TIN TÀI TRỢ.

Chung cư Đại Thanh - Ngôi nhà mơ ước - Cấm các bác đục nước béo cò (Phần 2)

• 1 Lượt chia sẻ
  • 119K Lượt đọc
  • 1.52K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 157 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Cca bac doc cai nay thi se thay loi cho CDT nhieu, bat loi cho nguoi mua: hợp đồng mẫu kèm theo TT 01 /2009/TT-BXD

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 684 Bài viết

• 474 Được cảm ơn

Mới nghe tin tình hình là khu này đã hút hết số tiền thật còn lại của những ng có nhu cầu thật nên 1 số dự án khác bị ảnh hưởng đang cố gắng thọc xà beng bánh xe (buộc chủ đầu tư thay đổi thiết kế trên 45m2)
    • 219 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muntrymsun Xem bài viết
    Theo bác Việt thì đó là hợp đồng bản mẫu chứ ko phải chính thức? "Em vừa nhận được bản hợp đồng CT8 bản mẫu đỌc mà choáng quá"
    Hợp đồng gì mà nhiều lỗi đánh máy quá nhỉ
    Bác nói chính xác rồi đấy đây là hợp đồng mới soạn hôm qua nên vẫn nhiều lỗi chính tả. Nhưng về cơ bản hợp đồng sẽ như thế này, về vấn đề hợp đồng em đọc thì giống CT6 chỉ có VAT nhưng chưa có bảo trì 2% sốc nhất cái khoản nhận nhà là nhanh quá thôi.
    • 199 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhiepanhnghiepdu Xem bài viết
    Mới nghe tin tình hình là khu này đã hút hết số tiền thật còn lại của những ng có nhu cầu thật nên 1 số dự án khác bị ảnh hưởng đang cố gắng thọc xà beng bánh xe (buộc chủ đầu tư thay đổi thiết kế trên 45m2)
    vì sợ nữa là nhà ổ chuột. sak, phát triển như nhật, ngày xưa tớ ở 2 năm bên đó, còn có căn hộ 30 m2, ko ở trung tâm tokio, ở ngoài vùng như thanh trì để phục vụ người độc thân và ít tiền. nói chung căn hộ trung bình chi 60, 70 mét.
    • 199 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vietdailongland Xem bài viết
    Bác nói chính xác rồi đấy đây là hợp đồng mới soạn hôm qua nên vẫn nhiều lỗi chính tả. Nhưng về cơ bản hợp đồng sẽ như thế này, về vấn đề hợp đồng em đọc thì giống CT6 chỉ có VAT nhưng chưa có bảo trì 2% sốc nhất cái khoản nhận nhà là nhanh quá thôi.
    thế này cứ tính 6 tháng 1 lần đóng ah đồng chí? bác Thản mà con ban giao trước vài thang thì cung nguy cấp xoay tiền nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 246 Bài viết

• 2,009 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi williamvx Xem bài viết
    mẹ nó cho tớ hỏi, cái nghĩa vụ của CDT, Là nộp các khoản thuế đất, thuế nhà ở và hỗ trợ nguoi mua lam thủ tục về giấy cứng nhận quyền sở hữu căn hộ. hợp đồng cũ của mẹ nó có cái này không?
    vụ 2% phí bả trì, tớ đã đc biết trc đó.em kế toán cũng bảo chỉ có VAT, chưa bao gồm 2% phí bảo trì.
    Hợp đồng của tớ cũng i xì như thế, thêm cái đoạn đại khái là người mua phải chịu phí liên quan việc cấp giấy chứng nhận quyền sở hữu căn hộ.
    Cả nhà thương nhau...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 244 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

cố mấy trận bóng để xoay tiền đợt 2 nào, nhưng xây chung mòng thế này thì B và C cũng phải bán tốt thì A mới nhanh được
    • 65 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Mình đọc hợp đồng thì thấy pháp lý khá lỏng lẻo, mọi người chú ý phần các cứ, đây chính là các giấy tờ văn bản pháp lý của dự án.
    CC Đại Thanh 30 tầng thuộc công trình thiết kế 03 bước, muốn ra được hợp đồng thì phải có phê duyệt thiết kế kỹ thuật, thiết kế bản vẽ thi công và dự toán.
    Ở đây mình cũng không thấy văn bản thỏa thuận vói sở kiến trúc quy hoạch Hà Nội (cái này liên quan đến xây bao nhiêu tầng, cấp sổ đỏ nữa nhé).
    • 248 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

các bác tra mã số thuế đi, hợp đồng gì mà sai mã số thuế, phát sợ. bác việt lấy HĐ ở đâu vậy, nói thạt cho bọn mình đi
    http://gdt.gov.vn/wps/portal/!ut/p/b...Lsh0VAVXv_MU!/
    DTe0p7
    Bố Mẹ yêu Kem của bố mẹ lắm lắm :* :* :*. Con ngoan nhé! Mẹ sẽ cố gắng ăn thật nhiều thật nhiều để con khỏe
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 84 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Nói chung chưa phải hợp đồng chính thức thì cứ từ từ, khoan bàn vội đã.
    Bế Tà Phìn
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 157 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

