TIN TÀI TRỢ.

Chung cư Binh đoàn 12 Ngũ hiệp, Thanh Trì - mời các bố các mẹ có căn hộ vào trao đổi.

• 6 Lượt chia sẻ
  • 166K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 17,573 Bài viết

• 26,562 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Theo mình nghĩ thì các bố/mẹ nên tập hợp đông đông, càng đông càng tốt, đến gặp chủ đầu tư 1 lần cho rõ ràng. Hic, em ở tuốt SG nên chỉ biết hóng tin trên đây và cổ vũ tinh thần các bố, các mẹ từ xa thôi ạ:RaisedEye

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 198 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BiDepGiai Xem bài viết
    Từ hôm qua tới giờ có 1 số bạn gọi điện thoại cho mình hỏi về CC BĐ 12, người thì lo lắng vì mới mua, người thì hỏi như thăm dò. Mình thì không phiền gì nhưng thấy hơi mất thời gian. Nói thật là việc lập hẳn 1 topic để bàn luận về các “vấn đề” liên quan đến dự án này quả là chẳng ai thích cả. Nhưng vì chủ đầu tư đã chậm tiến độ so với cam kết mà không có bất cứ 1 giải trình nào cho người mua. Mọi người nếu đã mua căn hộ ở đây, dù với mục đích gì, nên chăng vào thẳng topic tập hợp, thảo luận và cho ý kiến để có thể yêu cầu chủ đầu tư thực hiện đúng cam kết. Càng nhiều tiếng nói thì càng có thêm trọng lượng.

Mong các bố/mẹ cho ý kiến về thời gian và địa điểm gặp gỡ trao đổi lần đầu tiên này.
    Giờ mới vào được topic này, mình cũng giống y như Bidepgiai, đang định nói lên những suy nghĩ đó. Bố/mẹ nào có căn hộ, thực sự quan tâm thì nên vào đây cập nhật thông tin. Những gì mình biết thì mình đã nói lên ở đây rồi. Mình ngại nhất là phải bấm SMS, nên đừng nhắn cho mình ạ!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 312 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Vì chưa ai có ý kiến gì về thời gian và địa điểm, mình mạnh dạn đề xuất như này:
    - Thời gian: 15h thứ 7, ngày 25/12/2010
    - Địa điểm: Café Window, 16 Phan Bội Châu (mình cứ lấy Bác Hồ làm trung tâm, hi vọng là mọi người đều không ai phải đi quá xa)

Mọi người cố gắng cho ý kiến đi nhé. Nếu đồng ý thì lên đây confirm, để lại số mobile để bạn MitPM tổng hợp.
    Theo mình biết thì nếu bạn nào mua vào khoảng tháng 5,6 trong hợp đồng sẽ ghi là “thời gian dự kiến khởi công công trình chậm nhất là 30/06/2010”. Nhưng trong các hợp đồng của người mua thời gian gần đây thì lại ghi dự kiến khởi công là tháng 01/2011. Như thế là những người mua sớm sẽ vô cùng thiệt thòi vì sự chậm trễ của chủ đầu tư còn những người mua sau thì rất có thể sẽ tiếp tục bị chủ đầu tư lươn lẹo về thời gian khởi công và do đó cũng sẽ bị lạm dụng vốn. Chính sự không nhất quán về các điều khoản trong hợp đồng như này làm mình cảm thấy thực sự “có vấn đề”. Liệu chủ đầu tư có khởi công nổi trong tháng 1/2011 hay là lại tiếp tục lẳng lặng thay đổi tiến độ thời gian trong các hợp đồng của các “con gà” tiếp theo?
    Vì thế, rất cần sự tham gia của mọi người, các bản hợp đồng mọi người mang theo sẽ là cơ sở để chúng ta vạch ra nội dung mời báo chí vào làm việc cho rõ ràng.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 198 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Mình đồng ý với Bidepgiai về thời gian và địa điểm nhé. Còn bạn nào đồng ý không cho ý kiến nào. Và khi đi mọi người nhớ photo hợp đồng của mình mang theo , chúng ta sẽ thống nhất cách làm việc với Chủ đầu tư.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 198 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Chouchoumom có thể nhờ mẹ bạn photo hợp đồng hôm ấy chuyển cho mình được không?
    • 17,573 Bài viết

• 26,562 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MitPM Xem bài viết
    Chị ơi, em sẽ nhờ scan và gửi cho chị 1 bản vào mail nhé. Do bố em đang nằm viện, mẹ em lu bu nên chưa nhờ được người, có thể em gửi muộn chút nhé:Rose:
    • 19 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

minh tham gia nua. Minh la Viet anh. 0984771911
    • 17,573 Bài viết

• 26,562 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MitPM Xem bài viết
    chị MitPM ơi, hôm qua mẹ em có nhờ fax hợp đồng (dài 13 trang lận) cho em nhưng ko biết máy fax bị lỗi sao mà fax mấy lần ko được, ko nhờ được máy scan nữa cơ:Sigh::Sigh::Sigh:

Mai bên em được nghỉ bù Noel nên ko làm việc rồi, chắc phải tuần sau nên tuần này các anh/chị tập hợp được thì cứ tiến hành nhé, em bổ sung sau ạ.

