TIN TÀI TRỢ.

Chia sẻ kinh nghiệm đăng tin bán nhà nhanh

• 0 Lượt chia sẻ
  • 274 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 21 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào các anh chị, không biết ở đây có ai quan tâm đến việc bán BĐS, bán nhà không?
    Hai vợ chồng em hiện tại đã có kinh nghiệm bán được 3 căn nhà rồi, em xin chia sẻ lại một vài kinh nghiệm giúp mọi người dễ tìm được khách hàng, dễ chốt giao dịch ạ.

Ai quan tâm chấm comment 1 chút cho em vui

1. Giá chào hợp lý
    Giá là cái mà cả người mua người bán đều quan tâm. Nhưng để có mức giá hợp lý mà mình không bị thiệt, khách thấy ưng là phải bỏ chút công sức để tìm hiểu thị trường. Khảo sát các nhà quanh khu vực, xem trên các trang đăng tin BĐS, hoặc nếu anh chị nào quen môi giới thì nên nhờ họ tư vấn mặt bằng giá chung.

Bài học này em và chồng đã đúc kết từ lần bán căn nhà đầu tiên, chào giá quá cao mà người mua chưa kịp đến xem, nghe thấy giá là lắc đầu nguây nguẩy, phải nửa năm mới bán xong xuôi nhà mà giá thấp hơn kì vọng rất nhiều. Đúng là vỡ mộng

2. Dọn dẹp trước khi mời khách đến xem
    Đồ đạc quá nhiều làm căn nhà bừa bộn và trông chật chội. Mình nên dẹp bớt các loại đồ đạc trong nhà cho sáng sủa và có không gian trống hơn.
    Ngoài ra là lau dọn lại đồ đạc vì không ai muốn mua lại căn nhà của một người chủ...bẩn thỉu

3. Thừa nhận những khuyết điểm của căn nhà
    Em khuyên thật lòng là mình nên thừa nhận những khuyết điểm của căn nhà vì nhà chứ không phải mớ rau, người mua rất kỹ tính và soi từng chi tiết nhỏ: từ cái bồn rửa rò nước đến vết nứt trên tường.
    Khách của em rất ưng vì em thường nói hết các chi tiết không hoàn hảo hoặc hỏng hóc của căn nhà, vì người ta thấy mình trung thực.

4. Cách đăng tin
    Em chọn đăng tin trên FB cá nhân, các group rao bán BĐS, các hội cư dân KĐT, nói chung ở đâu cho đăng mà liên quan đến nhà cửa em đăng hết…
    Quan trọng nhất là nội dung và hình ảnh: Em thường đưa vị trí nhà, diện tích, nhà đất thì có mặt tiền, có đỗ xe ô tô không, đường ra vào thế nào, tình trạng nhà, nội thất, năm xây dựng, và khoảng giá. Nhớ là chỉ để khoảng giá hoặc giá chung chung kiểu 5xxx, 3xxx cho tò mò

Nói chung có gì chia sẻ được thì anh chị cứ đăng lên cho rõ ràng, để mình loại trừ được các khách không có nhu cầu, tiết kiệm thời gian chăm khách có quan tâm.

Về hình ảnh, em nghĩ mình cần đầu tư nhiều nhất. Em thuê đứa em bên studio kiểu chuyên chụp ảnh kỉ yếu cho các em sinh viên đến chụp các góc nhà, dù sao người ta có mắt nhìn vẫn hơn. Ảnh lên chỉn chu, sáng sủa, nịnh mắt và trông cũng rộng rãi hơn, 500K/10 bức em thấy đáng đồng tiền bát gạo. Nhưng mà anh chị đừng chỉnh ảnh ảo nhé, vì nhìn nó trẻ con, không chuyên.

Đợt trước em cũng tìm bên môi giới nhờ bán hộ (không tiện nói tên) nhưng bên đó đòi phí khá cao, mà em thấy phương án bán cũng không khá khẩm là mấy, được cái họ có nguồn khách hàng sẵn. Nhưng trộm vía nhà em được cái 2 vợ chồng quan hệ cũng nhiều, nên kiểu người này giới thiệu người kia, 2 vợ chồng tự bán hết.

Tuy nhiên so với thuê môi giới thì tự bán vất vả hơn, cái gì cũng phải làm từ a đến z, rồi là hợp đồng mua bán, giấy tờ thủ tục các thứ. Bù lại bán được 1 căn là mừng rơi nước mắt.
    Đây là toàn bộ kinh nghiệm của em, văn vẻ hơi lủng củng, hoặc có cái em chưa nhớ hết, nhớ ra thì em lại update dần dần. Anh chị có câu hỏi gì cứ comment bên dưới em trả lời dần. Cảm ơn a/c ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bài viết hay quá, mẹ cho em chia sẻ bải viết 8 kinh nghiệm chọn mua chung cư mà em mới đọc trên báo và chia sẻ giúp các mợ tìm hiểu kĩ hơn:
    https://www.webtretho.com/forum/f237...o-qua-2839187/