cac bac thay can cu phap ly du chua?
    • 199 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhiepanhnghiepdu Xem bài viết
    Nói chung là vì dân, lấy dân làm gốc.
    Ai lấy dân làm gốc, người đó thắng.
    Các CĐT khác, bán giá trên trời, xong dân để ở ít tiền muốn mua thì mất toi con SH ngày đầu, và con Morning trong tháng đầu thì hỏi ai người ta muốn?
    • 131 Bài viết

• 181 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tailieuxaydung83 Xem bài viết
    Mình đọc hợp đồng thì thấy pháp lý khá lỏng lẻo, mọi người chú ý phần các cứ, đây chính là các giấy tờ văn bản pháp lý của dự án.
    CC Đại Thanh 30 tầng thuộc công trình thiết kế 03 bước, muốn ra được hợp đồng thì phải có phê duyệt thiết kế kỹ thuật, thiết kế bản vẽ thi công và dự toán.
    Ở đây mình cũng không thấy văn bản thỏa thuận vói sở kiến trúc quy hoạch Hà Nội (cái này liên quan đến xây bao nhiêu tầng, cấp sổ đỏ nữa nhé).
    Theo như cái QĐ phê duyệt quy hoạch gì đó trong phần căn cứ ấy, mình thấy bên trang sanbatdongsanmuongthanh up lên, có ghi là quy mô tòa nhà 29 tầng, sao bác Thản xây 31 nhỉ? hỏi câu này rồi mà ko ai trả lời.
    hèn gì giờ tòa A vẫn còn 1 số căn các tầng 29-31
    Nếu xây sai quy hoạch thì cả công trình sai phạm, bị treo sổ đỏ tất, chứ ko xử lý riêng các tầng vượt đâu
    Hic, mún kiếm căn chui ra chui vô, ý lộn, leo lên leo xuống, mà như đánh bạc thế này
    Bắc môn tỏa thược
    • 131 Bài viết

• 181 Được cảm ơn

Các CĐT khác, bán giá trên trời, xong dân để ở ít tiền muốn mua thì mất toi con SH ngày đầu, và con Morning trong tháng đầu thì hỏi ai người ta muốn?
    Bác nói như kwt ấy, dân nghèo thì lấy **** đâu Sh với mo-ninh
    Bắc môn tỏa thược
    • 199 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AntiChina Xem bài viết
    Theo như cái QĐ phê duyệt quy hoạch gì đó trong phần căn cứ ấy, mình thấy bên trang sanbatdongsanmuongthanh up lên, có ghi là quy mô tòa nhà 29 tầng, sao bác Thản xây 31 nhỉ? hỏi câu này rồi mà ko ai trả lời.
    hèn gì giờ tòa A vẫn còn 1 số căn các tầng 29-31
    Nếu xây sai quy hoạch thì cả công trình sai phạm, bị treo sổ đỏ tất, chứ ko xử lý riêng các tầng vượt đâu
    Hic, mún kiếm căn chui ra chui vô, ý lộn, leo lên leo xuống, mà như đánh bạc thế này
    Bạn ơi, mình và các bạn ở topic mua để ở thôi.
    Nên chuyện CĐT và pháp lý giờ don't care.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 84 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Chẳng nhẽ lại báo vi phạm bác này?

Đọc không kỹ ăn nói thì hồ đồ.
    Bế Tà Phìn
    • 131 Bài viết

• 181 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi newbeee Xem bài viết
    Chẳng nhẽ lại báo vi phạm bác này?

Đọc không kỹ ăn nói thì hồ đồ.
    hồ đồ chỗ nào xin được chỉ giáo
    Bắc môn tỏa thược
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 84 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Mình xin phép quote lại vì có nhiều bạn mới vào có xu hướng đưa Thớt2 này về lại nội dung của thớt1. Sorry các bố mẹ nếu phải đọc lại 2 lần.

Trích dẫn Nguyên văn bởi newbeee Xem bài viết
    Bản thân mình cũng là người mua nhà. Biết đến dự án Đại Thanh từ lúc có topic của bạn Bích. Từ đó mình cùng vợ cũng lặn lội xuống Xa la hỏi han tình hình, vào xem mấy khu CT2, CT4, CT5, CT6, vào cả khu Đại Thanh lúc đó có mỗi cái biển lem nha lem nhem. Rồi cũng vào sàn chỗ bạn Việt Đại Long land, gọi cho bạn Bích để hỏi thêm thông tin, so sánh giá cả,...