Hic, mẹ em cả tin thế ko biết, hôm qua còn bảo mấy lần mẹ gọi điện cho cái Nhung (chắc làm sale ở Thuận Thành) nó nói là đang làm móng, bla bla...sợ cụ lo nên em cũng chẳng dám nói nhiều mà chỉ bảo có gì mới thì sẽ thông báo thôi :RaisedEye
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 312 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BiDepGiai Xem bài viết
    Vì chưa ai có ý kiến gì về thời gian và địa điểm, mình mạnh dạn đề xuất như này:
    - Thời gian: 15h thứ 7, ngày 25/12/2010
    - Địa điểm: Café Window, 16 Phan Bội Châu (mình cứ lấy Bác Hồ làm trung tâm, hi vọng là mọi người đều không ai phải đi quá xa)

Mọi người cố gắng cho ý kiến đi nhé. Nếu đồng ý thì lên đây confirm, để lại số mobile để bạn MitPM tổng hợp.
    .
    Trờii, mình nhầm rồi. Cafe Trung Nguyên,36 Điện Biên Phủ nhá cả nhà ơi. 15h tớ với bạn MitPM sẽ có mặt ở đó. Hi vọng được gặp mọi người.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 54 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

TÌnh hình các mẹ tụ tập thế nào rồi. Đã thống nhất được lịch gặp và làm việc với Thuận Thành chưa
    • 17,573 Bài viết

• 26,562 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các bố/các mẹ đã đến gặp Thuận Thành chưa, qua nay mình ra vào mãi mà chưa thấy tin gì, huhu
    • 184 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Chiều thứ Bảy mình có buổi học đột xuất nên không đến tham gia với mọi người được, tình hình thế nào rồi các mẹ ơi?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các bố các mẹ đã gặp đc nhau chưa? Hôm vừa rồi định giao tiền mua căn 84m2 nhưng thấy thông tin của diễn đàn nên đã ngừng giao tiền rồi. Thông tin thế nào các mẹ cho mình biết với? Nóng ruột quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 198 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Mình, mẹ Bidepgiai, và mấy bạn nữa đã gặp nhau nhé. Các bạn đều cho biết dự án đã quây tôn, ghi tên chủ đầu tư , có đưa bê tông khối, sắt thép đến nhưng chưa làm gì.
    Mình và mọi người đang hẹn để gặp trực tiếp bà Liên, có lẽ trong tuần này.
    • 149 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Hôm thứ 7 vừa rồi mình bận nên ko qua được, mọi người có thông tin gì thì share cho cả nhà nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 312 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Mình vừa gọi điện thoại trực tiếp cho bà Liên rồi các mẹ ạ. Khác với lần trước, lần này nhận được câu trả lời rất đanh thép và tự tin, khẳng định Thuận Thành là chủ đầu tư “có tâm” với người mua nhất :Thinking:. Theo những lời nói này thì cũng chưa phải là bi đát quá (hi vọng, hi vọng…) . Bà Liên nói sẵn sàng bố trí 1 buổi làm việc với tập thể những người mua BĐ 12 để trả lời tất cả các chất vấn, thắc mắc. Nhưng phải ngoài 10/01/2011 vì bây giờ đang bận đưa các con du học nước ngoài về nghỉ Giáng sinh …
    Từ bây giờ tới lúc đó, mình nghĩ các bố mẹ nên thống nhất các nội dung sẽ nêu trong buổi gặp và cử 01 người làm đại diện để trình bày những thắc mắc trong buổi gặp này.
    Chị MitPm ơi, người bạn làm báo của chị có thể cùng đi thì em nghĩ sẽ hiệu quả hơn ạ Bạn chouchoumom có thông tin nào khai thác được từ phía người quen cố gắng update sớm cho mọi người biết để liệu nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 198 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

ok, chị sẽ gọi trước cho bạn chị để bạn ấy sắp xếp. Có lịch thì em nhắn ngay nhé.
    • 17,573 Bài viết

• 26,562 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mới phát hiện ra là ông anh đằng nhà chồng em còn ôm luôn 3 căn :Laughing::Laughing::Laughing:

Em gọi điện hỏi thì thấy ko có gì lo lắng cả:RaisedEye, để em hỏi thêm thông tin có gì sẽ liên lạc qua chị MitPM nhé:Rose::Rose::Rose:
    • 17,573 Bài viết

• 26,562 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chị MitPM ơi, em có hợp đồng đây rồi, chị PM cho em số fax để em fax cho chị nhé.
    Mọi người dự kiến bao giờ gặp lại bên Thuận Thành chưa ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 54 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Hôm qua mình đi qua đây, vẫn như thế các mẹ ạ. Thuận Thành chưa làm cái gì cả