TIN TÀI TRỢ.

Chung cư Binh đoàn 12 Ngũ hiệp, Thanh Trì - mời các bố các mẹ có căn hộ vào trao đổi.

• 6 Lượt chia sẻ
  • 166K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 78 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Hôm nay mới biết có topic này trên diễn đàn, cho em tham gia với. Em cũng xuống tiền 1 căn 94m, mua để ở nhưng mãi chưa thấy gì nên sốt ruột khủng khiếp.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 505 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng có 1 căn 84m2, dự án bán tư 2008 mà giờ cũng chưa có gì, mình xem văn bản pháp lý bên Thuận thành cũng chỉ có mấy CV liên quan đến hợp tách liên doanh giữa TT và BD12, không biết là QH TMB 1/500 và phương án kiến trúc đã phê duyệt chưa
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 54 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Sắp đến hẹn qua 10/1 của bà Liên Thuận Thành rồi, lại tụ tập một hôm để làm việc với bên Thuận Thành xem như thế nào nhỉ
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình là Lê Thắng, vợ chồng mình cũng đã ký HĐ GV hồi tháng 9/2010, chờ mãi thấy sốt ruột quá, không biết tìm hiểu thông tin ở đâu. Hãy cho mình tham gia cùng mọi người với, chúng ta phải tập hợp nhau lại để bảo vệ lấy mình thôi. Số ĐT của mình: 0912.173583 - 0976.184118
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Phải qua bên BĐ 12 hỏi xem, dù gì họ cũng là một đơn vị lớn của quân đội, sao lại để tình trạng im lìm kéo dài suốt như thế mà chẳng có phản ứng gì cả, Ngay như Him Lam cũng có phản hồi luôn là không xây chung cư mi ni ở Hồ Tây đó thôi.
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn các bạn, hôm nay mình mới biết các bạn có chủ đề này, cho mình tham gia với nhé, mình đã ký HĐ góp vốn hồi tháng 09/2010 (trên HĐ lại ghi ngày tháng từ tháng 05/2010, nghe nói là để lách luật). Cũng vì tin cái mác "Binh đoàn 12" lên bỏ qua hết mọi thừ, bây giờ cũng thấy lo lắng quá. Nếu có thông tin hay kế hoạch gì cần đến sức mạnh tập thể, hãy dủ mình tham gia với nhé. Lê Thắng: 0912.173583; saobac269@gmail.com
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 312 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

các bố, các mẹ ơi, lại tụ tập thôi. Cuối năm ai cũng bận, bản thân mình cũng đang bù đầu. Bà Liên hứa ngoài 10/1 trở ra, bà ấy có thể gặp người mua bất cứ ngày nào, chỉ cần báo trước. Các bố, các mẹ chuẩn bị tất cả các câu hỏi cho buổi gặp nhé. Cần thiết thì lại tổ chức 1 buổi off thống nhất lại nội dung. Cả nhà thống nhất thời gian gặp nữa để mình fix với bà Liên.

To Việt Anh: Lạnh thế này em đã tranh thủ xuống đó thực hiện phần photograph chưa?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 198 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Giang mấy hôm nay không thấy đâu cả. Chuẩn bị xong " dàn ý" chưa Giang ơi? Chị chưa hẹn được cậu bạn nhà báo đâu Nga ơi. Để chị gọi lại cho nó. Vợ nó sinh, lại cuối năm, không gặp được nó.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 54 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các bạn chụp ảnh làm gì, mình vẫn qua chỗ đó suốt. Làm gì có ma nào đâu, máy móc cũng chẳng có bất cứ thứ gì. Hoàn toàn là bãi đất hoang.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tôi sợ bên này nó chưa xong được thỏa thuận phương án kiến trúc và QH TMB 1/500 với cả sở QHKT. Trước hỏi bọn kinh doanh thì nói thần nói thánh giờ mua xong rồi gọi điện hỏi nó nó bro không biết cái gì cả, khôgn biết thế nào đây
    • 17,573 Bài viết

