bên là sông Nhuệ. Cả 2 sông này đều thối khủng khiếp
    Giao thông từ đấy đến trung tâm Hà Nội thì toàn đường bẩn và xấu
    Khổ thân các bác mua nhà ở đây, Giá Hơn 14tr/m2 có gì rẻ đâu, lại chẳng biết bao giờ mới có nhà
    Có nhà rồi mà mùi thối thế ở làm Sao được
    Khu CT3C Linh Đàm chỉ hơi gần sông Tô thôi khi dân đến ở đã thấy thối lắm rồi đấy các bạn ạ
    Bác về học lại phong thủy đi, xem thêm cả đồ án quy hoạch nữa, vành đai ba đường rộng 50m mà nhỏ à.
    • 34 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

153 trang roài đổi tòa B qua tòa C ssi các pác ơi
    • 34 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 157 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Đại Thanh ngôi nhà mơ ước của chúng ta vui quá! mói có 1 ngày mà đã lên 10 trang rồi! cảm ơn mọi người đã viết những ý kiến rất hữu ích chỉnh sửa nhà mình sau khi nhận nhà nhé! Một ngày không vào WTT thấy cứ thiếu thiếu điều gì ấy! Chúc các bác ngủ ngon, để có sức khỏe cày cuốc kiếm tiền đóng tiền nhà nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 334 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Link nhà mới đã có rồi nhé, đã đến trang 22, nhưng hiện tại vẫn đang bị Mod khóa, đề nghị Mod mở cho bọn e với ạ.
    https://www.webtretho.com/forum/f237/...2/index22.html
    Trích dẫn Nguyên văn bởi minhhop3011 Xem bài viết
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 117 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Em vừa pm và mail cho bác Smod2 nhờ unlock thread tầng 3 rồi, mod có vẻ ít vào quá

@Cấp ngay sổ đỏ cho nhà chung cư, làm sổ đỏ cho Đại Thanh chúng ta có vẻ sáng hơn ^^
    http://land.cafef.vn/201207280806456...a-chung-cu.chn
    No pain no gain...