Đợi lên đợi xuống cuối cùng Bác Thản cũng bán hàng. Nhưng lại chênh qua các sàn môi giới khác. Lúc đó mình cũng tính toán, đắn đo mọi nhẽ, so sánh cẩn thận giữa các p/án mua CT4 căn nhỏ ở ngay, CT5 hoặc 6 sắp bàn giao nhà, CT8A. Lên sàn cân đo đong đếm các kiểu đến hôm thứ 6 (gần hết hạn đóng tiền đợt 1 - t7), lúc đấy có căn 14 tầng thấp giá chênh còn có 7 triệu đúng hướng mình thích, đúng tầng phù hợp với bố mẹ sau này nên mình mới quyết luôn.

Sau này mua xong rồi lên diễn đàn bác Wiliam lập thớt thì mình cũng tham gia để cập nhật thông tin về dự án + chia sẻ với những người đã mua như mình.

Nói thật là mình đã mua rồi thì không quan tâm đến việc gì khác ngoài những việc chính sau:

1. Tiến độ
    2. Chất lượng xây dựng
    3. Tiền

Chỉ cần tiến độ nhanh, chất lượng xây dựng chấp nhận được (theo giá thành), bàn giao sớm/đúng hạn, lo đủ tiền đóng là mình thấy ổn rồi.

Những việc khác (vấn đề sổ đỏ, hộ khẩu, tránh nhiệm của chủ đầu tư, rủi ro này kia,...) mình cũng chưa/ không quan tâm mặc dù các bạn nói có thể đúng. Vấn đề sổ đỏ cứ đợi bàn giao nhà xong rồi hãy lo (vì bây giờ lo trước cũng chả được việc gì); vấn đề hộ khẩu mình không phải quan tâm vì mình ở HN (vấn đề này các bác bên Xala giải quyết đc rồi mà); trách nhiệm chủ đầu tư, rủi ro này kia đều chưa xảy ra, khi nào xảy ra thì cùng những người trên thớt này tính, vì dù sao mình cũng đã mua rồi. Quyết rồi. Quyết định của mình, đúng sai mình tự hưởng tự chịu, có cầu cạnh đến ai đâu.

Đến lúc này mà nói cũng chưa có xảy ra việc gì đột biến, công trình vẫn đang xây dựng, thời gian vẫn trôi, mọi thứ vẫn như dự tính. Không có gì phải lăn tăn.

Mình cũng chả khen chê gì chủ đầu tư hay cái CC Đại Thanh này, mình mua vì thấy nó phù hợp với mình (sau khi đã tìm hiểu đủ thông tin).

Mình cũng không thấy mình dại, bố mẹ mình cũng không thấy mình dại, vợ mình cũng không thấy mình dại. Vậy mà lên diễn đàn lại có nhiều người tự cho mình cái quyền phán xét là mình(và những người đã mua) là dại.

Mình cũng chẳng đủn lưng, bẩy đít bắt ai phải mua cùng mình. Bởi vì mỗi người 1 hoàn cảnh, 1 cách suy nghĩ, 1 ví tiền, làm sao mình áp đặt cho người khác được. Quyết định của mình còn phải đặt lên đặt xuống nữa là. Vậy mà khi lên diễn đàn này, có nhiều người lại 1 lần nữa tự cho mình cái quyền áp đặt, phán xét người khác.

Như vậy là sao?

Các bạn đã mua/đang có dự định mua CC Đại Thanh mình nghĩ cũng giống mình lúc trước, cũng phải u não tính toán, lo lắng, băn khoăn..., bây giờ các bạn còn có nhiều thông tin hơn mình lúc trước (do có các bác đưa các vấn đề mới lên đây). Nhưng đôi khi mình nghĩ "Tái ông thất mã" - được mất ở đời khó đoán. Quyết mua hay quyết bỏ là được hay là mất phải để 2,3 năm nữa mới biết được.

Chỉ biết chúc các bạn dám quyết (mua/đợi/tránh) và toàn tâm toàn ý với quyết định của mình.
    Bế Tà Phìn
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 84 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

hồ đồ chỗ nào xin được chỉ giáo
    Bế Tà Phìn
    • 24 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

em chào bố mẹ!
    em cũng múc 1 căn ở Đại Thanh, rất vui được làm hàng xóm với bố mẹ ạ. em đã qua topic kia, thấy bàn luận nhức hết cả đầu. May quá, sang đây có topic mới.
    Em cũng đọc hợp đồng thấy có vụ sổ đỏ là chỉ hõ trợ, còn nghĩa vụ CDT là đóng thuế đất, các nghĩa vụ về thuế nhà chung cư và hỗ trợ pháp lý chứng nhận quyền sử dụng đất ạ. như vậy là CDT cũng không hẳn là phuỉ tay không quan tâm.
    em nghic chờ 5 năm mà có sổ em cũng chờ, còn hơn đi thuê ạ, giờ có con nhỏ mỗi tháng 3, 4 triệu tiền nhà, xót lắm các bố mẹ ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)