• 26,562 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bọn này láo thật, trong HĐ vay vốn tụi nó làm hoành tráng lắm mà, căn cứ vào giấy phép, công văn nọ kia, hoá ra toàn bánh vẽ hết ạ? Mọi người gặp bà Liên cứ yêu cầu xem hết các giấy tờ của Thuận Thành mà nó "căn cứ" trong trang đầu tiên của bản HĐ để ký kết với mình. Chị MitPM ơi, em gửi HĐ của em vào mail cho chị rồi nhé. Mọi người đi gặp về có thông tin gì thì báo em biết với ạ:Rose:
    • 17,573 Bài viết

• 26,562 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lâu lâu em lại lôi cái topic này lên kẻo nó trôi xa quá. Có tin tức gì mới ko cả nhà ơi :RaisedEye
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình giờ mới biết có cái diễn đàn về chung cư này ở đâu. Mọi người chuẩn bị ra tòa kiện là vừa đi, cc này ko được phép xây dựng đâu. Bạn mình bên UBND mới bảo là cc này ko được phép xây vì vi phạm thủ tục và qui hoạch chung gì đó. Các bạn có thể lên trực tiếp Sở Qui hoạch kiến trúc hoặc UBND thành phố Hà Nội ở Lê Thạch mà hỏi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tôi đã check và đúng dư án này đang nằm trên Sở QHKT chưa được chấp thuận pa QH TMB 1/500 và phương án kiến trúc, còn về việc ko được phép XD thì ko thấy có thông tìn gì, tôi có check thì thấy bảo con này nằm cũng lâu rồi, có thể là do Thuận Thành ko có năng lực và quan hệ. Tôi lại còn bị mua lại mới đau
    • 56 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

khi nào cần đến báo chí thi alo cho em cai nhé, nick của em la xuongrong_8xx@yahoo.com
    • 21 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quocvanvtc Xem bài viết
    khi nào cần đến báo chí thi alo cho em cai nhé, nick của em la xuongrong_8xx@yahoo.com
    Tình hình này có vẻ ban căng rồi, ai có thông tin gì thì update để mọi người cùng biết nhé!
    • 71 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Cái chung cư này hôm trước thấy nó mang bê tông đến thử nghiệm nén tĩnh cọc khoan nhồi rồi mà, hay là nó giả vờ để khách hàng đỡ sốt ruột vì bây giờ nén thí nghiệm xong rồi lại thấy im bặt. Hỏi nhiều sàn BĐT thì họ nói được cấp xây dựng đến tầng 35, chưa triển khai làm vì đang xin thêm tầng. Kiểu này thì sốt ruột quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 312 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Mình mới nhận được thông báo sau:
    - 14h thứ hai tuần sau, ngày 24/01/2010 sẽ có buổi găp mặt tại trụ sở Thuận Thành giữa đại diện Cty và các khách hàng đã ký hợp đồng vay vốn CC BD 12 Ngũ Hiệp. Nội dung cuộc họp sẽ là về tình hình pháp lý, tiến độ và tất cả các vấn đề liên quan.

Vì các bố các mẹ đã bàn, đã nói và đã lo lắng rất nhiều vì đã bỏ tiền vào đây nên hi vọng mọi người sẽ cố gắng sắp xếp để có mặt đông đủ tại buổi gặp này. Mọi lời nói, mọi lo lắng phải được chuyển thành hành động. Mình cũng k muốn kêu gọi gì nhiều nữa vì đã nói nhiều rồi. Mong được gặp mọi người, những người chưa từng biết nhau nhưng chung một mối lo.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 71 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mọi người đã ngồi ngồi lại với nhau để họp bàn chi tiết các nội dung sẽ đưa ra trao đổi với Thuận Thành chưa. Liệu bà Liên có ra gặp mọi người không, có tình hình gì thì mọi người update để cả nhà cùng biết nhé.